ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status: อยู่กับพี่ไม่มีเหงา แต่ไม่มีแดก
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Nov 2007
ตอบ: 4503
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 01:33
[RE: Dota2 คิดว่าเหมือนกันไหม 23 = Lakel ภาพในการโดนด่า]
สมัยก่อน มีแค่คนเชียร์ทรัส กับคนไม่ชอบทรัส

เพราะมันก็มีทีมไทย top sea ทีมเดียว

อย่างทีม แบร์ ทอย พอเจอพวก mineski Orange Mvp ก็เชียร์ไม่ขึ้น

แฟนคลับ Trust เลยเยอะ คนก็หมั่นไส้เยอะ แค่นั้นละ

ก็มีแค่ ที่ด่า lakelz ตรงๆ ที่จำได้คือ เรื่องไม่ชอบเล่น mmr กับ ไม่ชอบเล่น hero เสี่ยงพวก slark

ให้เหตุว่า ถ้าโดดพลาดแล้วจิตหลุด เพราะตอนนั้น meta slark
แก้ไขล่าสุดโดย CryCry~ เมื่อ Sun Apr 18, 2021 01:36, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 4237
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 01:39
[RE: Dota2 คิดว่าเหมือนกันไหม 23 = Lakel ภาพในการโดนด่า]
ดับแล้วแหละเชื่อผมไหม
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 4237
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 01:42
SADBOYS พิมพ์ว่า:
momozee11 พิมพ์ว่า:
เรื่องปากนี่ไปได้สองทางครับ ถ้าฟอร์มดีคนจะมองว่าเป็นเอกลักษณ์ ฮาๆ ตลกดี ไม่ได้เก่งแค่ปากอย่างเดียว อย่าง EMO จังหวะ ? กับตอนเริ่มเกมสุดท้ายนี่ ถ้าแพ้ขึ้นมาทัวร์ลงหนักกว่า 23 แน่ๆ จองตั๋วไว้เพียบ ยิ่งแฟน EG ขัดคีย์บอร์ดรอแล้ว

สุดท้ายทำได้ตามที่โม้ ไม่ได้แค่พิมพ์อย่างเดียว กลายเป็นคนชอบ ? กันหมดเลย

ถ้าฟอร์มแย่ ไม่ว่าจะทีมหรือบุคคล ภาพที่ออกมาก็อย่างที่เห็นนี่แหละครับ  

ต่อให้ emo แพ้ทัวลงมันก็แค่สีสันอะสำหรับผม hater จริงๆไม่ค่อยมีหรอกเพราะเขาของจริงพิสูจน์ฝีมือตัวเองมาแล้วระดับหนึ่งข้อครหามันก็น้อย..อีกอย่างนั่นก็นัดชิงเลยนะ มันเหมือนเป็นสีสันอารมณ์ร่วมในเกมซะมากกว่า(ถึงจริงๆมันจะเป็นการ trashtalk ก็เถอะ) แต่มันคนละเรื่องกับกรณี 23 เลยสำหรับผม  

ใช่คนัย hater น้อยกว่าแทบwไม่มีเลย emo ตาอให้เกมนั้นแพ้ก็ถือว่ายุ่นระดับสูงแบ้มครับต่างกับ 23 ที่หายใจยังไม่พ้นsea
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13833
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 01:56
CryCry~ พิมพ์ว่า:
สมัยก่อน มีแค่คนเชียร์ทรัส กับคนไม่ชอบทรัส

เพราะมันก็มีทีมไทย top sea ทีมเดียว

อย่างทีม แบร์ ทอย พอเจอพวก mineski Orange Mvp ก็เชียร์ไม่ขึ้น

แฟนคลับ Trust เลยเยอะ คนก็หมั่นไส้เยอะ แค่นั้นละ

ก็มีแค่ ที่ด่า lakelz ตรงๆ ที่จำได้คือ เรื่องไม่ชอบเล่น mmr กับ ไม่ชอบเล่น hero เสี่ยงพวก slark

ให้เหตุว่า ถ้าโดดพลาดแล้วจิตหลุด เพราะตอนนั้น meta slark  
miranaอีกตัวเข้าใจเลยทำไมไม่เล่น เละเทะมากตอนแกลองหยิบ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1176
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 02:00
จริงๆคนเชียทรัสเยอะแยะ แทบไม่มีคนเกลียดเลย

จุดแตกหักที่ทำให้คนไทยเริ่มไม่ชอบก็มาจากที่

ทรัสไปพิมหน้าเพสตัวเอง ไม่เชียผมในวันที่แพ้ ก็อย่าไม่เชียผมในวันที่ชนะ

ประมาณนี้น้ะ แล้วเมื่อก่อนก็ไม่ได้วิเคราะห์และดราฟได้ดีเท่าเดียวนี้อะผมว่า

ยังจำได้เลย แกบอก lycan ชนะ jug พอกดมาจริงๆ แพ้ยับ สมัยซ้อมทีมอะ
แก้ไขล่าสุดโดย EZaPz เมื่อ Sun Apr 18, 2021 02:03, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2480
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 02:06
Season หน้าไป OG มั้ย จะได้ไม่มีข้อครหา
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2010
ตอบ: 1843
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 02:20
โครตฮา มิดเลน 4 นาที ไม่ได้ขวด = ระ ...

แล้วน้อง Karl ละ

1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6825
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 07:06
Dota2 คิดว่าเหมือนกันไหม 23 = Lakel ภาพในการโดนด่า
kimikase พิมพ์ว่า:
เรื่องปากนี่ไปได้สองทางครับ ถ้าฟอร์มดีคนจะมองว่าเป็นเอกลักษณ์ ฮาๆ ตลกดี ไม่ได้เก่งแค่ปากอย่างเดียว อย่าง EMO จังหวะ ? กับตอนเริ่มเกมสุดท้ายนี่ ถ้าแพ้ขึ้นมาทัวร์ลงหนักกว่า 23 แน่ๆ จองตั๋วไว้เพียบ ยิ่งแฟน EG ขัดคีย์บอร์ดรอแล้ว

สุดท้ายทำได้ตามที่โม้ ไม่ได้แค่พิมพ์อย่างเดียว กลายเป็นคนชอบ ? กันหมดเลย

ถ้าฟอร์มแย่ ไม่ว่าจะทีมหรือบุคคล ภาพที่ออกมาก็อย่างที่เห็นนี่แหละครับ  
มันเหมือนยังไงEmo มันแค่ยั่วฝั่งตรงข้ามเพราะEGเริ่มก่อน ขณะที่ขวัญใจชาวไทยเปิดเขาก่อนไม่เว้นเพื่อนร่วมทีมหรือคนรู้จัก  

ยกตัวอย่างเฉยๆครับ

มันเหมือนตรงที่ Emo มันพิมพ์เกมสุดท้ายก่อนเริ่มว่า มาดูกันว่าใครกันแน่คือ evil genius ชื่อทีมของ EG สุดท้ายชนะจริงๆ

จะบอกว่าถ้าแพ้มา ? กับ ประโยคเริ่มเกม คนจะจำชื่อ Emo ไปด้านนั้นหมดครับ

23 ก็เหมือนกัน ถ้าพาทีมได้เมเจอร์ คนไม่มานั่งสนหรอกว่าโม้อะไรไว้

พวกนักแข่งขี้โม้นี่มีมากพอสมควรครับ แต่พวกนี้ฟอร์มโหดกันเป็นส่วนใหญ่

ถ้าวงการบอลก็ซลาตัน ปากแบบนั้นแต่คนเกลียดดันทีน้อยมาก เต็มที่แค่หมั่นไส้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย momozee11 เมื่อ Sun Apr 18, 2021 07:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6825
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 07:12
Dota2 คิดว่าเหมือนกันไหม 23 = Lakel ภาพในการโดนด่า

ต่อให้ emo แพ้ทัวลงมันก็แค่สีสันอะสำหรับผม hater จริงๆไม่ค่อยมีหรอกเพราะเขาของจริงพิสูจน์ฝีมือตัวเองมาแล้วระดับหนึ่งข้อครหามันก็น้อย..อีกอย่างนั่นก็นัดชิงเลยนะ มันเหมือนเป็นสีสันอารมณ์ร่วมในเกมซะมากกว่า(ถึงจริงๆมันจะเป็นการ trashtalk ก็เถอะ) แต่มันคนละเรื่องกับกรณี 23 เลยสำหรับผม  

สีสันจริงหรอครับ แน่ใจนะครับว่าถ้า EG ชนะแล้ว Emo จะไม่โดนถล่ม เอาแค่ช่องแชทไทยตอนเกมยังไม่จบก็เริ่มเสียงแตกแล้วว่า พิมพ์ไปทำไม ให้เพื่อนแบกแต่พิมพ์ ? นี่ขนาดยังไม่จบนะ

ต่างประเทศก็เริ่มนัว แต่ ? มันจังหวะดีมากคนเลยชอบ แต่ถ้าถามว่า Emo แพ้ขึ้นมาจะเกิดอะไรขึ้น

Let's see who is the real Evil Genius. อันนี้แหละที่ถ้าแพ้ขึ้นมาจะไม่ใช่สีสัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13833
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 08:08
kimikase พิมพ์ว่า:

มันเหมือนยังไงEmo มันแค่ยั่วฝั่งตรงข้ามเพราะEGเริ่มก่อน ขณะที่ขวัญใจชาวไทยเปิดเขาก่อนไม่เว้นเพื่อนร่วมทีมหรือคนรู้จัก  

ยกตัวอย่างเฉยๆครับ

มันเหมือนตรงที่ Emo มันพิมพ์เกมสุดท้ายก่อนเริ่มว่า มาดูกันว่าใครกันแน่คือ evil genius ชื่อทีมของ EG สุดท้ายชนะจริงๆ

จะบอกว่าถ้าแพ้มา ? กับ ประโยคเริ่มเกม คนจะจำชื่อ Emo ไปด้านนั้นหมดครับ

23 ก็เหมือนกัน ถ้าพาทีมได้เมเจอร์ คนไม่มานั่งสนหรอกว่าโม้อะไรไว้

พวกนักแข่งขี้โม้นี่มีมากพอสมควรครับ แต่พวกนี้ฟอร์มโหดกันเป็นส่วนใหญ่

ถ้าวงการบอลก็ซลาตัน ปากแบบนั้นแต่คนเกลียดดันทีน้อยมาก เต็มที่แค่หมั่นไส้  
ประโยคนั้นเพราะชื่อEmoในภาษาจีนคือปีศาจ แกเลยพิมพ์ยั่วไปแบบนั้นไม่ได้มีอะไรเลย แล้วที่คนเขาไม่ชอบ23เพราะมันด่าไปทั่วครับไม่ใช่เรื่องโม้คนละเรื่องเลยถ้าไปพิมพ์ไปในเกมอย่างเดียวคงไม่เป็นประเด็นมากมายหรอกครับ
0
0
Status: The sands of time were eroded by The river of con
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 38708
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 11:57
ปากแซ่บแต่ผลงานไม่แซ่บเท่าปากอะดิ้ ถ้าวางตัวดีกว่านี้หน่อย ก็คงไม่หนักเท่านี้
0
0

facebook.com/ProgSurround
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: #BLEEDBLUE
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2844
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 13:32

สีสันจริงหรอครับ แน่ใจนะครับว่าถ้า EG ชนะแล้ว Emo จะไม่โดนถล่ม เอาแค่ช่องแชทไทยตอนเกมยังไม่จบก็เริ่มเสียงแตกแล้วว่า พิมพ์ไปทำไม ให้เพื่อนแบกแต่พิมพ์ ? นี่ขนาดยังไม่จบนะ

ต่างประเทศก็เริ่มนัว แต่ ? มันจังหวะดีมากคนเลยชอบ แต่ถ้าถามว่า Emo แพ้ขึ้นมาจะเกิดอะไรขึ้น

Let's see who is the real Evil Genius. อันนี้แหละที่ถ้าแพ้ขึ้นมาจะไม่ใช่สีสัน  

งั้นผมเทียบให้เห็นภาพ puppey ด่า topson ก่อนเทรินโปรให้ไปตายซะทำนองนี้ ทุกวันนี้ puppey มี Hater ขนาดนั้นไหมละครับ หรือถ้าเอาใน competitive scene จริงๆก็มีตัวอย่างง่ายๆอย่าง PPD ที่เรียกได้ว่า Salt king ปากแซ่บมาหมด คนจีนก็โดน PPD ไปเยอะทุกวันนี้คนก็ respect แกกันมากกว่า Hater นะคือในมุมมองผมฝรั่งเขาส่วนมากเอามาเป็น meme มาเล่นกันตามกระแสอะ Hater จริงๆไม่ค่อยจะมี
ต่อให้ EMO แพ้มันก็โดนเอามาแซว แขวะ แซะซะมากกว่าสุดท้ายคนชื่มชมฝีมือมากกว่า Hater ด้วยซ้ำ..
เพราะงั้นถึงบอกว่ามันเป็น สีสัน เป็น กระแส ให้คนหยิบมาเล่นมาปั่นกัน คนเกลียดจริงๆมันไม่ค่อยจะมี
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel