ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9280
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 22:47
[RE: [PUBG]MiTH ทัวส์ทางการวันแรกก็เก็บทรงไม่อยู่]
momozee11 พิมพ์ว่า:
[SK]_Quara พิมพ์ว่า:
ไม่แปลกหร่อก igl ที่ไม่เคยดูแข่งมันจะตามเมต้าเกมทันได้ยังไง

วันๆเอาแต่ arcade กับเทรนนิ่ง กว่าจะมาลงแรงค์เล่นกับทีมก็ดึกๆดื่นๆ เล่นได้ไม่กี่เกมเพื่อนก็ล้าหมดละ

ปล.อันนี้เป็นห้อง scrim นะท่านไม่ใช่ทัวเพราะห้องนี้สามารถให้ทีมอื่นมาซ้อมแทนได้กรณีที่ทีมนั้นๆไม่ว่าง  

ผมก็ว่าอยู่ว่ามันคือห้องซ้อม แต่เห็นหัวกระทู้เลยเข้าใจผิด ถ้าซ้อมวันแรกฟอร์มแย่แล้วต้องตั้งกระทู้ด่า ผมว่าเลอะเทอะไปหน่อย  

ผมก็มองว่าเป็นทัวร์ให้ซ้อมมากกว่า เข้ามาบ่นในมู้เพราะเบื่อ ประโยคแก๊ง3เล่นไม่ดีนี่แหละ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9280
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 22:50
[RE: [PUBG]MiTH ทัวส์ทางการวันแรกก็เก็บทรงไม่อยู่]
-Kazper- พิมพ์ว่า:
อันดับก็ไม่ต่างกับเดย์ อะ กฏนี้ติ๋มๆเข้าวงไม่ต้องยิง ยิงแค่จำเป็น ดูเดย์ดิยิงไปก็เท่านั้น ไม่ได้อะไรเลย  

เชื่อเถอะยิงเยอะๆมีประโยชน์แน่นอน ได้แชมป์ที่อันดับดีดไปโคตรเยอะ จากคนที่ตามแช่งSoniqในโซนNA
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6838
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 22:53
momijiroo พิมพ์ว่า:
ไม่แปลกหร่อก igl ที่ไม่เคยดูแข่งมันจะตามเมต้าเกมทันได้ยังไง

วันๆเอาแต่ arcade กับเทรนนิ่ง กว่าจะมาลงแรงค์เล่นกับทีมก็ดึกๆดื่นๆ เล่นได้ไม่กี่เกมเพื่อนก็ล้าหมดละ

ปล.อันนี้เป็นห้อง scrim นะท่านไม่ใช่ทัวเพราะห้องนี้สามารถให้ทีมอื่นมาซ้อมแทนได้กรณีที่ทีมนั้นๆไม่ว่าง  

ผมก็ว่าอยู่ว่ามันคือห้องซ้อม แต่เห็นหัวกระทู้เลยเข้าใจผิด ถ้าซ้อมวันแรกฟอร์มแย่แล้วต้องตั้งกระทู้ด่า ผมว่าเลอะเทอะไปหน่อย  

ผมก็มองว่าเป็นทัวร์ให้ซ้อมมากกว่า เข้ามาบ่นในมู้เพราะเบื่อ ประโยคแก๊ง3เล่นไม่ดีนี่แหละ  

ตามนั้นครับ คือทัวร์ซ้อมมันควรเป็นที่ให้ลองวิธีการเล่น ปรับการเล่น ดูจุดอ่อนตัวเอง ถ้าไม่ดีขึ้นเดี๋ยวพี่วูแกจัดการแน่ๆ

อันนี้ผมมองว่าเยอะไปหน่อย ซ้อมวันแรก(ทีมใหญ่ๆแทบไม่มีไก่)​ โดนแซะอยู่ทีมเดียว
4
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Jun 2006
ตอบ: 34
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 23:00
[RE][PUBG]MiTH ทัวส์ทางการวันแรกก็เก็บทรงไม่อยู่
บางทีก็คิดนะว่าเป็ดมันไปทำอะไรให้คนโกรธขนาดนั้น เหมือนทุกอย่างพร้อมโถมมาที่น้องมัน นี่ขนาดแค่ทัวร์ซ้อมนะ 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3504
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 23:00
พอกรีนแตก ก็หาตัวแบกยากอยู่ แต่รู้สึกบีจะนิ่งขึ้นนะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 157
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 23:02
ตั้งแต่เปลี่ยนกฎมาทำให้รู้เลยว่า IGL มีความสำคัญอย่างมาก ทั้งการวางแผน/ตัดสินใจต่างๆเผื่อให้ได้เป็นที่หนึ่ง ไม่เหมือนระบบแบบก่อนที่เน้น ATK 4คนเผื่อทำแต้มคิล (ปล.ผมว่ายังไงก็ควรที่จะเปลี่ยนIGLคนใหม่เผื่อให้เข้ากับระบบแข่งของเกมส์ในปัจจุบัน)
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4599
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 23:09
อาจจะต้องลองเปลี่ยน IGL นะถ้ายังเล่นแย่แบบนี้อยู่เพราะตัวผู้เล่นไม่ได้แย่เลยด้วยซ้ำ
0
0
นักเตะตำบล
Status: นิ่ง หลับ ขยับ Dab!
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2244
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 23:12
MarkHoffman พิมพ์ว่า:
บอกตรงๆนะ เบื่อมาก กับไอ้การเรียกแก๊ง3เนี่ย เกมเล่น4คน แล้วอีกคนหายไปไหน

เลือกพื้นที่เล่นให้เพื่อนแต่ละจุดแย่ขนาดนั้น จะไปหวังสกิลเพลย์ผู้เล่นทุกเกมก็ไม่ไหวนะ  

ไม่รู้ว่าเชียร์ MiTH ป่าวน่ะครับ ถ้าเชียร์ผมว่าก็น่าจะรู้เรื่องปัญหานี้
Eaddy 800K
Yoshi 550K
น่าจะเข้าใจไม่ยากว่าทำไมเขาไม่เปลี่ยน 555555

เกี่ยวไรกับEaddy Yoshi ถ้าทำการบ้านดี ไม่ต้องซื้อมาก็ได้

ยิ่งช่วงนี้ผมดูNA EUบ่อยด้วย ทีมเก่งๆเค้าแทบไม่แยกเล่นกันละ เน้นเดิน4เดินเทรดช่วยกันหมด แถมเลือกเล่นไทม์มิ่งกันโคตรดี น็อค4-5รอบยังชุบขึ้นมาครบ4คนได้เลย ใครไม่ชอลSoniqนี่แช่งจนท้อ โดนยิงล้มไม่พัก แม้งก็ชุบกันขึ้นมาได้ทุกรอบ ขนาดพวกนั้นมันระเบิดกันแม่นกว่าโซนเราเยอะ

Mithอันนี้น็อคที่ไม่ต้องชุบรอตายได้เลย พื้นที่เล่นห่วยจัด ซื้อมือระเบิดมาโดนระเบิด แล้วไม่รู้เป็นอะไรชอบเลือกที่เล่นในไทม์มิ่งที่จะโดนรุมยิงหลายทาง  

จริงงง

ดูโซนนอกเดิน4กันหมดอ่ะ

ขนาด Pio เล่นแยกหาคิลโหดๆ เดี๋ยวนี้เต็มที่ก็ออกไปสเก๊าแปบนึง

แล้วให้เพื่อนมรวมกับตัวเอง เกาะกันใกล้ๆแล้วหลังๆ

ปล. BBL ผมเชียร์ไม่ขึ้นเบย พรี่ Code marco พาเพื่อนๆเอาหน่อยโว้ยยย 55555
0
0

MUFC BURIRAM UNITED E-SPORT Deep-Lying Playmaker
คอมเมนเตเตอร์
Status: กูเชียร์ม้าหนีบบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6172
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 23:14
Spoil

ตามนั้นครับ คือทัวร์ซ้อมมันควรเป็นที่ให้ลองวิธีการเล่น ปรับการเล่น ดูจุดอ่อนตัวเอง ถ้าไม่ดีขึ้นเดี๋ยวพี่วูแกจัดการแน่ๆ

อันนี้ผมมองว่าเยอะไปหน่อย ซ้อมวันแรก(ทีมใหญ่ๆแทบไม่มีไก่)​ โดนแซะอยู่ทีมเดียว  

ท่านพูดมันก็จริงครับ ที่ทีมอื่นไม่มีไก่เหมือนกัน แต่วิธีการเล่นมัน เป็นแนวๆเดิมครับ เค้าจะแซะก็ไม่แปลกหรอกครับ ผมเชียร์มิท ผมนั่งดูก็ปัญหาเดิม ๆ และมันก็เป็นจริงๆด้วย แค่ได้ความแม่นเข้ามาทดแทน แต่การสั่งแผนการมูฟ ก็ยังทรงเดิมๆ

IGL ตกเบต้า แยกเล่นไปหาคิลในกฎที่ต้องการไก่ ปวดใจจริงๆกัะคำว่าแก๊ง 3 นี่แหละ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6838
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 23:20
กูเชียร์ม้าหนีบ พิมพ์ว่า:
Spoil

ท่านพูดมันก็จริงครับ ที่ทีมอื่นไม่มีไก่เหมือนกัน แต่วิธีการเล่นมัน เป็นแนวๆเดิมครับ เค้าจะแซะก็ไม่แปลกหรอกครับ ผมเชียร์มิท ผมนั่งดูก็ปัญหาเดิม ๆ และมันก็เป็นจริงๆด้วย แค่ได้ความแม่นเข้ามาทดแทน แต่การสั่งแผนการมูฟ ก็ยังทรงเดิมๆ

IGL ตกเบต้า แยกเล่นไปหาคิลในกฎที่ต้องการไก่ ปวดใจจริงๆกัะคำว่าแก๊ง 3 นี่แหละ  

แซะตอนฟอร์มแย่ในเกมทางการผมมองว่าปกติ

แซะในเกมซ้อมวันแรกในขณะที่พึ่งมีสมาชิกใหม่กฏใหม่ ผมมองว่าเลอะเทอะครับ

ท่านพอจะเข้าใจที่ผมสื่อปะครับ รอซ้อมจบค่อยวิเคราะห์​การเล่นยังดีกว่าเยอะครับ
5
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 801
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 23:31
Dabz พิมพ์ว่า:
บอกตรงๆนะ เบื่อมาก กับไอ้การเรียกแก๊ง3เนี่ย เกมเล่น4คน แล้วอีกคนหายไปไหน

เลือกพื้นที่เล่นให้เพื่อนแต่ละจุดแย่ขนาดนั้น จะไปหวังสกิลเพลย์ผู้เล่นทุกเกมก็ไม่ไหวนะ  

ไม่รู้ว่าเชียร์ MiTH ป่าวน่ะครับ ถ้าเชียร์ผมว่าก็น่าจะรู้เรื่องปัญหานี้
Eaddy 800K
Yoshi 550K
น่าจะเข้าใจไม่ยากว่าทำไมเขาไม่เปลี่ยน 555555

เกี่ยวไรกับEaddy Yoshi ถ้าทำการบ้านดี ไม่ต้องซื้อมาก็ได้

ยิ่งช่วงนี้ผมดูNA EUบ่อยด้วย ทีมเก่งๆเค้าแทบไม่แยกเล่นกันละ เน้นเดิน4เดินเทรดช่วยกันหมด แถมเลือกเล่นไทม์มิ่งกันโคตรดี น็อค4-5รอบยังชุบขึ้นมาครบ4คนได้เลย ใครไม่ชอลSoniqนี่แช่งจนท้อ โดนยิงล้มไม่พัก แม้งก็ชุบกันขึ้นมาได้ทุกรอบ ขนาดพวกนั้นมันระเบิดกันแม่นกว่าโซนเราเยอะ

Mithอันนี้น็อคที่ไม่ต้องชุบรอตายได้เลย พื้นที่เล่นห่วยจัด ซื้อมือระเบิดมาโดนระเบิด แล้วไม่รู้เป็นอะไรชอบเลือกที่เล่นในไทม์มิ่งที่จะโดนรุมยิงหลายทาง  

จริงงง

ขนาด Pio เล่นแยกหาคิลโหดๆ เดี๋ยวนี้เต็มที่ก็ออกไปสเก๊าแปบนึง

แล้วให้เพื่อนมรวมกับตัวเอง เกาะกันใกล้ๆแล้วหลังๆ

ปล. BBL ผมเชียร์ไม่ขึ้นเบย พรี่ Code marco พาเพื่อนๆเอาหน่อยโว้ยยย 55555  

ผมเป็นคนนึงที่ดูทัวร์นอกด้วย เห็นด้วยกับสองท่านเลย คือกฏนี้ IGL สำคัญมาก และการเล่นในระยะที่ช่วยกันได้ตลอดสำคัญสุดๆ การเสียผู้เล่นไป 1 คนส่งผลมากๆ ในการเล่นต่อ ไม่เหมือนกฏเก่า พื้นที่ที่เลือกเล่นต้องดี ไม่ต้องดูไหนไกล Fury ที่เราเห็นๆกันนี่อย่างโหด เลือกพื้นที่การเล่นดีมากๆ ยิงก็ดุ แล้วอยู่ถึงท้ายๆเกือบตลอดต่อให้วงเข้าหรือไม่เข้าก็ตาม ตรงนั้นแหละ ที่แต่ละทีมต้องไปศึกษาและปรับการเล่น โดยเฉพาะ IGL ต้องทำการบ้านเรื่องพื้นที่หนักกว่าแต่ก่อนเยอะ และไทม์มิ่งในการเล่น ต้องปรับจังหวะให้ดี เร็วไปช้าไป ส่งผลที่แตกพ่ายได้เลย

ส่วนเรื่องทีม MiTH ผมว่ารอดูไปก่อน อาจกำลังปรับการเล่น แต่ถ้ายังแผนเดิม ก็ตามนั้น
แก้ไขล่าสุดโดย PsBaimali เมื่อ Tue Jun 22, 2021 23:33, ทั้งหมด 2 ครั้ง
2
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10792
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 23:37
อยากให้ IGL ไปย้อนดูแข่งของ FURY ซัก 2-3 ทัวร์ว่าเขาเล่นยังไงมูฟยังไง เพื่อเป็นการพัฒนาตนเอง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 28 Nov 2013
ตอบ: 5216
โพสเมื่อ: Wed Jun 23, 2021 00:03
ที่ว่าๆกันอยู่นี่ใช่คนเดียวที่ผมคิดมั๊ยครับ อันนี้สงสัยมานานละ pm บอกผมที
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 2 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 May 2020
ตอบ: 10018
โพสเมื่อ: Wed Jun 23, 2021 00:03
[PUBG]MiTH ทัวส์ทางการวันแรกก็เก็บทรงไม่อยู่
Dabz พิมพ์ว่า:

Eaddy 800K
Yoshi 550K

จริงงง

ไม่ได้ครับ เดี๋ยวไม่เด่น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 2 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 May 2020
ตอบ: 10018
โพสเมื่อ: Wed Jun 23, 2021 00:04
[PUBG]MiTH ทัวส์ทางการวันแรกก็เก็บทรงไม่อยู่
4dREn4LiNE พิมพ์ว่า:
ที่ว่าๆกันอยู่นี่ใช่คนเดียวที่ผมคิดมั๊ยครับ อันนี้สงสัยมานานละ pm บอกผมที  

500k แหละครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel