ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: สถานะเเอบรัก....คนนึง อยากอยู๋กับเธอ ฟหกฟหกฟหฟกฟหฟ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Jul 2020
ตอบ: 536
โพสเมื่อ: Sat Apr 17, 2021 22:31
[RE: Dota2 คิดว่าเหมือนกันไหม 23 = Lakel ภาพในการโดนด่า]
Nomeartor พิมพ์ว่า:
Scofield 2 พิมพ์ว่า:
23หนักกว่าเยอะ lakelzถึงโดนด่าเเต่ส่วนมากจะพวกปั่นไม่ก็พวกจริงจัง bet 23นี่เเค่บุคลิกก็เอี่ยวไปละ ภาพลักษณ์ต่างกันเยอะกับพี่เบสสมัยหนุ่ม
เเต่สถิติฟารมไวสุดในโลกเเกยังยุไหม5555ti1  

ไอตอนที่ได้สถิติ GPM เยอะสุดตอนนั้นแกเล่น Alchemis ทัวร์เล็กๆใน SEA นี่หล่ะครับไม่ใช่ใน TI ส่วนสถิติมีคนทำลายไปละ ผมจำไม่ได้ว่าใคร แต่ทำลายมาหลายปีละ  

5555ผมจำผิดนึกว่าในti
เเต่จำได้เกมนั้นพลาดคลีปเลนน้อยจัด  

แกคุยว่าไม่พลาดเลยซักตัวครับ ช่วง 10 นาทีแรก จริงๆจบเกมได้ตั้งนานละ เบสบอกเพื่อนอย่าพึ่งจบให้ตูทำสถิติก่อน

ปล.ความภูมิใจของผมกับ Trust ใน TI1 คือตบพี่กี้ตกรอบ TI ครั้งแรก  
เมื่อก่อนโทรนเเตกเเต่มันยังเล่นต่อได้นิถ้าผมจำไม่ผิด
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 875
โพสเมื่อ: Sat Apr 17, 2021 22:33
[RE: Dota2 คิดว่าเหมือนกันไหม 23 = Lakel ภาพในการโดนด่า]
เลือกจะ savage เหมือนชื่อ ก็ต้องทำใจเรื่องผลลัพธ์อ่ะ แนวนี้ก็เหมือน Emo ถ้าทำได้คนก็ชม ทำไม่ได้คนก็รอซ้ำ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 5048
โพสเมื่อ: Sat Apr 17, 2021 22:51
23หนักกว่าเยอะ lakelzถึงโดนด่าเเต่ส่วนมากจะพวกปั่นไม่ก็พวกจริงจัง bet 23นี่เเค่บุคลิกก็เอี่ยวไปละ ภาพลักษณ์ต่างกันเยอะกับพี่เบสสมัยหนุ่ม
เเต่สถิติฟารมไวสุดในโลกเเกยังยุไหม5555ti1  

ไอตอนที่ได้สถิติ GPM เยอะสุดตอนนั้นแกเล่น Alchemis ทัวร์เล็กๆใน SEA นี่หล่ะครับไม่ใช่ใน TI ส่วนสถิติมีคนทำลายไปละ ผมจำไม่ได้ว่าใคร แต่ทำลายมาหลายปีละ  

5555ผมจำผิดนึกว่าในti
เเต่จำได้เกมนั้นพลาดคลีปเลนน้อยจัด  

แกคุยว่าไม่พลาดเลยซักตัวครับ ช่วง 10 นาทีแรก จริงๆจบเกมได้ตั้งนานละ เบสบอกเพื่อนอย่าพึ่งจบให้ตูทำสถิติก่อน

ปล.ความภูมิใจของผมกับ Trust ใน TI1 คือตบพี่กี้ตกรอบ TI ครั้งแรก  
เมื่อก่อนโทรนเเตกเเต่มันยังเล่นต่อได้นิถ้าผมจำไม่ผิด  

ไม่ได้ดิท่าน ท่านไปจำจากไหนมา
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: CFC,ACM,RMCF
เข้าร่วม: 18 Dec 2007
ตอบ: 52590
โพสเมื่อ: Sat Apr 17, 2021 22:53
ผลงานต้องแจ๋วด้วย ไม่งั้นเละ
0
0
There is no good in anything until it is finished and Do not regret what you have done.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 14
โพสเมื่อ: Sat Apr 17, 2021 22:58
สมัยก่อนนี้ Lakel ดังมากนะครับในแถบ SEA แม้กระทั่ง ฟิลิบปินนี้แฟนคลับยังมี เก่งจริงแต่ปากก็แจ๋วใช้ได้อยู่ แต่ผมว่าแกวางตัวดีกว่า ไอ้เด็กอยู่ รายนั้นมันออกแนวเกรียนซะเยอะ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20452
โพสเมื่อ: Sat Apr 17, 2021 23:01
momozee11 พิมพ์ว่า:
เรื่องปากนี่ไปได้สองทางครับ ถ้าฟอร์มดีคนจะมองว่าเป็นเอกลักษณ์ ฮาๆ ตลกดี ไม่ได้เก่งแค่ปากอย่างเดียว อย่าง EMO จังหวะ ? กับตอนเริ่มเกมสุดท้ายนี่ ถ้าแพ้ขึ้นมาทัวร์ลงหนักกว่า 23 แน่ๆ จองตั๋วไว้เพียบ ยิ่งแฟน EG ขัดคีย์บอร์ดรอแล้ว

สุดท้ายทำได้ตามที่โม้ ไม่ได้แค่พิมพ์อย่างเดียว กลายเป็นคนชอบ ? กันหมดเลย

ถ้าฟอร์มแย่ ไม่ว่าจะทีมหรือบุคคล ภาพที่ออกมาก็อย่างที่เห็นนี่แหละครับ  

อันนี้ตรงสุด 5555

ทำไรก้ทำไปเถอะ ลองคิดภาพอิบรา ทำแล้วได้แชมป กับโจอี้บาตัน ทำดิ
0
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
JKJ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 14005
โพสเมื่อ: Sat Apr 17, 2021 23:16
ผมก็สงสัยทำไมคนโถมน้องมันเยอะจัง น้องมันออกจะนิสัยดี
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1662
โพสเมื่อ: Sat Apr 17, 2021 23:21
kimsung-mc พิมพ์ว่า:
Savage ให้น้อยลงคงจะดี คนเรามีคาแรกเตอร์ได้ แต่ในทางที่ดีก็ดีกับตัวเอง

ไม่เคยเห็นคนดัง ๆ ในโปรซีนระดับโลกอย่าง Mickie อะไรงี้โดนด่าแบบนี้เลยเพราะการวางตัวที่ดี

Jazzมันยุเป็นอะดิ ไม่งั้นfnaเตะไปนานละ(ตอนฟอร์มกากพูดน้อยๆ ตอนกลับมาโหดคนก็ชม ไม่เสียเเรงที่ผมติ่งjabz)

ผมให้jabzเป็นเสาหลักfอีกคนอะเเต่ไม่เท่าDj คนนี้บารเยอะสุดละ  

เทียบกับท่านมูลยังห่างครับ ท่านเป็นดั่งศาสดาผู้ดีเลิศล้ำแห่ง f
4
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 6039
โพสเมื่อ: Sat Apr 17, 2021 23:22
Dota2 คิดว่าเหมือนกันไหม 23 = Lakel ภาพในการโดนด่า
เฮีย lakelz ก็ไม่โดนหนักนะ แค่คนหมั่นไส้กองอวยเฉยๆ แต่น้องทรีเราเปรี้ยวไปเรื่อยเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1490
โพสเมื่อ: Sat Apr 17, 2021 23:44
คือแกปากแจ๋วเฉพาะตอนแลน หรือในบ้านซ้อมตัวเองแค่นั้นละ ผมเคยไปดูแข่งที่พารากอน แก๊งทรัสเฟรนลี่อยู่นะผมไปขอเบสกับแอ็บบ้า ถ่ายรูปเขาก็ยิ้มละให้ถ่ายด้วย ขนาดทีมแพ้นะ 5555555 ส่วนคนอื่นๆ ไม่เจอเลยอด สมัยก่อนเบสไอดอลเด็กปินอยเลยแหละ เพราะเก่งจริงสมัย dota1 อะ

ส่วนปากแจ๋วยังไงลองไปดูคลิปคุยโม้โอ้อวด ep ของแกเลย
0
0

Status:
เข้าร่วม: 20 May 2010
ตอบ: 244
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 00:01
Lakel เค้าเก่งจริงไงในช่วงนั้น ทืม Trust ที่ไทยล้วนอยู่ในระดับ Top 3 ของ Sea ถึงปากจะดีแต่ผลงานก็ดีด้วย

ส่วน 23 ผลงานยังไม่ดีแต่ปากดันดีเกินเลยโดนหนักเป็นธรรมดา

แต่ผมว่า คนเกลียด Lakel น้อยกว่า เกลียด 23 นะ ดูกองแช่ง 23 เยอะเหลือเกิน
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: #BLEEDBLUE
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2844
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 00:16
เรื่องปากนี่ไปได้สองทางครับ ถ้าฟอร์มดีคนจะมองว่าเป็นเอกลักษณ์ ฮาๆ ตลกดี ไม่ได้เก่งแค่ปากอย่างเดียว อย่าง EMO จังหวะ ? กับตอนเริ่มเกมสุดท้ายนี่ ถ้าแพ้ขึ้นมาทัวร์ลงหนักกว่า 23 แน่ๆ จองตั๋วไว้เพียบ ยิ่งแฟน EG ขัดคีย์บอร์ดรอแล้ว

สุดท้ายทำได้ตามที่โม้ ไม่ได้แค่พิมพ์อย่างเดียว กลายเป็นคนชอบ ? กันหมดเลย

ถ้าฟอร์มแย่ ไม่ว่าจะทีมหรือบุคคล ภาพที่ออกมาก็อย่างที่เห็นนี่แหละครับ  

ต่อให้ emo แพ้ทัวลงมันก็แค่สีสันอะสำหรับผม hater จริงๆไม่ค่อยมีหรอกเพราะเขาของจริงพิสูจน์ฝีมือตัวเองมาแล้วระดับหนึ่งข้อครหามันก็น้อย..อีกอย่างนั่นก็นัดชิงเลยนะ มันเหมือนเป็นสีสันอารมณ์ร่วมในเกมซะมากกว่า(ถึงจริงๆมันจะเป็นการ trashtalk ก็เถอะ) แต่มันคนละเรื่องกับกรณี 23 เลยสำหรับผม
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13833
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 00:39

มันเหมือนยังไงEmo มันแค่ยั่วฝั่งตรงข้ามเพราะEGเริ่มก่อน ขณะที่ขวัญใจชาวไทยเปิดเขาก่อนไม่เว้นเพื่อนร่วมทีมหรือคนรู้จัก
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 26 Apr 2009
ตอบ: 1026
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 00:52
kimsung-mc พิมพ์ว่า:
Savage ให้น้อยลงคงจะดี คนเรามีคาแรกเตอร์ได้ แต่ในทางที่ดีก็ดีกับตัวเอง

ไม่เคยเห็นคนดัง ๆ ในโปรซีนระดับโลกอย่าง Mickie อะไรงี้โดนด่าแบบนี้เลยเพราะการวางตัวที่ดี

Jazzมันยุเป็นอะดิ ไม่งั้นfnaเตะไปนานละ(ตอนฟอร์มกากพูดน้อยๆ ตอนกลับมาโหดคนก็ชม ไม่เสียเเรงที่ผมติ่งjabz)

ผมให้jabzเป็นเสาหลักfอีกคนอะเเต่ไม่เท่าDj คนนี้บารเยอะสุดละ  

คุณลืมmidlanerบารมีสูงสุดในFnaticไปได้อย่างไร

0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 14241
โพสเมื่อ: Sun Apr 18, 2021 01:08
นั่งดู T1 vs Omega เกมแรก

Jugg แกหลอนๆหลายจังหวะอยู่นะ ช่องแชทนี่แซวกันเพียบ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel