ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 15, 16, 17, 18
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
โค้ช UEFA PRO-License
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 21935
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 09:05
[RE: บิณฑ์พร้อมบวก]
TOTop2013 พิมพ์ว่า:
Cafe1n พิมพ์ว่า:
หลังจากบอสออกมาบัพ โผล่มาเยอะดีจัง
ใน ss นี่ก็ออกจากรูมาหลายคน  

ทำไมครับ รับฟังพวกที่เห็นต่างไม่ได้หรือ 555
พอมีคนเห็นต่างมาออกมาแสดงความคิดเห็นไปว่าเค้าออกจากรู สงสัยหางเผด็จแท้โผล่แล้วซิ เก็บไว้นานไม่ไหวมันอัดอั้น

ความเห็นต่าง ≠ ความเห็นโง่ๆ

Just sayin'
12
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 954
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 09:07
แกพิสูจน์มาหมดแล้วว่าทำอะไรให้ประเทศนี้บ้าง แต่คนในนี้ก็ไปว่าไปด่าเค้าคนจำพวกไหนนี้น่าจะเป็นคนแบบไหน ????  

คนที่ไม่เห็นด้วยกับการที่เที่ยวจะไปตบคนอื่นไงท่าน ท่านชอบแบบนั้นก็แล้วแต่ท่าน คนอื่นเขาไม่ชอบไง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ༼ つ ಥ_ಥ ༽つ
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 12652
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 09:08
เอาว่ะ มีคนใหม่มา

0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 11009
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 09:08
KANE-BOY พิมพ์ว่า:
ครับ นักการเมืองไม่มีใครดีหรอก จะเป็นประชาธิปไตยทำไม เปลี่ยนไปเป็นสมบูรณาญาสิทธิราชเลยดีกว่า กษัตริย์ดีทุกพระองค์จริงๆ ครับ แค่เกิดมาก็ดีแล้ว ทรงพระเจริญ  

คอมเม้นนี้สรุปได้ดีที่สุดครับ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: toru taka miracle-
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 14488
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 09:09
เก๋าจริงวะมีตบด้วยเขร้
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1602
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 09:12
XeathG พิมพ์ว่า:
Saint's Knight พิมพ์ว่า:
KJKrono พิมพ์ว่า:
Saint's Knight พิมพ์ว่า:
KJKrono พิมพ์ว่า:
ถ้ามองอย่างตรงไปตรงมา แกคืออีกหนึ่งคนที่กำลังโลดแล่นหากินอยู่บนระบบนี้อยู่แหล่ะ ผมไม่ตัดสินว่าแกทำผิดหรือถูกนะ แต่เพราะระบบรัฐห่วยๆแบบทุกวันนี้ ทำให้แกได้มีพื้นที่เข้าไปช่วยเหลือคนได้ สุดท้ายสิ่งที่แกได้รับจะเป็นชื่อเสียงเงินทองจากภาพลักษณ์คนใจบุญที่สปอนเซอร์จ่ายให้ หรือจะเป็นความสุขทางใจที่แกได้รับ สำเร็จความใคร่ทางศีลธรรมให้กับตัวเองก็ตาม แต่ปฏิเสธไม่ได้ว่า หากระบบรัฐดีขึ้น พื้นที่ของแกก็จะน้อยลงไปโดยปริยาย  

ระบบรัฐจะดีขึ้น ต้องทำยังไงบ้างฮะ  

ก็ต้องเริ่มจากไม่เอาภาษีไปละลายแม่น้ำอย่างเช่นสร้างซุ้มอะไรแบบนี้  

ถ้าไม่สร้างซุ้ม ระบบรัฐจะดีขึ้นทันทีเลยเหรอ

พวกรถ emergency จะมาแทน กลุ่มรถมูลนิธิเลยใช่ไหม  

ดีขึ้นทันตาเห็นเลยครับ ลองสิครับ ตัดงบ 1% ออก กับพวกงบข้าราชการศึกษาดูงาน หรือพวกงบที่ไม่จำเป็นออก งบการทหารที่ไม่จำเป็นออก ตัดเลยครับ ดีขึ้นทันตาเห้น ตื่นมาก็เห็นเลย ส่วน รถ emergency เราจะได้เห็นมาตีคู่รูขี้กับ รถมูลนิธิ เลยครับ  

ตอบได้เต็มๆเลยว่าไม่มีทางครับ เงินจะไปกองที่อื่นแทนและถูกใช้กับเรื่องอะไรก้ไม่รู้ หิน ปูน ดิน ทรายและอื่นๆอีกมากมาย
ขนาดยุคทักษิณ ข้าราชการไทยก็ยังดูดกันสนุก
งบแทบมาไม่ถึงโรงพยาบาล องค์กรความช่วยเหลือหรือข่นส่งต่างๆ ก็ยาก
มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับ สส หรือนายกแค่อย่างเดียว มันคือคนส่วนใหญ่ในองค์กรการปกครอง ตั้งแต่ส่วนท้องถิ่นยันบนสุด เป็นห่วงโซ่แห่งการดูดงบไม่จบสิ้น ระบบกาฝาก ที่นำเอาเพื่อนพ้องน้องพี่มาดูดเงินในคลัง

การเอื้อประโยชน์กันและกันในฐานะเครือญาติ ซึ่งเราต้องยอมรับว่าแก้แค่รัฐธรรมนูญอาจไม่เพียงพอ สถาบันกลับมาก็ยังไม่เพียงพอ

ที่ต้องแก้หนักๆเลยคือ กระบวนความคิด ผิดชอบชั่วดี การสนับสนุนเพื่อนพ้อง และเงิน

เริ่มที่เงิน ที่ไหนมีเงินก็จะเริ่มสร้างปัญหา มีการแย้งกันขัดผลประโยชน์ จะสร้างอะไรคนในพื้นที่จะขัดขา หรือต่อต้าน ถ้าพวกเขาไม่ได้ด้วย หรือบางที่อาจนำเอาความเชื่อพื้นที่มาทำให้การสร้างถูกต่อต้าน

การสนับสนุนเพื่อนพ้อง ต้องยอมรับว่าไม่ว่าจะใครเข้ามาจะนำพวกพ้องพี่น้องเข้ามาด้วย เผลอๆทั้งตรูกูล ซึ่งที่นำเข้ามาไม่ได้เก่งทุกคน แถมบางคนปริงยิ่งกว่าปริง ระบบฝากเข้า เอามาดูแลการคลัง ดูและถนน ตรวจสอบได้ ก็แก้ไขตัวเลขลวงได้เหมือนกัน ซึ่งเกิดขึ้นบ่อยและมีทุกยุคสมัย ให้โคตรตรวจด้วยก็ยังจะแถพาพวกพ้องไปด้วยกัน

ที่นี้พอเป็นพวกพ้องตัวเอง ความรู้สึกผิดชอบชั่วดี จะหายไป จะช่วยฝั่งตัวเองเป็นหลัก หรือแกล้งไม่รู้ไม่เห็น ต่อให้รู้ว่าพวกตัวเองผิดก็ตาม ซึ่งคิดว่าทุกคนต้องเคยมีประสบการณ์ผ่านๆมาบ้าง

กระบวนความคิด อันนี้ข้ามไปได้เลย

แต่เหนือสิ่งอื่นได้แก้รัฐธรรมนูญ ก่อน จากนั้นมาปลูกฝังเด็กรุ่นใหม่ ให้ดีขึ้น
ระบบอะไรที่ควรหายไปก็ควรจะหายไป หรือไม่ก็ยกระดับให้ทันโลก
2
0
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15346
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 09:15
อ่านจบทุกหน้าแล้วครับ

อ่านจบแล้วก็ส่งอีโมอันนี้เลย
0
0

ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41322
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 09:19
แกพิสูจน์มาหมดแล้วว่าทำอะไรให้ประเทศนี้บ้าง แต่คนในนี้ก็ไปว่าไปด่าเค้าคนจำพวกไหนนี้น่าจะเป็นคนแบบไหน ????  

แล้วจะบอกให้นะ ทำความดี(ในแบบของใครก็แล้วแต่) ไม่เท่ากับ มีสิทธิในการไปไล่ ไปทำร้ายร่างกายคนอื่นนะครับ
ทำความดีแล้วไม่ได้แปลว่าไปทำเลวๆกับใครก็ได้นะ ที่เขาด่ากัน เขาด่าเรื่องที่ขู่จะไปทำร้ายร่างกายคนอื่น อ่านภาษาไทยให้แตกหน่อยนะ

1
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 8014
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 09:21
ทำความดี แล้วจะเข้าไปตบใครก็ได้ เยี่ยมไปเลยครับ
2
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6093
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 09:23

ความดีเดิมๆ สามารถ justified สิ่งที่เค้าเป็น ณ ปัจจุบันได้หรอครับ ??

ถ้าทำได้ งั้นผมก็สามารถบอกกะนายผมได้เหมือนกันว่าปีที่แล้วผม exceed KPI แต่ปีนี้ผมทำไม่ดี แต่ผมขอ bonus เท่าเดิมนะ ? come on... มันทำไม่ได้หรอกครับ past performance ไม่เท่ากะปัจจุบันนะครับ

หรืออีกตัวอย่างคือ ทีมผมผลงานไม่ดี มีอีกทีมมาชี้หน้านายผมว่า "นั่นไงๆ นายไอ้ A มัน" ผมก็เดินไปตบเค้าได้ แบบนี้หรอครับ ???

เราอยู่ในสังคมแบบไหนกันครับบบบบบ
4
0
"Your energy introduces you before you even speak."
"Be the same person privately, publicly, personally."
"Science explain people, but could not understand them."
“Keep a little fire burning, however small, however hidden.”
"Nullum magnum ingenium sine mixtura dementiæ fuit”
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 29685
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 09:31
ตรรกะแม่งเพี้ยนจัด ๆ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 12181
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 09:31
บิณฑ์พร้อมบวก
นับถือตัวทุกท่านและตัวกรูเองด้วยที่ตามอ่านจนจบ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41322
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 09:32
byrd.tt พิมพ์ว่า:

ความดีเดิมๆ สามารถ justified สิ่งที่เค้าเป็น ณ ปัจจุบันได้หรอครับ ??

ถ้าทำได้ งั้นผมก็สามารถบอกกะนายผมได้เหมือนกันว่าปีที่แล้วผม exceed KPI แต่ปีนี้ผมทำไม่ดี แต่ผมขอ bonus เท่าเดิมนะ ? come on... มันทำไม่ได้หรอกครับ past performance ไม่เท่ากะปัจจุบันนะครับ

หรืออีกตัวอย่างคือ ทีมผมผลงานไม่ดี มีอีกทีมมาชี้หน้านายผมว่า "นั่นไงๆ นายไอ้ A มัน" ผมก็เดินไปตบเค้าได้ แบบนี้หรอครับ ???

เราอยู่ในสังคมแบบไหนกันครับบบบบบ  

ลองดูมุมมองเขาต่อกฎหมายป่าเถื่อนเช่น ม.112 ดูครับ เห็นแล้วไม่แปลกใจเลยว่าทำไมถึงมีความคิดแนวนี้

มู้ต้นทาง : http://www.soccersuck.com/boards/topic/1931840/1

คือมันก็พูดได้มาตั้งนานแล้วมั่ง แต่ไม่ใช่เชิงใส่ร้ายหรือกล่าวหาเห็นคนพูดถึงปกติก็ไม่เห็นเป็นไร ส่วนมากที่โดนก็ทำนองกล่าวหาใส่ร้ายทั้งหมด การกล่าวหาหรือใส่ร้ายโดยไม่มีหลักฐานคนทั่งไปก็ผิดกฎหมายอยู่แล้วไม่ใช่หรือ

พูดมาตั้งนานแล้ว จริงครับ แต่เป็นในลักษณะซุบซิบนะ ลองซัก 5 ปีก่อน พูดแบบทุกวันนี้สิ(พูดในเชิงวิเคราะห์พฤติกรรมหรือตั้งคำถาม) รถตร.จอดหน้าบ้านทันที ส่วนเรื่องการใส่ร้ายเห็นด้วย แต่ก็ควรใช้กฏหมายเดียวกันกับปชช.นะ  

ถ้าเป็นคนทั่วไป(พูดในเชิงวิเคราะห์พฤติกรรมหรือตั้งคำถาม)คุณก็มีสิทธิ์ถูกฟ้องได้อยู่แล้ว มันแล้วศาลว่ามองไปทางไหน เพราะการพูดในเชิงวิเคราะห์พฤติกรรมหรือตั้งคำถามคนอื่นก็ถือเป็นการละเมิดสิทธิ์ผู้อื่นตามความคิดผม และอยากเห็นตัวอย่างว่าคนที่โดน112ที่เรียกได้ว่าไม่สมควรโดนมีเคสไหนบ้าง  

จะเอาเคสหมิ่นสุนัขทรงเลี้ยงไหมล่ะ ?  

pm อยากฟังข้อมูลหลายด้านครับ  

ผมแปะให้เลยแล้วกัน ส่วนรายละเอียดสำนวนคดีโดนคำสั่งห้ามเปิดเผย แต่มีบางเว็บไซต์เผยแพร่บทความรายละเอียดบางส่วนอยู่ลองเสิชดูครับ แล้วผมขอเหตุผลคุณต่อการซัพพอร์ท112 ครับ  

ผมไม่ได้บอกว่าต้องการsupprt112นะ แต่ผมเข้าใจว่ามันก็แค่กฎหมายหมิ่นประมาทที่แยกในส่วนของสถาบันออกไปเท่านั้น ถ้าใช้แล้วเกินกฎหมายตามปกติผมก็ไม่เห็นด้วยอยู่แล้ว ขอบคุณครับ  

อันนี้ตัวอย่างการพิจารณาคดี112 อีกคดีครับลองดูขั้นตอนการว่าความและสืบพยานดูครับ
ปล.ที่คนส่วนใหญ่และนานาชาติแอนตี้มาตรานี้ เพราะมันเปรียบได้กับกฎหมายป่าเถื่อนครับ

ขออภัยลืมแปะลิ้ง : http://www.soccersuck.com/boards/topic/1922326/1  

0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 17190
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 09:35
บิณฑ์พร้อมบวก
สลิ่มโดน educate จนหลุดจนได้ คงอัดอั้นตั้นใจน่าดู ใช้เหตุผลมาหักล้างอีกฝ่ายไม่ได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: คิดถึงยอดหฤทัยใจจะขาด
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 20141
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 09:40
นักเลง
0
0

via GIPHY

[/img]
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 15, 16, 17, 18
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel