ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Jul 2020
ตอบ: 612
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 14:23
[RE: De Gea ฟอร์มห่วยจริงไหมมาดูสถิติกัน]
สถิติบอกทุกอย่างครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 1517
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 14:26
De Gea ฟอร์มห่วยจริงไหมมาดูสถิติกัน
จริงๆมันควรเด บอลถ้วย
ดีนบอลลีคนะ

เพราะบอลถ้วยมันไม่เปิดใส่กัน เข้าทางเด มาก

พอเป็นบอลลีคอังกฤษ โยนเข้าเขตโทษ
ซึ่งดีนเหมาะมาก

ลี แกรนด์ เป็นโกลที่ออกมาตัดบอลกลางอากาศดีมากๆ
ทำไมไม่เทรนหน่อย ว้าา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 31 Dec 2009
ตอบ: 9018
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 14:27
[RE: De Gea ฟอร์มห่วยจริงไหมมาดูสถิติกัน]
I'll be with you untill the end of line David

ใครจะไล่ส่งยังไงก็ช่าง ผมคนนึงที่อยู่ข้างเดไปจนสุดทาง นักเตะที่ชอบที่สุดนับตั้งแต่หมดยุคป๋า กระทั่งปัจจุบัน
5
0
Status: playmaker
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 562
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 14:35
ดีนมีจุดอ่อนอยู่ที่ handing คือจังหวะเซฟยังไม่ค่อยติดมือเหมือนเด มีรับกระเฉาะบ้าง
ซึ่งจะทำให้เป็นปัญหาเวลาโดนซ้ำเข้าประตูได้ง่าย ส่วนองค์ประกอบอื่นๆ ผมว่าดีนมีพร้อมกว่าเดตอนนี้แล้ว
ตอนนี้ดีนก็พัฒนา handing ได้ดีขึ้นมาก รับลูกติดมือดีกว่าตอนที่ยืมตัวไปเชฟฟิลด์อีก
น้าโอเล่แกคงมีแผนในใจแล้วแหละ คงรอให้ดีนสุกงอมกว่านี้จริงๆ ถ้าดันดีนเป็นมือ 1 เลย
แต่คุณภาพยังด้อยกว่าเด ดันไปก็ไม่มีประโยชน์ มีแต่ผลเสียกับทีม แถมจะกดดันดีนเกินไปด้วย
ฤดูกาลหน้าเนี่ยแหละผมว่าดีนมาแน่ๆ ดีนมีแต่จะพัฒนาขึ้น ส่วนเดตอนนี้ก็ถดถอยลงเรื่อยๆเหมือนกัน
ฟุตบอลสมัยนี้ โกลต้องเป็นอะไรมากกว่ายืนเฝ้าหน้าปากประตูตัวเองอย่างเดียวแล้ว
วิเคราะห์จากตัวเองที่เคยเล่นเป็นโกลมาก่อน
0
0
WE LOVE UNITED

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 15 Nov 2009
ตอบ: 3242
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 14:36
ถูกแบนแล้ว
แต่ยุคเดมหาอุดมันก็แบกเอาไว้มากจริงๆ อันนี้ต้องแยกประเด็นเรื่องบุญคุณ กับ ฟอร์มปัจจุบัน
ความรัก บางทีมันก็มีการแยกทางค่ะ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 09 Mar 2015
ตอบ: 1000
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 14:41
ยังไงอ่ะ ยังจะมีคนเถียงผมอีกไหม

ก็บอกแล้วว่าแจกจริง ความมั่นใจไม่มี

ติ่งข้างไข่ก็เลียกันอยู่ได้

โดยเฉพาะลูกเมื่อคืน ถ้าวิ่งออกมารับบอล ก็ไม่เสียประตูแล้ว

มีเวลาให้วิ่งประมาณ 2-3 วิได้ กว่าบอลจะเข้าหัวแมคไกว ผมไปนับมาแล้ว

ยังไงก็ออกไปตัดบอลได้ทันแน่นอน
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 09 Mar 2015
ตอบ: 1000
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 14:42
piyakun พิมพ์ว่า:
I'll be with you untill the end of line David

ใครจะไล่ส่งยังไงก็ช่าง ผมคนนึงที่อยู่ข้างเดไปจนสุดทาง นักเตะที่ชอบที่สุดนับตั้งแต่หมดยุคป๋า กระทั่งปัจจุบัน  

แยกเรื่องบุญคุณ กับ ฟอร์มปัจจุบัน เถอะครับ

ทีมใหญ่อย่างเรา ไม่มีพื้นที่ให้โกลที่เริ่มแก่ ไร้ประโยชน์หรอกเอาจริงๆ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 5998
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 14:49
De Gea ฟอร์มห่วยจริงไหมมาดูสถิติกัน
ผมมีลางสังหรณ์​ว่าฤดูกาลหน้าดีนจะยึดมือ1​ ผมว่าไกล้ถึงเวลาเปลี่ยนถ่ายผู้รักษาประตูแล้วล้ะ​
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 848
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 14:57
พี่เคน พิมพ์ว่า:

แยกเรื่องบุญคุณ กับ ฟอร์มปัจจุบัน เถอะครับ

ทีมใหญ่อย่างเรา ไม่มีพื้นที่ให้โกลที่เริ่มแก่ ไร้ประโยชน์หรอกเอาจริงๆ  

ใจเย็นครับเขาแค่ซัพพอร์ตนักเตะที่ชอบ
9
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19799
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 15:09
จริงๆ error เยอะตั้งแต่ปีก่อนหรือสองปีก่อนแล้ว
0
0
AFC Wimbledon "The Real Dons"
นักบอลถ้วย ง.
Status: 21.30 - 04.00
เข้าร่วม: 17 Nov 2006
ตอบ: 11127
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 15:10
ลูกเซฟยังโอเคดีนะ แค่อยากให้ออกมารับลูกโด่ง เพราะลูกเออลี่ครอสแบบที่เสีย 2 ลูกล่าสุดทีมบุกมันทำง่ายนะ แค่แปะกลับหลังแล้วเปิด แต่ถ้าประตูออกมารับก็ไม่มีอะไร
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20150
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 15:18
แกเป็น shot stopper ที่เก่งมากนะ

แต่ด้านอื่นๆกลางๆ เลยทำให้ไม่เข้ากับบอลสมัยใหม่ ที่จะเน้นให้โกล์เป็น sweeper ด้วยน่ะแหละ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 31 Dec 2009
ตอบ: 9018
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 15:18
พี่เคน พิมพ์ว่า:

มันก็เรื่องของผมนะครับ คุณจะไล่ก็แล้วแต่คุณ
0
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17613
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 15:38
[RE]De Gea ฟอร์มห่วยจริงไหมมาดูสถิติกัน
Q-plint พิมพ์ว่า:
ถ้าตามสถิติก็แบบนั้น ลูกยากที่เดเซฟ โกล์คนอื่นใน EPL ก็เซฟได้เหมือนกัน มันต้องเอาสถิติมากางแบบนี้แหละว่า benchmark ของโกล์ใน EPL มันอยู่ตรงไหน

แต่ผมชอบใช้ค่า PSxG+/- per 90 มากกว่า (ยิ่งบวกเยอะแสดงว่าป้องกันประตูที่ควรเสียได้มากกว่าควรเซฟ) เพราะว่า % Save อย่างเดียว มันมีโอกาสที่ทีมเล็กๆ % Save จะสูง เพราะโดนส่องบ่อยทั้งลูกยากและลูกง่าย โกลทีมใหญ่หลังลอยสูงกว่า มีโอกาสโดนลูกยากสูงกว่า % เซฟจะต่ำกว่า แต่ใช้ค่า PSxG+/- อย่างน้อยมันหักลบความยากง่ายของ shot ที่ผู้รักษาประตูต้องเจอไปแล้ว แต่ถึงใช้ค่านี้ เดก็ต่ำกว่าค่าเฉลี่ยอยู่ดี

ตอนนี้ก็ขึ้นกับโค้ชแล้วว่าเมื่อ trade off กับ เรื่อง build up หน้าโกล อะไรคือสิ่งที่ดีที่สุดของทีมตอนนี้

ใช่ครับผมคิดว่าตรงนี้แหละ ที่แสดงให้เห็นได้มากกว่าเปอร์เซนต์การเซฟ มันคือแสดงให้เห็นว่าจากโอกาสที่คู่แข่งมีแล้ว เราเสียลูกไม่ควรเสีย หรือ เซฟลูกไม่น่ารอดได้มากกว่า ตรงนี้เป็นตัวแสดงให้เห็นฟอร์มของผู้รักษาประตูจริงๆ มากกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
4
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 15942
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 15:42
แค่ความรู้สึกก็ชัดแล้ว เจอสถิติเข้าไปคือมันแน่นอนแล้วอะ

เดฟ เก่งนะ แต่ไม่รู้ว่ากราฟแกจะกลับไปทางเดิมได้ไหม เพราะหัวปักมาสองปีติดแล้ว แม้จะยังมีลูกเซฟยากๆอยู่(ซึ่งโกลระดับลีกสูงสุดมันมีกันทั้้งนั้นแหละ)​

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel