ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Jul 2007
ตอบ: 507
โพสเมื่อ: Wed Jan 27, 2021 12:58
[RE: game assassin ลดในสตรีม]
Odyssey สนุกไหมครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1322
โพสเมื่อ: Wed Jan 27, 2021 13:13
misgus พิมพ์ว่า:

สนุกครับ แม็พใหญ่ side questเยอะ มีล่องเรืออีก มีไล่หาเซ็ทอุปกรณ์ เล่นได้ยาวๆเลยครับ
2
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jan 27, 2021 13:16
Ppppp2alm พิมพ์ว่า:

สนุกครับ แม็พใหญ่ side questเยอะ มีล่องเรืออีก มีไล่หาเซ็ทอุปกรณ์ เล่นได้ยาวๆเลยครับ  

ขอบคุณครับ

เดี๋ยวจัด Black Flag + Syndicate + Odyssey

แก้ไขล่าสุดโดย misgus เมื่อ Wed Jan 27, 2021 16:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 8057
โพสเมื่อ: Wed Jan 27, 2021 13:35
ชอบธีม Syndicate ครับ
1
0
Status:
ตอบ: 1010
โพสเมื่อ: Wed Jan 27, 2021 14:42

AC ยุคหลัง Origin, Odyssey, Vahalla ผมให้คะแนนความสนุก Odyssey ต่ำสุดเลย

มันถูกออกแบบมาให้เอื้อกับการใช้เงินจริงในการซื้อเลเวล มากกว่าดำเนินเรื่องเล่นเอง (ยกเว้นคุณชอบ Grinding มากๆ)

โลกกว้าง (เกิน) เควสต์หลากหลาย (ไร้ความน่าจดจำ) เพียงเพราะจะให้คน Grinding มัวเล่นเควสต์รองจนเลเวลถึงสามารถไปต่อเควสต์หลักได้ ก็หมดซึ่งความอินเนื้อเรื่องไปซะแล้ว
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2011
ตอบ: 4928
โพสเมื่อ: Wed Jan 27, 2021 15:51
Black Flag - สนุกมากครับ แต่ผมเวียนหัวแฮะ

Odysey - สนุกมากเหมือนกัน แต่พอเล่นไปนานๆแล้ว เวลาโหลดแมปทีนึง รอนานเกิน บางทีรอเกือบ 4 นาที เบื่อที่จะเปิดเกมเลยทีนี้

ถ้าจะซื้อตัว Gold Edition จะได้ภาคเสริมอีก 2 ตัวด้วย
หรือจะเอาแค่ตัว Delux Edition ก็เพิ่มแค่ 20 บาท แต่ได้ชุดเซทกับเงินเพิ่ม

แต่ผมไม่แน่ใจว่าซื้ออันไหนถึงจะได้สกิลลอบฆ่าแล้วศพหายไปเอง ซึ่งมันช่วยให้เกมเล่นง่ายขึ้นเยอะมากๆ แต่ถ้าชอบแบบเร้าใจก็สามารถปิดระบบศพละเหยนี้ได้ แต่ลอบฆ่าแล้วต้องแบกศพไปซ่อนเอง ก็สนุกไปอีกแบบ

ผมซื้อใน PS4 แค่ Delux Edition มันได้ภาคเสริมด้วย, มีศพละเหยด้วย อย่างคุ้มอ่ะ
1
0
เริ่มต้นดี มีชัยไปกว่าครึ่ง
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jan 27, 2021 16:22
an0nyme0w พิมพ์ว่า:

AC ยุคหลัง Origin, Odyssey, Vahalla ผมให้คะแนนความสนุก Odyssey ต่ำสุดเลย

มันถูกออกแบบมาให้เอื้อกับการใช้เงินจริงในการซื้อเลเวล มากกว่าดำเนินเรื่องเล่นเอง (ยกเว้นคุณชอบ Grinding มากๆ)

โลกกว้าง (เกิน) เควสต์หลากหลาย (ไร้ความน่าจดจำ) เพียงเพราะจะให้คน Grinding มัวเล่นเควสต์รองจนเลเวลถึงสามารถไปต่อเควสต์หลักได้ ก็หมดซึ่งความอินเนื้อเรื่องไปซะแล้ว  

ขอบคุณครับ งั้นก็ไม่ใช่เวย์ผมแล้วแบบนี้
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Rossoneri
เข้าร่วม: 14 Oct 2010
ตอบ: 12128
โพสเมื่อ: Wed Jan 27, 2021 16:58
maewtv พิมพ์ว่า:
Black Flagครับ แต่เตือนก่อนว่าเกมนี้ไม่มีคลาวน์เซฟนะครับ ถ้าเล่นเสร็จแล้วอยากลบทิ้งอย่าลืมแบคอัพเซฟแยกไว้เอง เพราะถ้าลบเกมทิ้งเซฟจะหายด้วยเลย  

แล้วภาค Odyssey นี่เซฟอยู่ใน Cloud รึเปล่าครับ ผมมีแผนจะซื้อคอมใหม่ด้วย เกิดเซฟหายนี่เซ็งเลย

1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
ตอบ: 12300
โพสเมื่อ: Wed Jan 27, 2021 17:32
มะพร้าวไม่มีน้ำ พิมพ์ว่า:
Assassin's Creed Bundle includes:
- Assassin's Creed Syndicate
- Assassin's Creed Unity
- Assassin's Creed Rogue
- Assassin's Creed IV Black Flag

ถามคนที่เล่นครับ ภาคไหนสนุกสุดว่าจะโหลดมาเล่นสักภาคเดียวพอ

ขอบคุณครับ

Syndicate อารมณ์ฮีโร่ Batman ในยุคปฎิวัติอุตสหกรรมของอังกฤษ เกมส์เพลจะเร็วๆง่ายๆ Gadget เยอะ

Unity เป็นภาคที่ระบบป้องกันต้องกดจังหวะเอาเองถ้าผมจำไม่ผิดไม่งั้นโดนหวด ส่วนตัวผมว่าภาพสวยนะถ้าคอมแรงแล้วปรับสุดได้

Rougue ภาคนี้ได้เล่นเป็นฝั่งตัวร้าย ได้เห็นมุมมองของอีกองค์กรนึงบ้าง

BF โจรสลัด ล่องทะเลเน้นสู้รบตามเกาะ ตามทะเล ถ้าชอบเล่นระบบขับเรือภาคนี้จะสนุกมาก

ส่วนภาคไหนสนุกสุด ด้วยความที่เนื้อเรื่องมันเชื่อมโยงกันหมด คนนั้นเป็นหลานคนนี้ คนนี้ลูกคนนั้น ไอ้นั่นมีเชื้อสายส่งต่อมาจากพวกนี้ บลาๆๆๆมันเลยควรเล่นทุกภาค 55555

1
0
Status:
เข้าร่วม: 31 Aug 2006
ตอบ: 1533
โพสเมื่อ: Wed Jan 27, 2021 17:52
Black flag กับ Origin ครับ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2006
ตอบ: 1876
โพสเมื่อ: Wed Jan 27, 2021 18:03
ซิฟเฟอร์ พิมพ์ว่า:
maewtv พิมพ์ว่า:
Black Flagครับ แต่เตือนก่อนว่าเกมนี้ไม่มีคลาวน์เซฟนะครับ ถ้าเล่นเสร็จแล้วอยากลบทิ้งอย่าลืมแบคอัพเซฟแยกไว้เอง เพราะถ้าลบเกมทิ้งเซฟจะหายด้วยเลย  

แล้วภาค Odyssey นี่เซฟอยู่ใน Cloud รึเปล่าครับ ผมมีแผนจะซื้อคอมใหม่ด้วย เกิดเซฟหายนี่เซ็งเลย

อยู่ครับ ACภาคใหม่ๆมีคลาวด์แล้ว ผมลบOdysseyไปจากคอมเครื่องเก่า แล้วเอามาเล่นกับเครื่องใหม่เซฟก็ยังอยู่ แต่ถ้าValhallaนี่มีคลาวด์ก็จริง แต่ในคอนโซลมีคลาวด์คอนฟลิคแล้วเซฟหายกันครับ PCไม่แน่ใจว่ามีคนถูกหวยรึยัง คนละทีมกับที่ทำOdysseyด้วย ผมว่าOdysseyทำเกมมาเสถียรกว่าValhallaเยอะเลย ถึงแม้ผมจะว่าValhallaเล่นสนุกกว่าก็เถอะ แต่เซ็งเพราะบัคมากๆ
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 6094
โพสเมื่อ: Wed Jan 27, 2021 22:46
ถูกแบนแล้ว
Flix พิมพ์ว่า:
Assassin's Creed Bundle includes:
- Assassin's Creed IV Black Flag

ถามคนที่เล่นครับ ภาคไหนสนุกสุดว่าจะโหลดมาเล่นสักภาคเดียวพอ

ขอบคุณครับ

Syndicate อารมณ์ฮีโร่ Batman ในยุคปฎิวัติอุตสหกรรมของอังกฤษ เกมส์เพลจะเร็วๆง่ายๆ Gadget เยอะ

Unity เป็นภาคที่ระบบป้องกันต้องกดจังหวะเอาเองถ้าผมจำไม่ผิดไม่งั้นโดนหวด ส่วนตัวผมว่าภาพสวยนะถ้าคอมแรงแล้วปรับสุดได้

Rougue ภาคนี้ได้เล่นเป็นฝั่งตัวร้าย ได้เห็นมุมมองของอีกองค์กรนึงบ้าง

BF โจรสลัด ล่องทะเลเน้นสู้รบตามเกาะ ตามทะเล ถ้าชอบเล่นระบบขับเรือภาคนี้จะสนุกมาก

ส่วนภาคไหนสนุกสุด ด้วยความที่เนื้อเรื่องมันเชื่อมโยงกันหมด คนนั้นเป็นหลานคนนี้ คนนี้ลูกคนนั้น ไอ้นั่นมีเชื้อสายส่งต่อมาจากพวกนี้ บลาๆๆๆมันเลยควรเล่นทุกภาค 55555

ผมเคยเล่นแต่ภาคแรกสุดเลย ที่จริงอยากกลับมาเก็บต่อ ตอนนี้ไม่รู้จะเริ่มจากไหนเลยครับ 5555
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
ตอบ: 12300
โพสเมื่อ: Thu Jan 28, 2021 00:25
Flix พิมพ์ว่า:

ขอบคุณครับ

ผมเคยเล่นแต่ภาคแรกสุดเลย ที่จริงอยากกลับมาเก็บต่อ ตอนนี้ไม่รู้จะเริ่มจากไหนเลยครับ 5555  

ไปเริ่มภาค Origin > Odyssy > Valhalla เลยครับ เป็นเจนใหม่รูปแบบการเล่นใหม่แล้วแต่เนื้อหาจะย้อนกลับไปก่อนการเกิดภาคที่ท่านเล่น
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: I'm dead tired.
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 11611
โพสเมื่อ: Thu Jan 28, 2021 03:56
เราชอบ Assassin's Creed III นะ เล่น Black Flag แล้วไม่ค่อยสนุก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel