ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9674
โพสเมื่อ: Tue Feb 02, 2021 00:47
คุย 9 เดือน บอกขอคบ ฝั่ง ผญ ขอเวลา คิดว่า เกมส์จบยังครับ
ไทม์มิ่งมีผลมากๆเหมืแนกันนะครับ เค้าอยู่ในช่วงไม่พร้อมป่าว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 8555
โพสเมื่อ: Tue Feb 02, 2021 00:50
[RE: คุย 9 เดือน บอกขอคบ ฝั่ง ผญ ขอเวลา คิดว่า เกมส์จบยังครับ]
ชีวิตรัก เป็นอะไรได้มากกว่า แฟน ครับ

ถ้าเธอยังไม่พร้อมจริงๆ และคุณชอบเธอจริงๆ ลองยืนข้อเสนอใหม่ว่าขอเป็นเพื่อนคนพิเศษก่อนละกัน

แต่แน่นอนความต้องการแต่ละคนไม่เหมือนกัน ถ้ายังเป็นแค่เพื่อนก็ทำไม่ได้เหมือนแฟนโดยเฉพาะเรื่องนั้น

ระวังกับดักของผู้หญิงให้ดีๆนะ มุขขอเวลาอ่ะคือเกมวัดความอดทนขั้นสุดท้าย ต่อจากเกมเน้นความสม่ำเสมอของผู้ชาย

ถ้ามันเป็นกับดักจริงๆคุณแค่ต้องผ่านมัน

แต่หากเป็นที่จิตใจที่ต้องการเวลาจริงๆ คุณอาจต้องลองตีห่างจากเธอดูบ้างเพื่อสังเกตปฎิกิริยาของเธอ หากเธอเองก็นิ่งเฉย เป็นอันว่าเธอไม่แคร์ความสัมพันธ์หรอก // แต่ถ้าเธอแสดงอาการร้อนรน คุณก็อ้างว่าแค่ตีตัวออกมาเพื่อให้เธอได้คิดว่า ... ถ้าไม่มีเราจะอยู่ได้ไหม ทั้งนี้ระหว่างดูเชิงอย่าคุยสาวใหม่เด็ดขาด มันเอามาหักล้างพฤติกรรมได้
2
0
แข้งเจลีก
Status: The Blues Chelsea
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 7557
โพสเมื่อ: Tue Feb 02, 2021 00:50
[RE: คุย 9 เดือน บอกขอคบ ฝั่ง ผญ ขอเวลา คิดว่า เกมส์จบยังครับ]
EctopicStroll พิมพ์ว่า:
CFCKs พิมพ์ว่า:
ยังไม่จบจนกว่าเขาจะบอกครับ ผมก็เคยเจอคำตอบขอเวลา สุดท้ายไม่กี่วันต่อมาก็ได้คบกันครับ

อันนี้ผมก็ไม่รู้นะว่าสาวของท่านจะขอเวลาสักกี่วันกี่เดือน ระหว่างนี้เราก็ทำตัวปกติไปครับ

ถ้าคุยกันจริงจัง ระหว่างนี้เขาไปนอนคิดทุกวันแน่นอนอยู่แล้วเรื่องที่เราขอไป  

หวานแน่ๆ  
1
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 37164
itmyway พิมพ์ว่า:
ไทม์มิ่งมีผลมากๆเหมืแนกันนะครับ เค้าอยู่ในช่วงไม่พร้อมป่าว  

ดูจากเฟส ก็คงไม่มีประสบการณ์ความรักละครับ เพื่อนเขาล้อทุกโพส ทุกปี
แก้ไขล่าสุดโดย ปีศาจแดงดำ เมื่อ Tue Feb 02, 2021 00:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: No one left behind
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 35326
โพสเมื่อ: Tue Feb 02, 2021 00:56
เรื่องประสบการณ์ความรัก + ช่วงอายุ มีผลนะครับ ขอให้ตอบรับไวๆ
0
0
นักเตะตำบล
Status: ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
เข้าร่วม: 30 Dec 2020
ตอบ: 3407
โพสเมื่อ: Tue Feb 02, 2021 01:01
อย่าไปฟังคนอื่น ฟังหัวใจตัวเองเลยครับ ไม่ต้องฟังผมด้วย
แต่เป็นผมจะทำเต็มที่ เกมยังไม่จบแน่นอน คุณค่าจะโคตรมีค่า แถมเล่าให้ลูกให้หลานได้ฟัง

แต่ที่สุด หรือสุดท้าย คุณต้องมีเรื่องราวๆดีไว้เป็นความทรงจำ และเรื่องราวได้เล่าสู่กันฟังครับ
2
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41346
โพสเมื่อ: Tue Feb 02, 2021 01:04
เขาขอเวลาก็ต้องให้เวลา บางอย่างมันต้องรอจะใจร้อนไม่ได้เดี๋ยวอดแดกผู้หญิงดีๆ บางคนเขามีวิธีตัดสินใจของเขา เราเป็นคนขอความรักจากเขานี่ ถ้าเขาขอแค่เวลาตัดสินใจก็ควรให้ ...ถ้าเป็นผมผม รอ แต่ต้องมีเกณฑ์ ที่สบายใจด้วย ก่อนได้คำตอบก็ทำตัวปกติไป
1
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 1162
โพสเมื่อ: Tue Feb 02, 2021 01:09
เกมส์ยังไม่จบหรอก ใจผู้หญิงอาจจะยังไม่พร้อม

แต่ผมว่าท่านน่ากดดันนิดๆหน่อยๆบ้างนะ เช่นกำหนดกรอบเวลาชัดเจนไปเลย เดือน 2 เดือนว่าไป อาจจะให้เหตุผลประกอบว่าจะได้ไม่เป็นการเสียเวลาของกันและกัน

รถไม่ค่อยได้วิ่ง อาจจะต้องการการจั้มสตาร์ท
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 3147
โพสเมื่อ: Tue Feb 02, 2021 01:11
ถ้าผู้หญิงที่ยังไม่เคยมีแฟนบอกขอเวลานี่คือเค้าน่าจะงงๆอยู่นะ

แบบอยู่ดีๆมาขอไม่ได้เตรียมตัวไว้ไรงี้

ตอนนั้นผมก็ไม่รู้นะผมตอบกลับไป "โอเคเป็นเพื่อนกันก็ได้"

สรุปผญ.ตอบกลับมางั้นลองมาคบกันดู

เค้าคงยังงงๆอยู่แหละ ผมว่าเค้าโอเคกับคุณนะ

สู้ๆครับทำให้ดีที่สุด

ผมโคตรชอบช่วงม.ปลาย-มหาลัยเลยเสียดายมีหลายอย่างที่ไมได้ทำ
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20175
โพสเมื่อ: Tue Feb 02, 2021 01:17
ถ้าเค้ายังไม่มีใครจริงๆ ก็แค่อาจจะยังไม่แน่ใจในตัวท่านละมั้ง

ก็รอไปเรื่อยๆครับ ถ้าท่านไม่ถอดใจหรือท้อไปเองก่อน ผมว่ามีโอกาสนะ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 2079
โพสเมื่อ: Tue Feb 02, 2021 01:18
ต้องจุ่มๆ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 Aug 2009
ตอบ: 383
โพสเมื่อ: Tue Feb 02, 2021 01:19
ผมคิดว่าเค้าอาจมีความเกร็งกับที่บ้าน+การเรียนต่อทำให้ไม่มั่นใจ
ดูทรงอาจเป็นพวกเรียนเก่งด้วยนะครับ
ผมก็เคยคุยกันมาเป็นปี(เค้าใช้คำว่าเราเป็นคนคุยโดยที่บอกว่าเราเป็นคุยคนเดียวของเค้า แต่บอกให้เราคุยกับใครก็ได้เพราะเค้ายังไม่มั่นใจ) ผมก็เกร็งสิครับ 5555555
สุดท้ายก็คุยกับเค้าต่อจนถึงเวลา11เดือนถึงตอบตกลงเป็นแฟนกัน (แต่เค้ามีไทม์ไลน์ว่าขอดู3เดือนจะตอบ พอถึงเวลาก็ยังไม่คลิ๊ก แกก็ขอเวลาต่ออีก2เดือนงี้ไปเรื่อยๆโดยที่ไม่มีคุยกับคนอื่นนะ)
ผมว่าผู้หญิงแบบนี้ดีนะ ดูมั่นคงดี แต่ลองใจเก่งงงงงง
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2007
ตอบ: 2827
โพสเมื่อ: Tue Feb 02, 2021 01:22
ของผม 7 เดือน โดนปฎิเสธ 3 ครั้ง ด้วยคำว่าขอเวลาคิดก่อน แต่มาสำเร็จครั้งที่ 4 ขนาดไปไหนมาไหนด้วยกันตลอดนะในช่วงเวลาที่คุยกัน(นอนกอดกันก่อนคบก็หลายครั้ง) ของแบบนี้มันอยู่ที่คนเลยครับ

บางที ผญ อาจจะอยากศึกษานิสัยของท่านให้ละเอียดก่อน หรือตอนนี้อาจจะมีบางเรื่องที่เขายังไม่โอเคในตัวท่านอยู่ ท่านก็ลองคิดดูดีๆ ว่าตอนนี้ท่านมีข้อเสียตรงไหนก็รีบปรับปรุงตัว เพราะผมมองว่าหากคุยกันมาตั้ง 9 เดือนแล้ว แสดงว่าเค้าก็ยังให้โอกาสท่านอยู่
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 Nov 2014
ตอบ: 9366
โพสเมื่อ: Tue Feb 02, 2021 01:26
คุย 9 เดือน บอกขอคบ ฝั่ง ผญ ขอเวลา คิดว่า เกมส์จบยังครับ
9 เดือนนี่นานจริง เป็นผมคงปิดเกมใน 2-3 เดือน ถ้านานกว่านั้นมันจะเริ่มยืดเยื้อไปแล้ว แล้วไม่น่าจะมีอะไรดีขึ้นหรอก ถ้าเค้ามาแนวนี้ ก็ทำใจไว้ก่อนเลย ไอ้โอกาสจะคบมันก็มีแหละ แต่ยาก คุยมา 9 เดือนคิดว่าจะมีเหตุการณ์อะไรให้เค้าเปลี่ยน เป็นผมคงไม่รอล่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3333
โพสเมื่อ: Tue Feb 02, 2021 01:35
ในเมื่อเค้าขอก็ให้เค้าอีกซักพักเลยครับ 3 เดือน 6เดือน ถ้าเค้ายังไม่เอ่ยปาก เราคงต้องย้ำอีกครั้ง

คิดในแง่ดี ถ้าเค้ายังไม่เคยมีแฟนเลย เค้าอาจจะกลัวความสัมพันธ์ที่ไม่คุ้นเคยนี้ ให้เวลาเค้าได้ทบทวนตัวเองก่อน

เป็นกำลังใจให้ครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel