ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: CFC,ACM,RMCF
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Dec 2007
ตอบ: 52603
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 15:40
[RE: [CFC]อัพเดทดีลฮาคิมี่]
tipoo พิมพ์ว่า:
ISak ชื่อนี้น่าสน ถ้า 30 ล้านจริง ฟอรืมปีนี้โหดอยู่
เเต่จะดีกว่าเเทมมี่มั้ยน่าคิดนะ  

ไม่รู้เลยครับ พอมาแล้วจะทำได้ดีกว่าแทมมี่หรือเปล่า

เท่าที่ผ่านตามาบ้างอาจจะเก็บบอลได้ดีกว่าแทมมี่ แต่ลูกโหม่งก็น่าจะทรงเดียวกัน

ถ้าจะเอาประเภทอื่นไปเลย ทรงคล้ายฮาลันด์ก็ต้อง วาโฮวิช แต่ฟิออจะเอา70ล้าน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
There is no good in anything until it is finished and Do not regret what you have done.
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 37061
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 15:40
Mourinhoz พิมพ์ว่า:
tiaria พิมพ์ว่า:
ถ้าแนบอลอนโซ่ไปในดีลฮาคิมี่ เอเมอร์สันน่าจะย้ายออกเหมือนกันเพราะเจ้าตัวอยากลงเล่นอย่างสม่ำเสมอเพื่อจะได้ติดทีมชาติอิตาลีอย่างต่อเนื่อง นาโปลีสนใจอยู่ ถ้าแบ็คซ้ายออกทั้งอลอนโซ่ เอเมอร์สัน จริงๆไม่ต้องซื้อเพิ่มก็ได้เพราะฮาคิมี่เล่นวิงแบ็คฝั่งซ้ายได้ด้วย  
Hakimi นี่เล่นฝั่งซ้ายได้ใช่มั้ยครับ ถามแฟนอินเตอร์บอกไม่เคยเห็นเล่น ไม่แน่ใจว่าตอนอยู่ดอร์ทมุนกับมาดริดเคยเล่นรึเปล่า  

ดูในคลิปนี่เห็นตอนอยู่ดอร์ทมุนต์ก็มียืนซ้ายอยู่นะครับแถมยิงซ้ายได้ด้วย ไม่ใช่ถนัดขวาอย่างเดียว

แก้ไขล่าสุดโดย Nakkii เมื่อ Fri Jun 18, 2021 15:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 21588
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 15:43
RazeJP พิมพ์ว่า:
ISak ชื่อนี้น่าสน ถ้า 30 ล้านจริง ฟอรืมปีนี้โหดอยู่
เเต่จะดีกว่าเเทมมี่มั้ยน่าคิดนะ  

ไม่รู้เลยครับ พอมาแล้วจะทำได้ดีกว่าแทมมี่หรือเปล่า

เท่าที่ผ่านตามาบ้างอาจจะเก็บบอลได้ดีกว่าแทมมี่ แต่ลูกโหม่งก็น่าจะทรงเดียวกัน

ถ้าจะเอาประเภทอื่นไปเลย ทรงคล้ายฮาลันด์ก็ต้อง วาโฮวิช แต่ฟิออจะเอา70ล้าน  

กะรวยเลย​ตั้งราคานี้​ 70​m
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 501
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 15:44
Mourinhoz พิมพ์ว่า:
ถ้าแนบอลอนโซ่ไปในดีลฮาคิมี่ เอเมอร์สันน่าจะย้ายออกเหมือนกันเพราะเจ้าตัวอยากลงเล่นอย่างสม่ำเสมอเพื่อจะได้ติดทีมชาติอิตาลีอย่างต่อเนื่อง นาโปลีสนใจอยู่ ถ้าแบ็คซ้ายออกทั้งอลอนโซ่ เอเมอร์สัน จริงๆไม่ต้องซื้อเพิ่มก็ได้เพราะฮาคิมี่เล่นวิงแบ็คฝั่งซ้ายได้ด้วย  
Hakimi นี่เล่นฝั่งซ้ายได้ใช่มั้ยครับ ถามแฟนอินเตอร์บอกไม่เคยเห็นเล่น ไม่แน่ใจว่าตอนอยู่ดอร์ทมุนกับมาดริดเคยเล่นรึเปล่า  

เคยเล่นสมัยดอร์ทครับ
1
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17644
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 15:46
[RE][CFC]อัพเดทดีลฮาคิมี่
isak 30ล้านยูโรคือ buyback ของดอร์ทมุนด์กับโซเชียดาดครับ ซึ่งโซเชียดาดพยายามเจรจากับดอร์ทมุนด์จะเอาออปชั่นนี้ออก แต่ดอร์ทมุนด์เรียกค่าเอาออก 10 ล้านยูโร ถ้าโซเชียดาดไม่จ่าย มีกระแสว่าดอร์ทมุนด์คุยล่วงหน้ากับคล็อปว่าจะใช้ออปชั่นแล้วให้ลิเวอร์พูลมาจ่าย 40 ล้านยูโรเอาตัวไปถ้าอยากได้

ปล จากที่ผมตามมาโอกาสได้ฮาคิมี่ของเชลซีตอนนี้สูงมากละครับ ส่วนโอกาสฮาลันด์ค่อนข้างน้อยมาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย AlfaZero เมื่อ Fri Jun 18, 2021 15:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 15:48
Hell_Yeah พิมพ์ว่า:

จริงๆ70ล้านยูโรก็60ล้านปอนด์ครับ ถ้าถึงเวลาจริงๆไม่ได้ฮาลันด์ ลูกากูอยู่ที่เดิม เคน-เลวี่ไม่ขายให้
ก็เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจนะ ถึงจะเสี่ยง แต่ถ้าปล่อยให้ฟาร์มเวลอีกปีแล้วปัง ปีหน้าอาจจะ100ล้านก็ได้ ++

1
0
There is no good in anything until it is finished and Do not regret what you have done.
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2007
ตอบ: 545
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 15:57
Isak ดูคลิปแล้วคล้ายๆแทมมี่เลย จะดีเหรอตัวนี้
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 16:02

กองหน้าเกรดรอง ผมชอบ 3 คน เคราร์ด โมเรโน่ ,อังเดร ซิลวา แล้วก็ ดูซาน วราโฮวิช

แต่เสี่ยงแป๊กทุกคน

โมเรโน่ ไม่เคยย้ายออกไปเล่นนอกสเปน

อังเดร ซิลวา ก่อนนี้ก็ฟอร์มไม่ดีมากับมิลาน และเซบีย่า
พึ่งมาโหดกับแฟรงเฟิร์ต

วราโฮวิช พึ่งมาโหดปีนี้ ( ปีก่อนลง 30 กว่านัดยิง 6 ลูกเอง )

เรียงตามที่ผมอยากได้สุดนะ
1 อังเดร ซิลวา
ดูจากลูกที่ทำได้นี่คือ รอเข้าฮอตในกรอบจากบอลครอสด้านข้างมาหลายลูกเลย น่าจะเหมาะกับเชลซีที่มี ชิลเวล กับฮาคิมี่คอยเติมมาครอส ( ชิลเวลครอสโด่งให้โหม่ง ฮาคิมี่ครอสเลียดให้เข้าฮอสชาร์ตป๊อกๆแป๊กๆหน้าประตู )

2 โมเรโน่ ดูมีสกิลอื่นมากกว่ายิงดี น่าจะเล่นได้หลากหลาย ( เผลอๆไปเล่น false9 น่าจะได้ด้วยมั้ง )

3 วราโฮวิช ร่างกายอย่างดี ยิงหนัก แต่ยังดูทื่อๆไปหน่อย+น่าจะแพงด้วย ผมเลยให้เป็นอันดับ 3

แต่อย่างที่บอกเสี่ยงแป๊กทุกตัว
แก้ไขล่าสุดโดย Nakkii เมื่อ Fri Jun 18, 2021 16:15, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 21588
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 16:04
Hell_Yeah พิมพ์ว่า:

จริงๆ70ล้านยูโรก็60ล้านปอนด์ครับ ถ้าถึงเวลาจริงๆไม่ได้ฮาลันด์ ลูกากูอยู่ที่เดิม เคน-เลวี่ไม่ขายให้
ก็เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจนะ ถึงจะเสี่ยง แต่ถ้าปล่อยให้ฟาร์มเวลอีกปีแล้วปัง ปีหน้าอาจจะ100ล้านก็ได้ ++

ผมมองว่ายังไงก็แพงอยุ่นะคิดราคาในใจผมตีให้45-50 m
1
0
แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 16:06
Nakkii พิมพ์ว่า:

กองหน้าเกรดรอง ผมชอบ 3 คน เคราร์ด โมเรโน่ ,อังเดร ซิลวา แล้วก็ ดูซาน วราโฮวิช

ด้วยอายุผมไม่เชียร์โมเรโน่ ยกเว้นถ้าค่าตัวถูกซึ่งยาก(ไม่รู้ค่าฉีกเท่าไหร่)

อันเดร ซิลวาผมก็ไม่เชียร์ ไม่ใช่อะไรนะ ภาพตอนอยู่มิลานมันติดตา
ที่หลายคนบอลว่าเปียเท็คกาก ซิลวากากกว่าอีกนะ เล่นไม่เอาอะไรเลยทรงโมราต้ากับเชลซีอะแหละ

วาโฮวิชผมเชียร์ที่สุด อาจเพราะความpowerful น่าจะเข้ากับเชลซีได้ อายุน้อยยังพัฒนาได้อีกเยอะ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 16:13

ด้วยอายุผมไม่เชียร์โมเรโน่ ยกเว้นถ้าค่าตัวถูกซึ่งยาก(ไม่รู้ค่าฉีกเท่าไหร่)

อันเดร ซิลวาผมก็ไม่เชียร์ ไม่ใช่อะไรนะ ภาพตอนอยู่มิลานมันติดตา
ที่หลายคนบอลว่าเปียเท็คกาก ซิลวากากกว่าอีกนะ เล่นไม่เอาอะไรเลยทรงโมราต้ากับเชลซีอะแหละ

วาโฮวิชผมเชียร์ที่สุด อาจเพราะความpowerful น่าจะเข้ากับเชลซีได้ อายุน้อยยังพัฒนาได้อีกเยอะ  

ซิลวามันดูเข้ากะทีมดี ตรงที่เป็นสายเข้าฮอตในกรอบ ( ทั้งชาร์จ และโหม่ง ) เลยคิดว่าน่าจะเหมาะถ้าเชลซีได้ฮาคิมี่มาครอสเรียด + ชิลเวลที่ครอสโด่ง

ผมก็กลัวย้ายมาแป๊กแบบตอนอยู่มิลานเหมือนกัน แต่ถ้าไม่แพงก็น่าเสี่ยง เผื่อเข้ากับลีกได้

ส่วนวราโฮวิชผมชอบทรงนะ ตัวใหญ่ดี แต่ผมว่ายังพึ่งขึ้นมาเล่นดีปีแรกเองเลยกลัวจะวันซีซั่นวันเดอร์ แถมราคาก็น่าจะแพงมากด้วย เลยไม่ค่อยอยากเสี่ยงกับคนนี้เท่าไหร่

แต่เอาจริงๆ 3 คนในลิสต์นี้ผมเอาใครก็ได้นะ เพราะถ้าหลุดจากพวกฮาลันด์ เคน ลูคาคูแล้ว ก็มี 3 คนนี้ที่ดูฮอตในปีที่ผ่านมา

0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 501
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 16:35

ซิลวามันดูเข้ากะทีมดี ตรงที่เป็นสายเข้าฮอตในกรอบ ( ทั้งชาร์จ และโหม่ง ) เลยคิดว่าน่าจะเหมาะถ้าเชลซีได้ฮาคิมี่มาครอสเรียด + ชิลเวลที่ครอสโด่ง

ผมก็กลัวย้ายมาแป๊กแบบตอนอยู่มิลานเหมือนกัน แต่ถ้าไม่แพงก็น่าเสี่ยง เผื่อเข้ากับลีกได้

ส่วนวราโฮวิชผมชอบทรงนะ ตัวใหญ่ดี แต่ผมว่ายังพึ่งขึ้นมาเล่นดีปีแรกเองเลยกลัวจะวันซีซั่นวันเดอร์ แถมราคาก็น่าจะแพงมากด้วย เลยไม่ค่อยอยากเสี่ยงกับคนนี้เท่าไหร่

แต่เอาจริงๆ 3 คนในลิสต์นี้ผมเอาใครก็ได้นะ เพราะถ้าหลุดจากพวกฮาลันด์ เคน ลูคาคูแล้ว ก็มี 3 คนนี้ที่ดูฮอตในปีที่ผ่านมา

อังเดร ซิลวาถ้ามาเชลซีผมว่ามีโอกาสดับสูงมากๆประตูที่ยิงให้แฟร้งเฟิรตซีซั่นนี้มาจากจุดโทษเกือบๆสิบลูก สไตล์การเล่นต้องรอคนป้อน ชงเองกินเองไม่ได้ ยิงในบุนเดสไป 27 ลูก
ค่าตัวน่าจะโดนโก่ง 50-60 ลย.ชัวๆ เจ็บแต่จบกับฮาลันด์ดีกว่าครับ
แก้ไขล่าสุดโดย tiaria เมื่อ Fri Jun 18, 2021 16:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 16:40

อังเดร ซิลวาถ้ามาเชลซีผมว่ามีโอกาสดับสูงมากๆประตูที่ยิงให้แฟร้งเฟิรตซีซั่นนี้มาจากจุดโทษเกือบๆสิบลูก สไตล์การเล่นต้องรอคนป้อน ชงเองกินเองไม่ได้ ยิงในบุนเดสไป 27 ลูก
ค่าตัวน่าจะโดนโก่ง 50-60 ลย.ชัวๆ เจ็บแต่จบกับฮาลันด์ดีกว่าครับ  

นั่นแหละครับ ผมอยากได้สายเข้าฮอตในกรอบเลยคิดว่าอังเดร ซิลวาน่าสน ให้เป็น fox in the box ไปเลย เพราะตัวป้อนน่าจะเยอะแล้ว ( เมาท์ แวร์เนอร์ ถ้าได้ ฮาคิมี่มาก็น่าจะเป็นอีกคนที่ถวายพานเข้ากรอบได้ )

แต่ถ้าแพงก็ไม่น่าสนละครับ แพงเกิน 50-60 ล้านยูโร
แก้ไขล่าสุดโดย Nakkii เมื่อ Fri Jun 18, 2021 16:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 6453
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 16:41
[CFC]อัพเดทดีลฮาคิมี่
อินเตอร์ได้กองหน้าเพิ่มได้อีกตัว ตัวนี้โหดเลยในตำแหน่งวิงแบ็ก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: หัวใจสิงห์ ไม่มีวันสูญสิ้นซึ่งความหวัง
เข้าร่วม: 04 Aug 2009
ตอบ: 584
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 17:18
ขายแบคขวาซื้อกองหน้าที่พอเล่นแบคซ้ายได้ อินเตอโครตคุ้ม
0
0
ฟุตบอล ถ้ายังไม่หมดเวลา อย่าสูญสิ้นซึ่งความหวัง
https://cdn0.sbnation.com/imported_assets/1201253/1348082616651.gif
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel