ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4436
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 10:33
[RE: บอลมีแพ้ชนะ แค่ไม่ชนะเรียกลูปเลยหรอ?]
กับโอเล่นี่ว่าอะไรไม่ได้ ต้นเดือนมกราเอาสถิติมาโชว์ว่าทีมดีขึ้นกว่าปีที่แล้วในจำนวนนัดเท่ากัน
แต่เหมือนลืมอ่ะว่าปีที่แล้วเวลานั้นทีมยังไม่มีบรูโน่ ไม่พูดเยอะแล้วกันรอใส่ท้ายฤดูกาลทีเดียว

เดี่ยวหาว่าผมดูบอลไม่เป้น
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20171
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 10:40
[RE: บอลมีแพ้ชนะ แค่ไม่ชนะเรียกลูปเลยหรอ?]
Luxxx พิมพ์ว่า:
กับโอเล่นี่ว่าอะไรไม่ได้ ต้นเดือนมกราเอาสถิติมาโชว์ว่าทีมดีขึ้นกว่าปีที่แล้วในจำนวนนัดเท่ากัน
แต่เหมือนลืมอ่ะว่าปีที่แล้วเวลานั้นทีมยังไม่มีบรูโน่ ไม่พูดเยอะแล้วกันรอใส่ท้ายฤดูกาลทีเดียว

เดี่ยวหาว่าผมดูบอลไม่เป้น  

้เอาจริงๆ ช่วงที่บรูโน่ เล่นเยอะๆ จนกรอบ จนล้า

ทีมก็ไม่ได้ดีขนาดตอนบรูโน่ฟิตนะ แต่มันยังพอมีตัวยิงช่วยทดแทนไง ปีก่อนก็มีหมาก มีแรช นี่แหละ

แต่พอปีนี้ฟอร์มดร็อป กลายเป็นดร็อปทั้งทีมไปเลย น่าแปลกใจเหมือนกันครับ
2
0
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15322
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 10:50
สำหรับผมก็คิดแบบนั้นจริงๆ บอลมันมีแพ้มีชนะ

ถ้าที่ 2 ลูป ที่ 3-ที่ 20 ก็ลูปกันหมด

แต่ใครจะคิดว่าลูปก็แล้วแต่เลยครับ

ความคิดใครความคิดมัน ห้ามกันไม่ได้ครับ

แต่ช่วงนี้ฟอร์มทุเรศจริง 3 เกม 0-0
1
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 5006
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 10:55
ตอนนี้ลุ้นอย่างเดียว กลัวบอร์ดต่อสัญญาโอเล่เหลือเกิน ปีหน้า2022จะหมดสัญญาถ้ายังย่ำอยู่กับที่แบบนี้หรือยังไม่มีถ้วยเล็กสักถ้วยก็ควรแยกย้ายละครับ เวลาทำทีมไม่ใช่ไม่มีถ้าอยู่ปีหน้าอีกปีโอเล่จะเ้ป็นผจก.ทีมที่อยู่มานานที่สุดหลังป๋าวางมือแต่ไม่มีถ้วยเป็นรูปธรรมที่จับต้องได้ ในลีกเหมือนอัดับจะประคองตัวไปแชมเปี้ยนลีกได้แต่มันไม่เข้าใกล้แชมป์หรือจะเป็นผู้ท้าชิงยังไม่ได้เลย ไม่ต่อสัญญาก็สมควรด้วยประการทั้งปวงหละครับจบกันสวยๆดีกว่าไปต่อสัญญาแล้วไล่ออก จะแย่งแชมป์จากเป๊ปหรือคล๊อป แค่จะเสริมนักเตะอย่างเดียวมันไม่พอหรอกครับ ผจก.ทีมต้องมี รูปแบบการเล่นหรือทรงบอลและแทคติก(สมัยใหม่) รวมถึงแพสชั่นการปลุกใจ ระดับโลกจริงๆ
4
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 9994
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 11:13
บอลไม่ใช่เตะไปวันๆ อันนี้กำลังลุ้นแย่งแชมป์ ลุ้นท้อปโฟร์ จังหวะแบบนี้มันต้องชนะรัวๆแล้ว ถ้าเตะเล่นๆว่าไปอย่าง
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4009
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 11:14
หม้อแกง&นะโม พิมพ์ว่า:
เรื่องลูปผลการแข่งขันผมไม่ได้สนใจนะ แต่โอเล่นี่มีลูปที่ทำให้แฟนๆมีความหวังแล้วก็ช็อตไปดื้อๆ ผ่านลิเวอร์ มีขึ้นจ่าฝูงๆ อยู่ดีๆแพ้บ๊วย

หลังจากนั้นฟอร์มก็ดร็อปลงไป ถ้าหลุดท็อปโฟร์ปีนี้ คงเชียร์ไม่ขึ้นและสำหรับโซลชา (ความคิดผมนะ)  

โอเล่ไม่มีทางพาแมนยูได้แชมป์ลีกหรอก ต่อให้ปีนี้ได้ที่2ก็เถอะ

บอลมีแค่มิติเดียวคือเล่นรับรอสวน การเซ็ทเกมรุกห่วยแตก เคลื่อนที่มั่ว อาศัยความสามารถเฉพาะตัวนักเตะเยอะ

พอไม่มีไอ้ป็อก บรูโน่โดนจับ เกมก็ตันละ พอบอลออกปีกแทบไม่มีตัววิ่งรอในกรอบเลย

เจอพวกรับลึกก็ได้แต่จ่ายขวางไปมาเพราะไม่มีระบบการเข้าทำนี่แหละ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1341
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 11:14
[RE]บอลมีแพ้ชนะ แค่ไม่ชนะเรียกลูปเลยหรอ?
บอลเตะกันโคตรถี่ สนามไม่มีแฟนบอล ฟอร์มได้เท่านี้ก็น่าจะโอเครแล้วนะ ปีนี้ทุกทีมจะมีช่วงฟอร์มดี ฟอร์มตกกันหมดอ่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17642
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 11:16
[RE]บอลมีแพ้ชนะ แค่ไม่ชนะเรียกลูปเลยหรอ?
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
เห็นหลายคนบอกปีนี้ทีมชุดนี้ คาดหวัง75แต้ม
ถ้าจบฤดูกาลแล้ว ได้66เท่าเดิมหรือน้อยกว่า แต่ได้ที่2หรือ3
คงบอกว่ามีพัฒนาการแหงๆ 55555

ซึ่งดูทรงละไม่น่าถึง70แต้มเลยถ้าเล่นงี้ ซื้อมาเพิ่ม4ตัว
แต่ผลงานภาพรวมไม่เห็นต่างจากปีที่แล้วเท่าไหร่

คุมทีมมา2ปีครึ่ง พัฒนาการก็มีนะ แต่ดูทรงละ
ยากที่จะดีพอเป็นแชมป์ โค้ชอะไรไม่รู้ป๊อดจังเลย
ไม่คิดจะลองเสี่ยงอะไรใหม่ๆ  
ถ้าได้ต่ำกว่าก็คือถือว่าแย่กว่าคะแนนที่ควรจะเป็นจากขุมกำลังอะครับ จะเรียกว่ามีพัฒนาการคงไม่ได้ เพราะตามจำนวนผู้เล่น 4 คนที่ได้มาควรจะช่วยทำคะแนนเพิ่มได้ราวนี้แหละ แต่ถ้าได้น้อยกว่าก็แสดงว่าฟอร์มแย่สะดุดบ่อยกว่าที่ควรจะเป็น ตอนนี้เหลือให้เก็บอีก 33 คะแนน แต้มสูงสุดที่ทำได้คือ 84 คะแนน ดังนั้นถ้าจะให้ได้ผลงานตามเกณฑ์ ต้องเก็บได้อีก 24 คะแนน ก็คือไม่ควรพลาดเกิน 3 นัดจากทีเหลือ
3
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4009
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 11:17
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:
สำหรับผมก็คิดแบบนั้นจริงๆ บอลมันมีแพ้มีชนะ

ถ้าที่ 2 ลูป ที่ 3-ที่ 20 ก็ลูปกันหมด

แต่ใครจะคิดว่าลูปก็แล้วแต่เลยครับ

ความคิดใครความคิดมัน ห้ามกันไม่ได้ครับ

แต่ช่วงนี้ฟอร์มทุเรศจริง 3 เกม 0-0  

โอเล่ป๊อดเกิน เจอทีมใหญ่เอาแต่เล่นรับรอสวน จริงๆเกมเจอสิงห์กับปืนน่าจะเปิดหน้าแลกกว่านี้ สองทีมนี้ไม่ได้แข็งมาก

เวลานำทีมอื่นลูกนึงก็ไม่ค่อยบุกต่อแล้วก็พลาดท้ายเกมประจำ ส่วนเจอทีมรับลึกไปไม่เคยเป็น ไม่มีปัญญาเจาะ

0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Loneliness is underrated.
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7815
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 11:18
นัดที่ต้องชนะควรทำให้ได้ ผมว่าแฟนผีส่วนใหญ่ไม่ได้มีปัญหาหรอกกับการเสียแต้มจากทีมใหญ่ด้วยกัน
แต่กับทีมเล็กเราต้องเก็บให้ได้ คิดดูหากเราเก็บแต้มจากเชฟยู พาเลซ 2 นัด และจากพวกนัดที่โดนท้ายเกม
แต้มเราป่านนี้อย่างน้อยถึงจี้ซิตี้ไม่ติด แต่คงชิลๆ ที่ 2 ไปละ คู่แข่งก็พลาดให้เยอะขนาดนี้ละด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย Nany_Amino เมื่อ Thu Mar 04, 2021 11:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 17055
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 11:19
บอลมีแพ้ชนะ แค่ไม่ชนะเรียกลูปเลยหรอ?
เข้าก็แซวเล่น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 21962
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 11:24
0
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20171
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 11:31
AlfaZero พิมพ์ว่า:
เห็นหลายคนบอกปีนี้ทีมชุดนี้ คาดหวัง75แต้ม
ถ้าจบฤดูกาลแล้ว ได้66เท่าเดิมหรือน้อยกว่า แต่ได้ที่2หรือ3

ซึ่งดูทรงละไม่น่าถึง70แต้มเลยถ้าเล่นงี้ ซื้อมาเพิ่ม4ตัว
แต่ผลงานภาพรวมไม่เห็นต่างจากปีที่แล้วเท่าไหร่

คุมทีมมา2ปีครึ่ง พัฒนาการก็มีนะ แต่ดูทรงละ
ยากที่จะดีพอเป็นแชมป์ โค้ชอะไรไม่รู้ป๊อดจังเลย
ถ้าได้ต่ำกว่าก็คือถือว่าแย่กว่าคะแนนที่ควรจะเป็นจากขุมกำลังอะครับ จะเรียกว่ามีพัฒนาการคงไม่ได้ เพราะตามจำนวนผู้เล่น 4 คนที่ได้มาควรจะช่วยทำคะแนนเพิ่มได้ราวนี้แหละ แต่ถ้าได้น้อยกว่าก็แสดงว่าฟอร์มแย่สะดุดบ่อยกว่าที่ควรจะเป็น ตอนนี้เหลือให้เก็บอีก 33 คะแนน แต้มสูงสุดที่ทำได้คือ 84 คะแนน ดังนั้นถ้าจะให้ได้ผลงานตามเกณฑ์ ต้องเก็บได้อีก 24 คะแนน ก็คือไม่ควรพลาดเกิน 3 นัดจากทีเหลือ  

ละดูจากนัดที่เหลือกับฟอร์มทีม ทุกนัดคือนัดชิง!!!!
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2010
ตอบ: 13851
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 11:33
ผมก็โคตรเกลียดเหมือนกัน เวลาที่เราเห็นต่าง แล้วมันจะชอบมีคนมาบอกว่าดูบอลไม่เป็น เก่งหลังเกม บลาๆ

อย่างเชลซีทีมผม มีช่วงนึงผมวิจารณ์แลมป์ โดนด่าว่าดูบอลไม่เป็น, โค้ชคีย์บอร์ดเฉยเลย

เป็นไงละ ทูเคิลมา ดีขึ้นกว่าบอลตัว U เยอะเลย เกมรับก็แน่นขึ้นมาก

0
0

ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17642
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 11:36
Believe พิมพ์ว่า:
AlfaZero พิมพ์ว่า:

ละดูจากนัดที่เหลือกับฟอร์มทีม ทุกนัดคือนัดชิง!!!!  
เยี่ยวเหนียวทุกนัดแน่ครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel