ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3411
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 17:02
[RE: บ้าบเป้ กับ ชิรูด์]
ผมว่าถ้าแบบนี้นักเตะก็คิดเล็กคิดน้อยทั้งคู่
แฟนบอลทั้งสองฝั่งก็ไม่เป็นผู้ใหญ่พอกันถ้าดูจากในกระทู้นี้

เรื่องน้อยอกน้อยใจแค่นี้พยายามจะเอาชนะกันให้ได้ แข่งกันว่านักเตะที่ชอบใครใจน้อย น้อยกว่างี้หรอ
ในมุมแฟนฝรั่งเศสแบบผมนะจบๆไปเถอะ ไม่เห็นมีใครได้ประโยชน์อะไรจากเรื่องนี้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 3774
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 17:16
DMRBZZLM10 พิมพ์ว่า:
oddity พิมพ์ว่า:
ตอนแรกไม่ได้สนใจข่าวนี้ คิดว่าเป็นเรื่องเล็ก ๆ แต่นักข่าวมันก็มาถามปัปเป้ไม่หยุดเลยลองไปหาต้นตอที่ชิรูด์พูด

“I was a little quiet because, sometimes, I make runs and the balls aren’t forthcoming. I am not saying that I always make the best runs, but I am seeking to offer solutions in the box.”

ซึ่งไม่รู้ว่าเป็นทั้งหมดที่ชิรูด์พูดไหม แต่ถ้ามีแค่นี้มันก็ไม่เห็นจะว่าปัปเป้ตรงไหนเลย ก็แค่บ่น ๆ ว่าบอลไม่ค่อยถึง

ใช่ครับ ชิรูไม่ได้กล่าวชื่อเป้ แต่มุมมองผมคือพูดแบบนี้ ชิรู นี่คือเด็กน้อยขี้งอแงครับไม่ใช่เป้ นั่นเพราะ ตัวเองยิงได้ 2 ลูก ทีมชนะ พูดสัมภาษณ์ แบบนี้ คือบ่นเพื่อนหรือว่าเพื่อนครับ แล้วถ้ายิ่งไม่เจาะจง มันเหมือนว่าเพื่อนทั้งทีมไปได้เลย ตัวเองอยากยิง อีก 5 ลูกเหรอครับ จะให้เพื่อจ่ายบอลให้แต่ตัวเอง แล้วพูดมามีอะไรดีขึ้นครับ พูดกับสื่อแล้วเพื่อนจะส่งบอลให้มากขึ้นเหรอ เรื่องแบบนี้มันควรไปพูดภายในทีมครับ นักข่าวถามว่าควรพัฒนายังไงเหรอครับ ถึงต้องตอบคำถามแบบนี้ อ้อแล้วจริงๆผมเข้าใจความรู้สึกชิรูดี เป็นกองหน้าวิ่งตีรถเปล่า วิ่งเหนื่อยแทบตายแต่ไม่มีคนส่งบอลมาให้ แต่ก็ยังยืนยันว่าสิ่งที่ชิรูพูดมันไม่เหมาะสมที่จะพูดกับสื่อแบบนี้  

ครับผม ผมเองก็พึ่งได้ตามข่าวเพราะเห็นมันถูกพูดถึง 2-3 วันแล้ว
ถ้าถามผม ผมก็ไม่ได้เข้าข้างชิรูด์นะ มันผิดเต็ม ๆ แหละไปพูดแบบนั้น ผมแค่สงสัยเฉย ๆ ว่าทำไมมันถึงโยงไปถึงปัปเป้ได้
แล้วทำไมปัปเป้ต้องโกรธเป็นฝืนเป็นไฟขนาดนั้น ทั้ง ๆ ที่ชิรูด์ก็ขอโทษไปแล้วด้วย  
ก็ถ้าอ่านจากที่จขก เอามาลงให้อ่านก็น่าโกรธหรือเคืองมั้ยละครับ หลังเกมส์ก็ไปยินดีด้วยแล้ว แต่ตอนสัมภาษณ์เหมือนบ่นว่าเพื่อนร่วมทีมไม่ส่งให้ บางคนอาจมองเป็นเรื่องเล็กน้อย แต่ผมมองว่าคนที่ทำให้เรื่องเล็กน้อยเป็นเรื่องใหญ่ก็คือชิรู เพราะถึงเป้ไม่เดือดเองนักข่าวก็จะเสี้ยมหาคนที่ชิรูพูดถึงอยู่ดี  

ตามนั้นแหละครับ ชิรูด์ผิด รู้ตัวว่าผิด แสดงความเป็นมืออาชีพด้วยการขอโทษไปแล้ว
ถึงตาที่เป้ต้องแสดงความเป็นมืออาชีพ ก้าวข้ามเรื่องเล็กน้อยไปให้ได้
ยังไงปีนี้ผมก็เชียร์ฝรั่งเศษ ไม่อยากดูบอกแบบอึดอัด
0
0
"Blue til I die" - Didier "KING" Drogba
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2009
ตอบ: 4838
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 19:01
บ้าบเป้ กับ ชิรูด์
chichen222 พิมพ์ว่า:
คนที่ไม่ยอมจบก็รู้ๆกันอยู่ว่าเป็นใคร ยังไม่ย้ายเข้าทีมเลยปกป้องขนาดนี้ละ  

ปกป้องขนาดนี้ เกิดไม่ได้ย้ายไปขึ้นมาทำไงดีล่ะเนี้ย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
3
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20364
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 19:21
ทีมชิรู
1
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2021
ตอบ: 182
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 19:59
เก่งจนกร่าง จนเหลิงไปแล้ว
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 20:06
ถูกแบนแล้ว
นายก็ไปหาเรื่องกับกองหน้าทีมเขา โดนเละสิ พวกเขาเยอะ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 10619
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 21:39
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
นายก็ไปหาเรื่องกับกองหน้าทีมเขา โดนเละสิ พวกเขาเยอะ  

ไม่รู้นะ แต่ตอนเบนซ์สัม เบนซ์ผิด ผมก็ออกมาว่าผิด ที่สัมเพื่อนร่วมทีมงั้น เอ่ยชื่อไม่เอ่ยชื่อ ก็ผิด

ถึงไม่เอ่ยชื่อ ก็รู้ว่าคือใครเพราะมีประเด็น แล้วพอ

แต่นี่ลองดู กลายเป็น เป้ ผิด ตอนนี้ กลายเป็นผมผิดไปด้วยละ 55555555555555555 ไปปกป้องเฉย

แต่ผมไม่ค่อยซี โดนเละก็โดน แต่คิดว่าแม้ผมจะรักนักเตะยังไง ถ้าผิดก็ว่าไปตามผิด มันมีถูกมีผิดอยุ่แล้วมนุษย์ 5555
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 21:42
ตอนแรกไม่ได้สนใจข่าวนี้ คิดว่าเป็นเรื่องเล็ก ๆ แต่นักข่าวมันก็มาถามปัปเป้ไม่หยุดเลยลองไปหาต้นตอที่ชิรูด์พูด

“I was a little quiet because, sometimes, I make runs and the balls aren’t forthcoming. I am not saying that I always make the best runs, but I am seeking to offer solutions in the box.”

ซึ่งไม่รู้ว่าเป็นทั้งหมดที่ชิรูด์พูดไหม แต่ถ้ามีแค่นี้มันก็ไม่เห็นจะว่าปัปเป้ตรงไหนเลย ก็แค่บ่น ๆ ว่าบอลไม่ค่อยถึง

ใช่ครับ ชิรูไม่ได้กล่าวชื่อเป้ แต่มุมมองผมคือพูดแบบนี้ ชิรู นี่คือเด็กน้อยขี้งอแงครับไม่ใช่เป้ นั่นเพราะ ตัวเองยิงได้ 2 ลูก ทีมชนะ พูดสัมภาษณ์ แบบนี้ คือบ่นเพื่อนหรือว่าเพื่อนครับ แล้วถ้ายิ่งไม่เจาะจง มันเหมือนว่าเพื่อนทั้งทีมไปได้เลย ตัวเองอยากยิง อีก 5 ลูกเหรอครับ จะให้เพื่อจ่ายบอลให้แต่ตัวเอง แล้วพูดมามีอะไรดีขึ้นครับ พูดกับสื่อแล้วเพื่อนจะส่งบอลให้มากขึ้นเหรอ เรื่องแบบนี้มันควรไปพูดภายในทีมครับ นักข่าวถามว่าควรพัฒนายังไงเหรอครับ ถึงต้องตอบคำถามแบบนี้ อ้อแล้วจริงๆผมเข้าใจความรู้สึกชิรูดี เป็นกองหน้าวิ่งตีรถเปล่า วิ่งเหนื่อยแทบตายแต่ไม่มีคนส่งบอลมาให้ แต่ก็ยังยืนยันว่าสิ่งที่ชิรูพูดมันไม่เหมาะสมที่จะพูดกับสื่อแบบนี้  

ครับผม ผมเองก็พึ่งได้ตามข่าวเพราะเห็นมันถูกพูดถึง 2-3 วันแล้ว
ถ้าถามผม ผมก็ไม่ได้เข้าข้างชิรูด์นะ มันผิดเต็ม ๆ แหละไปพูดแบบนั้น ผมแค่สงสัยเฉย ๆ ว่าทำไมมันถึงโยงไปถึงปัปเป้ได้
แล้วทำไมปัปเป้ต้องโกรธเป็นฝืนเป็นไฟขนาดนั้น ทั้ง ๆ ที่ชิรูด์ก็ขอโทษไปแล้วด้วย  
ก็ถ้าอ่านจากที่จขก เอามาลงให้อ่านก็น่าโกรธหรือเคืองมั้ยละครับ หลังเกมส์ก็ไปยินดีด้วยแล้ว แต่ตอนสัมภาษณ์เหมือนบ่นว่าเพื่อนร่วมทีมไม่ส่งให้ บางคนอาจมองเป็นเรื่องเล็กน้อย แต่ผมมองว่าคนที่ทำให้เรื่องเล็กน้อยเป็นเรื่องใหญ่ก็คือชิรู เพราะถึงเป้ไม่เดือดเองนักข่าวก็จะเสี้ยมหาคนที่ชิรูพูดถึงอยู่ดี  

ตามนั้นแหละครับ ชิรูด์ผิด รู้ตัวว่าผิด แสดงความเป็นมืออาชีพด้วยการขอโทษไปแล้ว
ถึงตาที่เป้ต้องแสดงความเป็นมืออาชีพ ก้าวข้ามเรื่องเล็กน้อยไปให้ได้
ยังไงปีนี้ผมก็เชียร์ฝรั่งเศษ ไม่อยากดูบอกแบบอึดอัด  

ผมชอบนะ อันนี้ รู้สึกได้ว่ามีความแฟร์ ฝ่ายนึงผิดยอมรับผิดแฟนบอลบอกผิด

อีกคนต้องข้ามเรื่องนี้ ไปให้ได้ แฟร์ๆ แค่นั้น
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 21:47
Calpint พิมพ์ว่า:
บางคนก็เนอะมาบอกว่าชิรูเด็กมันพูดไปแล้วก็มันขอโทษแล้วแตามีคนไม่ยอมจบไง คิดเป็นป่าวว้าา ยังไม่ย้ายเลย สะดีดสะดิ้งซะแล้วแฟนบอลบางทีม  

เค้าขอโทษแล้วหรอครับ อันนี้ ผมไม่ซี จะแขวะ จะอะไรก็เชิญนะ ผมคุยด้วยเหตุผล

ผมอ่านข่าววันก่อน บอกว่า ชิรูด์วิ่งเข้าไปดีใจ ตอนซ้อมด้วย หรือผมตกหล่นตรงไหน บอกได้นะครับ

คุยกันได้ ชิลๆครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jun 14, 2021 21:50
kerkik พิมพ์ว่า:
chichen222 พิมพ์ว่า:
คนที่ไม่ยอมจบก็รู้ๆกันอยู่ว่าเป็นใคร ยังไม่ย้ายเข้าทีมเลยปกป้องขนาดนี้ละ  

ปกป้องขนาดนี้ เกิดไม่ได้ย้ายไปขึ้นมาทำไงดีล่ะเนี้ย

ไม่ซีครับ ไม่ได้ย้ายก็เชียร์ต่อ เชียร์สโมสรนะครับที่หมายถึง ส่วนเชียร์เป้ไหมถ้ามีเวลาก็ดูครับ ไม่มีเวลาก็ไม่ได้ดู

ถ้าย้ายมาก็ดู ผมชอบโด้-เมสครับ เป้ไม่ได้มีอิทธิพล กับ ผมเท่าไหร่ แต่ที่เอามาพูดเพราะสงสัยทำไมคนส่วนใหญ่ ถึงบอกเป้ผิด อันนี้เลยลองมาตั้งดูฮะ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Mar 2020
ตอบ: 444
โพสเมื่อ: Tue Jun 15, 2021 01:19
[RE]บ้าบเป้ กับ ชิรูด์
zebastian283 พิมพ์ว่า:
Calpint พิมพ์ว่า:
บางคนก็เนอะมาบอกว่าชิรูเด็กมันพูดไปแล้วก็มันขอโทษแล้วแตามีคนไม่ยอมจบไง คิดเป็นป่าวว้าา ยังไม่ย้ายเลย สะดีดสะดิ้งซะแล้วแฟนบอลบางทีม  

เค้าขอโทษแล้วหรอครับ อันนี้ ผมไม่ซี จะแขวะ จะอะไรก็เชิญนะ ผมคุยด้วยเหตุผล

ผมอ่านข่าววันก่อน บอกว่า ชิรูด์วิ่งเข้าไปดีใจ ตอนซ้อมด้วย หรือผมตกหล่นตรงไหน บอกได้นะครับ

คุยกันได้ ชิลๆครับ  
นั่นสิครับอันนี้ผมก็ งง ว่าชิรู ขอโทษตอนไหน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 524
โพสเมื่อ: Tue Jun 29, 2021 09:37
สรุปพังเพราะเป้เลยครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel