ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27356
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 02:02
[RE: อุดมการณ์หนักแน่น! JK ยันคำเดิมไม่เห็นด้วย ESL]
Harvestmoon พิมพ์ว่า:
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
ผมแอบแปลกใจนะ. ที่คล็อปออกมาต้านลีกนี้

เพราะถ้าลีกนี้เกิดขึ้นจริง. มันจะเป็นการดัดหลัง UEFA ไปในตัว. แล้วคล็อปไม่เห็นหรอว่าไอ้องค์กรนี้มันน่าโดนขนาดไหน  

ผมเป็นแฟนคลับ JK ตั้งแต่ ดอทมุน

ผมบอกเลยว่า แกตอบแบบนี้เพราะต้องการปกป้องนักเตะครับ เพราะกระแสมันแรง แล้วอีกอย่าง แกตั้งรักษาภาพลักษณ์ของความเป็นทีมที่ใกล้ชิดแฟนบอลของลิเวอร์พูล

JK สนิทกับกลุ่ม owner มากๆ ไม่มีทางที่จะไม่รุ้เรื่องเลย ผมกล้าพนันว่า แกรู้ เฮนรี่แกต้องพูดกับ JK อยู่แล้ว

ดังนั้น มันก็วงการการเมืองทั่วไปนั่นแหละคับ  

ขอบคุณที่ช่วยอธิบายครับ. ผมเริ่มเข้าใจละ. ติดแผล่บไว้ก่อนนะครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
<___คนธรรมดา___>
ผู้จัดการทีม
Status: c h i c h o o ♥
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 28011
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 02:03
[RE: อุดมการณ์หนักแน่น! JK ยันคำเดิมไม่เห็นด้วย ESL]
รักบอส
0
0

นักเตะอบต.
Status: Juventino
เข้าร่วม: 01 Oct 2005
ตอบ: 2157
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 02:13
อุดมการณ์หนักแน่น! JK ยันคำเดิมไม่เห็นด้วย ESL
Harvestmoon พิมพ์ว่า:
ผมแอบแปลกใจนะ. ที่คล็อปออกมาต้านลีกนี้

เพราะถ้าลีกนี้เกิดขึ้นจริง. มันจะเป็นการดัดหลัง UEFA ไปในตัว. แล้วคล็อปไม่เห็นหรอว่าไอ้องค์กรนี้มันน่าโดนขนาดไหน  

ผมเป็นแฟนคลับ JK ตั้งแต่ ดอทมุน

ผมบอกเลยว่า แกตอบแบบนี้เพราะต้องการปกป้องนักเตะครับ เพราะกระแสมันแรง แล้วอีกอย่าง แกตั้งรักษาภาพลักษณ์ของความเป็นทีมที่ใกล้ชิดแฟนบอลของลิเวอร์พูล

JK สนิทกับกลุ่ม owner มากๆ ไม่มีทางที่จะไม่รุ้เรื่องเลย ผมกล้าพนันว่า แกรู้ เฮนรี่แกต้องพูดกับ JK อยู่แล้ว

ดังนั้น มันก็วงการการเมืองทั่วไปนั่นแหละคับ  

คิดเหมือนกันเลย ระดับนี้แล้ว
เค้าจะให้สัมภาษณ์ต้องเตรียมกันมาก่อนแล้ว
สังเกตุได้ว่าเพิ่งมีข่าวออกก่อนกน้านี้ไม่นาน
แล้วJKก็ได้สัมภาษณ์ต่อกันมาเลย เวลาลงตัวจริงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 3492
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 02:13
เข้าใจแหละ และไม่แปลกใจเลยที่บอสจะคิดแบบนี้
เพราะสร้างทีมมา3ทีม ให้รอดพ้นจากยุคตกต่ำขึ้นมายืนในจุดที่ดีขึ้น
หากเปรียบเทียบว่าสโมสรคือบริษัทๆนึง
มุมมองของผู้บริหารกับพนักงานแตกต่างกันเสมอ

พนักงานมุ่งมั่นในการทำหน้าที่ให้ดี และส่วนใหญ่จะเป็นคนปกติที่มีอุดมการณ์ยึดมั่นถือมั่น
มีจรรยาบรรณ
แต่ผู้บริหารสนใจแค่ตัวเลขเท่านั้น
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6588
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 02:15
เฮนรี่กับคล็อปสายตรงกันอยู่แล้วครับ ทำงานกันแบบมีไรปรึกษากันตลอด

เรื่องนี้คล็อปรู้ ไม่มีลับลมคมใน แต่แค่ออกมายืนยันคำพูดเดิมและผมเชื่อว่าเฮนรี่ไม่มีทางไล่คล็อปออก

นอกจากเจ้าตัวอึดอัดแล้วขอเลือกออกไปเอง อย่าเพิ่งไปนะบอสอยู่ด้วยกันนานๆหน่อยเราเพิ่งฉลองกันไปไม่นานนี้เอง
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: You've called down the thunder, now reap the whirl
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 9031
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 02:21
"สำหรับผมแชมเปี้ยนส์ ลีก คือ'ซูเปอร์ลีก' ซึ่งคุณไม่ต้องมาเจอกับทีมหน้าเดิมเสมอไป... ทำไมเราต้องมาสร้างระบบที่ ลิเวอร์พูล ต้องมาเจอ เรอัล มาดริด 10 ปีติดต่อกันด้วยละ? ใครอยากจะเห็นมันเป็นแบบนั้นทุกปี?"

อันนี้คือความเห็นของคลอปป์ ตอนปี 2019 นะครับ และวันนี้คลอปป์ก็บอกว่ายังยืนยันคำเดิม
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 948
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 02:24

คลอปเคยต้านตั้งแต่ 2 ปีที่แล้วละครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20399
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 02:28
energizer พิมพ์ว่า:
dekbom09 พิมพ์ว่า:
ผมคอมเมนต๋ในเคสที่ว่าสถานการณ์เลวร้ายถึงขั้นว่า พวก 15 ทีมที่ก่อตั้งได้เตะแค่ ESL นะครับ บอลยุโรปกับบอลลีกโดนแบน

เอาจริง ๆ ผมต่อต้าน ESL อยู่แล้วครับ และผมไม่รู้จริง ๆ ว่าต่อไปมันจะมีตกชั้น-เลื่อนชั้นรึป่าว แต่ผมว่าไม่มี คือมันก็เหมือนคุณเป็น 1 ใน 15 คนที่ก่อตั้งบริษัทอ่ะ ทุกคนถือหุ้นเท่ากัน ทำงานเหมือนกัน แล้วจู่ ๆ มาวันนึง พวกคุณมีแผนกันว่าใครทำงานแย่สุด ต้องออกจากการเป็นผู้ถือหุ้น คิดว่าจะมีคนยอมมั้ยครับ เริ่มก็เริ่มต้นมาด้วยกัน แล้วจู่ ๆ ก็จะมาทิ้งกันไปดื้อ ๆ แล้ว ที่ผมพูดงี้เพราะอะไร ? ก็เพราะ 12 ทีม รวมถึงอีก 3 ทีม ซึ่งก็ยังไม่รู้ว่าเป็นทีมไหน หัวธุรกิจเข้าขั้นสุดยอดกันทั้งนั้น แล้วผมไม่แน่ใจว่าจะมีใครยอมเสียประโยชน์ยอมเสี่ยงแลกกับการที่ไปลุ้นว่าจะตกชั้น-เลื่อนชั้นในเมื่อทุกทีมระดับใกล้เคียงกันหมด

พอไม่มีใครยอมมันก็จะกลายเป็นเหมือน NFL เป็นเหมือน NBA เงินที่ได้ ต่อให้ได้ 8 พันล้านเหมือนกัน มันก็หมุนอยู่แค่นั้น พวกฟุตบอลลีกระดับประเทศ มูลค่าก็จะค่อย ๆ ลดลงเรื่อย ๆ และสุดท้ายมันก็จะกลายเป็นการทำลายทีมเล็กลงไปทีล่ะทีม ทีล่ะทีม

ถ้าคุณจะบอกว่าฟุตบอลดูกันทั่วทั้งโลก พวกแฟนบอลทีมเล็ก ๆ ก็เป็นแฟนบอลเหมือนกัน สมมติทีมท้องถิ่นเขาตาย ล้มหายไป เขาก็ไม่ดูครับ ไม่มีค่าแก่การติดตามแล้ว

แล้วกับบ้านเรา ที่มีหลายท่านบอกว่าถ้าทำออกมา ดูกันทั่วทั้งโลกแน่นอน ยังไง ๆ ก็คุ้ม ผมก็ไม่แน่ใจจริง ๆ ว่าเจ้าของลิขสิทธิ์ที่ซื้อมาถ่ายจะมองว่าคุ้มจริง ๆ ไม่ เพราะขนาดทุกวันนี้ บางคนก็ยังดูฟรีกันอยู่เลย เมื่อก่อนทรูซื้อ EPL มาถ่าย แพคเกจเดือน 2-3 พัน ยังอยู่ไม่ได้ มาตอนนี้ซื้อทีนึง ต้องขายให้คนดูราคาร้อยกว่าบาท ขนาด UCL ยังไม่มีเจ้าไหนในไทยกล้าซื้อมาถ่าย สำหรับผม ผมมองระยะยาว ผมไม่เห็นอะไรจาก ESL เลย แต่ถ้ามีตกชั้น-เลื่อนชั้น ผมก็มองว่า ESL เป็นทางเลือกที่น่าสนใจครับ แต่อย่างที่ผมบอกไปข้างบน ผมมองไม่เห็นเหตุผลที่พวกเขาจะยอมเลย เพราะฟุตบอลทุกวันนี้มันคือเรื่องของธุรกิจ ไม่ใช่เรื่องของศีลธรรมเหมือนตอนก่อตั้ง พรีเมียร์ ลีก แรก ๆ  

คุณมองไม่เห็น แต่ ceo ทีมฟุตบอลระดับท๊อป 12 ทีมของยุโรปเค้ามองเห็น  

ใช่สิ เห็นมากเลยแหละ เงินมากองตรงหน้าล้วนๆ โกยตอนนี้ เผลอๆ 10-20ปี นี่มากกว่ามูลค่าทีมตอนนี้ แล้วต่อให้ฟุตบอลมันเจ๊งมันก้ขายทีมทิ้ง ไปเล่นอย่างอื่นยังได้
5
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
นักเตะตำบล
Status: ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
เข้าร่วม: 30 Dec 2020
ตอบ: 3392
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 02:30
[RE]อุดมการณ์หนักแน่น! JK ยันคำเดิมไม่เห็นด้วย ESL
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status: In Poch We Don't Trust!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 26506
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 02:33
อุดมการณ์หนักแน่น! JK ยันคำเดิมไม่เห็นด้วย ESL
AUZRY พิมพ์ว่า:
ทูเคิ่ลสัมไปแล้วไม่ใช่หรอประเด็น esl คล็ิอปคนแรกยังไงหว่า  

ผมก็ว่าเห็นผ่านๆทูเคิ่ลสัมไปแล้วใช่ไหมครับ
แต่ยังไม่ได้อ่านรายละเอียดอะไรมากไม่รู้ใครก่อนใครหลัง
อยากรู้แค่ว่าจะจบยังไงถ้าโดนตัดสิทธิ์ UCL ที่จะเตะนี้
จะสงสารนักเตะมากๆอุตส่าห์มาถึงรอบนี้ละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status: เรื่อยเปื่อย
เข้าร่วม: 16 May 2020
ตอบ: 4096
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 02:34
โค้ชไม่เอา นักเตะไม่เอา แต่เจ้าของจะเอา ทำใจละเนอะ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: INNER CIRCLE || BLIИK || THE BLUES
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17502
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 02:38
MSL-DC5. พิมพ์ว่า:
ทูเคิ่ลสัมไปแล้วไม่ใช่หรอประเด็น esl คล็ิอปคนแรกยังไงหว่า  

ผมก็ว่าเห็นผ่านๆทูเคิ่ลสัมไปแล้วใช่ไหมครับ
แต่ยังไม่ได้อ่านรายละเอียดอะไรมากไม่รู้ใครก่อนใครหลัง
อยากรู้แค่ว่าจะจบยังไงถ้าโดนตัดสิทธิ์ UCL ที่จะเตะนี้
จะสงสารนักเตะมากๆอุตส่าห์มาถึงรอบนี้ละ  

ถ้าโดนตัดสิทธิ์แบบนี้ยูฟ่าโดนฟ้องยับแน่ มีแต่เสียกับเสีย จะทำจริงหรอ
0
0
________________________WINNER || BLACKPIИK || CHELSEA________________________
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 511
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 02:41
ฟีฟ่าต้องล็อคคอเอาปืนจ่อหัวนักเตะใช้นักเตะเป็นตัวประกันแบบจริงจังได้แล้วถึงจะหยุด ESL ได้ ต้องลงโทษนักเตะที่เห็นด้วยกับ ESL และนักเตะที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ไม่ยอมเลือกข้างด้วย เช่นแบนจากฟุตบอลโลก และ UCL ไปแลย นักเตะจะได้ออกมาต่อต้าน ESL กัน
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3970
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 02:44
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:
energizer พิมพ์ว่า:
dekbom09 พิมพ์ว่า:
ผมคอมเมนต๋ในเคสที่ว่าสถานการณ์เลวร้ายถึงขั้นว่า พวก 15 ทีมที่ก่อตั้งได้เตะแค่ ESL นะครับ บอลยุโรปกับบอลลีกโดนแบน

เอาจริง ๆ ผมต่อต้าน ESL อยู่แล้วครับ และผมไม่รู้จริง ๆ ว่าต่อไปมันจะมีตกชั้น-เลื่อนชั้นรึป่าว แต่ผมว่าไม่มี คือมันก็เหมือนคุณเป็น 1 ใน 15 คนที่ก่อตั้งบริษัทอ่ะ ทุกคนถือหุ้นเท่ากัน ทำงานเหมือนกัน แล้วจู่ ๆ มาวันนึง พวกคุณมีแผนกันว่าใครทำงานแย่สุด ต้องออกจากการเป็นผู้ถือหุ้น คิดว่าจะมีคนยอมมั้ยครับ เริ่มก็เริ่มต้นมาด้วยกัน แล้วจู่ ๆ ก็จะมาทิ้งกันไปดื้อ ๆ แล้ว ที่ผมพูดงี้เพราะอะไร ? ก็เพราะ 12 ทีม รวมถึงอีก 3 ทีม ซึ่งก็ยังไม่รู้ว่าเป็นทีมไหน หัวธุรกิจเข้าขั้นสุดยอดกันทั้งนั้น แล้วผมไม่แน่ใจว่าจะมีใครยอมเสียประโยชน์ยอมเสี่ยงแลกกับการที่ไปลุ้นว่าจะตกชั้น-เลื่อนชั้นในเมื่อทุกทีมระดับใกล้เคียงกันหมด

พอไม่มีใครยอมมันก็จะกลายเป็นเหมือน NFL เป็นเหมือน NBA เงินที่ได้ ต่อให้ได้ 8 พันล้านเหมือนกัน มันก็หมุนอยู่แค่นั้น พวกฟุตบอลลีกระดับประเทศ มูลค่าก็จะค่อย ๆ ลดลงเรื่อย ๆ และสุดท้ายมันก็จะกลายเป็นการทำลายทีมเล็กลงไปทีล่ะทีม ทีล่ะทีม

ถ้าคุณจะบอกว่าฟุตบอลดูกันทั่วทั้งโลก พวกแฟนบอลทีมเล็ก ๆ ก็เป็นแฟนบอลเหมือนกัน สมมติทีมท้องถิ่นเขาตาย ล้มหายไป เขาก็ไม่ดูครับ ไม่มีค่าแก่การติดตามแล้ว

แล้วกับบ้านเรา ที่มีหลายท่านบอกว่าถ้าทำออกมา ดูกันทั่วทั้งโลกแน่นอน ยังไง ๆ ก็คุ้ม ผมก็ไม่แน่ใจจริง ๆ ว่าเจ้าของลิขสิทธิ์ที่ซื้อมาถ่ายจะมองว่าคุ้มจริง ๆ ไม่ เพราะขนาดทุกวันนี้ บางคนก็ยังดูฟรีกันอยู่เลย เมื่อก่อนทรูซื้อ EPL มาถ่าย แพคเกจเดือน 2-3 พัน ยังอยู่ไม่ได้ มาตอนนี้ซื้อทีนึง ต้องขายให้คนดูราคาร้อยกว่าบาท ขนาด UCL ยังไม่มีเจ้าไหนในไทยกล้าซื้อมาถ่าย สำหรับผม ผมมองระยะยาว ผมไม่เห็นอะไรจาก ESL เลย แต่ถ้ามีตกชั้น-เลื่อนชั้น ผมก็มองว่า ESL เป็นทางเลือกที่น่าสนใจครับ แต่อย่างที่ผมบอกไปข้างบน ผมมองไม่เห็นเหตุผลที่พวกเขาจะยอมเลย เพราะฟุตบอลทุกวันนี้มันคือเรื่องของธุรกิจ ไม่ใช่เรื่องของศีลธรรมเหมือนตอนก่อตั้ง พรีเมียร์ ลีก แรก ๆ  

คุณมองไม่เห็น แต่ ceo ทีมฟุตบอลระดับท๊อป 12 ทีมของยุโรปเค้ามองเห็น  

ใช่สิ เห็นมากเลยแหละ เงินมากองตรงหน้าล้วนๆ โกยตอนนี้ เผลอๆ 10-20ปี นี่มากกว่ามูลค่าทีมตอนนี้ แล้วต่อให้ฟุตบอลมันเจ๊งมันก้ขายทีมทิ้ง ไปเล่นอย่างอื่นยังได้  
ผมพูดอย่างนี้เพราะผมมั่นใจว่าต่อไปมูลค่าแพงแซง NFL กับ NBA แน่นอน ผมมั่นใจเลยว่าถ้าไม่มี FFP มันจะทุ่มกันบ้าคลั่งขนาดไหน นักเตะค่าเหนื่อย 1 ล้านปอนด์ต่อปี ในลีก ๆ เดียวถ้ามีซัก 4-5 ทีม มูลค่ามันพุ่งไปไกลขนาดไหน ไอพวกสโมสรอ่ะไม่น่าหนักใจครับ เพราะรับตังค์อย่างเดียว แต่ไอคนซื้อลิขสิทธิ์ไปถ่ายนี้แหละ ผมมองไม่เห็นความคุ้มเลย ในเรื่องกีฬา ผมก็ว่าถ้าพวกมูลค่าของบอลอังกฤษ สเปน อิตาลี เยอรมัน ฝรั่งเศส ลดลงเรื่อย ๆ ผมก็มองว่าแนวโน้มตายกันหลายทีม

ผมไม่คัดค้านถ้าจะเอามาแทน ชปล. แต่ผมคัดค้านถ้ามีกัน 15 ทีม แล้ว 15 ทีมนี้ เป็นตัวยืนทุกปี เดิมพันกันเลยก็ดีครับ ถ้าเขาเลือกใน way ที่ผมบอกไป ระหว่างวงการฟุตบอล กับอนาคตของ 15-20 ทีมเหล่านี้ ใครจะอยู่ ใครจะรอด
2
0
Status: In Poch We Don't Trust!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 26506
โพสเมื่อ: Tue Apr 20, 2021 02:47
MSL-DC5. พิมพ์ว่า:

ถ้าโดนตัดสิทธิ์แบบนี้ยูฟ่าโดนฟ้องยับแน่ มีแต่เสียกับเสีย จะทำจริงหรอ  

ไปอ่านสัมทูเคิ่ลมาละสัมได้ดีมากโล่งใจเลย5555
ทีแรกคิดไว้กลัวแกไม่เห็นด้วยแล้วจะงัดกับบอร์ดอีก
ยิ่งเป็นพวกยอมหักไม่ยอมงออยู่แล้วด้วยอยากให้แกอยู่คุมยาวๆ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel