ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 11318
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 09:18
[RE: ทำไมถนนเมืองไทยพังง่ายจัง]
อยากให้รัฐทำงานแบบเอกชนอะ มีคนตรวจสอบตลอด คนจ่ายเงินก็โคตรเหนียว ถ้าไม่ได้ตามสเป็คยังไงก็ไม่จ่าย แล้วต้องผ่านการตรวจสอบของหน่วยกลางด้วยนะ พวกหัวๆ ก็ต้องมีแผนกอื่นมาตรวจสอบคานกัน ถ้าโดนยัดใต้โต๊ะ ไล่ออกหมดตั้งแต่คนรับจนถึงคนดูแลในพื้นที่

มันควรเริ่มจากปฏิรูประบบราชการนี่แหละ อย่าให้ข้าราชการคิดว่าตัวเองมั่นคงทำอะไรก็ได้ ตก KPI ปุ๊บใบเตือนมา สองสามครั้งไล่ออก เอาแบบนี้เลย เช่น KPI คือถนนต้องไม่มีพังใน 2 ปี คนตรวจสอบต้องมาจากคนภายนอกด้วย

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2007
ตอบ: 9700
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 10:09
[RE: ทำไมถนนเมืองไทยพังง่ายจัง]
ทำที่ได้สัมปทานทำถนน 90% เป็นญาติ เพื่อน คนใกล้ชิดนักการเมืองครับ

จบแค่นั้นแหล่ะ

ทำถนน 4 เลน 20 กิโล ซืัอรถสปอร์ตได้ 1 คัน
ผมเคยได้ยินเพื่อนพูดมา เพราะพ่อมันทำรับเหมา
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2010
ตอบ: 366
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 10:26
ต้องทำให้พังครับ จะได้ทำโครงการเบิกงบใหม่เพิ่มขึ้นทุกปี แล้วงบแต่ละปีต้องใช้ให้หมด ถ้าใช้ไม่หมดปีหน้าโดนตัดงบ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7641
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 10:53
คอร์รัปชั่นคำเดียวเลยครับ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2007
ตอบ: 3981
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 11:17
ถ้าทำแล้วมันทนทาน ก้ไม่มีโครงงาน ของบนะสิ

ไม่มีงบมาลง จะแดกอะไร

ส่วนต่าง เงินทอน ค่าแป้ะเจี๊ยะ เยอะแยะ

ผลประโยชน์ทั้งนั้น

0
0

### 10OUT

Manchester United
Borussia Dortmund
Inter Milan
Valencia
Buriram United

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 May 2011
ตอบ: 4815
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 11:40
โกงกินงบประมาณ จนต้องมาลดสเปควัตถุดิบของในการสร้าง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 7246
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 11:55
ถูกแบนแล้ว
มาดูที่ระยองครับ ฝนตกล่าสุด ถนนเป็นหลุม พังพินาศเยอะมากก
0
0
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 7905
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 14:40
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
[JAMES] พิมพ์ว่า:
1. ก่อสร้างไม่ได้มาตรฐาน

2. รถบรรทุกทุกคันสาบานได้เลยครับ บรรทุกเกิน

ไม่งั้นจะจ่ายตำรวจกันทำไม

3. ถ้าไม่พังแล้วจะแดกอะไร?  

ไม่ทุกคันครับ

ถ้าน้ำหนักเกิน เรื่องใหญ่ครับ ที่จ่ายตำรวจ เพราะ แมร่งหาเรื่องได้หมดแหละครับ อุปกรณ์มันเยอะ

แต่ ไอจ่ายส่วยน้ำหนักเกินนี่มีรึเปล่า ก็ไม่ชัวร์นะ

แต่ไม่ง่าย แล้วส่วนใหญ่ รถบรรทุกที่ บรรทุกตู้คอนเทนเนอร์ เนี่ย ส่วนใหญ่ไม่เกิน ยกเว้น พวกตู้ผี วิ่งสินค้าเกษตร ภายในประเทศ นั่นแหละ มีสิทธิ์

เพราะตู้นำเข้าส่งออก มันมีมารตฐานอยู่ละ เกิน ก็ขึ้นเรือไม่ได้ ไปถึง ตปท. ก็ ขนส่งไม่ได้

ส่วนถนน ในประเทศ ก็รู้ๆกันอยู่ กินหินกินทรายกัน อิ่ม หาทางเบิกงบมาใช้ ละลดสเปค เพื่อเอาส่วนต่างไง  

ที่เกินๆไม่ใช่ตู้หรอกครับ เคยเห็น รถบรรทุกดิน หิน เหล็กมั้ยครับ พวกนั้นแหละครับ เกินซะเกือบทั้งหมด

0
0
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7612
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 14:52

2. รถบรรทุกทุกคันสาบานได้เลยครับ บรรทุกเกิน

ถ้าน้ำหนักเกิน เรื่องใหญ่ครับ ที่จ่ายตำรวจ เพราะ แมร่งหาเรื่องได้หมดแหละครับ อุปกรณ์มันเยอะ

แต่ ไอจ่ายส่วยน้ำหนักเกินนี่มีรึเปล่า ก็ไม่ชัวร์นะ

แต่ไม่ง่าย แล้วส่วนใหญ่ รถบรรทุกที่ บรรทุกตู้คอนเทนเนอร์ เนี่ย ส่วนใหญ่ไม่เกิน ยกเว้น พวกตู้ผี วิ่งสินค้าเกษตร ภายในประเทศ นั่นแหละ มีสิทธิ์

เพราะตู้นำเข้าส่งออก มันมีมารตฐานอยู่ละ เกิน ก็ขึ้นเรือไม่ได้ ไปถึง ตปท. ก็ ขนส่งไม่ได้

ส่วนถนน ในประเทศ ก็รู้ๆกันอยู่ กินหินกินทรายกัน อิ่ม หาทางเบิกงบมาใช้ ละลดสเปค เพื่อเอาส่วนต่างไง  

ที่เกินๆไม่ใช่ตู้หรอกครับ เคยเห็น รถบรรทุกดิน หิน เหล็กมั้ยครับ พวกนั้นแหละครับ เกินซะเกือบทั้งหมด

ดิน หิน ผมไม่รู้

ส่วนเหล็ก ไม่เกินนะ เพราะผมทำพวก ขนเหล็กด้วย คำนวณอย่างดี เกิน ตำรวจก็ซิว

ผมไม่รู้ว่า เส้นต้องใหญ่แค่ไหนถึงจะเกินน้ำหนักได้นะ แต่ส่วยจ่ายวิ่งน้ำหนักเกินนี่ คงต้องเส้นใหญ่มากๆถึงจะทำได้ เพราะถ้าเจอว่า น้ำหนักเกิน ตำรวจยึดรถเลย จนกว่าจะมาจ่ายปรับ ก็โดนเป็นหมื่นถึงหลายหมื่นอยู่ บางทีก็ส่งฟ้องศาล แล้วเส้นทางที่วิ่ง ทางหลวงเค้าเช็คน้ำหนักอยู่ละ คิดดูต้องจ่ายกี่ด่านอ่ะ เส้นต้องระดับประเทศถึงจะรอดนะ ไอวิ่งแบกน้ำหนักเนี่ย

ขนาดผมทำถูกกฏหมายทุกอย่าง ยังต้องจ่ายไม่รู้กี่ สน.

เพราะงั้น รถบรรทุกส่วนใหญ่ ไม่กล้า ขนเกินน้ำหนักแน่นอนครับ

0
0

Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 7905
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 15:18

ดิน หิน ผมไม่รู้

ส่วนเหล็ก ไม่เกินนะ เพราะผมทำพวก ขนเหล็กด้วย คำนวณอย่างดี เกิน ตำรวจก็ซิว

ผมไม่รู้ว่า เส้นต้องใหญ่แค่ไหนถึงจะเกินน้ำหนักได้นะ แต่ส่วยจ่ายวิ่งน้ำหนักเกินนี่ คงต้องเส้นใหญ่มากๆถึงจะทำได้ เพราะถ้าเจอว่า น้ำหนักเกิน ตำรวจยึดรถเลย จนกว่าจะมาจ่ายปรับ ก็โดนเป็นหมื่นถึงหลายหมื่นอยู่ บางทีก็ส่งฟ้องศาล แล้วเส้นทางที่วิ่ง ทางหลวงเค้าเช็คน้ำหนักอยู่ละ คิดดูต้องจ่ายกี่ด่านอ่ะ เส้นต้องระดับประเทศถึงจะรอดนะ ไอวิ่งแบกน้ำหนักเนี่ย

ขนาดผมทำถูกกฏหมายทุกอย่าง ยังต้องจ่ายไม่รู้กี่ สน.

เพราะงั้น รถบรรทุกส่วนใหญ่ ไม่กล้า ขนเกินน้ำหนักแน่นอนครับ

ยังมี ต่างจังหวัดนะครับ ไม่ใช่แค่ใน กทม เส้นไม่ต้องใหญ่มากหรอกครับ

จ่ายทั่วถึงครับ ขนาดลูกเป็นนายตำรวจใหญ่ คนพ่อยังบอก ไม่ได้ต้องจ่าย

มันจะเสียระบบ ลูกก็ต้องเอาเงินไปส่งนายอีก จะมาเว้นแบบนี้ไม่ได้ ผมฟังแล้วแบบ

เกือบจะดีนะ แต่ก็ผิด กม อยู่ดี = ="
1
0
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel