ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Jun 2021
ตอบ: 65
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 16:16
[RE: เลิกกับแฟนเพราะความเจ้าชู้ของตัวเอง]
Zeta พิมพ์ว่า:
ถ้าอยากง้อจริง และตั้งใจจะปรับปรุงตัวดีขึ้นจริงๆ ก็ทำให้เขาเห็นครับ

แสดงความจริงใจออกมาให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ พยายามให้มากที่สุดเท่าที่จะพยายามได้

เพราะอะไรรู้มั้ยครับ เพราะเค้าทำแบบนั้นกับคุณมามากพอแล้ว

ที่คุณรู้สึกเสียใจ อาจจะรู้สึกเหนื่อย กับที่เวลาทำอะไรไปแล้วเค้าไม่ยอมให้โอกาส

แต่เค้าต้องเหนื่อยต้องพยายามกับคุณมามากไม่รู้กว่ากี่เท่า

นั่นแหละครับ ผมเชื่อการให้โอกาสคนนะ ผมเชื่อว่าคนเปลี่ยนแปลงได้

แต่เป็นหน้าที่คุณที่ต้องแสดงสิ่งนั้นออกมาจริงๆ ซึ่งถ้าคุณทำที่สุดแล้ว มันยังไม่ได้ผล คุณก็ไม่มีสิทธิ์ไปโทษอะไรเค้า

แต่อย่างน้อย คุณก็ได้แสดงให้เค้า และตัวคุณเองนี่แหละเห็นเอง ว่ารักผู้หญิงคนนึงได้มากขนาดไหน และต่อไปตัวคุณเอง

ถ้าเจอคนใหม่อีกครั้ง จะได้จำภาพวันนี้ได้ และจริงใจ พยายามกับคนที่รักให้มากที่สุดก่อนเสียเค้าไป

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้ได้รักดีๆ และไม่ทำร้ายคนอื่นอีกนะครับ

ขอบคุณมากๆๆเลยนะครับ จากใจจริงเลยครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 16:19
[RE: เลิกกับแฟนเพราะความเจ้าชู้ของตัวเอง]
Creation พิมพ์ว่า:
"ถ้าเขาให้โอกาสผม ผมจะเลิกเจ้าชู้จริงๆ"
ผมตั้งใจอ่านมากนะ เพราะเหมือนกระจกส่องเห็นตัวเองเลย และพยายามจะหาทางที่จะตอบกระทู้ท่านนะ
แต่พออ่านมาถึงประโยคด้านบน เปลี่ยนความคิดแทบไม่ทันเลย
ผมถามจริง ๆ เลยนะ คุณคิดได้จริง ๆ หรือยัง หรือบ่น ๆ หาที่ระบาย แล้วอยากง้อเค้า (ง้อแบบคาดหวังว่าเค้าจะยอมคืนดีด้วย ถ้าไม่เค้าไม่ยอมจะตัดพ้อมั้ยว่าทำขนาดนี้แล้วนะ ต้องให้ทำยังไงอีกว่ะแค่นี้ไม่พอหรอ)

ขออภัยล่วงหน้าครับ ผมคิดว่าท่านเป็นแบบในวงเล็บเลยนะ เมื่อเจอประโยคด้านบน

เอาบทเรียนมาจดจำแล้วอย่าทำแบบนี้กับคนถัดไปในชีวิตนะครับ แล้วผมว่าคุณจะต้องเจอคนที่ treat คุณแบบที่คุณเคยทำ อย่างน้อยครั้งนึง ถ้าเจอแล้วก้ออย่าตีโพยตีพาย แค่ยอมรับความจริงพอ...  

จะเลิกจริงๆครับ ถ้าเขาไม่กลับมาก็ยอมแต่โดยดีครับ เข้าใจทุกอย่างว่าทำแย่แค่ไหน จริงๆก็ละอายและไม่มีหน้าไปง้อเขาด้วยครับ แต่ก็ยังเห็นแก่ตัว อยากมีเขาในชีวิต ผมก็ตีกับความคิดตัวเองประจำครับ

ผมก็คิดแบบนั้นเลยครับ ในอนาคตผมอาจจะโดนคนแบบผมทำให้เจ็บแบบผมทำกับเขาก็ได้ครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2020
ตอบ: 169
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 16:20
ช่วยฮีลให้ละกัน อย่างน้อยก็เป็นอุทธาหรณ์ให้กับคนอื่น ๆ ครับ ถ้าคุณยังหยุดไม่ได้ก็ต้องหาคนศีลเสมอกันทันกันครับ ผมว่า 4 ครั้งมันเยอะเกินไปมากแล้วครับ ปกติให้โอกาสใครเค้าไม่ให้เกิน 3 นะ ผิดเรื่องเดิมเกิน 3 ครั้งมันมากเกินกว่าคำว่านิสัยละ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 16:20
Apocalype01 พิมพ์ว่า:
ช่วยฮีลให้ละกัน อย่างน้อยก็เป็นอุทธาหรณ์ให้กับคนอื่น ๆ ครับ ถ้าคุณยังหยุดไม่ได้ก็ต้องหาคนศีลเสมอกันทันกันครับ ผมว่า 4 ครั้งมันเยอะเกินไปมากแล้วครับ ปกติให้โอกาสใครเค้าไม่ให้เกิน 3 นะ ผิดเรื่องเดิมเกิน 3 ครั้งมันมากเกินกว่าคำว่านิสัยละ  

สันดานเลยครับ สันดานเสีย T T
ขอบคุณมากครับ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 16:21
_น้ำแข็งใส_ พิมพ์ว่า:
ท่านเป็นคนเห็นแก่ตัวครับ ปล่อยผู้ญ ดีๆ ไปเจอคนที่ดีๆเหอะ อ่านจบแล้วก็จัดไป 1 เรื้อน  

จริงครับ ไม่มีข้อแก้ตัว T T
จบกระทู้นี้ผมคงโดนแบนแล้ว ฮ่าๆๆ
1
0
นักเตะอบต.
Status: MUThai
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 2401
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 16:25
ขอไม่ซ้ำเติมแล้วกันครับ

ถ้าเข็ด ...แล้วอย่าทำอีกกับคนใหม่นะครับ
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2008
ตอบ: 4231
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 16:25
โวยวายทำไม ทำตัวเองทั้งนั้น
0
0
หนุ่มเมืองกาญจน์
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 140
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 16:26
เลิกกับแฟนเพราะความเจ้าชู้ของตัวเอง
คบกัน 2 ปีนอกใจ 3 ครั้งคุณปล่อยเขาไปเถอะคุณเปลี่ยนนิสัยไม่ได้หรอก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Are You Serius?No.I'm voldemort
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 8661
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 16:27
[RE]เลิกกับแฟนเพราะความเจ้าชู้ของตัวเอง
เห็นเเก่ตัวฉิบหาย การนอกใจไม่ว่าด้วยเหตุผลอะไรสำหรับผมคนที่ปล่อยให้ความหงี่อยู่เหนื่อยการควบคุมนั้นเเม่งโคตรเเย่ ดีเเล้วครับปล่อยผู้หญิงไปเจอคนที่ดีกว่าคุณเถอะ อีกอย่างถ้าคุณยังมีสันดานเเบบนี้เเล้วเเก้ไม่ได้ กรุณาอยู่คนเดียวเถอะครับ ไม่ต้องหาใครเข้ามาในชีวิตหรอก สงสารคนอื่นในอยาคตที่อาจเวียนมาเจอคุณ ด้วยความเคารพครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
“เมื่อไหร่ที่ผมหลับ ผมจะฝันถึงคุณ... เป็นคุณเสมอ”- Avenger:Endgame
นักเตะตำบล
Status: แสงเหนือจะนานแค่ไหน?
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 2575
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 16:27
[RE]เลิกกับแฟนเพราะความเจ้าชู้ของตัวเอง
ละอายใจกับสิ่งตัวทำหน่อยครับ

ทำขนาดนี้ก็สมน้ำหน้าละกันครับ

หวังว่าจะคิดได้กับสิ่งที่ตัวเองทำไปนะ
โอกาสสามครั้งเยอะมากสำหรับผม

คิดไม่ได้เองก็สมน้ำหน้าครับ

ละอายใจสิ่งที่ตัวเองทำและคิดให้ได้ละกันครับ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย WRGTON เมื่อ Tue Jun 22, 2021 16:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2008
ตอบ: 2531
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 16:33
ถ้ายังอยากมีความสำพันธ์ที่ยั่งยืน นี่ต้องเปลื่ยนพฤติกรรมตัวเองก่อน

1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 16:34
ASENSIO พิมพ์ว่า:
เห็นเเก่ตัวฉิบหาย การนอกใจไม่ว่าด้วยเหตุผลอะไรสำหรับผมคนที่ปล่อยให้ความหงี่อยู่เหนื่อยการควบคุมนั้นเเม่งโคตรเเย่ ดีเเล้วครับปล่อยผู้หญิงไปเจอคนที่ดีกว่าคุณเถอะ อีกอย่างถ้าคุณยังมีสันดานเเบบนี้เเล้วเเก้ไม่ได้ กรุณาอยู่คนเดียวเถอะครับ ไม่ต้องหาใครเข้ามาในชีวิตหรอก สงสารคนอื่นในอยาคตที่อาจเวียนมาเจอคุณ ด้วยความเคารพครับ  

ผมคงเหมาะกับการอยู่คนเดียวจริงๆครับ ขอบคุณมากครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 16:36
WRGTON พิมพ์ว่า:
ละอายใจกับสิ่งตัวทำหน่อยครับ

ทำขนาดนี้ก็สมน้ำหน้าละกันครับ

หวังว่าจะคิดได้กับสิ่งที่ตัวเองทำไปนะ
โอกาสสามครั้งเยอะมากสำหรับผม

คิดไม่ได้เองก็สมน้ำหน้าครับ

ละอายใจสิ่งที่ตัวเองทำและคิดให้ได้ละกันครับ

ตอนนี้ละอายใจมากครับ ไม่อยากทำอะไรทั้งนั้น คงเหมาะกับการอยู่คนเดียวจริงๆ
ขอบคุณมากครับ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5545
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 16:41
คิดว่าถ้าง้อแล้ว มีโอกาส return ไหม เค้ายังมีเยื้อใยปะ ผู้หญิงมีแฟนใหม่หรือยัง ถ้ายังลองดูก่อน แอบไปหา

ถ้าคิดว่านี่คือคนที่ใช่ ลุยเลย
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: ทำลายชีวิตตัวเอง ด้วยมือตัวเอง
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3377
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 16:42
ลองหยุดแล้วคิดทบทวนตัวเองนะครับ ถามตัวเองว่า เหตุผลอะไรที่เค้าจะต้องกลับมา กว่าจะตัดใจ กว่าจะหลุดพ้นจากวงจร กว่าจะทำใจได้ กว่าจะกล้าพอที่จะบอกเลิก กว่าจะอยู่คนเดียวได้ เค้าต้องเจ็บปวดแค่ไหน แล้วทำไมต้องกลับมานั่งเสียใจกับคนเดิมเดิมที่ไม่คิดจะกลับตัวด้วย
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel