ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Jun 2021
ตอบ: 65
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 15:42
[RE: เลิกกับแฟนเพราะความเจ้าชู้ของตัวเอง]
topanfield พิมพ์ว่า:
ตอนเลิกกันผู้หญิงมักร้องไห้ เสียใจ
แต่พอเวลาผ่านไป ผู้ชายอย่างเรานี้แหละ ที่จะกลับมาเสียใจ เสียดาย
หวังว่าคุณจะหลุดพ้นความรู้สึกนั้นแล้วเริิ่มชีวิตใหม่นะครับ  

จริงมากเลยครับ ผมไม่เคยรู้ตัวมาก่อน มารู้ตอนสายไปจริงๆ555555555
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 15:42
[RE: เลิกกับแฟนเพราะความเจ้าชู้ของตัวเอง]
ฮินนา ฮินนา พิมพ์ว่า:
โจทย์​ยากเลย​ ไปทำให้เขาหมดใจแล้ว​ ถ้าเขายังพอมีความรักหลงเหลือ​อยู่​บ้างก็อาจมีโอกาส​ ซึ่งผมเชื่อว่ายังพอมีอยู่​บ้างแหละถ้าเขายังไม่ได้เจอคนใหม่ที่ดีกว่าท่านมากๆ

ขอข้ามเรื่องนิสัยแย่ หรือความเห็น​แก่ตัวของท่านไปละกัน​ ถ้าท่านเชื่อว่าจะเปลี่ยนตัวเองได้จริง​ ก็พยามพิสูจน์​ให้เขาเห็น​ครับ​ ค่อยๆเข้าหาเขาแสดงให้เห็น​ว่าท่านตั้งใจเปลี่ยนตัวเองแล้วจริงๆ​ และต้องทำแบบสม่ำเสมอ​ ถ้าเขามองเห็น​ก็อาจจะ​ให้โอกาส​ แต่ก็เผื่อใจไว้ด้วยละกันครับ​ บางทีเรื่องพวกนี้​มันคือบทเรียน​ชีวิต​ ถ้าเขาไม่กลับมาท่านก็ต้องยอมรับความเจ็บปวด​ให้ได้​ เพราะอีกฝายเขาก็เจ็บไปมากเหมือนกัน

ยังไงมีไรคืบหน้าจะมาระบายหรือปรึกษา​ก็เข้ามาบอกกันได้ครับ​ ชาว​ ss​ พร้อมจะซ้ำเติม​ เอ้ย​ ให้กำลังใจเสมอ​  

ขอบคุณมากเลยนะครับ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: what doesn't kill you, make you stronger.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2171
ที่อยู่: เชียงใหม่ เมืองหลวงแห่ง หมูกะทะ กาแฟ modern art และ พวก wannabe
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 15:43
เลิกกับแฟนเพราะความเจ้าชู้ของตัวเอง
ตอนพิมพ์​คิดว่าคงมีสติ เหมือนรู้ตัวว่าเลว ก็ยังทำเลว ไม่ใช่ครั้งเดียวด้วย แล้วยังบอกว่ารักแฟน คุณไม่ได้รักเค้าหรอก คุณรักตัวเอง เห็นแก่ตัว อะไรคือเหตุผล ต้องให้ผู้หญิงดีๆ ให้โอกาสคนเลวๆอย่างคุณอีก ผมไม่เห็นเหตุผลนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 15:44
Enlighten พิมพ์ว่า:
ครั้งที่ 4 เลยหรอครับ โห ผมว่าผญ เขาให้โอกาสเยอะแล้ว ก็ต้องคิดบ้างแล้วว่า ถ้าให้ครั้งที่ 5 มึงแน่ใจได้ไงว่าจะไม่มีอีก

และตอนนี้ผมก็ไม่เชื่อว่าท่านจะเลิกเจ้าชู้ได้จริงๆ แต่ถ้าคิดว่าทำได้จริงๆ ก็ลองขอโอกาสอีกรอบดูครับ สัญญา และเปิดตัวให้ชัดเจน ผญชอบคนชัดเจน  

จริงครับ ถ้ามีโอกาสผมจะทำให้ทุกอย่างชัดเจนจริงๆ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17679
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 15:46
สำนึกได้ก็ดีละครับ หาใหม่ ไว้ปรับตัวใหม่กับคนต่อไป
ผมก็เคยนอกใจแฟน แต่นั่นมันตอนมัธยมละ เข้าใจเขาเลย ว่าเขาเหงา เจ็บ ปวด เพียงใด
พ่อผมก็เคยนอกใจแม่ผม แม่ร้องไห้ เศร้ามาก ทะเลาะกันใหญ่โต
2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2008
ตอบ: 15707
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 15:46
yayatoure99 พิมพ์ว่า:
Enlighten พิมพ์ว่า:
ครั้งที่ 4 เลยหรอครับ โห ผมว่าผญ เขาให้โอกาสเยอะแล้ว ก็ต้องคิดบ้างแล้วว่า ถ้าให้ครั้งที่ 5 มึงแน่ใจได้ไงว่าจะไม่มีอีก

และตอนนี้ผมก็ไม่เชื่อว่าท่านจะเลิกเจ้าชู้ได้จริงๆ แต่ถ้าคิดว่าทำได้จริงๆ ก็ลองขอโอกาสอีกรอบดูครับ สัญญา และเปิดตัวให้ชัดเจน ผญชอบคนชัดเจน  

จริงครับ ถ้ามีโอกาสผมจะทำให้ทุกอย่างชัดเจนจริงๆ  

ลองพิสูจน์ตัวเอง และง้อดูครับ ขอโอกาสอีกสักเพียงครั้งเดียว ทำอะไรให้ชัดเจน และขอให้กลับมาคืนดีให้ได้ไวๆ แล้วถ้ากลับมาคืนดีได้แล้ว มึงยังทำตัวแบบเดิมอีก มึงเลิกมาโพสขอความเห็นใจใน SS ได้แล้ว รู้อยู่แก่ใจนะ ละอายด้วยครับ
1
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 07 Dec 2009
ตอบ: 3533
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 15:47
ครั้งที่ 4 ครั้งที่4 ครั้งที่ 4 โอกาสปรับปรุงตัวเองเยอะขนาดนี้ยังไม่ปรับเลย ผมว่าเค้ายอมคุณเยอะมากแล้วนะ เป็นผมเจอครั้งแรกก็ไม่ไหวแล้วอะ

1
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: สลิ่มกับแบกคือขยะสายพันธุ์เดียวกัน
เข้าร่วม: 07 Feb 2009
ตอบ: 7758
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 15:47
แฟนจับได้สามครั้งแต่ท่านก็มีครั้งที่สี่อีก

แฟนท่านโครตแม่พระเลยให้อภัยถึงสามครั้ง

ถ้าเป็นผมนะจับได้แค่ครั้งเดียวคือเลิกขาดเฉดหัวส่งไปแล้ว

นี่ท่านมองแฟนเป็นคนหรือมองว่าเขาเป็นควายอ่ะครับ ผมถามจริงๆ

ปล่อยแฟนท่านไปเจอคนดีๆที่เขาเหมาะสมคู่ควรเถอะ

ส่วนท่านก็ไปหาคนที่ศีลเสมอกันก็พอ
แก้ไขล่าสุดโดย EmaGel เมื่อ Tue Jun 22, 2021 15:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9277
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 15:49
ถูกแบนแล้ว
ผมก็รักแฟนผมนะ มีความสุขดี คือไม่มีปัญหาไรกันเลย จนเพื่อนผมหลายคนยังอิจฉาที่ผมมีแฟนที่ดี แต่ด้วยสันดานของผม ผมก็ไม่ค่อยเปิดตัวแฟนผมเท่าไหร่ เพราะผมยังแอบคุย แอบเจอกับผู้หญิงคนอื่นมาเรื่อยๆ

ไม่อะ เอ็งไม่ได้รักแฟนเอ็งเลย อย่าพูดเอาหล่อ
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Dec 2009
ตอบ: 1381
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 15:50
ทำไมยังมากล้าพิมพ์ว่าคนอื่นที่คุยนอกจากแฟนยังไม่ดีพอสำหรับตัวเองอะ ถ้าคุณเป็นแบบนี้ผมว่าคุณ"ไม่พอ" มากกว่าครับ ปล่อยแฟนเก่าไปให้เค้าไปเจอคนดีๆที่ดีกว่าคุณ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 5557
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 15:50
ได้โอกาศตั้งสามครั้ง ไม่สำนึก

ไม่เห็นโรงศพไม่หลั่งน้ำตาจริงๆคนเรา
1
0
ผู้จัดการทีม
Status: ผมรู้ว่าท่านเป็นคนตลก
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 7062
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 15:51
เลิกกับแฟนเพราะความเจ้าชู้ของตัวเอง
ปล่อยเวลามาได้ไงตั้งสี่เดือน
ถ้าเขายังไม่มีใหม่ก็ยินดีด้วยครับ ยังพอมีหวังให้แก้ตัว
แต่ถ้าเขามีใหม่แล้วก็ขออนุญาต​สนน.นะครับ
ถ้าคิดว่ารักก็รีบกลับเข้าไปหาจะได้รู้ว่าอะไรเป็นอะไร แต่ถ้าแค่เสียดาย ก็ปล่อยเขาไปดีเถอะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2008
ตอบ: 8499
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 15:52
แฟนคลับมาให้กำลังใจกันเพียบ จะเข้าคุกเลยมั้ย
1
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 07 Dec 2020
ตอบ: 4364
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 15:52
ถ้าเค้ายังไม่มีใคร ก็ลองไปง้อดูครับ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 26 Mar 2008
ตอบ: 1256
โพสเมื่อ: Tue Jun 22, 2021 15:53
เรื่องของ คนนึงหมดบุญ ส่วนอีกคนหมดกรรมครับ

สิ่งที่คุณได้คือ บทเรียน - ในเรื่องชีวิตคู่ ว่าอะไรไม่ควรทำ

สิ่งที่คุณเสียคือ โอกาส - ที่อาจจะเสียคู่ชีวิตที่ดีที่สุดในชาตินี้ ยิ่งเค้าดีเท่าไหร่ คุณยิ่งลืมไม่ได้ ต่อให้คบกับใครใหม่ เงาเค้าจะตามมาอยู่ในใจตลอดไปครับ (ถ้าไม่เจอคนที่เราคิดว่าดีกว่าคนเดิมจริงๆนะ)

อย่างว่าครับ เป็นกันเยอะในการเติบโตของคนๆนึงที่สิ่งที่ดีที่สุดในชีวิตมาในเวลา ที่ช่วงชีวิตเราไม่รู้คุณค่า ไม่ให้ค่ากับมัน พอโตพอจนเห็นค่ามันก็ไม่อยู่กับเราเเล้ว
2
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel