ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20944
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 12:47
[RE: ไม่รอละน้า...."เปเรซ" ลั่นหากทุกอย่างลงตัว ESL แข่งเลยซีซั่นหน้า]
สิ่งนึงที่กลัวมากสำหรับ ESL เลยนะ

คือ กลัว สู้ เค้า ไม่ ได้ ดูสภาพเมื่อคืนดิ่ ท้อเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2007
ตอบ: 886
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 12:51
[RE: ไม่รอละน้า...."เปเรซ" ลั่นหากทุกอย่างลงตัว ESL แข่งเลยซีซั่นหน้า]
ถ้าเค้าแข่งกันจริงๆ คงไม่ได้มาเล่นกระชับมิตรกันหรอกครับ ศักดิ์ศรีแม่งค้ำคอ คิดดู ไอทีมที่แม่งท้ายตารางตกชั้นดิ่ หรือทีมที่แม่งคว้าแชมป์ไปครองอ่ะ แม่งโครตสมศักดิ์ศรี ที่ 1 ของจริงครับ แข่งกัน 38 นัด ไอสาดดดดดดดด เงินรางวัลก็เยอะ คนดูก็เเยะ แล้ว แน่นอนว่า มันมีทีมที่ตกชั้น ใครอยากได้มาร่วมลีคก็ ไต่เต้า กันเข้ามาสิ เค้าไม่ได้ปิดกั้นสักหน่อย ว่าต้องเตะเเต่ทีมเท่านี้ อะไรที่มันเป็นทางเลือก ย่อมดีกว่า บังคับกันแบบเดิมๆ ถ้ามันไม่ดีจริง เดี๋ยวก็เลิกกันไปเอง ปัญหาคือ กลัวว่ามันจะดีกว่าของเก่าล่ะสิ
2
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 12:51
ZerberusZ พิมพ์ว่า:
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
ZerberusZ พิมพ์ว่า:
DaeWoww พิมพ์ว่า:
15 สโมสร เขาอยากได้อะไรพิเศษจากยูฟ่าครับ  

คือถ้าจะเพิ่มนัดแต่ไม่เพิ่มตังมันก็ไม่ไหวนะ  

CL แบบใหม่จริงๆเพิ่มตังค์นะครับ แต่ผมไม่รู้เพิ่มเท่าไหร่
แต่ดูจากการกระทำคิดว่าคงเพิ่มน้อยแหงๆ  

ก็ใช่แหละครับ แต่ผมว่าทางหลายๆสโมสรที่เข้ากับ ESL คงคิดแล้ว เพิ่มนัดขนาดนี้กับจำนวนเงินที่ได้รับไม่คุ้มแหง 555  

ผมก็ว่างั้น ขนาดปกติ ยังไม่ค่อยจะคุ้มกันเลย
ถ้าจำไม่ผิดแชมป์ UCL ได้ตังค์น้อยกว่า ทีมตกชั้นพรีเมียร์อีกมั้ง

เข้าใจแหละว่าเตะน้อยกว่า แต่ภาพรวมคือน้อยกว่าหลายเท่าตัว
ถ้าสถานการณ์ปกติมันคงเฉยๆอะ แต่พอมีโควิด เจ้าของคงมองทางเลือกอื่น

ไม่รู้ดว้ยว่าสถานการณ์จะเป็นปกติเมื่อไหร่ เพราะงั้น เอาตังค์ไว้ก่อนละกัน
2
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Jul 2008
ตอบ: 10664
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 12:53
ผมว่าลองมองดูจากฝั่งผู้บริหารยักใหญ่ 10 กว่าทีม มีมชั้นนำของโลกทั้งนั้น ผมว่าเค้าน่าจะมีข้อมูลทั้งทางด้านเศรษฐกิจ ฟุตบอล มองแล้ว ucl แบบเดิมคงไม่เวิค ในยุคโควิดละครับ ทุกสโมสรลดค่าเหนื่อย ลดการลงทุน มันคงไม่ดีกับธุรกิจละครับ ทีมระดับนี้เค้าแบกระบค่าเหนื่อยกับนักเตะระดับโลก ค่าโปรโมต ค่าfacility ต่างๆ ยังไงก็ต้องหาทางดิ้นรนเพื่อให้ทีมยังคงความยิ่งใหญ่ต่อไป

ผมว่าถ้าตัวเลขเงินยังลดลงทีมที่เงินไม่หนาจริงก็จะเติบโดช้ส ใช้นักเตะเกรดบีต่อไป เหมือนพวก ac milan lazio roma arsenal คือกลับมายากแล้ว

แต่จริงอยากให้ ถ้วยใหม่ มีทีมหมุนเวียนนะ เตะแทน ucl ไปเลย เอาทีม1-4ของลีคใหญ่ก็พอ หรืออาจหาวิธีคัดทีมเด่นจริงจากลีคอื่นมาบ้าง คราวนี้ในลีคน่าจะใส่กันยับเพื่อให้ได้เข้ามาเล่นถ้วยนี้

ไอ่ucl บางทีชื่อชั้นบางทีมมันก็ไม่น่าสนุกจริงๆ เหมือนอตาลันต้าเจอโอลิมเปียกอส เจอแบบนี้ ไปดู netflix เลย แถมเงินก็น้อยมาก เตะเยอะขึ้นอีก บินไกลด้วย นักเตะก็ล้า คือถ้า ucl ปรับเงินมากขึ้นกับความโปร่งใส ทุกอย่างอาจจะจบ
แก้ไขล่าสุดโดย tongmadrid เมื่อ Tue Apr 20, 2021 12:56, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: You'll Never Walk Alone
เข้าร่วม: 17 Nov 2013
ตอบ: 1125
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 12:55
Emisme พิมพ์ว่า:
คือผมงง ข้อดีคือได้เงิน แต่ทีมเหล่านี้มันยืนพื้นได้ไปทุกปี แล้วมันจะมีแรงกระตุ้นในลีคเหรอครับ เล่นไปงั้นๆเหรอ เพราะยังไงก็ได้ไปรายการนี้อยู่แล้ว แล้วทีมที่เหลือละ เขาไม่มีสิทธิ์ไปเหรอ  

ผมว่า ESL เกิดขึ้นแล้ว UEFA กระทบโดยตรงรายได้หายไปเยอะ เอาแค่ ESL เกิด 2-3 ปี เด๋ว UEFA ก็มาขอเจรจาเอง
0
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17645
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 13:07
[RE]ไม่รอละน้า...."เปเรซ" ลั่นหากทุกอย่างลงตัว ESL แข่งเลยซีซั่นหน้า
Monsterink1988 พิมพ์ว่า:
คือผมงง ข้อดีคือได้เงิน แต่ทีมเหล่านี้มันยืนพื้นได้ไปทุกปี แล้วมันจะมีแรงกระตุ้นในลีคเหรอครับ เล่นไปงั้นๆเหรอ เพราะยังไงก็ได้ไปรายการนี้อยู่แล้ว แล้วทีมที่เหลือละ เขาไม่มีสิทธิ์ไปเหรอ  

ผมว่า ESL เกิดขึ้นแล้ว UEFA กระทบโดยตรงรายได้หายไปเยอะ เอาแค่ ESL เกิด 2-3 ปี เด๋ว UEFA ก็มาขอเจรจาเอง  
เตรียมพบกับ UEFA Super Champion League
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: HA HA HA
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1069
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 13:08
onizuka7777 พิมพ์ว่า:
ถ้าเค้าแข่งกันจริงๆ คงไม่ได้มาเล่นกระชับมิตรกันหรอกครับ ศักดิ์ศรีแม่งค้ำคอ คิดดู ไอทีมที่แม่งท้ายตารางตกชั้นดิ่ หรือทีมที่แม่งคว้าแชมป์ไปครองอ่ะ แม่งโครตสมศักดิ์ศรี ที่ 1 ของจริงครับ แข่งกัน 38 นัด ไอสาดดดดดดดด เงินรางวัลก็เยอะ คนดูก็เเยะ แล้ว แน่นอนว่า มันมีทีมที่ตกชั้น ใครอยากได้มาร่วมลีคก็ ไต่เต้า กันเข้ามาสิ เค้าไม่ได้ปิดกั้นสักหน่อย ว่าต้องเตะเเต่ทีมเท่านี้ อะไรที่มันเป็นทางเลือก ย่อมดีกว่า บังคับกันแบบเดิมๆ ถ้ามันไม่ดีจริง เดี๋ยวก็เลิกกันไปเอง ปัญหาคือ กลัวว่ามันจะดีกว่าของเก่าล่ะสิ  
มันเป็นบอลถ้วยไม่ใช่เหรอครับ ไม่ใช่แข่งลีก 38 นัด มันมาแทน UCL มีเข้ารอบ มีนัดชิง
0
0
Status: "You'll Never Walk Alone"
เข้าร่วม: 05 Aug 2020
ตอบ: 187
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 13:09
Super League ยืนยันว่า จะการันตีเม็ดเงิน 3,500 ล้านยูโร (กว่า 1.3 แสนล้านบาท)
ให้กับ 15 ทีมร่วมก่อตั้งลีก เฉลี่ยตกทีมละกว่า 233 ล้านยูโรต่อฤดูกาล มากกว่า UEFA เยอะ

อารมณ์เหมือน ลุงบ้านเราตอนเนี้ย ไม่ทำไรก็ได้ตังใช้ (UEFA)

เรื่องเงินล้วนๆ ผลประโยชน์ของทีมใหญ่ที่ควรจะได้รับมากกว่าทุกวันนี้

ผู้บริหารเค้าก็จะคิดแค่เรื่อง เงินๆทองๆ เพราะธุรกิจต้องขับเคลื่อนด้วยเงิน
อันนี้ผมเข้าใจ (เพราะผมเองทำธุรกิจอยู่) เค้าก็จะมองแค่ผลประโยชน์

ส่วนนักกีฬาหรือผู้ชม ก็มองอีกแบบหนึ่ง

อย่างว่าอะนะ โลกมันเปลี่ยนไปแล้ว ฟุตบอลสมัยนี้มันเป็นธุรกิจไปแล้ว

ผลจะเป็นยังไง ผมก็คงติดตามดูต่อไป แต่บอกตรงๆสงสารนักเตะมาก
โปรแกรมเยอะเหลือเกิน จะมีวิธีจัดการกันยังไง
แต่ในมุมผู้ชมก็บอกได้เลยมีโปรแกรมให้ดูเยอะๆ ก็ชอบนะ เพราะผมชอบดูฟุตบอล

แก้ไขล่าสุดโดย BUNNYLFC เมื่อ Tue Apr 20, 2021 13:09, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2020
ตอบ: 104
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 13:10

ใช่ครับผมเข้าใจ แต่ทีมเหล่านี้ได้ไปโดยที่ไม่ต้องแข่งขันอะไรเลย
ทำไมแทนที่จะมีการแข่งขันคัดเลือกทุกทีม ไหนๆคุณก็ออกมาเรียกร้องความยุติธรรมอยู่แล้ว 12 ทีมเหล่านี้ทุกทีมไป ucl ทุกปีไหม
มันเลยจะไปสนุกยังไงสู้ไปรายการนี้ เน้นรายการนี้ รายการอื่นไม่เน้น เพราะทีมกุได้ไปอยู่แล้ว ผมถึงอยากได้จ้อดีนอกจากเงินอะ มีไหม
ถ้าให้ดีจริงต้องให้ทั่วถึง ไม่ใช่คัดเลือก 5 ทีม แต่ต้องคัดเลือกทั้งหมด เพื่อความเหมาะสม
0
0
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2007
ตอบ: 1035
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 13:12
sanyo พิมพ์ว่า:

ในลีคมันก็มีเรื่อศักดิ์ศรี เรื่องเกียรติประวัติเพื่อแฟนๆ ท้องถิ่นไงครับ ส่วน SPL นั่นเงินล้วนๆ  

ลองดูนัดเมื่อคืนดิครับ ทีมเขียนข่าวและแฟนบอลบางคนยังบอกว่า ไม่เน้น รอไปesl
คือมันไม่มีแรงกระตุ้นจะชนะ เพราะยังไงกุรอไปเน้นรายการนี้ดีกว่า ถนอมแรงไว้ แล้วในลีคจะไปสนุกอะไร พอทีมหมดลุ้นแชมป์แทนที่จะเน้นที่2-4 กลายเป็นได้ที่ 15 ก็ได้ไปรายการนี้อยู่ดี ยืนพื้นไปทุกปีไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง ถ้าเอาให้ดีทำไมไม่แทน ucl แล้วเอาการคัดเลือก 1-4 เหมือนเดิม หรือคุณกลัวจะไม่ได้ไปงี้เหรอ  

มันแค่เริ่มปีแรกครับ แล้วอีกอย่างนี่คือสโมสรที่เสี่ยงตายมากที่สุดในการงัดข้อกับ uefa ลองคิดว่าถ้ามันไม่สำเร็จ

ไม่ใช่สโมสรเหล่านี้เหรอที่จะซวย แต่ถ้ามันสำเร็จแล้วปีต่อๆไปมีคนอยากมาร่วมแข่งด้วยเยอะขึ้น ก็อาจจะมี

เปลี่ยนกฎคัดเลือกให้คล้ายกับ ucl ในปัจจุบันก็ได้ อันนี้มันแค่โมเดลเริ่มต้น คุณจะให้มัน perfect ตั้งแต่เริ่ม

มันเป็นไปไม่ได้หรอก
7
0
นักเตะอบต.
Status: ใส่เดี่ยวเสี่ยหมี
เข้าร่วม: 26 Jan 2021
ตอบ: 765
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 13:13
ESL จงเจริญ แล้วมาวัดกัน UCL หรือ ESL
2
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: You'll never Walk Alone
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 26980
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 13:16
Mysterious[TK] พิมพ์ว่า:
ESL จงเจริญ แล้วมาวัดกัน UCL หรือ ESL  

เม้นนี้เฉียบ 555+
1
0

Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2007
ตอบ: 1035
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 13:17

ใช่ครับผมเข้าใจ แต่ทีมเหล่านี้ได้ไปโดยที่ไม่ต้องแข่งขันอะไรเลย
ทำไมแทนที่จะมีการแข่งขันคัดเลือกทุกทีม ไหนๆคุณก็ออกมาเรียกร้องความยุติธรรมอยู่แล้ว 12 ทีมเหล่านี้ทุกทีมไป ucl ทุกปีไหม
มันเลยจะไปสนุกยังไงสู้ไปรายการนี้ เน้นรายการนี้ รายการอื่นไม่เน้น เพราะทีมกุได้ไปอยู่แล้ว ผมถึงอยากได้จ้อดีนอกจากเงินอะ มีไหม
ถ้าให้ดีจริงต้องให้ทั่วถึง ไม่ใช่คัดเลือก 5 ทีม แต่ต้องคัดเลือกทั้งหมด เพื่อความเหมาะสม

มันแค่โมเดลเริ่มต้นไงครับ แล้วมันมีสโมสรใหญ่ๆอื่นอีกไหม ที่สนับสนุนรายการนี้ ถ้ามีก็มาเสี่ยงโดนแบน

พร้อมพวกเค้าสิครับ หรือจะรอให้ผ่านช่วงนี้ไปก่อนให้รู้ว่าจัดได้ก่อน แล้วค่อยเข้าร่วม มันดูไม่แฟร์

กับ 12 ทีมที่เค้าไปเสี่ยงตายตั้งแต่ยังไม่รู้ว่าจะตั้งได้หรือเปล่า อาจจะให้สิทได้มาแข่งทุกปีซัก10ปี

พอมีทีมมาร่วมเยอะๆ อาจจะเปลี่ยนกฎเป็นคัดเลือกเหมือน ucl ในปัจจุบันก็ได้
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2010
ตอบ: 5267
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 13:22
DaeWoww พิมพ์ว่า:
15 สโมสร เขาอยากได้อะไรพิเศษจากยูฟ่าครับ  

เงินครับ(ที่ควรได้)

และเปิดเผยรายละเอียดการเงินทุกอย่าง
รวมถึงเงินเดือนประธานยูฟ่าด้วย
2
0
นักเตะเทศบาล
Status: (^_^)b
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 6346
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 13:23
[RE]ไม่รอละน้า...."เปเรซ" ลั่นหากทุกอย่างลงตัว ESL แข่งเลยซีซั่นหน้า
ถ้าไม่แน่จริง ไม่ได้เป็นประธานสโมสรที่ยิ่งใหญ่ที่สุดทีมนึงของโลกนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
^_____^ ให้สิ่งใด ก็ได้สิ่งนั้น

ก่อนที่จะลงมือทำอะไร-เราควรรู้ว่าจะจบมันอย่างไร

“แผนอยู่ที่คน ผลอยู่ที่ฟ้า มิอาจบังคับ” ขงเบ้ง

เ อ า ที่ ส บ า ย ใ จ เ ล ย (แต่อย่าให้คนอื่นเดือดร้อน)

ถ้า "ได้ยิน" จะ "ลืม"
ถ้า "เห็น" จะ "จำ"
ถ้า "ทำ" จะ "เข้าใจ"
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel