ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Feb 2015
ตอบ: 3849
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 15:48
[RE]"แฟนผี" ตอบจม. "เกลเซอร์" ขอแฟนบอลมีสิทธิ์เท่าเจ้าของทีม
บอกแค่ว่า ขอให้มีการลงมติถามแฟนบอลทุกครั้งก่อนตัดสินใจครั้งสำคัญก็พอ นี่ขอมีสิทธิ์เป็นเจ้าของเลย บ้าไปแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status: Arsenal is my life ~*
เข้าร่วม: 10 Dec 2006
ตอบ: 7002
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 15:51
[RE]"แฟนผี" ตอบจม. "เกลเซอร์" ขอแฟนบอลมีสิทธิ์เท่าเจ้าของทีม
เพ้อเจ้อไร้สาระ
1
0
อาร์เซนอลเข้าสายเลือด ไม่ว่าสำเร็จรึล้มเหลว...
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2305
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 15:53
[RE: "แฟนผี" ตอบจม. "เกลเซอร์" ขอแฟนบอลมีสิทธิ์เท่าเจ้าของทีม]
RedDotKill พิมพ์ว่า:
เอ็มยูทีดี พิมพ์ว่า:
ทำไมผมเข้าใจแฟนบอลที่นั่นนะ คุณเป็นเจ้าของมา16ปี แต่ไม่เคยลงมาคลุกคลีแฟนบอลเลย เข้ามานั่งดูทีมเตะแทบจะนับครั้งได้

ลองดูเสี่ยหมีก็เห็นความต่างแล้ว คุณมีโอกาสตลอดเวลาที่จะสื่อสารหรือแสดงความรักในทีมให้แฟนบอลเค้าเห็น แต่คุณไม่เคยทำเลย

จะบอกว่าเป็นเจ้าของแล้วจะทำไรก็ได้ มันก็ไม่ผิดที่จะพูดแบบนั้นหรอก แต่แฟนบอลก็ไม่ผิดที่เค้าเลิกไว้ใจเจ้าของทีมเหมือนกัน

ดูอย่างเจ้าของเลสเตอร์สิ ทั้งๆที่เค้าเป็นคนเอเชีย เป็นคนไทยด้วย ใครๆก็รู้ว่าฝรั่งเค้าชาตินิยมขนาดไหน แต่ทำไมแฟนบอลเลสเตอร์

ถึงรักเจ้าของมากขนาดนั้น ก็เพราะการกระทำล้วนๆ การสื่อสารไปยังแฟนบอล การทำไรหลายอย่างที่เป็นรูปธรรมที่แฟนบอลรู้สึกได้ว่า

จริงใจในการบริหารทีม ส่วนตัวผมคิดว่า เกลเซอร์สมควรที่จะโดนประนามแล้ว สุดท้ายคุณเป็นเจ้าของตัวจริง ไม่มีใครทำไรคุณได้หรอก

หน้าที่ของคุณคือ ใช้การกระทำมากกว่าคำพูดสวยหรูแล้วแสดงให้แฟนบอลเห็นว่าคุณอยากเปลี่ยนแปลงใส่ใจทีมจริงๆ ถ้าทำได้ผมว่า

แฟนผีก็จะค่อยๆให้อภัยการกระทำที่ผ่านมานะ ถึงจะใช้เวลานานก็เถอะ  

+1 ครับ

สโมสรอยู่ได้เพราะแฟนบอล
ไม่มีแฟนบอล ก็ไม่มีสปอนเซอร์
เสียงเชียร์ของแฟนบอลก็คือพลัง
ถ้าเจ้าของแสดงความรักออกมาได้ คนก็จะรัก
ทุกวันนี้เจ้าของสโมสรทำตัวเหมือนคนเลี้ยงลูกด้วยเงิน
ให้แต่เงิน แต่ไม่สนใจ ไม่ใส่ใจ  

สโมสรเล็กและกลางอยู่ได้ด้วยแฟนบอลท้องถิ่งถ้าไม่มีก็ตาย แต่สโมสรใหญ่อยู่ได้ด้วยแฟนบอลทั้งโลก เจ้าของอาเซน่อล กับแมนยู เลยไม่ค่อยใส่ใจแฟนบอลท้องถิ่นเท่าไหร่ ก็เหมือนกับที่แฟนเรียกร้องให้บอยคอตสปอนเซอร์แมนยู ถ้าจะได้ผลมันต้องแฟนแมนยูแบนทั้ง้โลก ไม่ใช่แค่ส่วนเดียวไม่งั้นก็ไม่ได้ผล แต่เอาจิง ๆนะ ผมก็ดูหงส์แดงมานาน ดูเกือบทุกแมตที่ไม่ดึกเกินไป แต่ดันจำไม่ได้เลยว่าสปอนเซอร์คาดอกมันคือไรหว่า ถ้าไม่เห็นก็นึกไม่ออกเลย
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: แข้งดัทช์ลีก
เข้าร่วม: 26 May 2009
ตอบ: 13029
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 15:56
[RE: "แฟนผี" ตอบจม. "เกลเซอร์" ขอแฟนบอลมีสิทธิ์เท่าเจ้าของทีม]
ยิ่งใหญ่จริงๆ
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 5458
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 15:58
อ่านแค่บรรทัดแรกก็คิดในใจแล้ว อะไรของเมิงวะ ''พวกเขาต้องการมีส่วนร่วมในการตัดสินใจของสโมสรอย่างเท่าเทียมกับเจ้าของทีม''
ตังก็ไม่ได้จ่าย แต่มีสิทธิ์เท่าเจ้าของทีม WTF
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7157
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 16:11
Sir'Jklaw พิมพ์ว่า:
"เป้าหมายหลักของพวกเรา ยังคงเป็นการทำให้มั่นใจว่าแผนการเข้าถือหุ้นของแฟนบอลจะมอบเสียงโหวตที่เท่าเทียมกับหุ้นที่ตระกูล เกลเซอร์ ถืออยู่ แผนการนี้ควรได้รับการขยายสู่ฐานแฟนบอลระดับสากล และสร้างการมีส่วนร่วมที่สำคัญกับสโมสรนี้"

เขาก็หมายถึงจะเข้าถือหุ้นเพื่อเพิ่มเสียงโหวต ไม่ใช่เรอะ

หัวมู้ล่อเป้า โคตร  
ความหมายของคนที่แปลคืออยากจะเข้าไปมีส่วนร่วม "ที่แฟนบอลร่วมถือหุ้นและมีปากมีเสียงในเรื่องสำคัญๆอย่างมีความหมาย นี่คือเป้าหมายของเรา" ไม่ได้หมายความจะเข้าไปซื้อหุ้นนะครับ ผมเข้าใจว่าเข้าไปร่วมถือหุ้นแบบไม่ต้องจ่ายเงินแหละครับ คือขอมีส่วนร่วมในระดับนั้นเลย ผมอ่านเข้าใจแบบนี้นะ แต่ถ้าเข้าใจผิดก็ขออภัย รอผู้แตกฉานมาอธิบายเพิ่ม
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 10304
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 16:16
โหดสัส
0
0
นักเตะตำบล
Status: ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
เข้าร่วม: 30 Dec 2020
ตอบ: 3401
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 16:21
monktoon พิมพ์ว่า:
AlfaZero พิมพ์ว่า:
ronaldinhomay พิมพ์ว่า:
บทลงโทษ แฟนบอล วันก่อน ออกมายังครับ เหนในคลิป มีเดกคนนึงไปปีนตาข่ายโกลเล่นด้วย น่าจะโดนแบนตลอดชีพหรือป่าว  
บทลงโทษก็คือ ตำรวจสามารถดำเนินคดีแฟนบอลเป็นรายบุคคลได้ครับ ส่วนสโมสรทำตามมาตรการคือถ้าเป็นพวกได้สิทธิตั๋วปีจะโดนยกเลิกสิทธินั้น พร้อมกับส่งชื่อ Blacklist แบนการเข้าสนามครับ การลงโทษเป็นในลักษณะปัจเจคบุคคล ส่วนสโมสรไม่ได้โดนลงโทษจากพรีเมียร์ลีก เพราะไม่ได้ทำผิดกฏ และ การเลื่อนเป็นการคุยกันและเป็นข้อแนะนำจากทางตำรวจ ได้รับยินยอมในวันที่เกิดเหตุการณ์จากทั้ง 3 ฝ่ายครับ  

ลงโทษแบบนี้จิงดิ ยังไม่เห็นข่าวเลยนึกว่ายังตัดสินกันอยู่ แล้วกฏตัดคะแนนสมาคมฟุตบอลมันไปอยู่ไหนแล้วละ แล้วถ้าแฟนบอลมาอีกทำไง ความเสียหายมันไม่ใช่แค่สโมสรฟุตบอลเตะกัน ยังอีเวน ถ่ายทอดสด โฆษณาอื่น ๆ อีกใครรับผิดชอบ ถ้าลงโทษแค่นี้จิงคราวหน้าคงถึงทีอาเซน่อล กับนิว ลงมือแน่  

จะให้ลงโทษแบบไหนหรอครับ ก็ตามกฎเนอะ ไม่ได้ตามใจ

แมนยู ไม่ได้ทำผิดกฎพรีเมียร์ลีกเลยครับ ตัดคะแนนอะไร คิดจริงกันด้วยหรอเน้ย 55555

ส่วนแฟนบอล ก็นั้นละรับโทษเป็นรายบุคคลที่ก่อเรื่อง
1
0
นักเตะตำบล
Status: ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
เข้าร่วม: 30 Dec 2020
ตอบ: 3401
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 16:23
ส่วนแฟนบอลท้องถิ่น อยากมีเสียง ก็ซื้อหุ้นซะนะ

จะได้มีสิทธิเท่าเทียม ถ้ามาขอดื้อๆ ใครมันจะให้ละครับ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3080
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 16:24
ฟุตบอลลีกอังกฤษมันเป็นทุนนิยมมานานแล้ว ถ้าพวกพี่อยากมีสิทธิ์มีเสียงก็รวมตังเทคโอเวอร์หรือซื้อหุ้นสโมสรสิ แสดงจุดยืนแบบนั้นไปเลยดีกว่าบุกสนามมันไม่น่ารัก
0
0
เจ้าของสโมสร
Status: Captain Vidic
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 8923
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 16:26
กล้าขอเนาะ
0
0

ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17642
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 16:28
monktoon พิมพ์ว่า:
AlfaZero พิมพ์ว่า:
ronaldinhomay พิมพ์ว่า:
บทลงโทษ แฟนบอล วันก่อน ออกมายังครับ เหนในคลิป มีเดกคนนึงไปปีนตาข่ายโกลเล่นด้วย น่าจะโดนแบนตลอดชีพหรือป่าว  
บทลงโทษก็คือ ตำรวจสามารถดำเนินคดีแฟนบอลเป็นรายบุคคลได้ครับ ส่วนสโมสรทำตามมาตรการคือถ้าเป็นพวกได้สิทธิตั๋วปีจะโดนยกเลิกสิทธินั้น พร้อมกับส่งชื่อ Blacklist แบนการเข้าสนามครับ การลงโทษเป็นในลักษณะปัจเจคบุคคล ส่วนสโมสรไม่ได้โดนลงโทษจากพรีเมียร์ลีก เพราะไม่ได้ทำผิดกฏ และ การเลื่อนเป็นการคุยกันและเป็นข้อแนะนำจากทางตำรวจ ได้รับยินยอมในวันที่เกิดเหตุการณ์จากทั้ง 3 ฝ่ายครับ  

ลงโทษแบบนี้จิงดิ ยังไม่เห็นข่าวเลยนึกว่ายังตัดสินกันอยู่ แล้วกฏตัดคะแนนสมาคมฟุตบอลมันไปอยู่ไหนแล้วละ แล้วถ้าแฟนบอลมาอีกทำไง ความเสียหายมันไม่ใช่แค่สโมสรฟุตบอลเตะกัน ยังอีเวน ถ่ายทอดสด โฆษณาอื่น ๆ อีกใครรับผิดชอบ ถ้าลงโทษแค่นี้จิงคราวหน้าคงถึงทีอาเซน่อล กับนิว ลงมือแน่  
ตำรวจแมนเชสเตอร์ประกาศแล้วครับว่าได้เรียนรู้แล้วว่าจะจัดการยังไงครับ ต้องเข้าใจก่อนว่าคราวที่แล้วเป็นระบบรักษาความปลอดภัยเฉพาะของสโมสรเองไม่ได้ประสานงานตำรวจไปตั้งแต่แรก เพราะไม่คิดว่าแฟนบอลจะบุกทะลวงเข้าไป อีก 3 นัดที่เหลือที่เล่นในบ้าน ตำรวจจะ “จัดกำลังเต็มอัตรา-พร้อมอาวุธอุปกรณ์” มาที่โรงแรมลอว์รีย์ และ โอลด์แทรฟฟอร์ด อย่างคราวที่แล้วพอตำรวจมาเต็มที้งตำรวจทหารม้า ตำรวจเฮลิคอปเตอร์กลุ่มแฟนบอลที่ประท้วงก็ทำอะไรไม่ได้อีกครับ ตอนที่ทะลวงไปได้คือเป็นรปภ. ของสโมสรเพียงลำพัง

ส่วนเรื่องบทลงโทษเค้าประเมินกันหมดแล้ว Tier 1 อย่าง Henry Winter และ Tier 2 อย่าง Paul Hirst ระบุตรงกันว่ามันคือเหตุสุวิสัยทางด้านความปลอดภัย ทางตำรวจเป็นคนแนะนำความเห็น และ ขอความร่วมมือให้เลื่อนการแข่งขัน และ ได้รับความเห็นชอบจากทั้ง ยูไนเต็ด ลิเวอร์พูล และ พรีเมียร์ลีกครับ ซึ่งการลงโทษก็จะลงโทษโดยตรงกับแฟนบอลทุกคนที่บุกเข้าไปที่มีหลักฐาน หลังจากนั้นก๋มีข่าวทยอยจับกุมทีละคนแล้วครับ

ส่วนพวกที่เล่นข่าวจะโดนตัดแต้มที่ Soccersuck เอามาคือพวกสื่อสายปั่น Tier 4-5 อย่างพวก Dailymail - The Mirror มาปั่นกระแสเข้าหัวคนใน SS นั่นแหละครับ
แก้ไขล่าสุดโดย AlfaZero เมื่อ Sat May 08, 2021 16:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
นักเตะอบต.
Status: COYG
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 2624
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 16:39
เหมือนเป็นลูกจ้างแต่อยากมีอำนาจเท่าประธานบริษัทน่าตลก ให้มีสิทธิ์ออกเสียงก็พอมั้ง
0
0
" เชียร์ ArseneWenger เพราะชีวิตเขามีแต่ Arsenal เกือบทั้งชีวิต "

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27366
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 16:39
ตลกแฟนบอลทีมตัวเอง(ที่เรียกร้องแบบนี้)เหมือนกันนะ

เค้าซื้อทีมมา. เป็นแฟนบอลของทีมก็จริง. แต่ไปเรียกร้องอะไรแบบนี้ได้ด้วยรึไง

แบบนี้ผมซื้อของใน 7-11 ผมเรียกร้องขอมีสิทธิ์เป็นเจ้าของ CP ได้ดิ
0
0
<___คนธรรมดา___>
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4436
โพสเมื่อ: Sat May 08, 2021 16:42
ปัญหาคือหุ้นที่เกลเซอร์เอามาขายส่วนใหญ่เป็นหุ้นไม่มีสิทธิ์ในการโหวต หรือไม่ก็เป็นหุ้นรองที่มีผลไม่ถึง10%
แฟนที่นู่นเลยออกมาโวยกัน อารมณ์แบบถ้าเอ็งไม่ยอมขายงั้นเอาสิทธิ์มาเลย(ซึ่งมันก็ขอมากไปนิด)ขอมากไว้ก่อนไปเจรจา

ถ้าเกลเซอร์เอาเงินมาพัฒนาทีมในด้านอื่นมั่ง ไม่ใช่ซ่อมแต่ของเก่าใช้มันไม่เกิดหรอก เอาเงินออกไปปีละ20ล้านปอนด์
แต่ปล่อยให้อคาเดมี่ศูนย์ฝึกซ้อมที่เคยดีที่สุดในอังกฤษโดนแซงไป เชลซี เรือ เลสเตอร์ ดีกว่าแมนยูไปแล้วในยุคเกลเซอร์
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel