ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Jul 2010
ตอบ: 3189
โพสเมื่อ: Tue Feb 02, 2021 07:48
[RE: คุย 9 เดือน บอกขอคบ ฝั่ง ผญ ขอเวลา คิดว่า เกมส์จบยังครับ]
ปีศาจแดงดำ พิมพ์ว่า:
เหตุการณ์ไม่กี่วันผมเลือกตัดสินใจ ตัดเพื่อน ตัดพี่น้องละ ตามสโลแกนผม ถ้าพูดจีบใครหรือฟ้าผ่ามีคนมาจีบ วันนั้นคนนั้นคือไม่ใช้เพื่อน พี่น้องผมตลอดไป ไม่ว่าผลจะเป็นยังไง สำเร็จไม่สำเร็จ เพราะผมถือว่าต่างคนต่างบอกละ

เข้าเรื่องครับ ผมไปบอกว่า ว่าลองคบกันไหม แต่ผมไม่ได้ดูใบหน้าเขาตอนตอบนะครับ เลือกดูแม่น้ำแทน จะได้ไม่กดฝั่งนั้น

เขาคิด 30 วินาที ฝั่ง ผญ บอกว่า ขอเวลา แล้วบอกต่อว่า เขาขอเวลาได้ไหม ผมบอกว่าได้ โดยไม่ลังเล แต่ยอมรับว่าผิดคาด คิดว่าจะไม่ จะได้จบๆ แต่ก็ดึงเกมส์ยาวอีก

สถานการณ์ที่ดูฝั่ง ผญ ดูจากเฟสเจ้าตัว โดนเพื่อนเขาแซวตั้งแต่มัธยมต้นจนเรียนจบว่า เมื่อไหร่จะมีแฟน ก็เลยอุ่นใจว่า 60% ไม่มีแฟน ผมคอลหาเพื่อนเขาแซวว่า จะฟ้องแม่ แอบคุยกับ ผช หรอ ครั้งแรกที่เพื่อนเขาเห็นผมนะ จากนั้นไม่แซวอีกเลย ซึ่งเพื่อนเขา 2-3 คนก็งงนะ

แต่เกมส์นี้จบยังครับ ถ้าผู้หญิงพูดว่าขอเวลา  

ท่านเท่านั้นที่ดูออกนะ เพราะเจอประสบการ์ตรงหน้าจริง แต่ถ้าถามผม ผมคิดว่าเขาลองใจนะ ดูreactท่านว่าชอบจริงไหม ตอบไปแบบนี้ ยังทำเหมือนเดิมเปล่า ผมว่าท่านต้องมีดีเระและokสำหรับเขาระดับหนึ่งไม่งันไม่คุยมา9เดือนหรอก
อันนี้make sure ว่าเขาซื่อสัตย์ไม่ได้คบซ้อนหรือคุยหลายคนนะ
แก้ไขล่าสุดโดย Dotlover เมื่อ Tue Feb 02, 2021 07:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ค้นหา ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ ทุกครั้ง ถูกใจกระทู้ผมกดแผล่บๆ ผมชอบน้ำลายครับ55+

https://browser.geekbench.com/v6/cpu/683878
"You will never reach your destination if you stop and throw stones at every dog that barks" - Winston Churchill
แข้งลีกเอิง
Status: Are You Serius?No.I'm voldemort
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 8672
โพสเมื่อ: Tue Feb 02, 2021 07:58
[RE: คุย 9 เดือน บอกขอคบ ฝั่ง ผญ ขอเวลา คิดว่า เกมส์จบยังครับ]
ถ้าตัดใจเมื่อไหร่ เกมส์ก็จบเมื่อนั้นน่ะสิ - อาจารย์อันไซ
2
0
“เมื่อไหร่ที่ผมหลับ ผมจะฝันถึงคุณ... เป็นคุณเสมอ”- Avenger:Endgame
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22667
โพสเมื่อ: Tue Feb 02, 2021 08:25
จบ แบบไม่จบ

คือ เราจบ แต่เค้าอาจจะติดต่อกลับมา
โดยมีเวลารอคอยอีกสักพัก

คือไม่ต้องฟาร์มแล้ว รอดูผลอย่างเดียว
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: คนไทย
เข้าร่วม: 19 May 2010
ตอบ: 14438
โพสเมื่อ: Tue Feb 02, 2021 09:09
9เดือน คนเราเรียนรุ้อะไรกันเยอะนะ มันต้องมากกว่าแค่คุยกันไปแล้ว

ถ้าเขาให้ได้แค่สถานะเพื่อน เราก็ควรห่างออกมา เว้นระยะแค่เพื่อน (ถ้าทำได้)

เขาก็ไม่ได้ผิดอะไรหรอก แค่เขายังไม่ชอบเราเท่านั้นเอง
ถ้าวันหนึ่งมีคนมาจีบเขาแล้วเขาชอบ เราแค่คนคุยมันก็ไม่เหลือความหมายอะไร

ออกมาซะตั้งแต่ตอนนี้ ดีกว่า... พักสักแป๊บหาสาวจีบใหม่ เดี๋ยวก็เจอคนที่ใช่

แก้ไขล่าสุดโดย hi-parinya เมื่อ Tue Feb 02, 2021 09:09, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 10157
โพสเมื่อ: Tue Feb 02, 2021 09:13
รอได้ก็รอครับ ถ้าเป็นผมมคงไม่รอถึง 1 เดือน ไม่อยากฝืนใจใครที่ไม่ใช่
เอาจริงๆต่อให้ไม่ได้เจอหน้า ถ้าบอกว่า 9 เดือนคุยกันตลอด ผมว่ามันก็ต้องมีอะไรบ้างนะ อันนี้เหมือนงงๆ
แก้ไขล่าสุดโดย gazeclub เมื่อ Tue Feb 02, 2021 09:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
อยากให้พวกเราชื่นชมน้ำใจผมไม่มากก็น้อยฮะ ที่ซื้อเสื้อมาเช็ดเท้า 330 บาท
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 17 Dec 2008
ตอบ: 4122
โพสเมื่อ: Tue Feb 02, 2021 09:43
ถามโดยไม่มองหน้า ก็เหมือนกับการถามลอยๆ ดูไม่จริงใจ
อย่าสงสารกับความรัก ให้จริงใจต่อกันให้มากกว่า อย่าไปคิดแทนเขา
ให้คิดตามใจของตัวเองที่อยากจะทำ ว่ามันควรหรือไม่
1
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1302
โพสเมื่อ: Tue Feb 02, 2021 21:50
ผู้หญิงน่ารักไหมครับ ถ้าน่ารักเป็นไปได้ว่ากำลังรอตัวเลือกที่ดีกว่าคุณอยู่ครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel