ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Jun 2021
ตอบ: 65
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 15:55
[RE: เลิกกับแฟนเพราะความเจ้าชู้ของตัวเอง]
JoKe the Panda พิมพ์ว่า:
เรื่องของ คนนึงหมดบุญ ส่วนอีกคนหมดกรรมครับ

สิ่งที่คุณได้คือ บทเรียน - ในเรื่องชีวิตคู่ ว่าอะไรไม่ควรทำ

สิ่งที่คุณเสียคือ โอกาส - ที่อาจจะเสียคู่ชีวิตที่ดีที่สุดในชาตินี้ ยิ่งเค้าดีเท่าไหร่ คุณยิ่งลืมไม่ได้ ต่อให้คบกับใครใหม่ เงาเค้าจะตามมาอยู่ในใจตลอดไปครับ (ถ้าไม่เจอคนที่เราคิดว่าดีกว่าคนเดิมจริงๆนะ)

อย่างว่าครับ เป็นกันเยอะในการเติบโตของคนๆนึงที่สิ่งที่ดีที่สุดในชีวิตมาในเวลา ที่ช่วงชีวิตเราไม่รู้คุณค่า ไม่ให้ค่ากับมัน พอโตพอจนเห็นค่ามันก็ไม่อยู่กับเราเเล้ว  

จริงที่สุดเลยครับ รุ็ตัวตอนสายไปจริงๆ
ไม่รู้อีกนานแค่ไหนผมจะลืมเขาได้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 37526
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 15:55
[RE: เลิกกับแฟนเพราะความเจ้าชู้ของตัวเอง]
เรื่องsexก็เข้ากันได้ ทัศคติดีไม่มีเรื่องผู้ชายมาให้ปวดหัวทั้งที่เขาก็หน้าตาดี

คบซ้อนแอบจีบคนอื่นไปทั่วบอกตัวเองทำไปแค่สนุกขำๆ

แต่พอผู้หญิงไม่เคยคบซ้อนหรือเจ้าชู้เลย คุณกลับให้คุณค่าและคำนิยามแค่ว่า

"ไม่เคยมีเรื่องผู้ชายมาให้ปวดหัว" คือถ้าการมีคนอื่นเข้ามาพัวพันกับความสัมพันธ์ของคุณ

มันน่าปวดหัวขนาดนั้น คำถามคือแล้วคุณจะทำให้ผู้หญิงเค้ารู้สึกแย่(ปวดหัว)ไปทำไมครับ

ไม่ได้ถามเอาหล่อนะ แฟนคุณให้คุณค่าให้เกียรติคุณ แต่คุณไม่เคยให้เกียรติแฟนคุณเลย

จบแบบนี้ก็แฟร์ดีแล้วครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Archawin5 เมื่อ Tue Jun 22, 2021 15:57, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
Thai Politicians Model

Status:
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 15:56
pikkachu พิมพ์ว่า:
ทำไมยังมากล้าพิมพ์ว่าคนอื่นที่คุยนอกจากแฟนยังไม่ดีพอสำหรับตัวเองอะ ถ้าคุณเป็นแบบนี้ผมว่าคุณ"ไม่พอ" มากกว่าครับ ปล่อยแฟนเก่าไปให้เค้าไปเจอคนดีๆที่ดีกว่าคุณ  

ไม่ได้พิมว่าไม่ดีพอครับ ผมหมายถึงว่าไม่พอดีกับผม คือแต่ละคนมีดีต่างกันไป แต่แค่เข้ากันไม่ได้ครับ ที่จะสื่อ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 15:57
dajan พิมพ์ว่า:
แฟนคลับมาให้กำลังใจกันเพียบ จะเข้าคุกเลยมั้ย

น่าจะโดนแบนแล้วครับ ตั้งกระทู้แรกก็โดนเลย
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 15:58
แก้ไขล่าสุดโดย yayatoure99 เมื่อ Tue Jun 22, 2021 15:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2008
ตอบ: 1083
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 16:01
ผมมีเพื่อนแบบคุณอยู่คนนะ ก็สไตล์นี้แหล่ะ เชื่อไหมว่า 10 กว่าปีแล้วก็เปลี่ยนไม่ได้ จนต้องเจอผู้หญิงสไตล์เดียวกัน ผมว่าถ้าคุณง้อสำเร็จ ร้อยๆทั้งร้อยคุณก็ทำอีก ต้องเจอคนแบบเดียวกันอ่ะคุณถึงจะหยุดได้เหมือนเพื่อนผม
0
0
..............
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 16:03
N-Juve พิมพ์ว่า:
ผมมีเพื่อนแบบคุณอยู่คนนะ ก็สไตล์นี้แหล่ะ เชื่อไหมว่า 10 กว่าปีแล้วก็เปลี่ยนไม่ได้ จนต้องเจอผู้หญิงสไตล์เดียวกัน ผมว่าถ้าคุณง้อสำเร็จ ร้อยๆทั้งร้อยคุณก็ทำอีก ต้องเจอคนแบบเดียวกันอ่ะคุณถึงจะหยุดได้เหมือนเพื่อนผม  

ไม่ไหวครับ ตอนนี้สำนึกแล้วว่าตัวเองแย่แค่ไหน เหมือนที่ผ่านมาไม่เคยสำนึกอะไร ตอนนี้รู้ว่าถ้าเจอคนแบบตัวเอง คงคบไม่ได้จริงๆครับ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 440
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 16:04
ถ้าอยากง้อจริง และตั้งใจจะปรับปรุงตัวดีขึ้นจริงๆ ก็ทำให้เขาเห็นครับ

แสดงความจริงใจออกมาให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ พยายามให้มากที่สุดเท่าที่จะพยายามได้

เพราะอะไรรู้มั้ยครับ เพราะเค้าทำแบบนั้นกับคุณมามากพอแล้ว

ที่คุณรู้สึกเสียใจ อาจจะรู้สึกเหนื่อย กับที่เวลาทำอะไรไปแล้วเค้าไม่ยอมให้โอกาส

แต่เค้าต้องเหนื่อยต้องพยายามกับคุณมามากไม่รู้กว่ากี่เท่า

นั่นแหละครับ ผมเชื่อการให้โอกาสคนนะ ผมเชื่อว่าคนเปลี่ยนแปลงได้

แต่เป็นหน้าที่คุณที่ต้องแสดงสิ่งนั้นออกมาจริงๆ ซึ่งถ้าคุณทำที่สุดแล้ว มันยังไม่ได้ผล คุณก็ไม่มีสิทธิ์ไปโทษอะไรเค้า

แต่อย่างน้อย คุณก็ได้แสดงให้เค้า และตัวคุณเองนี่แหละเห็นเอง ว่ารักผู้หญิงคนนึงได้มากขนาดไหน และต่อไปตัวคุณเอง

ถ้าเจอคนใหม่อีกครั้ง จะได้จำภาพวันนี้ได้ และจริงใจ พยายามกับคนที่รักให้มากที่สุดก่อนเสียเค้าไป

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้ได้รักดีๆ และไม่ทำร้ายคนอื่นอีกนะครับ

1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39380
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 16:06
เลิกกับแฟนเพราะความเจ้าชู้ของตัวเอง
ถ้ามั่นใจว่าเปลี่ยนตัวเองได้จริงก็ลองดู จะสนคนอื่นทำไม ความรักมันเป็นเรื่องของคน 2 คนเฮ้ย ถ้ามันจะผิดหวังอย่างน้อยก็ไปลองง้อดูก่อนนาย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2234
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 16:06
[RE]เลิกกับแฟนเพราะความเจ้าชู้ของตัวเอง
เป็นบทเรียนไปครับ ศีลไม่เสมอกัน พึ่งเข้าใจไม่กี่ปีนี้แหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15343
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 16:07
Archawin5 พิมพ์ว่า:
เรื่องsexก็เข้ากันได้ ทัศคติดีไม่มีเรื่องผู้ชายมาให้ปวดหัวทั้งที่เขาก็หน้าตาดี

คบซ้อนแอบจีบคนอื่นไปทั่วบอกตัวเองทำไปแค่สนุกขำๆ

แต่พอผู้หญิงไม่เคยคบซ้อนหรือเจ้าชู้เลย คุณกลับให้คุณค่าและคำนิยามแค่ว่า

"ไม่เคยมีเรื่องผู้ชายมาให้ปวดหัว" คือถ้าการมีคนอื่นเข้ามาพัวพันกับความสัมพันธ์ของคุณ

มันน่าปวดหัวขนาดนั้น คำถามคือแล้วคุณจะทำให้ผู้หญิงเค้ารู้สึกแย่(ปวดหัว)ไปทำไมครับ

ไม่ได้ถามเอาหล่อนะ แฟนคุณให้คุณค่าให้เกียรติคุณ แต่คุณไม่เคยให้เกียรติแฟนคุณเลย

จบแบบนี้ก็แฟร์ดีแล้วครับ

ผมกำลังจะเม้นแบบนี้เลย อ่านมาถึงเม้นท่านก่อน คือเหมือนที่คิดเปี๊ยบเลย ไม่ต้องเม้นแล้ว
2
0

แข้งดัทช์ลีก
Status:
ตอบ: 4070
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 16:08
[RE]เลิกกับแฟนเพราะความเจ้าชู้ของตัวเอง
โดนจับได้ 3 ครั้งแล้วยังไม่ปรับปรุงตัว

ปล่อยเขาไปเจอคนดีๆ เถอะครับ ท่านทำร้ายเขามามากพอแล้ว อย่าคิดกลับไปเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

Status:
ตอบ: 426
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 16:08
"ถ้าเขาให้โอกาสผม ผมจะเลิกเจ้าชู้จริงๆ"
ผมตั้งใจอ่านมากนะ เพราะเหมือนกระจกส่องเห็นตัวเองเลย และพยายามจะหาทางที่จะตอบกระทู้ท่านนะ
แต่พออ่านมาถึงประโยคด้านบน เปลี่ยนความคิดแทบไม่ทันเลย
ผมถามจริง ๆ เลยนะ คุณคิดได้จริง ๆ หรือยัง หรือบ่น ๆ หาที่ระบาย แล้วอยากง้อเค้า (ง้อแบบคาดหวังว่าเค้าจะยอมคืนดีด้วย ถ้าไม่เค้าไม่ยอมจะตัดพ้อมั้ยว่าทำขนาดนี้แล้วนะ ต้องให้ทำยังไงอีกว่ะแค่นี้ไม่พอหรอ)

ขออภัยล่วงหน้าครับ ผมคิดว่าท่านเป็นแบบในวงเล็บเลยนะ เมื่อเจอประโยคด้านบน

เอาบทเรียนมาจดจำแล้วอย่าทำแบบนี้กับคนถัดไปในชีวิตนะครับ แล้วผมว่าคุณจะต้องเจอคนที่ treat คุณแบบที่คุณเคยทำ อย่างน้อยครั้งนึง ถ้าเจอแล้วก้ออย่าตีโพยตีพาย แค่ยอมรับความจริงพอ...
1
0
นักเตะอบจ.
Status: Veni, vidi, vici
เข้าร่วม: 14 Feb 2009
ตอบ: 1873
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 16:09
อ่านแล้ว คุณนี่แหละที่ทำตัวผิดไปเองจริงๆ

แต่อย่างน้อย ตอนนี้คุณก็รู้ตัวแล้ว ก็ปรับปรุง อย่าให้เป็นเหมือนเดิม

ขอให้เจอกับความรักที่ดีอีกครั้ง และครั้งนี้อย่าทำเหมือนเดิม รักษามันเอาไว้ให้ได้นะครับ
1
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Dec 2013
ตอบ: 3967
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 16:09
ปล่อยให้เขาไปเจอคนที่ดีเทอะครับไม่งั้นมันจะเหมือนวนloop เรื่อยๆครับเสียเวลาผู้หญิงเขาครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel