ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20482
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 22:11
[RE: ต่อมู้แมตช์อัปยศหน่อย !!]
SlayerMetal พิมพ์ว่า:
เหมือนเขาพูดกันว่ามีงาน ยังไม่ระบุเลยว่างานจากใคร

แต่ตีตนไปก่อนเองว่าเป็นงานจากบาร์ซ่าแล้วหัวร้อน

งานนี้ผมนั่งเสพอย่างเดียวละกัน  

55555ถ้าเปนงี้ก้ดีสิ

คิดว่าคนส่วนมากคิดว่าไม่ใช่จากบาซ่าหรอ

ในนั้นคนพิม ยูฟ่าโลน่า หรือพูด เกลียดบาซ่ากี่คน

กรรมการกาก ก้กรรมการกากสิ แต่มาใส่ความเหมือนว่าบาซ่าทำเฉยเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4903
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 22:27
ถูกแบนแล้ว
[RE: ต่อมู้แมตช์อัปยศหน่อย !!]
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:
เหมือนเขาพูดกันว่ามีงาน ยังไม่ระบุเลยว่างานจากใคร

แต่ตีตนไปก่อนเองว่าเป็นงานจากบาร์ซ่าแล้วหัวร้อน

งานนี้ผมนั่งเสพอย่างเดียวละกัน  

คิดว่าคนส่วนมากคิดว่าไม่ใช่จากบาซ่าหรอ

ในนั้นคนพิม ยูฟ่าโลน่า หรือพูด เกลียดบาซ่ากี่คน

กรรมการกาก ก้กรรมการกากสิ แต่มาใส่ความเหมือนว่าบาซ่าทำเฉยเลย  

ตามอ่านตั้งแต่กระทู้ก่อน

แฟนบาซ่าก็คงเซ็ง โดนขุดอดีตมาด่าเละเทะ

ถ้าให้คุยกันจริงๆจังๆ ผมแค่รู้สึกว่า ทางยูฟ่าเขาอยากให้บาซ่าได้เจอแมนยูนัดชิงยูฟ่า

มันดูดึงดูดกว่ามาก แต่เรื่องล๊อคผล มันล๊อคกันยากแหละ ถ้าเชลซียิงเข้าไปเลยจะควบคุมผลได้ยังไง

แต่ๆๆๆ การตัดสินมันผิดพลาดและเอื้อประโยชน์ให้บาซ่ามากเกินไปหน่อย

3 แมตท์ที่ผมคิดว่า กองเชียร์ฝั่งที่แพ้หัวร้อนสุดๆเพราะความรู้สึกไม่เป็นธรรม

1.อาเซน่อลที่ถูกแมนยูหยุดไร้พ่าย
2.เกาหลีอิตาลี่
3.บาซ่าเชลซี

จริงๆสำหรับคนอื่นอาจมีอีก

ผมเหนื่อยแทนท่านที่จะเปลี่ยนความคิดของคนอื่น

เอาเป็นว่า ผมเชื่อว่ามีคนเข้าใจว่าบาซ่าไม่ได้ซื้อกรรมการ

แต่การตัดสินมันผิดพลาดและเอื้อให้ประโยชน์กับทีมๆหนึงชัดมากในนัดนั้น

ซึ่งเราก็ไม่มีทางรู้ว่าผู้ตัดสินมีนอกมีในอะไร

เหมือนกรณีกัลโช่โปลี ที่ไปดูคลิปของสเตฟาน เขายังไม่ยอมรับเลยว่าทีมเขาสมควรโดนปรับตกชั้น

ทั้งๆที่เขายอมรับแล้วว่า ผู้บริหารยูเว่ โทรไปขอให้มีการเปลี่ยนผู้ตัดสิน เพราะผู้ตัดสินที่จัดมาทีมยูเว่มองว่าตัดสินไม่ดี อยากได้คนตัดสินดี

ส่วนคนนอกอย่างผมก็มองว่า ถ้าแฟร์ๆก็ไม่ควรไปกำหนดให้เปลี่ยนผู้ตัดสินนิ

แฟนยูเว่ก็มองว่าไม่ผิด แฟนอินเตอร์ก็มองว่าผิด ต่างฝั่งต่างมุมมอง

ตัวผมก็มองว่าพรีเมียร์ลีกก็ตัดสินแปลกๆเยอะ ในบ้านแมนยูสมัยเซอร์อเล็ก ไม่ใช่ซื้อผู้ตัดสินอะไรหรอก

แต่ไอความเกรงใจในบารมีเนี่ย ดันมาส่งผลให้ลังเลในการตัดสิน มันก็ไม่ใช่แล้วอ่ะครับ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2014
ตอบ: 4119
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 22:37
งอแงแล้วนะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 22:42
ถูกแบนแล้ว
เอาตรงๆ ตอนนี้ไม่สนุกแฟนบาซ่าหายหมดละ ตั้งแต่ทีมกากๆ

ตอนทีมเทพแฟนบาซ่าเยอะมาก เลยวอร์กันไม่มัน เหลืออยุ่ไม่กี่ ไอดีละที่ผมเห็น

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 22:45
ถูกแบนแล้ว
BabyHunter พิมพ์ว่า:
สก็อตไบรท์ พิมพ์ว่า:
จขม. แฟนลิเวอร์พูลไม่ใช่หรอครับ

คุณอยู่กลุ่มไลน์เดียวกับผมนะครับ ผมรู้ดี  

สงสัย กลายร่าง ตอนหงส์ตกต่ำ แล้วไปเชียร์บาซ่า

พอตอนนี้ หงส์แดง ผงาดได้แชมป์ กลายมาเป็นเชียร์ 2 ทีมไปโดยปริยาย  
ส่วนมากดั้งเดิมแฟนบาซ่าคือแฟงหงส์ครับ ละทีมแย่ บังเอิญชัวเรสย้ายไป เลยเชียร์เพิ่มอีกทีม ถ้านายสังเกตแต่ก่อนจะมีไอดี ลายเซน หงสื + บาซ่า เยอะมาก
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2010
ตอบ: 2786
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 22:46
[RE]ต่อมู้แมตช์อัปยศหน่อย !!

จะว่าไปไปพวกที่แผล่บมู้นั้น พอเอาหลักฐานมาให้ดูว่า กรรมการก้ช่วยเชลซีไป 4-5รอบ

ก้หายกันหมดไม่เห็นมีใครจะมาคุยต่อเลย งง

อะ โควทมาให้ จากมู้ที่แล้ว

อ้างอิงจาก:

ดูคลิปนี้ละกัน

นัดแรกชัดๆก้ เป่าล้ำแบบไม่ล้ำ

จุดโทษอองรี

ใบเหลืองสองบัลลัค

นัดสอง

บัลลัคแฮนบอล100เปอ

ถ้าแฟนเชลซีอยากได้มาตรฐานเป๊ะๆ ดรีอกบ้าถีบหลังใส่ปิเก้ แดงชัว ก่อนอบิดัลโดนแดง

อะ  

ขออนุญาตโควทท่านนะครับ

ผมตามอ่านมาตั้งแต่ต้นทางแล้ว ทั้งโพสต์เก่าและโพสต์นี้
ซึ่งโพสต์ที่เป็นประเด็น จขม. ก็ใช้คำพูดว่า “...กรรมการเหมือนรับงานมา...”
โดยไม่ได้เจาะจงว่า รับงานมาจากใคร ก็ให้เป็นมุมมองของแฟนบอลแต่ละท่าน และ...

ผมว่าประเด็นมันอยู่ที่นัดนี้ และกรรมการคนนี้นะครับ ที่เค้าถกเถียงกัน

การที่ท่านไปยกแมทต์แรกมาอ้างอิง ผมว่ามันไม่ตรงประเด็นและถูกต้องซักเท่าไหร่

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 17 Oct 2020
ตอบ: 884
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 22:46
ถูกแบนแล้ว
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
จขม. แฟนลิเวอร์พูลไม่ใช่หรอครับ

คุณอยู่กลุ่มไลน์เดียวกับผมนะครับ ผมรู้ดี  

สงสัย กลายร่าง ตอนหงส์ตกต่ำ แล้วไปเชียร์บาซ่า

พอตอนนี้ หงส์แดง ผงาดได้แชมป์ กลายมาเป็นเชียร์ 2 ทีมไปโดยปริยาย  
ส่วนมากดั้งเดิมแฟนบาซ่าคือแฟงหงส์ครับ ละทีมแย่ บังเอิญชัวเรสย้ายไป เลยเชียร์เพิ่มอีกทีม ถ้านายสังเกตแต่ก่อนจะมีไอดี ลายเซน หงสื + บาซ่า เยอะมาก  

พูดแล้วใจหายแฮะ ไม่ใช่แค่แฟนบาร์ซาอะ ยูสที่คุ้นหน้าคุ้นตามาตั้งแต่ก่อนเก่า หายเยอะเลย(นับรวมวาไรตีด้วยนะ)
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4903
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 22:48
ถูกแบนแล้ว

คล้ายๆสมัยโด้ไปมาดริด คนที่รักโด้ก็ตามไปเชียร์มาดริดด้วย

เหมือนตามกันไปวอร์ 55+

แต่ผมไม่ได้ดูบอลสเปนนะ คู่สนุกๆเตะดึกเกิน
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 22:49
ถูกแบนแล้ว
Borini 29 พิมพ์ว่า:

คล้ายๆสมัยโด้ไปมาดริด คนที่รักโด้ก็ตามไปเชียร์มาดริดด้วย

เหมือนตามกันไปวอร์ 55+

แต่ผมไม่ได้ดูบอลสเปนนะ คู่สนุกๆเตะดึกเกิน  
ผมเลยคัดเลือดแท้กะพวกเลือดผสมไงครับแต่ก่อน ตอนนี้เหลือที่แฟนพันแท้แล้ว
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2007
ตอบ: 6695
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 23:06

อ้าว เฮ้ย โป๊ะแตก คนนี้ เด็กผีฟันธงกันมานานแล้วว่าเป็นอีแอบ เจ้าตัวปฏิเสธไม่เคยยอมรับ ขอบคุณที่เปิดเผยความจริงครับ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20482
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 23:09
Borini 29 พิมพ์ว่า:

ตามอ่านตั้งแต่กระทู้ก่อน

แฟนบาซ่าก็คงเซ็ง โดนขุดอดีตมาด่าเละเทะ

ถ้าให้คุยกันจริงๆจังๆ ผมแค่รู้สึกว่า ทางยูฟ่าเขาอยากให้บาซ่าได้เจอแมนยูนัดชิงยูฟ่า

มันดูดึงดูดกว่ามาก แต่เรื่องล๊อคผล มันล๊อคกันยากแหละ ถ้าเชลซียิงเข้าไปเลยจะควบคุมผลได้ยังไง

แต่ๆๆๆ การตัดสินมันผิดพลาดและเอื้อประโยชน์ให้บาซ่ามากเกินไปหน่อย

3 แมตท์ที่ผมคิดว่า กองเชียร์ฝั่งที่แพ้หัวร้อนสุดๆเพราะความรู้สึกไม่เป็นธรรม

1.อาเซน่อลที่ถูกแมนยูหยุดไร้พ่าย
2.เกาหลีอิตาลี่
3.บาซ่าเชลซี

จริงๆสำหรับคนอื่นอาจมีอีก

ผมเหนื่อยแทนท่านที่จะเปลี่ยนความคิดของคนอื่น

เอาเป็นว่า ผมเชื่อว่ามีคนเข้าใจว่าบาซ่าไม่ได้ซื้อกรรมการ

แต่การตัดสินมันผิดพลาดและเอื้อให้ประโยชน์กับทีมๆหนึงชัดมากในนัดนั้น

ซึ่งเราก็ไม่มีทางรู้ว่าผู้ตัดสินมีนอกมีในอะไร

เหมือนกรณีกัลโช่โปลี ที่ไปดูคลิปของสเตฟาน เขายังไม่ยอมรับเลยว่าทีมเขาสมควรโดนปรับตกชั้น

ทั้งๆที่เขายอมรับแล้วว่า ผู้บริหารยูเว่ โทรไปขอให้มีการเปลี่ยนผู้ตัดสิน เพราะผู้ตัดสินที่จัดมาทีมยูเว่มองว่าตัดสินไม่ดี อยากได้คนตัดสินดี

ส่วนคนนอกอย่างผมก็มองว่า ถ้าแฟร์ๆก็ไม่ควรไปกำหนดให้เปลี่ยนผู้ตัดสินนิ

แฟนยูเว่ก็มองว่าไม่ผิด แฟนอินเตอร์ก็มองว่าผิด ต่างฝั่งต่างมุมมอง

ตัวผมก็มองว่าพรีเมียร์ลีกก็ตัดสินแปลกๆเยอะ ในบ้านแมนยูสมัยเซอร์อเล็ก ไม่ใช่ซื้อผู้ตัดสินอะไรหรอก

แต่ไอความเกรงใจในบารมีเนี่ย ดันมาส่งผลให้ลังเลในการตัดสิน มันก็ไม่ใช่แล้วอ่ะครับ  

เอาจริงๆผมก้ไม่เข้าใจเหมือนกัน คือกรณีนี้มันแบ่งได้4แบบ

1 บาซ่า ให้กรรมการช่วย
2 ยูฟ่า ให้กรรการช่วยเพราะอยากให้บาซ่าเข้าชิง
3 ยูฟ่า ให้กรรมการช่วยให้เป่าให้มันๆ อย่าทำให้เกมขาด
4 กรรมการกากเอง

ซึ่งไอ 1-2 ผมว่าไม่ใช่ไง เพราะถ้าใช่ กรรมการมันไม่จำเป็นต้องเป่าเอียงเลยนะ อย่างที่ยกไป 4-5ชอต แค่เป่าให้มันถูกต้องและปกติบาซ่าก้ได้ประโยชเพียบแล้ว แต่กรรมการไม่เอื้อให้ซักข้อเลย

ส่วน3-4 อันนี้มีส่วนเพราะมันช่วยทั้งสองทีมไง สมมติอองรีได้จุดโทษ รูปเกมเปลี่ยนไปแน่นอนไรแบบนี้
0
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 14250
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 23:16
growthseek พิมพ์ว่า:
Photo-lomo พิมพ์ว่า:
ผ่านมาตั้งนานละ ก็ยอมรับไปตรงๆว่ากรรมการตัดสินแย่ และ ผลไม่ควรเป็นแบบนั้นก็จบละ  

ผมก็บอกไงว่ากรรมการกากกกก ผมผิดตรงไหน

แล้วเถียงให้ได้อะไรขึ้นมาละครับ เช่นนักเตะบาซ่าก็โดนใบแดงนะ ..... คือ end result บาซ่าเข้ารอบเพราะยิงเข้าในนาทีสุดท้าย ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ เชลซีควรได้จุดโทษ 2 ลูก แต่กรรมการไม่เป่าให้

การที่อ้างขึ้นมาว่า เฮ้ย ผู้ตัดสินก็ให้ใบแดงนักเตะบาซ่าละไง มันต่างอะไรกับการหาความชอบธรรมให้ผู้ตัดสินคนนี้ละครับ  

ไม่เหมือนกัน เพราะว่า ถ้ากรรมการจะช่วยบาซ่า สมมติไม่พูดถึงนัดแรกเลยนะ เพราะนัดแรกช่วยเชลซีไป 3ครั้ง
นัดสองถ้าจะช่วยบาซ่าก้เป่าจุดโทษให้ตอนบัลลัคแฮนบอลก้ได้หนิ ถ้าบาซ่า 1-0 เล่นง่ายขึ้นโคตรเยอะ  

ใช้นับจำนวนครั้งเอาหรอครับ ? ไม่ได้ดูความแตกต่างของการตัดสินที่ผิดพลาดหรอครับ  

เอิ่ม ใช้หลักการง่ายๆครับ ความแตกต่าง แตกต่างไงอะ

ช่วยบอกตามที่ผมพิมไปที

ล้ำหน้า แบบไม่ล้ำ / อองรีได้จุดโทษ / ใบแดงบัลลัค

แฮนบอลบัลลัค / ใบแดงดร้อก

มีอันไหนไม่จริงมั่ง ในนี้มีอันเดียวที่น่าจะรอดคือใบแดงดร้อกแค่นั้นเองนะ อันอื่นยังไงก้โดน

แล้วถ้าโดนก่อน บาซ่าเล่นไม่ต้องโถมบุกมาก เชลซีก้ต้องเปิดช่องอยุ่แล้ว อันนี้คนดูบอลทุกคนก้รุ้ว่าถ้าทีมเน้นรับมาโดนก่อนต้องบุกแล้วมันจะเปิดพื้นที่แค่ไหน ยิ่งถ้านัดสองโดนก่อน แล้วต้องยิง2ลูก ยิ่งโคตรกดดันเลย  

ที่พิมพ์มาทั้งหมด ผมยังไม่ได้ว่า บาซ่าเลยแม้แต่น้อย แค่บอกว่ายอมรับไปเหอะ ว่ากรรมการคนนี้มันตัดสินแย่ แล้วความแย่มันซวยเชลซี ก็แค่นั้นอะ

ยอมรับไม่ได้หรอครับว่าเข้ารอบไปเพราะความซวยของเชลซีที่มาเจอกรรมการคนนี้ ? เหอๆ

ถ้าคิดว่ามันแฟร์ก็แล้วแต่ท่านละกันครับ เหนื่อยจะตอบละ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2010
ตอบ: 1843
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 23:18
ฝังใจ นั่งดูสด นอนไม่หลับเลยตรู ไม่ชอบบาซ่าอีกเลยจนทุกวันนี้ กรรมการแม่งกากมาก

ยังไงก็มีธงในใจแน่ๆ กรรมการวันนั้น แม่งสุดจริงๆ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52851
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 23:22
ต่อมู้แมตช์อัปยศหน่อย !!
คือถ้าจะบอกว่า หาว่ามีงานก็เอาหลักฐานมา คือ ต้องไปหาสลิปที่บาร์ซ่าโอนเงินมาให้ดูหรือไง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 7952
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 23:24
ต่อมู้แมตช์อัปยศหน่อย !!
ผมเช้าใจ จขม. นะที่เดือด เพราะถ้าคุณด่าๆกันแค่ ยูฟ่าล็อกผล กรรมการกาก มันก็ไม่มีอะไรจะเถียงเพราะมันแย่จริง

แต่พวกแม่งเฮโลกันไปว่าบาซ่าโลน่าบ้างล่ะ บาร์ซ่าไปล๊อบบี้กรรมการบ้างล่ะ แล้วไม่ให้แฟนบาร์ซ่าออกมาแก้ต่างเหรอ

หลักฐานก็ไม่มี มโนจับแพะชนแกะไปแล้วก็ไปโบ้ยให้บาร์ซ่าเป็นผู้ร้ายเพราะตัวเองไม่สมหวังเนี่ยนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel