ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Jul 2006
ตอบ: 723
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 13:47
[RE: เหตุผลการเป็นสลิ่มอันไหน ที่ตลกที่สุด]
การล้มเลือกตั้ง รัฐประหาร ตั้งสว โกงเลือกตั้ง สืบทอดอำนาจ

แค่นี้ก็เพียงพอที่จะทำให้ผมอคติและด่าสลิ่มได้ในทุกๆกรณีแล้วแหละครับ
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: A true gentleman never leaves his lady
เข้าร่วม: 27 Sep 2009
ตอบ: 4008
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 13:50
[RE: เหตุผลการเป็นสลิ่มอันไหน ที่ตลกที่สุด]
ลุงเป็นคนดี ลุงรัก...
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3439
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 13:54
bic009 พิมพ์ว่า:
ผมไม่ชอบและไม่ปราถนาในทรัพย์ของคนอื่นครับ และไม่คิดเรื่องชนชั้นด้วยเพราะมีความสุขกับชีวิตในสิ่งที่ตัวเองสร้างด้วยตัวเองเลยไม่มีความน้อยเนื้อต่ำใจใดๆจนเป็นเหตุให้ไปชี้หน้าว่าใครกดหัวหรือเอาเปรียบเรา  

ชั่ยๆ บอกพ่อหนุ่มเยอรมันก่อนคนแรกเลย
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3439
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 13:56
เหตุผลง่ายๆที่หลิ่มไม่ยอมรับแนวคิดคนรุ่นใหม่ เพราะตัวเองจะกลายเป็นควายทันที โดนหลอกมาเกินครึ่งชีวิต ไม่โง่ให้เรียกว่าไร 55555+
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 5557
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 14:09
tamootaro พิมพ์ว่า:
ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ พิมพ์ว่า:
จริงๆ ไม่ได้มีเหตุผลนะ ผมคิดว่ามันเป็นความเชื่อที่โดน Propaganda มาตั้งแต่เด็กๆ

ฝังหัวจนโงหัวไม่ขึ้น ยอมรับการกดขี่เล็กๆน้อยๆทุกอย่าง เพราะชิน แล้วก็ไม่เห็นว่าจะเดือดร้อนอะไร

เลยไม่เห็นความจำเป็นต้องเปลี่ยนความคิด ไม่จำเป็นต้องพัฒนาประเทศ เพราะตัวเองไม่ได้ลำบาก

เรียกง่ายๆว่าเป็นพวกไม่ลำบาก และไม่เห็นความเดือดร้อนของคนอื่น ไม่เอามาใส่ใจ

จริงๆ ผมไม่ได้เกลียดชังอะไรมาก ถ้าบางคนพอจะมีเหตุผล และความเป็นมนุษย์หน่อย ผมก็มีเพื่อนสลิ่มเยอะแยะ

จริงๆทุกอย่างมีเหตุผลนะ มันเป็นความเชื่อผิดๆที่โดน พวกไม่เอาสถาบัน มาตั้งแต่ยุค ร.7 โน่น
ฝังหัวจนโงหัวไม่ขึ้น เชื่อในเรื่องข่าวลือเรื่องน้องฆ่าพี่ และสารพัดเรื่องราว แม้พระองค์จะทำดี
เพื่อประชาชนมาตลอดทั้งชีวิต พวกนี้ก็เหมือนดวงตามืดบอด มองไม่เห็น แล้วการที่บอก
คนรักพ่อ ไม่คิดพัฒนาประเทศ (แต่ที่ผมเห็น งานวันพ่อ ทุกองค์กรสาขาวิชาชีพ เขาออกมาเทิดพระเกียรติทั้งนั้นนะ วันเลือกตั้งเขาก็ออกมาเลือก แถมเป็นเสียงส่วนใหญ่ด้วย) แล้วบอกตัวเองไม่ลำบาก (แต่ที่ผมเห็น ชาวนาตาสีตาสาชาวบ้าน คนดอย เขาก็เทิดทูนรักพ่อกันทั้งนั้น)
ไม่เห็นความเดือดร้อนของคนอื่น ไม่เอาใส่ใจ (คิดเองเออเอง อะไรที่ไม่ได้ดั่งใจ ก็เอาแต่โทษคนอื่น
โทษรัฐ โทษสถาบัน โทษทุกอย่าง แต่ไม่เคยโทษตัวเอง เรียกร้องให้คนอื่นออกมาต่อต้าน พอมากันน้อย ก็ด่าว่าคนส่วนใหญ่ ไม่ใส่ใจ ไม่ลำบาก ผลักให้เขาเป็นสลิ่มบ้าง คิดต่างก็กดเรื้อน ผมก็งงนะ ไม่รู้รักประชาธิปไตยแบบไหน)
จริงๆ ผมไม่ได้เกลียดชังอะไรมากเหมือนกัน เพราะผมก็มีเพื่อนแบบนี้เยอะแยะ

55555555555555555555555555555555

โครตจี้อะ เรื่องยิงหลักฐานมันมีนะ ถึงจะไม่ 100% ก็ตาม

คนยุคนี่ เชื่อคนยุค ร.7 ไม่เอาสถาบันแบบโงหัวไม่ขึ้น นี่ขนาดไม่ได้ Propaganda นะเนี่ย ถ้า Propaganda จะขนาดไหน น้อออ

ถ้าดีจริงอย่างที่ท่าน แผล่บมา ทำไมตรวจสอบไม่ได้ วิจารณ์ก็ไม่ได้ ยัด 112 ทำไม คลายความสงสัยให้ผมทีครับ

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2009
ตอบ: 4913
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 14:11
คงจะเสียฟอร์มมั้งครับ ศรัทธาที่เชื่อฝังหัวมาตลอดชีวิตกลายเป็นของปลอมน่ะ
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7627
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 14:28
ถึงขั้นต้อง Live สด สุดยอดแล้วท่าน
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15338
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 14:32
๋JM พิมพ์ว่า:
ถึงขั้นต้อง Live สด สุดยอดแล้วท่าน  

ไลฟ์เพื่อให้มันเรื้อนไม่ได้ จะได้กล้าเข้ามากันครับ ผมคิดว่างี้นะ

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1920
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 14:37
จริงๆ ไม่ได้มีเหตุผลนะ ผมคิดว่ามันเป็นความเชื่อที่โดน Propaganda มาตั้งแต่เด็กๆ

ฝังหัวจนโงหัวไม่ขึ้น ยอมรับการกดขี่เล็กๆน้อยๆทุกอย่าง เพราะชิน แล้วก็ไม่เห็นว่าจะเดือดร้อนอะไร

เลยไม่เห็นความจำเป็นต้องเปลี่ยนความคิด ไม่จำเป็นต้องพัฒนาประเทศ เพราะตัวเองไม่ได้ลำบาก

เรียกง่ายๆว่าเป็นพวกไม่ลำบาก และไม่เห็นความเดือดร้อนของคนอื่น ไม่เอามาใส่ใจ

จริงๆ ผมไม่ได้เกลียดชังอะไรมาก ถ้าบางคนพอจะมีเหตุผล และความเป็นมนุษย์หน่อย ผมก็มีเพื่อนสลิ่มเยอะแยะ

จริงๆทุกอย่างมีเหตุผลนะ มันเป็นความเชื่อผิดๆที่โดน พวกไม่เอาสถาบัน มาตั้งแต่ยุค ร.7 โน่น
ฝังหัวจนโงหัวไม่ขึ้น เชื่อในเรื่องข่าวลือเรื่องน้องฆ่าพี่ และสารพัดเรื่องราว แม้พระองค์จะทำดี
เพื่อประชาชนมาตลอดทั้งชีวิต พวกนี้ก็เหมือนดวงตามืดบอด มองไม่เห็น แล้วการที่บอก
คนรักพ่อ ไม่คิดพัฒนาประเทศ (แต่ที่ผมเห็น งานวันพ่อ ทุกองค์กรสาขาวิชาชีพ เขาออกมาเทิดพระเกียรติทั้งนั้นนะ วันเลือกตั้งเขาก็ออกมาเลือก แถมเป็นเสียงส่วนใหญ่ด้วย) แล้วบอกตัวเองไม่ลำบาก (แต่ที่ผมเห็น ชาวนาตาสีตาสาชาวบ้าน คนดอย เขาก็เทิดทูนรักพ่อกันทั้งนั้น)
ไม่เห็นความเดือดร้อนของคนอื่น ไม่เอาใส่ใจ (คิดเองเออเอง อะไรที่ไม่ได้ดั่งใจ ก็เอาแต่โทษคนอื่น
โทษรัฐ โทษสถาบัน โทษทุกอย่าง แต่ไม่เคยโทษตัวเอง เรียกร้องให้คนอื่นออกมาต่อต้าน พอมากันน้อย ก็ด่าว่าคนส่วนใหญ่ ไม่ใส่ใจ ไม่ลำบาก ผลักให้เขาเป็นสลิ่มบ้าง คิดต่างก็กดเรื้อน ผมก็งงนะ ไม่รู้รักประชาธิปไตยแบบไหน)
จริงๆ ผมไม่ได้เกลียดชังอะไรมากเหมือนกัน เพราะผมก็มีเพื่อนแบบนี้เยอะแยะ

คนดีจริงกลัวไรละ มี112ไว้ทำไร กลัวโดนตรวจสอบหรอ

เอาเงินภาษีของประชาชน มาช่วยประชาชน ต้องเป็นบุญคุณหมอบคลานกราบไหว้หรอ

"ทุกองค์กรสาขาอาชีพออกมาเทิดพระเกียรติ" ก็เกือบทุกองค์กรที่ว่าขึ้นตรงกับรัฐทั้งนั้น ไม่ก็มีผลประโยชน์ร่วม แม้แต่เด็กใน รร.ยังไปบังคับให้ร้องเพลงเลย พอเด็กโตขึ้นมาคิดเองได้ ไม่รัก เคารพ สลิ่มนี้ดิ้นกันใหญ่

ความคิดแบบนี้ยังมาชี้หน้าคนอื่นว่าโดนฝั่งหัว ตาบอด กุละขำ เกิดมา30ปี ยังไม่เคยเห็นประโยชน์ของกษัตริย์แบบเป็นรูปธรรมเลย นอกจากโฆษณาชวนเชื่อ

จริงผมก็เคยเป็นแบบนี้มาก่อน เพื่อนแบบนี้ก็มี แต่ตาสว่างกันหมดแล้ว
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27601
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 14:39

ไม่ Live เค้าก็จะอ้างว่าจะโดนเรื้อนไงครับ ไลฟ์ให้กันคนมาเรื้อนไง
Manchester UTD - Chiangrai UTD
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 10864
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 14:41
เคยเจอเพราะเเค่ไม่ชอบหน้าตาอีกฝ่าย ไม่ดูดีมีการศึกษา
- DCU -

Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7627
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 14:43
Sir_Gawain พิมพ์ว่า:

ไม่ Live เค้าก็จะอ้างว่าจะโดนเรื้อนไงครับ ไลฟ์ให้กันคนมาเรื้อนไง  

ผมไม่ชอบลุง ไม่ชอบ รบ. ไม่ชอบ สว. อยากแก้รัฐธรรมนูญ อยากเลือกตั้ง ไม่ชอบความรุนแรงจากทุกฝ่าย แต่ยังเป็นนีโอ เหตุผลนี้ทำให้ผมเป็นสลิ่ม ตลกมั้ยครับ
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27601
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 14:46

ผมไม่ชอบลุง ไม่ชอบ รบ. ไม่ชอบ สว. อยากแก้รัฐธรรมนูญ อยากเลือกตั้ง ไม่ชอบความรุนแรงจากทุกฝ่าย แต่ยังเป็นนีโอ เหตุผลนี้ทำให้ผมเป็นสลิ่ม ตลกมั้ยครับ  

ผมบอกคุณ 200 รอบแล้วนะ ว่าคุณไม่ใช่ แต่ถ้าอย่าง bic009 อันนั้นใช่แน่นอน
Manchester UTD - Chiangrai UTD
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status:
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 18983
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 14:48

เป็นนีโอนี่ define หน่อยครับ คือแค่เทิดทูนพ่อเฉยๆแต่เห็นด้วยว่าต้องปฏิรูป หรือต่อต้านการปฏิรูปด้วย หรือยังไง

แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2010
ตอบ: 2927
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 14:57

น้องฆ่าพี่ผมไม่ปักใจเชื่อนะ แต่สถานการณ์ปัจจุบัน สถาบันก็ต้องปฏิรูปอยู่ดี คุณเห็นด้วยไหม??

ส่วนที่คุณบอกว่า พระองทำดีเพื่อประชาชนมาตลอดชีวิต คุณเองก็ไม่มีหลักฐานมายืนยันคำนี้เหมือนกัน มันก็แค่ความเชื่อของคุณ โครงการต่างๆนาๆ มันก็มาจากภาษีประชาชนทั้งนั้น คุณรู้ได้ไงว่าพระองค์คิดเอง ทำเองหมด หรือแค่ไปลงพื้นที่ถ่ายรูป เป็นแค่คนลงไปจับไม้จับมือสร้างภาพแค่นั้นรึเปล่า เพราะเงินที่ลงไปกับโครงการทั้งหมดก็มาจากภาษีประชาชนทั้งนั้นนะครับอย่าลืม ทำไมถึงให้เครดิตว่าคนที่โชวหน้าเป็นคนทำดีมาทั้งชีวิตหล่ะครับ ทั้งชีวิตคุณได้เห็นท่านกับตาตัวเองซักกี่ครั้ง ด้านที่คุณมองไม่เห็นก็มีแน่นอน แต่คุณยังเชื่อซะเต็มประตูว่าท่านทำดีมาทั้งชีวิตเลย

เอาที่เป็นหลักฐานเป็นชิ้นเป็นอันมาคุยดีกว่าครับ เช่น การเซ็นรับรองรัฐประหาร นี่คือทำดีหรือไม่ครับ???
การจัดตั้งและลงไปให้กำลังใจ(มีภาพหลักฐาน) ลูกเสือชาวบ้าน ที่ไล่ฆ่านักศึกษาตอน 6 ตุลา นี่ก็คือทำดีใช่ไหมครับ???

แก้ไขล่าสุดโดย KJKrono เมื่อ Tue Mar 02, 2021 14:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel