ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6010
โพสเมื่อ: Wed Jun 23, 2021 14:12
[PUBG]MiTH ทัวส์ทางการวันแรกก็เก็บทรงไม่อยู่
bertavee พิมพ์ว่า:
ในมุมผมวิจารณ์สามารถทำได้ แต่ที่มันดูเกินเบอร์ไปหน่อยเพราะดูเหมือนจะมีเจตนาล่อเป้า mith ยังไงก็ไม่รู้

ทั้งๆที่ทัวร์นี้ก็เป็นทัวร์ซ้อมวันแรก เหมือนทุกคนอัดอั้นคันปากอยากด่ามานานแล้ว

จนให้ความรู้สึกเหมือนกับว่าการได้วิจารณ์พุ่งเป้าไปที่ผู้เล่นบางคนอาจเป็นความสนุกในการดู pubg รูปแบบใหม่แบบหนึ่งก็เป็นได้

ที่เขาบ่นๆกันมันก็ปัญหาเดิมๆ​คนเดิมๆ​ แถมปัญหาก็ยังไม่ถูกแก้ไขจะบอกว่าทัวร์​ซ้อมวันแรกก็ไม่ใช่เพราะทีมซ้อมกฏกินไก่กับห้องซ้อมอื่นมาพักใหญ่แล้ว​ ผมตามดูทุกวันที่ซ้อมก็ยังไม่เห็นพัฒนา​การที่ดีขึ้นของทีม​เลย แถมตอนนี้ทีมมีอีกปัญหาคือเล่นไม่ละเอียดมีแต่คนใจร้อน​ สภาพของMiTHตอนนี้เหมือนรถที่เกียร์​พังแต่ดันไปซ่อมด้วยการปะยาง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6838
โพสเมื่อ: Wed Jun 23, 2021 14:33
[RE: [PUBG]MiTH ทัวส์ทางการวันแรกก็เก็บทรงไม่อยู่]
mabataki พิมพ์ว่า:
ผมว่ามีกระทู้วิพากษ์วิจารณ์ขึ้นบ่อยมันก็ดีนะ ทำให้เกมมันอยู่ในกระแสโซเชียลได้ หากจะบอกว่าพวกห้องซ้อม, ทัวร์เล็กๆไม่ต้องวิจารณ์อะไร ให้ไปรอทัวร์ทางการค่อยจัด เกรงว่าในระยะยาวพวกทัวร์เล็กๆคนก็จะไม่สนใจดูล่ะ ไปดูทัวร์ทางการทีเดียว แบบนี้น่าจะส่งผลเสียกับวงการนะ(คหสต.)  

มีบ่อยมันก็ดีนั่นแหละครับ ยกตัวอย่าง dota2 ใน Reddit ฟอร์มแย่ก็มีวิจารณ์แทบจะเป็นรายนัดเลย

แต่ที่มันไม่ดีก็ตรงมียกมาอยู่ทีมเดียวนั่นแหละครับ แถมทีมนั้นพึ่งมีสมาชิกใหม่ ซ้อมวันแรกอีก คือถ้าจะวิจารณ์บ่อยถึงขนาดทัวร์ซ้อมวันแรกต้องตั้งกระทู้

มันจะกลายเป็นซ้อมเสร็จมีประมาณ 10 กระทู้กับแค่ทีมๆเดียวนี่แหละครับ ท่านว่าปกติไหมกับทัวร์ซ้อม

คือผมไม่ได้แนะนำให้ไม่ต้องวิจารณ์ห้องซ้อมนะ แต่รอมันจบก่อนไหมครับ คือการให้ความสำคัญกับพวกทัวร์เล็กๆห้องซ้อมนี่ก็ดีนะ แต่ก็ไม่ต้องถึงกับขนาดสำคัญกว่าทัวร์โปรลีกก็ได้ครับ

โปรลีกเวลาจะวิจารณ์ผลงานกัน ยังต้องรอให้ครบอาทิตย์เลยครับ จะได้คุยกันถูกว่าทีมไปทางไหน มีกี่แต้ม บลาๆๆ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2699
โพสเมื่อ: Wed Jun 23, 2021 14:38
[RE: [PUBG]MiTH ทัวส์ทางการวันแรกก็เก็บทรงไม่อยู่]
ไม่เกี่ยวหรอกทัวร์ซ้อม หรือ ทัวร์แข่ง

ปัญหายังไงก็เดียวกัน ใช่ว่าซ้อมแบบนี้ แล้วแข่งจะดีสะหน่อย

โค้ชก็เป็นคนพูดเอง ซ้อมแบบไหน ได้แบบนั้น

ปัญหาหลักเลยคือ Position ใช่ในการเล่น เรียกว่าห่วยเลย

MiTH ไม่ชอบเล่นในบ้าน เข้าใจได้เพราะเวลาวงดีดหนี มันเคลื่อนตัวลำบาก โดนเป็นเป้า

แต่พื้นที่เนินเขา หลุม หรืออะไรก็แล้วแต่ที่ MiTH ชอบไปเล่นคือ พูดตรงๆ ถ้าไม่ใช่วงหลังๆ ยังไงก็แตก ที่เล่นแย่เกินโดนออฟชั่น โดนหลายทาง แพ้ตั้งแต่ยังไม่ได้สู้

ปัญหาลองลงมาคือ จังหวะในการเล่น ไม่เข้าใจทำไมชอบไปยิงตอด ทั้งที่รู้ว่าตัดไม่ได้ สุดท้ายจบที่การโดนอีกทีมเข้าหลังตายฟรี ถ้าจะเลือกเล่นพวกหลุม พวกเนิน คือต้องเคลียร์หลังแบบ 100% ค่อยยิง หรือถ้าเคลียร์ไม่ได้ อยู่กลางวง ต้องติ๋ม Snap หาข่าวพอ หรือตั้งรับเผื่อโดนโถม

Meta นี้ มันไม่ใช่ Meta วัดสุดอะ มันต้องค่อยๆ ตัดทีมอื่น ถ้าตัดได้ 1 แล้วไม่ชัวร์อย่าพึ่งปิด 1 ตัวคุ้มแล้ว ค่อยๆ รีเซ็ตค่อยๆ ระวังหลังถ้าไม่มีแจม ค่อยตะล่อมไป เรื่อยๆ

แต่ MiTH ชอบแบบ น็อคได้ก่อน 2 แล้วโถมโดนเก็บหมดแบบ งงๆ หรือไม่ก็โดนแจม ทีมอื่นๆ ทีมระดับโลก โดนน็อคนี่แปปๆ กลับมาครบ 4 ละ แต่ MiTH อย่าหวัง โดนน็อค 1 จะเป็น 2 3 ตายหมด แทบไม่มีจังหวะรีเซ็ตไฟต์เลย

0
0
= 1 8 7 8 S I R M A T T B U S B Y W A Y M 1 6 0 R A M A N C H E S T E R E N G L A N D .
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2011
ตอบ: 3828
โพสเมื่อ: Wed Jun 23, 2021 16:18
ช่วงนี้ดูดอทไม่ได้ดู MiTH เลย แต่เห็นกระทู้และคำวิจารณ์พวกท่านแล้วก็น่าจะภาพเดิม
0
0

ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9946
โพสเมื่อ: Wed Jun 23, 2021 18:49
Spoil
momozee11 พิมพ์ว่า:
Cmaj7 พิมพ์ว่า:
กูเชียร์ม้าหนีบ พิมพ์ว่า:
Spoil
momijiroo พิมพ์ว่า:
[SK]_Quara พิมพ์ว่า:
ไม่แปลกหร่อก igl ที่ไม่เคยดูแข่งมันจะตามเมต้าเกมทันได้ยังไง

วันๆเอาแต่ arcade กับเทรนนิ่ง กว่าจะมาลงแรงค์เล่นกับทีมก็ดึกๆดื่นๆ เล่นได้ไม่กี่เกมเพื่อนก็ล้าหมดละ

ปล.อันนี้เป็นห้อง scrim นะท่านไม่ใช่ทัวเพราะห้องนี้สามารถให้ทีมอื่นมาซ้อมแทนได้กรณีที่ทีมนั้นๆไม่ว่าง  

ผมก็ว่าอยู่ว่ามันคือห้องซ้อม แต่เห็นหัวกระทู้เลยเข้าใจผิด ถ้าซ้อมวันแรกฟอร์มแย่แล้วต้องตั้งกระทู้ด่า ผมว่าเลอะเทอะไปหน่อย  

ผมก็มองว่าเป็นทัวร์ให้ซ้อมมากกว่า เข้ามาบ่นในมู้เพราะเบื่อ ประโยคแก๊ง3เล่นไม่ดีนี่แหละ  

ตามนั้นครับ คือทัวร์ซ้อมมันควรเป็นที่ให้ลองวิธีการเล่น ปรับการเล่น ดูจุดอ่อนตัวเอง ถ้าไม่ดีขึ้นเดี๋ยวพี่วูแกจัดการแน่ๆ

อันนี้ผมมองว่าเยอะไปหน่อย ซ้อมวันแรก(ทีมใหญ่ๆแทบไม่มีไก่)​ โดนแซะอยู่ทีมเดียว  

ท่านพูดมันก็จริงครับ ที่ทีมอื่นไม่มีไก่เหมือนกัน แต่วิธีการเล่นมัน เป็นแนวๆเดิมครับ เค้าจะแซะก็ไม่แปลกหรอกครับ ผมเชียร์มิท ผมนั่งดูก็ปัญหาเดิม ๆ และมันก็เป็นจริงๆด้วย แค่ได้ความแม่นเข้ามาทดแทน แต่การสั่งแผนการมูฟ ก็ยังทรงเดิมๆ

IGL ตกเบต้า แยกเล่นไปหาคิลในกฎที่ต้องการไก่ ปวดใจจริงๆกัะคำว่าแก๊ง 3 นี่แหละ  

แซะตอนฟอร์มแย่ในเกมทางการผมมองว่าปกติ

แซะในเกมซ้อมวันแรกในขณะที่พึ่งมีสมาชิกใหม่กฏใหม่ ผมมองว่าเลอะเทอะครับ

ท่านพอจะเข้าใจที่ผมสื่อปะครับ รอซ้อมจบค่อยวิเคราะห์​การเล่นยังดีกว่าเยอะครับ  

ผมเห็นต่างนะ อันนี้เขาไม่ได้เรียกว่าแซะ
อันนี้ เขาเรียกว่าวิเคราะห์การเล่นของทีม MiTH เลย

ว่าเลือกการเล่นออกมาได้ห่วยจริงๆ ถ้าเอาไปเทียบกับทีมอื่นๆ ในลีค
ถ้าในลีคยังเล่นออกมาได้ไม่ดี ทีมของคุณควรเลิกหวังไป PCS รอบหน้าได้เลย

ไม่เกี่ยวว่าจะเป็นวันแรก หรือวันไหนๆ แค่ดูทรงการเล่น
หรือวิธีการเล่น ก็พอจะนึกออกละครับ ว่าภาพรวมการเล่นของทีมจะออกมาแบบไหน

ซึ่งอย่างที่บอก วิธีการเล่นสำคัญ ทามมิ่งก็สำคัญ การตัดสินใจก็สำคัญ
ซึ่งตรงนี้ BRU ไปโดนมาหมดใน PGIS แล้วน้องๆ ก็เลือกปรับตัว จนค่อยๆ เล่นเป็นในโหมดนี้ได้

ต่างกันที่ โหมดกินไก่เนี่ย BRU ไปเล่นแล้วไม่เคยเจอกฏนี้
แต่ MiTH ผ่านมาไม่รู้กี่ทัวร์ละครับกับกฏนี้ ทีมควรรู้ไหม ว่าทีมต้องเล่นแบบไหน?

ผมอยากเห็น MiTH ไป PCS นะ แต่ถ้าวิธีการเล่นยังเป็นแบบนี้ ผมว่ายาก
เพราะทีมอื่นๆ ก็ต้องปรับตัวเหมือนกัน ผู้เล่นดีหมดนะครับตอนนี้ขาดอย่างเดียว วิธีการเล่นกับกฏนี้

MiTH ทัวส์ทางการวันแรกก็เก็บทรงไม่อยู่

อันนี้คือการวิเคราะห์ใช่ปะครับ ถ้าจะวิเคราะห์จริงๆเอาข้อมูลให้ถูกก่อนครับอย่างแรก อันนี้ห้องซ้อมวันแรกไม่ใช่ทัวร์ทางการ ส่วนคำว่าเก็บทรงไม่อยู่นี่ท่านมองว่าคือการวิเคราะห์ใช่ปะครับ ในอนาคตเวลาจะวิเคราะห์ฟอร์มการเล่นทีมไหนก็ใช้คำนี้ได้เลยปะครับ

แล้วกฏนี้ MiTH ผ่านมากี่ทัวร์แล้วหรอครับกับชุดนี้ แล้ว BRU ตอนไปทัวร์ระดับโลกล่าสุดนี่ไม่ได้คล้ายกันเลยหรอครับ??

คืออันนี้ห้องซ้อมวันแรกครับ คือสามารถวิเคราะห์ได้ละเอียดหมดเลยหรอครับ จะไม่รอวิเคราะห์ทีเดียวเป็นอาทิตย์จริงๆหรอครับ

ก็ห้องซ้อมนี่แหละคือที่เอาไว้ลองการเล่น ถ้าการเล่นแบบวันแรกมันห่วย เต็มที่ก็ฝืนจนจบอาทิตย์แรก ถ้ามันไม่ไหวโค้ชก็ต้องปรับ

ถ้าเป็นการแข่งขันทางการจะไม่มีข้ออ้างอะไรเลยครับ เพราะมันไม่ใช่ที่เอาไว้ฝึก เอาไว้ลองแผน แต่การที่มาตั้งกระทู้หัวแบบแซะตั้งแต่วันแรกในห้องซ้อม โดยที่ฟอร์มทีมใหญ่ๆก็ไม่ได้ต่างกันมาก ทีมใหญ่แทบจะไม่ได้กินไก่เลยด้วยซ้ำวันแรก  

ผมจะคอยดูนะ MiTH อ่ะ
ถ้าท่านพูดคุยกับผมบ่อยๆ ผมไม่มีแซะนะ เน้น Analysis ล้วนๆ

ซึ่งบอกตรงๆ MiTH ตอนนี้ไม่ผ่านครับ วิธีการเล่นมันไม่ใช่
จะทัวร์จริง ทัวร์เล่น อะไรก็ตาม มันต้องดีกว่านี้ ซึ่งตอนนี้คุณต้องยอมรับว่ามันไม่ดี

ถ้าจะบอกว่าซ้อมไม่เอาจริง ผมว่าใช้ข้ออ้างนี้ไม่ได้ เพราะ FURY ทำให้เห็นมาแล้ว
จะทัวร์แบบไหน FURY คือ มีวิธีการเล่นชัดเจน แล้วรู้ว่าต้องเล่นยังไง กับกฏรูปแบบต่างๆ

...

อีกอย่าง BRU ผ่านช่วงแบบนี้มาเหมือนกัน
แต่เห็นชัดๆ ว่าทีมปรับตัวแล้ว ช่วงแรกๆ ของกฏนี้ ผมก็วิจารณ์การเล่นของ BRU ล้วนๆ

จนตอนนี้ BRU หาจังหวะการเล่นของตัวเองได้
ให้มันเข้ากับวิธีการเล่นของพวกเขา ในกฏแบบนี้ ซึ่งยังมีข้อผิดพลาด แต่ก็ยังดีกว่าเมื่อก่อนเยอะ

แต่ MiTH บอกตรงๆ ไม่ได้ใกล้เคียงเลยครับ
ในการเล่นกฏแบบนี้ ถ้ายังปรับจังหวะทีม หรือวิธีการเล่นไม่ได้ ก็คงไม่สามารถไปทัวร์ระดับอื่นได้

มันไม่เกี่ยวว่าวันแรก ลองทีม หรือวันแรก ลองนั้นนี้
ใช่ครับมันต้องลอง แต่ถ้าลองแบบผิดๆ แล้วจะซ้อมทีมไปเพื่ออะไร?

...

เดี๋ยวผมจะลอง Analyis MiTH ละกัน ในการเล่นกฏแบบนี้
ไม่รู้ว่ามี Team Talk ให้ฟังด้วยไหม ถ้ามี ก็จะเข้าใจสถานการณ์ในเกมส์นั้นมากขึ้นได้

0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 1165
โพสเมื่อ: Wed Jun 23, 2021 20:46
Pplee15 พิมพ์ว่า:
M&M 's SpecaiL พิมพ์ว่า:
[

3.ถึงเป็ด น้องอ่ะยังเก่งอยู่ แต่ต้องปรับทัศนคติตัวเอง รับฟังความคิดเห็นเพื่อน-เลิกโวยวายเลิกตะคอก(ฟังกูๆ)-เชื่อใจเพื่อนให้เพื่อนได้เล่นอย่างอิสระตามที่ตัวเองถนัด (เคยนั่งดูสั่งเจ้าบีถึงขนาดยืนตรงไหน-ต้องมองตรงไหน-ต้องเล่นยังไง-ซ้าย-ขวา-ตรงนี้เล่นไม่ได้-เหมือนเพื่อนเล่นเองไม่เป็น เห็นแล้วยังหงุดหงิดแทนเลย)  

เคยมีหลายๆคนรวมถึงผมคิดและพิมแบบนี้เป๊ะเลยครับ โดนคนข้างในทีมบอกว่า อย่ารู้ดีกว่าคนในทีม คนในทีมบอก igl ไม่ใช่ปัญหา

จบเลย ครับไม่รู้จะพิมอะไรต่อ  

ก็มันเป็นซะอย่างนั้นแหล่ะครับ มันเลยไปไม่ถึงไหน สามวันดีสี่วันไข้

คือเรื่องของเรื่อง ผมไม่อยากเอาเป็ดไปเทียบกับ IGL คนอื่น (แค่พูดตามที่เห็น วิเคราะห์ตามที่ดู)

ส่วนถ้าจะพูดถึง IGL คนอื่นๆ ก็พูดได้วิเคราะห์ได้เช่นกัน (เท่าที่ติดตามดูคนนั้นๆ) โดยไม่เอาไปเทียบใครเช่นกัน

ส่วนโค๊ชทีม หรือ นักแข่ง จะเข้ามาดูมาอ่าน อันนั้นก็ปล่อยไปตามเรื่อง (จะปิดตาข้างเดียวหรือสองข้าง รับฟัง-ไม่รับฟัง หรือมั่นใจในตัวเองว่าเดินทางถูก) สุดท้ายไม่ว่าผลลัพธ์จะออกมาเป็นอย่างไร ก็จงยอมรับด้วย ทั้งโค๊ชทั้งตัวนักแข่งเอง จะมาโทษช่องแชทโถม-โทษโค๊ชคีบอร์ดไม่ได้

ปล.ส่วนตัวผมจะชอบแบบ GeneralGaming วิธีการเล่นเยือกเย็น ละเอียด เอาตัวรอดได้ดี ถึงจะอินดี้ในการเลือกใช้ปืนก็เหอะ
1
0
เข็มนาฬิกา จะหมุน อีกกี่รอบ....................ความรู้สึก ที่มอบ ยังเหมือนเก่า

กาลเวลา ล่วงผ่าน นานเนาว์...................กี่ร้อยเงียบ พันเหงา ก็เหมือนเดิม

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 8118
โพสเมื่อ: Wed Jun 23, 2021 20:51
เมื่อก่อนอินมาก ตอนนี้อินน้อยลง
คาดหวังจนไม่คาดหวัง
เปลี่ยนมาทุกตำแหน่งยกเว้น IGL
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10792
โพสเมื่อ: Thu Jun 24, 2021 01:42
การพิมพ์อะไรก็ตามในเว็บบอร์ด ผมเชื่อว่าแม้จะมีทีมงานมาอ่าน เขาก็ไม่นำเอาเรื่องนั้นๆไปเป็นแกนหลักในการทำทีมหรอก ไม่งั้นจะมีโค้ช มีนักวิเคราะห์ไว้ทำไม ฉะนั้นไม่ต้องกังวลไปหรอกครับ

ส่วนที่ทำไมถึงมีแต่กระทู้ทีมมหาชน ก็เพราะพวกเขามีจำนวนผู้ติดตามแยะไง ทั้งฝั่งดีและไม่ดี คือถ้าไม่ได้ติดตามทีมอื่น จะไปใส่ใจทำไมว่าทีมนั้นๆจะเล่นดีหรือไม่ดีจนต้องมาตั้งกระทู้ เรื่องมันก็แค่นี้แหละ

หากผมเชียร์แมนยู จะไปตั้งกระทู้ทีมอื่นที่เล่นดีหรือไม่ดีไปทำไมล่ะครับ? ไม่ได้สนใจขนาดนั้น
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16566
โพสเมื่อ: Thu Jun 24, 2021 11:41
ไม่ได้ดูแหะ แต่รู้เลยว่าน่าจะภาพเดิมๆ ดูทัวร์มาไม่เยอะนะแต่สิ่งหนึ่งที่เห็นชัดจากทีมชั้นนำเลยคือพวกเขามีทีมเวิร์คที่ดีมากๆ กลับมามองที่Mith คิดจะขึ้นแท่นแต่สำหรับผมผมมองหาคำว่าทีมเวิร์คจากไลน์อัพนี้ไม่เจอ รวมไปถึงชุดก่อนๆด้วย

ไม่อยากพูดอะไรมากเพราะผมมันกองแช่ง พูดไปก็เหมือนแซะ แต่ผมก็ยังยืนยันคำเดิมว่า MiTH เป็นได้แค่ทีมมหาชนเท่านั้นแหละ ถ้าสภาพทีมยังเป็นอยู่แบบนี้
0
0
Do you hear the people sing ?
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel