ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Dec 2007
ตอบ: 3592
โพสเมื่อ: Wed Apr 14, 2021 22:36
[RE: สิงห์โต้ 'ทูเคิ่ล' เปล่าพูดดูถูก 'คอนไซเซา'-สื่อเผยปอร์โต้ยั่วตลอด]
ทีมตัวเองก็ไม่ได้ดีเด่อะไร ขึ้นชื่อเรื่องถ่อยเรื่องแอคติ้ง แถมอยู่ใต้ตีนเขาอยู่อีก แต่ไล่กัดไปเรื่อยเหมือนเก็บกด
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 09 Feb 2009
ตอบ: 5844
โพสเมื่อ: Wed Apr 14, 2021 22:42
[RE: สิงห์โต้ 'ทูเคิ่ล' เปล่าพูดดูถูก 'คอนไซเซา'-สื่อเผยปอร์โต้ยั่วตลอด]
ก็ดูฟังไม่ขึ้นนะสำหรับฝั่งปอร์โต้ ที่ดูสดเมื่อคืนแทบไม่เห็นทีมงานเชลซีออกจากซุ้มมาเลย

ทีมได้เปรียบอยู่สองประตู ผ่านเข้ารอบได้ ไม่มีเหตุผลที่จะต้องไปยั่วไปด่าคอนไซเซาหรือปอร์โต้ตามหลังด้วย

กลับกันที่ผ่านมามีแต่ข่าวทางนั้นพูดแซะพูดแขวะเชลซีมาตลอดตั้งแต่ ฟูเตร คอนไซเซา ยกเรื่องไม่เป็นเรื่องแบบนักเตะเชลซีดีใจที่เจอปอร์โต้มาเป็นประเด็น (จากข่าวแทบลอย สื่ออังกฤษ ภาษาข่าว แล้วใช้คำพูดคำจามาโจมตีนักเตะเชลซี) ทักเรื่องค่าเหนื่อย มูลค่าทีมมาพูด จบเกมก็ยังไม่จบ

นักเตะ สตาฟฟ์ แฟนบอล คงอารมณ์ WTF โดนตั้งแต่ก่อนเลกแรก จบเลกแรก จบเลกสอง

พยายามจะเล่นเกมจิตวิทยาแหละดูออก แต่มันล้มเหลวแล้วก็เงียบๆไปเถอะ
แก้ไขล่าสุดโดย Franky-Lampzy เมื่อ Wed Apr 14, 2021 22:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2020
ตอบ: 555
โพสเมื่อ: Wed Apr 14, 2021 23:14
สงสัยอัดอั้นจากแมนยู ระบายมันออกมาครับ
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Captain Leader Legend
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3763
โพสเมื่อ: Wed Apr 14, 2021 23:16
ปล่อยเขาไปเถอะครับทุกท่าน ความสุขเล็กๆของเขาที่ได้แซะ

นานๆทีจะมีเรื่องให้แซะแบบนี้ปล่อยเขาไปเถอะครับ
เพิ่งออกมาจากคุกด้วยคงเก็บกดน่าดู
ดาวเตะลา ลีกา
Status: พร้อมไฟท์
เข้าร่วม: 21 Oct 2008
ตอบ: 6956
โพสเมื่อ: Wed Apr 14, 2021 23:43
mattdemon พิมพ์ว่า:
ทีมตัวเองก็ไม่ได้ดีเด่อะไร ขึ้นชื่อเรื่องถ่อยเรื่องแอคติ้ง แถมอยู่ใต้ตีนเขาอยู่อีก แต่ไล่กัดไปเรื่อยเหมือนเก็บกด  
5555555 ขอบคุณทีมผู้สร้างโปรถ่อยรุ่นแรก กับโปรยิ้มเทพเจ้าแห่งการแอคติ้ง เบอร์ต้นของโลกด้วยครับ ที่กรุณาเสนอแนะจากต้นตำรับ พูดมาไม่ได้ดูเลย นี่สินะที่เค้าบอกจำนวนคนเยอะกว่าก็ไม่ได้บ่งบอกว่ามีคุณภาพ แต่ชื่อคุ้นๆนะเราเคยไปแอบทำเรื่องไม่ดีที่ไหนรึป่าว ไม่เอาดิครับไม่หัวร้อนพูดกันดีๆด้วยเหตุผล เอาเหตุผลมาชนกันดีกว่าน่า
0
0
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16050
โพสเมื่อ: Wed Apr 14, 2021 23:44
งงว่า เมื่อคืนทีมไหนแข่งกับปอร์โตกันแน่
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Blue Till I Die
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 785
โพสเมื่อ: Wed Apr 14, 2021 23:52
อย่าไปให้ค่าเลยครับคนแบบนี้ ยิ่งไปตามด่ากลับเผลอๆยิ่งชอบด้วย ผมเคยเจอ
ไม่ต้องไปเสียเวลาคุยด้วยหรอกครับ มองให้เป็นอากาศธาตุ เหมือนไม่มีตัวตน
ปล่อยมันดิ้นไปคนเดียว
ปล.ยิ่งแบบนี้ ยิ่งสะใจ ตกรอบไปเถอะ โค้ชแบบนี้ สะใจชิบหาย
นักบอลถ้วย ง.
Status: “To be, or not to be, that is the question”
เข้าร่วม: 07 Jul 2009
ตอบ: 2516
โพสเมื่อ: Thu Apr 15, 2021 00:00
SPuRsKiDzZ พิมพ์ว่า:
5555555 ขอบคุณทีมผู้สร้างโปรถ่อยรุ่นแรก กับโปรยิ้มเทพเจ้าแห่งการแอคติ้ง เบอร์ต้นของโลกด้วยครับ ที่กรุณาเสนอแนะจากต้นตำรับ พูดมาไม่ได้ดูเลย นี่สินะที่เค้าบอกจำนวนคนเยอะกว่าก็ไม่ได้บ่งบอกว่ามีคุณภาพ แต่ชื่อคุ้นๆนะเราเคยไปแอบทำเรื่องไม่ดีที่ไหนรึป่าว ไม่เอาดิครับไม่หัวร้อนพูดกันดีๆด้วยเหตุผล เอาเหตุผลมาชนกันดีกว่าน่า  

อยากได้เหตุผลหรือครับ? เอาความเป็นจริงที่ต้องรีรันแล้วรีรันอีกเพราะมียูสที่ awareness น้อยอย่างท่านแล้วกันครับ

- โปรถ่อย(ดิเอโก้ คอสต้า)ของ “ทีมตัวเอง” ที่ท่านกล่าวถึงที่ผมอนุมานว่าคือเชลซี ก็มีลักษณะการเล่นสกปรกมาตั้งแต่ก่อนมาเชลซีแล้ว และหนักกว่าตอนอยู่เชลซีด้วย ตอนอยู่เชลซีนี่เมืองนอกเค้าเรียก The beast กันครับ คือเป็นฉายาที่เรียกนักสู้ ไม่ใช่พวกฉายา hothead เหมือนที่บางทีมได้รับ
- โปรยิ้ม(ดาวิด ลุยซ์)ที่ท่านอ้างว่าขึ้นชื่อเรื่องแอคติ้ง ชอตนั้นเจ้าตัวอธิบายไว้นะครับว่า ตอนแกลงไปนอนกับพื้นที่ข้างสนามมีคนตะโกนพูดจาไม่ดีไปที่ลูกๆของแก แกเลยยิ้มเยาะคืนไป เป็นการตอบสนองที่ดีกว่างอแงแล้ววิ่งไปหาเรื่องที่แถวที่นั่งคนดู แถมแอคติ้งเบอร์ต้นของโลกผมว่าอันนี้ไม่ใช่เหตุผลและข้อเท็จจริงอะไรทั้งสิ้นเลยครับ อยากวัดก็ลองเล่น ๆ ทำโพลใน SS ก็ได้นะ ผมว่าทีมนักแสดงนี่ไม่ใช่เชลซีแน่นอน และลุยซ์เองนอกจากชอตนั้นแล้ว มีชอตไหนอีกหรือครับ? ผมว่าแกดังเรื่องความไม่คงเส้นคงวาและความโฉ่งฉ่างมากกว่านะ

ดังนั้นขอสรุปว่า ข้อความที่ท่าน reply เพื่อนร่วมบอร์ดนี้ zero validity แบบเห็นได้ชัดเลยนะครับ เหตุผลพอไหมครับ?
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2020
ตอบ: 5205
โพสเมื่อ: Thu Apr 15, 2021 00:08
มีไก่น้อยมาดิ้นวะ5555โดนไป3เม็ดร้อง
1
0
โพสเมื่อ: Thu Apr 15, 2021 00:09
ซ้ำจ้ะ
แก้ไขล่าสุดโดย SPuRsKiDzZ เมื่อ Thu Apr 15, 2021 00:21, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0
โพสเมื่อ: Thu Apr 15, 2021 00:17
fathergods พิมพ์ว่า:

อยากได้เหตุผลหรือครับ? เอาความเป็นจริงที่ต้องรีรันแล้วรีรันอีกเพราะมียูสที่ awareness น้อยอย่างท่านแล้วกันครับ

- โปรถ่อย(ดิเอโก้ คอสต้า)ของ “ทีมตัวเอง” ที่ท่านกล่าวถึงที่ผมอนุมานว่าคือเชลซี ก็มีลักษณะการเล่นสกปรกมาตั้งแต่ก่อนมาเชลซีแล้ว และหนักกว่าตอนอยู่เชลซีด้วย ตอนอยู่เชลซีนี่เมืองนอกเค้าเรียก The beast กันครับ คือเป็นฉายาที่เรียกนักสู้ ไม่ใช่พวกฉายา hothead เหมือนที่บางทีมได้รับ
- โปรยิ้ม(ดาวิด ลุยซ์)ที่ท่านอ้างว่าขึ้นชื่อเรื่องแอคติ้ง ชอตนั้นเจ้าตัวอธิบายไว้นะครับว่า ตอนแกลงไปนอนกับพื้นที่ข้างสนามมีคนตะโกนพูดจาไม่ดีไปที่ลูกๆของแก แกเลยยิ้มเยาะคืนไป เป็นการตอบสนองที่ดีกว่างอแงแล้ววิ่งไปหาเรื่องที่แถวที่นั่งคนดู แถมแอคติ้งเบอร์ต้นของโลกผมว่าอันนี้ไม่ใช่เหตุผลและข้อเท็จจริงอะไรทั้งสิ้นเลยครับ อยากวัดก็ลองเล่น ๆ ทำโพลใน SS ก็ได้นะ ผมว่าทีมนักแสดงนี่ไม่ใช่เชลซีแน่นอน และลุยซ์เองนอกจากชอตนั้นแล้ว มีชอตไหนอีกหรือครับ? ผมว่าแกดังเรื่องความไม่คงเส้นคงวาและความโฉ่งฉ่างมากกว่านะ

ดังนั้นขอสรุปว่า ข้อความที่ท่าน reply เพื่อนร่วมบอร์ดนี้ zero validity แบบเห็นได้ชัดเลยนะครับ เหตุผลพอไหมครับ?  
เอ... แต่ผมตั้งข้อสงสัยว่าคอสต้าอยู่ทีมอื่นจะถ่อยน้อยกว่าเชลซีจริงไหม แล้วขอข้อมูลอ้างอิงว่าฉายาhothead เป็นฉายาที่สื่อนอกตั้งมาหรือไม่ใช่คุณตั้งเอง หัวข่าวไหน สำนักไหน วันที่เท่าไหร่ ส่วนลุย นี่เอาหลักฐานมาให้ผมดูหน่อยว่ามีคนพูดว่าลูกของแกจริงๆ ของแบบนี้เพื่อให้ตัวรอดมใครก็พูดได้นี่ครับว่าาลูกๆแต่ยิ้มให้กล้อง ผมยังไงก็ฟังไม่ขึ้นกับเหตุการณ์ทีีเกิดขึ้นก่อนแกล้มแล้วคนที่แซะเรื่องนี้ไม่ใช่ผมคนเดียว เอาหลักฐานมาคุย เอาหัวข่าว เอาคลิปเสียงมาไม่ใช่คำกล่าวอ้าง คำกล่าวอ้างเอามาใช้ถกเถียงในหลักเหตุผลไม่ได้ อยากให้ผมเงียบเอาหลักฐานมาครับผมถึงจะยอมเชื่อคุณ พูดแบบนั้นผมก็พูดได้ ใครก็พูดได้ เด็กข้างบ้านผมเพิ่งมีทีมเชียร์ก็พูดได้ อัยนี้เหตุผลพอไหมละครับ แล้วอีกอย่างระบบการวิเคราะห์กับการรับรู้น้อย บวกการยกเหตุผลมาอ้างอิงเวลาใช้โต้วาทีคงไม่ใช่ผมแล้วกระมังถ้าหากสิ่งที่พูดมาเรียกว่าเหตุผลที่พิสูจน์ได้ ประโยคบอกเล่าล้วน เหมือนคำที่ผมพูดคุณภาพไม่ได้มากับปริมาณจริงๆ  
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 3053
โพสเมื่อ: Thu Apr 15, 2021 00:18
สิงห์โต้ 'ทูเคิ่ล' เปล่าพูดดูถูก 'คอนไซเซา'-สื่อเผยปอร์โต้ยั่วตลอด
ทีมที่พยายามเล่นนอกเกมส์แทบเป็นแทบตายกับเชลซีแต่ก็ยังอกหักมือเปล่า จะตะโกนแซะเชลซีแค่ไหนเสียงก็เบาหวิวแค่นิดเดียว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
4
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: “To be, or not to be, that is the question”
เข้าร่วม: 07 Jul 2009
ตอบ: 2516
โพสเมื่อ: Thu Apr 15, 2021 00:24
fathergods พิมพ์ว่า:

เอ... แต่ผมตั้งข้อสงสัยว่าคอสต้าอยู่ทีมอื่นจะถ่อยน้อยกว่าเชลซีจริงไหม แล้วขอข้อมูลอ้างอิงว่าฉายาhothead เป็นฉายาที่สื่อนอกตั้งมาหรือไม่ใช่คุณตั้งเอง หัวข่าวไหน สำนักไหน วันที่เท่าไหร่ ส่วนลุย นี่เอาหลักฐานมาให้ผมดูหน่อยว่ามีคนพูดว่าลูกของแกจริงๆ ของแบบนี้เพื่อให้ตัวรอดมครก็พูดได้นี่ครับ ว่าลูกๆแต่ยิ้มให้กล้อง ผมยังไงก็ฟังไม่ขึ้นแล้วคนที่แซะเรื่องนี้ไม่ใช่ผมคนเดียว เอาหลักฐานมาคุย เอาหัวข่าว เอาคลิปเสียงมาไม่ใช่คำกล่าวอ้าง คำกล่าวอ้างเอามาใช้ถกเถียงในหลักเหตุผลไม่ได้ อยากให้ผมเงียบเอาหลักฐานมาครับผมถึงจะยอมเชื่อคุณ พูดแบบนั้นผมก็พูดได้ ใครก็พูดได้ เด็กข้างบ้านผมเพิ่งมีทีมเชียร์ก็พูดได้ อัยนี้เหตุผลพอไหมละครับ  

สื่อเมืองนอกเรียกบางทีม
- https://www.footballinsider247.com/mills-on-winks-walking-down-tunnel-after-tottenham-substitution/
- https://www.hitc.com/en-gb/2021/04/07/hes-offered-to-fight-me-8m-tottenham-man-says-one-teammate-gets-angry-in-training/
- https://www.thesun.co.uk/sport/1198396/spurs-boss-was-a-hothead-when-it-came-to-crunch-time-in-tottenhams-title-campaign/

เคสลุยซ์ยิ้ม
- https://www.telegraph.co.uk/sport/football/teams/chelsea/10040313/Chelseas-David-Luiz-I-was-smiling-at-jeering-Manchester-United-fans-not-Rafaels-red-card.html
- https://www.dailymail.co.uk/sport/football/article-2320606/David-Luiz-says-smile-Manchester-United-fans-calling-Sideshow-Bob.html
- ซึ่งเคสนี้ผมจำผิด แต่เหตุผลก็ชัดอยู่แล้วนะครับ ซึ่งท่านก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดีว่านอกจากกรณีนี้ มีกรณีอื่นไหมครับที่สนับสนุนคำกล่าวอ้างของท่านเองว่า “เทพเจ้าแห่งการแอคติ้งเบอร์ต้นของโลก”

ท่านก็ยัง zero validity อยู่นะครับ ยังไงต่อดี?
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: กล้วยไข่สีชมพู
เข้าร่วม: 19 Oct 2009
ตอบ: 8247
โพสเมื่อ: Thu Apr 15, 2021 00:25
อ้ะ จะมีสโมสรไหนออกมาบอกว่าผู้จัดการทีมตัวเองถ่อยกันล่ะ เอ้ยจะมีสโมสรไหนออกมาบอกว่าผู้จัดการทีมตัวเองผิดกันล่ะ ก็ต้องปกป้องทีมตัวเองอยู่แล้ว แต่ก็นะเค้าอาจจะไม่ได้พูดจริงๆก็ได้นะ ที่ผ่านมาก่อนคุมเชลซีก็ไม่เคยทำนี่น่าเรื่องแบบนี้ ส่วนตัวผมเชื่อทูขี.เอ้ยทูเคิ่ลนะครับ  

น่ารำคาญชิบหาย กี่มู้แล้ว โตแต่ตัวแก่แต่อายุจริงๆให้เด็กมันถอนหงอกจนหัวล้านแล้วมั้ง
4
0
อบรมขอไลเซนส์
Status: ♥MARMINK♥
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 17649
โพสเมื่อ: Thu Apr 15, 2021 00:28
ไก่ก็ยังคือไก่อยู่วันยังค่ำอ่ะ กระจอกงอกง่อย เด็กน้อยงอแง ยั่วเขาไม่ได้ก็ไล่แซะ กระจอกๆ

ไม่เซียนไปเรียนมาใหม่หว่ะ แบบนี้เรียกไร้ค่า อยากได้แสงแต่เขาไม่มองเนี่ย น่าสงสาร
֍ CHELSEA & STAMFORD BRIDGE ֍
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel