ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 3774
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 12:52
[RE: บ้าบเป้ กับ ชิรูด์]
ตอนแรกไม่ได้สนใจข่าวนี้ คิดว่าเป็นเรื่องเล็ก ๆ แต่นักข่าวมันก็มาถามปัปเป้ไม่หยุดเลยลองไปหาต้นตอที่ชิรูด์พูด

“I was a little quiet because, sometimes, I make runs and the balls aren’t forthcoming. I am not saying that I always make the best runs, but I am seeking to offer solutions in the box.”

ซึ่งไม่รู้ว่าเป็นทั้งหมดที่ชิรูด์พูดไหม แต่ถ้ามีแค่นี้มันก็ไม่เห็นจะว่าปัปเป้ตรงไหนเลย ก็แค่บ่น ๆ ว่าบอลไม่ค่อยถึง

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
"Blue til I die" - Didier "KING" Drogba
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 09 Feb 2009
ตอบ: 5844
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 12:59
Spoil
No Sleep!_ พิมพ์ว่า:
Franky-Lampzy พิมพ์ว่า:
ประเด็นนี้ชิรูด์ก็ไม่สมควรวิจารณ์การเล่นของทีมออกสื่อในลักษณะนี้จริงๆครับ สปิริต บรรยากาศของทีมมันเสียหาย

ตัวบัปเป้เองบอกว่าชิรูด์ไม่พูดกับเพื่อน ไม่พูดกับทีม แต่ดันไปพูดกับสื่อ

ในเรื่องรูปแบบการเล่นกั๊กกันจริงหรือไม่จริง ให้ทีมโค้ชเป็นคนตัดสินใจดีกว่าทั้งสองฝ่ายก็มีเหตุผลของตัวเอง  

นักข่าวอาจจะถามมันว่าทำไมนายไม่ค่อยได้ง้างเลย มันก็อาจจะตอบว่า "วิ่งฟรีบอลไม่มา บางทีเราน่าจะเล่นด้วยกันได้ดีกว่านี้" แค่นี้ไม่น่าจะเป็นเรื่องที่พูดไม่ได้นะ  

ช่วงนี้ชิรูด์ลุ้นทำลายสถิติด้วย นักข่าวคงเสี้ยมเป็นพิเศษครับ ปกตินักข่าวก็เสี้ยมหาดราม่ากันอยู่แล้ว

วิ่งฟรีบอลไม่มา มีสิทธิ์พูดได้อยู่แล้วครับ แต่ควรไม่ควรอันนี้แล้วแต่ความเห็นเลย ผมไม่ตัดสินให้เดชองกับโค้ชทีมฝรั่งเศสตัดสินไปว่าเล่นตามหรือหลุดแทคติค

ถ้าในแง่ภาพรวมมันส่งผลกับทีมมันมีข่าวมีกระแสมันมีแรงกระเพื่อมภายในแคมป์อันนี้เกิดขึ้นแน่นอนครับ แต่คาดว่าคงไม่เลวร้ายอะไรมากครับเพราะมันเรื่องไม่ใหญ่โตมาก
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 10619
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 13:02
mattdemon พิมพ์ว่า:
แล้วท่านตัดสินว่าชิรูด์ไม่มืออาชีพ จากคำพูดของบัปเป้เหรอครับ  

ก็เรื่องสัมภาษณ์ออกสื่อเป็นหลักครับ แต่ถ้าเรื่องบับเป้เอ่ย ก็อาจจะมีส่วนครับ (ให้น้ำหนักตรงนี้ไม่เยอะเท่าการให้สัมภาษณ์)
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 10619
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 13:06
Spoil
No Sleep!_ พิมพ์ว่า:
ประเด็นนี้ชิรูด์ก็ไม่สมควรวิจารณ์การเล่นของทีมออกสื่อในลักษณะนี้จริงๆครับ สปิริต บรรยากาศของทีมมันเสียหาย

ตัวบัปเป้เองบอกว่าชิรูด์ไม่พูดกับเพื่อน ไม่พูดกับทีม แต่ดันไปพูดกับสื่อ

ในเรื่องรูปแบบการเล่นกั๊กกันจริงหรือไม่จริง ให้ทีมโค้ชเป็นคนตัดสินใจดีกว่าทั้งสองฝ่ายก็มีเหตุผลของตัวเอง  

นักข่าวอาจจะถามมันว่าทำไมนายไม่ค่อยได้ง้างเลย มันก็อาจจะตอบว่า "วิ่งฟรีบอลไม่มา บางทีเราน่าจะเล่นด้วยกันได้ดีกว่านี้" แค่นี้ไม่น่าจะเป็นเรื่องที่พูดไม่ได้นะ  

ช่วงนี้ชิรูด์ลุ้นทำลายสถิติด้วย นักข่าวคงเสี้ยมเป็นพิเศษครับ ปกตินักข่าวก็เสี้ยมหาดราม่ากันอยู่แล้ว

วิ่งฟรีบอลไม่มา มีสิทธิ์พูดได้อยู่แล้วครับ แต่ควรไม่ควรอันนี้แล้วแต่ความเห็นเลย ผมไม่ตัดสินให้เดชองกับโค้ชทีมฝรั่งเศสตัดสินไปว่าเล่นตามหรือหลุดแทคติค

ถ้าในแง่ภาพรวมมันส่งผลกับทีมมันมีข่าวมีกระแสมันมีแรงกระเพื่อมภายในแคมป์อันนี้เกิดขึ้นแน่นอนครับ แต่คาดว่าคงไม่เลวร้ายอะไรมากครับเพราะมันเรื่องไม่ใหญ่โตมาก  

ส่วนตัวผมว่าเดชอง แก้ปัญหาไปแล้ว กับการให้สัมภาษณ์แก้ข่าว ตอนที่บ้าปเป้โมโหไปละครับ ว่า คุณจะได้บอลทุกครั้งไม่ได้ ประมาณนี้ แล้วก็จบ เงียบไป

ผมว่าตอนนี้ไม่ได้มีประเด็นเกี่ยวกับทีมละ แค่เรื่องส่วนตัว แท็คติค คงจะเหมือนเดิมครับ ชิรูด์นั่งสำรองรอโอกาส ทำลายสถิติ บับเป้ ปีกตัวจริง เหมือนเดิม
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 861
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 13:33
บ้าบเป้ กับ ชิรูด์
ถ้าอ่านตาทบทสัมภาษณ์เป้ไม่ได้โมโหที่แค่พูดออกสื่อนะครับ​ โมโหที่ในห้องแต่งตัวด็ยังดีๆอยู่ไม่เห็นพูดอะไร
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Mar 2020
ตอบ: 446
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 14:18
[RE]บ้าบเป้ กับ ชิรูด์
oddity พิมพ์ว่า:
ตอนแรกไม่ได้สนใจข่าวนี้ คิดว่าเป็นเรื่องเล็ก ๆ แต่นักข่าวมันก็มาถามปัปเป้ไม่หยุดเลยลองไปหาต้นตอที่ชิรูด์พูด

“I was a little quiet because, sometimes, I make runs and the balls aren’t forthcoming. I am not saying that I always make the best runs, but I am seeking to offer solutions in the box.”

ซึ่งไม่รู้ว่าเป็นทั้งหมดที่ชิรูด์พูดไหม แต่ถ้ามีแค่นี้มันก็ไม่เห็นจะว่าปัปเป้ตรงไหนเลย ก็แค่บ่น ๆ ว่าบอลไม่ค่อยถึง

ใช่ครับ ชิรูไม่ได้กล่าวชื่อเป้ แต่มุมมองผมคือพูดแบบนี้ ชิรู นี่คือเด็กน้อยขี้งอแงครับไม่ใช่เป้ นั่นเพราะ ตัวเองยิงได้ 2 ลูก ทีมชนะ พูดสัมภาษณ์ แบบนี้ คือบ่นเพื่อนหรือว่าเพื่อนครับ แล้วถ้ายิ่งไม่เจาะจง มันเหมือนว่าเพื่อนทั้งทีมไปได้เลย ตัวเองอยากยิง อีก 5 ลูกเหรอครับ จะให้เพื่อจ่ายบอลให้แต่ตัวเอง แล้วพูดมามีอะไรดีขึ้นครับ พูดกับสื่อแล้วเพื่อนจะส่งบอลให้มากขึ้นเหรอ เรื่องแบบนี้มันควรไปพูดภายในทีมครับ นักข่าวถามว่าควรพัฒนายังไงเหรอครับ ถึงต้องตอบคำถามแบบนี้ อ้อแล้วจริงๆผมเข้าใจความรู้สึกชิรูดี เป็นกองหน้าวิ่งตีรถเปล่า วิ่งเหนื่อยแทบตายแต่ไม่มีคนส่งบอลมาให้ แต่ก็ยังยืนยันว่าสิ่งที่ชิรูพูดมันไม่เหมาะสมที่จะพูดกับสื่อแบบนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2009
ตอบ: 2882
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 14:33
เหมือนจะจบ แต่ก็ไม่จบ

ผมไม่รู้เบื้องลึกไรมากหรอก

แต่ดูจากพฤติกรรมที่ผ่านมาก็น่าจะเห็นๆอยู่ว่าชิรูด์ เป็นคนที่มีความเป็นมืออาชีพ+เฟรนลี่สูงมากๆ คนนึง
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 3774
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 14:38
DMRBZZLM10 พิมพ์ว่า:

ใช่ครับ ชิรูไม่ได้กล่าวชื่อเป้ แต่มุมมองผมคือพูดแบบนี้ ชิรู นี่คือเด็กน้อยขี้งอแงครับไม่ใช่เป้ นั่นเพราะ ตัวเองยิงได้ 2 ลูก ทีมชนะ พูดสัมภาษณ์ แบบนี้ คือบ่นเพื่อนหรือว่าเพื่อนครับ แล้วถ้ายิ่งไม่เจาะจง มันเหมือนว่าเพื่อนทั้งทีมไปได้เลย ตัวเองอยากยิง อีก 5 ลูกเหรอครับ จะให้เพื่อจ่ายบอลให้แต่ตัวเอง แล้วพูดมามีอะไรดีขึ้นครับ พูดกับสื่อแล้วเพื่อนจะส่งบอลให้มากขึ้นเหรอ เรื่องแบบนี้มันควรไปพูดภายในทีมครับ นักข่าวถามว่าควรพัฒนายังไงเหรอครับ ถึงต้องตอบคำถามแบบนี้ อ้อแล้วจริงๆผมเข้าใจความรู้สึกชิรูดี เป็นกองหน้าวิ่งตีรถเปล่า วิ่งเหนื่อยแทบตายแต่ไม่มีคนส่งบอลมาให้ แต่ก็ยังยืนยันว่าสิ่งที่ชิรูพูดมันไม่เหมาะสมที่จะพูดกับสื่อแบบนี้  

ครับผม ผมเองก็พึ่งได้ตามข่าวเพราะเห็นมันถูกพูดถึง 2-3 วันแล้ว
ถ้าถามผม ผมก็ไม่ได้เข้าข้างชิรูด์นะ มันผิดเต็ม ๆ แหละไปพูดแบบนั้น ผมแค่สงสัยเฉย ๆ ว่าทำไมมันถึงโยงไปถึงปัปเป้ได้
แล้วทำไมปัปเป้ต้องโกรธเป็นฝืนเป็นไฟขนาดนั้น ทั้ง ๆ ที่ชิรูด์ก็ขอโทษไปแล้วด้วย
0
0
"Blue til I die" - Didier "KING" Drogba
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 08 Jun 2009
ตอบ: 3992
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 15:04
คนที่ไม่ยอมจบก็รู้ๆกันอยู่ว่าเป็นใคร ยังไม่ย้ายเข้าทีมเลยปกป้องขนาดนี้ละ
แก้ไขล่าสุดโดย chichen222 เมื่อ Mon Jun 14, 2021 15:54, ทั้งหมด 2 ครั้ง
3
0
นักเตะเทศบาล
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3298
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 15:11
ไม่ได้สนับสนุนที่ชิรูด์แบบนั้น เข้าใจว่าหลายครั้งมีจังหวะที่ดีที่เพื่อนควรส่งแต่อาจไม่ส่ง แต่ก็ไม่ควรบ่นเพื่อนออกสื่อ ส่วนอีกมุมนึงคือไม่ได้เจาะจงว่าบ่นใครแต่ก็ยังมีคนร้อนตัว (หรือตอนชิรูด์ขอโทษแล้วระบุคนที่บ่น ผมไม่ได้ตามข่าว) มันก็ยังไงๆอยู่นะ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: งามไส้ตุดยอดดด!
เข้าร่วม: 13 Mar 2010
ตอบ: 12684
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 15:47
อย่าว่าน้อนนะ
0
0
Arsenal || Gunner || Forever

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1475
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 15:52
ดูรีแอคชั่นตอนชิรูยิงเข้า 2-0 ปัปเป้เดินหันหลังกลับอย่างไวไม่เห็นไปดีใจกับเพื่อนเลย
มันก็บอกอะไรได้หลายอย่างนะว่าสองคนนี้นอกสนามอาจมีอะไรบางอย่าง??
ก่อนหน้านี้ก็มีคลิปที่ชิรูไปลูปหัวเป้ แล้วมันมองค้อนเหมือนมาลูปหัวกูทำไม

แล้วอย่างตัวที่ปับเป้มันให้สัมล่าสุดถ้ามองแบบลบๆเลยคือ ก็กูไม่ชอบศูนย์หน้าสไตล์ชิรูด์เลยไม่อยากส่งให้
คือก่อนหน้านี้ไม่นานก็มีข่าวลือประมานว่านักข่าวไปได้ยินปัปเป้พูดในสนามซ้อมประมานว่าไม่ค่อยชอบกองหน้าสไตล์อินซากี้ ซึ่งสื่อบอกว่าไม่ได้หมายถึง อินซากี้ของอิตาลี่นะ แต่หมายถึงชิรูด์ที่สไตล์คล้ายๆกันคือพวกรอยิงในกรอบเขตโทษ อันนี้ย้ำมาว่าข่าวลือนะ

แก้ไขล่าสุดโดย ผู้เฒ่าเต่า เมื่อ Mon Jun 14, 2021 16:16, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Mar 2020
ตอบ: 446
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 16:02
[RE]บ้าบเป้ กับ ชิรูด์
DMRBZZLM10 พิมพ์ว่า:

ครับผม ผมเองก็พึ่งได้ตามข่าวเพราะเห็นมันถูกพูดถึง 2-3 วันแล้ว
ถ้าถามผม ผมก็ไม่ได้เข้าข้างชิรูด์นะ มันผิดเต็ม ๆ แหละไปพูดแบบนั้น ผมแค่สงสัยเฉย ๆ ว่าทำไมมันถึงโยงไปถึงปัปเป้ได้
แล้วทำไมปัปเป้ต้องโกรธเป็นฝืนเป็นไฟขนาดนั้น ทั้ง ๆ ที่ชิรูด์ก็ขอโทษไปแล้วด้วย  
ก็ถ้าอ่านจากที่จขก เอามาลงให้อ่านก็น่าโกรธหรือเคืองมั้ยละครับ หลังเกมส์ก็ไปยินดีด้วยแล้ว แต่ตอนสัมภาษณ์เหมือนบ่นว่าเพื่อนร่วมทีมไม่ส่งให้ บางคนอาจมองเป็นเรื่องเล็กน้อย แต่ผมมองว่าคนที่ทำให้เรื่องเล็กน้อยเป็นเรื่องใหญ่ก็คือชิรู เพราะถึงเป้ไม่เดือดเองนักข่าวก็จะเสี้ยมหาคนที่ชิรูพูดถึงอยู่ดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 21 Mar 2021
ตอบ: 877
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 16:08
ถูกแบนแล้ว
บ้าบเป้ กับ ชิรูด์
บางคนก็เนอะมาบอกว่าชิรูเด็กมันพูดไปแล้วก็มันขอโทษแล้วแตามีคนไม่ยอมจบไง คิดเป็นป่าวว้าา ยังไม่ย้ายเลย สะดีดสะดิ้งซะแล้วแฟนบอลบางทีม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: อย่าโลกสวยขอร้อง !!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12104
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 16:33
ปกป้องยั้งกะยุทีมตัวเอง
1
0
Chelsea FC เข้าใจตรงกันนะ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel