ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Nov 2005
ตอบ: 11374
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 12:35
[RE]เคสคุณไอซ์ สอบถามทนายหรือนักกฎหมายครับ
กังฟูแพนด้า พิมพ์ว่า:
ถ้าถึงชั้นศาลเราจะได้เห็นหน้าตาแฟนเขาไหมครับ  

ใน ig น้ำแข็ง ก็มี

หาไม่ยากครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 3091
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 12:35
[RE: เคสคุณไอซ์ สอบถามทนายหรือนักกฎหมายครับ]
SS มันไม่ใช่แป้ง.. แต่มันคือครอบครัว
แก้ไขล่าสุดโดย SherlockShadow เมื่อ Fri Jun 18, 2021 12:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41347
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 12:36
[RE: เคสคุณไอซ์ สอบถามทนายหรือนักกฎหมายครับ]
เบน ฟรีคิก พิมพ์ว่า:
ถ้าอีกอาทิตย์นึงไม่มีใครให้ความรู้ตรงนี้ผมว่าจะลองโพสรูปน้องไอซ์ดู แล้วแจ้งไปยังแฟนผู้เสียหายให้ไปลงบันทึกประจำวัน รอขึ้นศาลแล้วจะได้รู้ว่าเราต้องเสียเงินเสียอะไรเท่าไหร่

ปอท.ผมเคยไปมาแล้ว ไม่มีอะไรน่ากลัวกว่านี้แล้วแหละ

ใจเยนครับ
ขอยกมาอีกทีนะครับจากมู้อื่น

เดี๋ยวรอเพื่อนสมาชิก Wolvesgangster มาสรุปทางด้านกฏหมายให้ฟังแล้วกันครับ รอเขาว่างๆ รอติดตามอีกที กรณีศึกษานี้

http://www.soccersuck.com/boards/topic/2016928
1
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ปากไม่ตรงกับใจ เพราะใจตรงไปหาเธอ แหม่
เข้าร่วม: 26 May 2011
ตอบ: 18043
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 12:36
lambo5 พิมพ์ว่า:
ถ้าถึงชั้นศาลเราจะได้เห็นหน้าตาแฟนเขาไหมครับ  

ไปส่องมาละครับ แต่ไม่แน่ใจว่าใช่ไหม เห็นมีรูปคู่รูปเดียว ส่องเสร็จกด block ไปละครับ
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10655
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 12:37
ว่าแต่ทางผู้ฟ้องเขาไม่ได้บอกหรือว่าผิดมาตราไหน?
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2020
ตอบ: 2506
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 12:38
ถูกแบนแล้ว
เพนกวิ้นฮีโร่ พิมพ์ว่า:
อันดับแรกอยากให้ทั้งสองยูสเซอร์คุยกับทางผู้เสียหายโดยตรงก่อนดีกว่านะคะ อยู่ดีๆมาอ้างตัวว่าเป็นแฟนแล้วเรียกเงินเลยมันไม่ใช่ ทางที่ดีปรึกษาทนายก่อนดีกว่าค่ะ ใน SS มีทนายหลายคนที่พร้อมช่วยเหลืออยู่ และที่สำคัญอย่าเพิ่งจ่ายเงินค่ะ ปรึกษาทนายก่อน

อยากฝากถึง WM ให้ปรึกษาทนายก่อนโพสต์ด้วยจะดีกว่าค่ะ โพสต์ไวไปกลัวจะเป็นดาบสองคม เพราะเป็นเรื่องกฎหมายที่มีรายละเอียดยิบย่อย อาจส่งผลระยะยาวต่อเว็บในอนาคต  

ประเด็นคือจ่ายไปแล้วนี่สิครับ ได้เงินไปอิ่มๆเลย
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 26 Jun 2006
ตอบ: 2522
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 12:38

ขอวาปหน่อย อยากเข้าไปชม
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 250
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 12:40
[RE]เคสคุณไอซ์ สอบถามทนายหรือนักกฎหมายครับ

รบกวนขอ pm วาปหน่อยได้ไหมครับ ตามหามาครึ่งชั่วโมงแลิว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
ตอบ: 7499
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 12:40

ไปส่องมาละครับ แต่ไม่แน่ใจว่าใช่ไหม เห็นมีรูปคู่รูปเดียว ส่องเสร็จกด block ไปละครับ  

ขอชื่อทาง pm ได้ใหมท่านผมจะได้เลี่ยงๆบล็อคใว้เผื่อเวลาเจอข่าวในหน้าฟีด
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 5638
ถ้าอีกอาทิตย์นึงไม่มีใครให้ความรู้ตรงนี้ผมว่าจะลองโพสรูปน้องไอซ์ดู แล้วแจ้งไปยังแฟนผู้เสียหายให้ไปลงบันทึกประจำวัน รอขึ้นศาลแล้วจะได้รู้ว่าเราต้องเสียเงินเสียอะไรเท่าไหร่

ปอท.ผมเคยไปมาแล้ว ไม่มีอะไรน่ากลัวกว่านี้แล้วแหละ

มีข้อมูลประมาณนึงนะครับ กระจายในหลายๆมู้

SPECIALONEZ พิมพ์ว่า:
มาตรา ๓๒ การกระทำแก่งานอันมีลิขสิทธิ์ของบุคคลอื่นตามพระราชบัญญัตินี้ หากไม่ขัดต่อการแสวงหาประโยชน์จากงานอันมีลิขสิทธิ์ตามปกติของเจ้าของลิขสิทธิ์และไม่กระทบกระเทือนถึงสิทธิอันชอบด้วยกฎหมายของเจ้าของลิขสิทธิ์เกินสมควร มิให้ถือว่าเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์

เจ้าของกระทู้เค้าจะโดนข้อนี้ปะ เพราะไม่ได้ไป SH แค่นำภาพมาลง  

ที่มา http://www.soccersuck.com/boards/topic/2016928

champzaa8 พิมพ์ว่า:
ผมไม่รู้แจ้งข้อหาอะไรนะ

ปกติ เสตปแรก จะไกล่เกลี่ยตักเตือน

กรณี กรณี พรบ.คอม การนำเผยแพร่ โดยไม่ได้รับยินยอม ส่วนมากตักเตือน

กรณีโดนฟ้อง คือ ดัดแปลงนำพาสู้การสูญเสียชื่อเสียง นำเข้าข้อความเป็นเท็จ

แฟนน้องฟ้อง ต้องถามว่า ฟ้องในฐานะอะไร มีการมอบสิทธิ์ไหม

กรณีเคยมีคนแอบอ้าง ฟ้องเพื่อเรียกเงินมีจริง!!

กรณี SH ในข้อกฎหมาย ปรับไม่เท่าไหร่นะครับ สู้ไม่ยาก เบอร์ SS ก็ไม่ได้คุกคามระดับหยาบ

เอาจริงๆ ถ้าสู้ในคดีพวกนี้ ปรับระดับ 20,000 ก็ยากแล้วครับ

ส่วนข้อกฎหมายข้อมูลส่วนบุคคล ได้ภาพที่นำประกอบไม่ได้อนุญาต 1.ลบออก 2.ทำโมเสจ

แต่ถ้ามีรายได้ จะคำนวณจากรายได้จากวิดีโอครับ  

champzaa8 พิมพ์ว่า:
ถามหน่อย รูปที่ลง สาธารณะ หรือ ส่วนตัว

รูปที่ลง เซฟไหมแล้วอัพโหลดเข้าเว็ปหรือป่าว หรือ เอามาจาก Platform IG

จุดนี้มีข้อกฎหมายควบคุมคนล่ะแบบเลยนะครับ

กรณี จาก IG มาโพสต์ คุณไม่ผิดกฎหมายครับ มันข้อกำหนดจาก Platform

แต่เซฟลงคอม คุณผิดกฎหมายครับ ปรับไม่เท่าไหร่ครับ

ที่มา http://www.soccersuck.com/boards/topic/2016981/9

Wolvesgangster พิมพ์ว่า:
พอดีเมื่อวานเย็นไม่ว่าง เห็นแล้วละ เดี๋ยวทำข้อมูลเรื่องนี้มาโพสให้

มี 2 อย่างที่อยากจะบอกทุกคนไว้ให้จำขึ้นใจ

1. การไม่รู้กฏหมาย ไม่ใช่ข้ออ้างในการหลีกเลี่ยงกฏหมาย ดังนั้นคนที่มีความรู้ด้านกฏหมายจะได้เปรียบคนที่ไม่มีความรู้
2. เมื่อมีคนกล่าวอ้างว่าเราทำผิดกฏหมาย ไม่ว่าคน ๆ นั้นจะเป็น ผู้พิพากษา ทนาย หรือตำรวจ ให้ถามกลับไปว่า เราทำผิดกฏหมายข้อไหน มาตราอะไร เนื้อหาอย่างไร มันเป็นการรักษาสิทธิเบื้องต้น  

ที่มา http://www.soccersuck.com/boards/topic/2016928
6
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52891
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 12:41
เคสคุณไอซ์ สอบถามทนายหรือนักกฎหมายครับ
kalakasong พิมพ์ว่า:

สุดจัด นับถือพี่เบนครับ ผมพร้อมโดเนท  

โดเนทค่าข้าวเที่ยงให้ป๋มหน่อยสิฮะ คลคซ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 4098
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 12:41
นายกสุดมากครับ นับถือใจครับ
แต่ลงรูปน้องนี่ ผมขอกดเรื้อนนะครับ ผมแบนน้องถาวรครับ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9277
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 12:43
ถูกแบนแล้ว

อยากกินอะไรพิมพ์ทิ้งๆไว้นะครับพี่ จะให้ท่านคาเฟอีนซื้อไปเยี่ยม
1
0
นักเตะตำบล
Status:
ตอบ: 1666
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 12:44
เคสนี้ผมขอให้สู้เลย ทำตามกระบวนการตามกฎหมาย เชื่อว่าจะเสียหายน้อยกว่าการโดนเรียกเก็บเงินแน่นอน

หวังว่า จขพ. ท่านยังไม่ได้โอนเงินไปให้เขานะ

แต่ผมว่า ถึงโอนไปให้โดยไม่ผ่านกระบวนการตามกฎหมาย เราสามารถเอามาเป็นหลักฐานได้ แล้วอาจจะฟ้อง
กลับไปที่แฟนคุณ อ.ได้ ข้อหาขู่กรรโชก ทรัพย์ เพราะผู้เสียหายคือคุณ อ. แต่คนขู่คือแฟนของ คุณ อ.

ไม่รู้ว่าที่ DM ไปขอโทษหรือข้อความที่คุยเป็นของเฟสใคร แฟนของคุณ อ. หรือ ผู้เสียหายโดยตรง
ถ้าเป็นอย่างแรก ฟ้องกลับยังได้เลย

แก้ไขล่าสุดโดย I7ARS เมื่อ Fri Jun 18, 2021 12:58, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
ตอบ: 9357
โพสเมื่อ: Fri Jun 18, 2021 12:44
เคสคุณไอซ์ สอบถามทนายหรือนักกฎหมายครับ
สุดจริงครับพี่เบน ผมสนับสนุนเต็มที่ครับ เคสนี้แม่มกรรโชกทรัยพ์ชัดๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel