ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 464
โพสเมื่อ: Thu Oct 01, 2020 12:43
[RE][Man utd] เก็บตกหลังเกมส์คาราบาวคัพชนะไบรทตัน
GOSSIPMAN11 พิมพ์ว่า:
AlfaZero พิมพ์ว่า:
เกือบลืมไปอีกเรื่องนึงที่ว่าทำไมโค้ชถึงชอบดู ipad ผมไม่รู้ว่ามีแฟนบอลสักกี่คนจะรู้ว่าทีมเรามีการลงทุนจ้างคนทำ Data Analysis ของเกมส์เราระหว่างแข่งแบบ Real Time เลยช่วยทำให้เห็นตัวเลขนักเตะที่มีผลกับเกมส์แบบละเอียดมากในการมองระหว่างเกมส์การแข่งขันของทีมเราซึ่งต้องดูผ่าน app Ipad iphone นี่แหละครับเชื่อว่านี่แค่ Version Data เบื้องต้นสำหรับแฟนบอลสำหรับแบบของทีมสตาฟเชื่อว่าน่าจะมี Version ละเอียดยิบยิ่งกว่านี้ที่เป็นแบบ Confidential แน่นอน

สมัยนี้เป็นยุคของการทำทีมที่มีการนำเทคโนโลยี และ Data มาใช้เพื่อสะท้อนความจริงโดยปราศจากอคติและความรู้สึกส่วนตัวได้ดีเลยครับ

เป็นเทคโนโลยีที่ดีเลย แต่แอบสงสัยนิดนึงว่า แล้วเวลาแก้เกมส์สดๆหน้างานตอนนั้นเลย พอเห็นข้อมูลว่าพื้นที่นี้โดนเจาะเยอะ หรือว่านักตะคนนี้เล่นผิดพลาดบ่อยแล้วตัวเลขไม่ดี เค้าตะโกนหรือสือสารกับนักเตะในสนามต่อยังงัยครับ ถ้านั่งอยู่แต่ข้างบน หรือว่าวิ่งขึ้นวิ่งลงมาสั่ง ถ้ามีข้อมูลให้ดูแบบนี้ถ้าโค้ชแก้เกมส์เก่งๆนำมาใช้เจ๋งเลยนะผมว่า  

เห็นคนที่สั่งนักเตะคือผู้ช่วยนะครับ เห็นยืนในกรอบบ่อย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17629
โพสเมื่อ: Thu Oct 01, 2020 12:46
[RE][Man utd] เก็บตกหลังเกมส์คาราบาวคัพชนะไบรทตัน
Dr.Panda500 พิมพ์ว่า:
ถ้าไม่มีท่านผมว่าแฟนผีร้อนกันกว่านี้อีกเยอะ พอมีท่านละบรรยากาศผ่อนคลายลง หรือว่า....คุณคือ โซลชา!!!  
ตำแหน่งเล็กไปครับถ้าผมไปต้องตำแหน่งแทนเกรเซอร์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2010
ตอบ: 7119
โพสเมื่อ: Thu Oct 01, 2020 13:23
[RE: [Man utd] เก็บตกหลังเกมส์คาราบาวคัพชนะไบรทตัน]
มาต้าไม่น่าแก่เลยคือทุกอย่างอยู่ครบหมดยกเว้นความเร็วจริงๆ ที่เสียบอลมักจะเพราะเรื่องนี้เลยถ้าไม่ช้านี่กินแกยากอยู่ แล้วที่สำคัญ VDB สอบผ่านกับครูมาต้าแล้วล่ะเล่นด้วยกันได้แบบนี้เก่งแน่นอนไม่ต้องสงสัย
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15321
โพสเมื่อ: Thu Oct 01, 2020 14:15
[RE: [Man utd] เก็บตกหลังเกมส์คาราบาวคัพชนะไบรทตัน]
Dr.Panda500 พิมพ์ว่า:
ถ้าไม่มีท่านผมว่าแฟนผีร้อนกันกว่านี้อีกเยอะ พอมีท่านละบรรยากาศผ่อนคลายลง หรือว่า....คุณคือ โซลชา!!!  

ก็คือเอาข้อมูลมาตบหน้าพวกเย้วๆด่าตามอารมณ์อ่ะ 5555
2
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: หวิ่งๆ หวั่งๆ
เข้าร่วม: 19 Dec 2009
ตอบ: 6399
โพสเมื่อ: Thu Oct 01, 2020 14:55
ทีมสำรอง ฟอร์มดีๆ ตัดภาพไปรอบชิง

ให้ เด แฮ ลง
0
0

ฝากชองฟังเพลงสบายๆด้วยครับผม https://www.youtube.com/embed/GbPsvOqrT08
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: อยากใหญ่ ต้องใจถึง
เข้าร่วม: 15 May 2009
ตอบ: 543
โพสเมื่อ: Thu Oct 01, 2020 16:35
กาวิเคราะห์น่าจะดีอยู่นะเพราะจากเกมส์ที่แล้วโดนคอรสฝั่งซ้ายไปที่แบคขวาบ่อย และเป็นมาต้า มาปิดตรงนั้นเกือบทุกครั้ง

ที่มีการครอสบอลมา
0
0
MAHARAT DANGEROUS

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 13 Nov 2008
ตอบ: 1997
โพสเมื่อ: Thu Oct 01, 2020 17:00
AlfaZero พิมพ์ว่า:
เกือบลืมไปอีกเรื่องนึงที่ว่าทำไมโค้ชถึงชอบดู ipad ผมไม่รู้ว่ามีแฟนบอลสักกี่คนจะรู้ว่าทีมเรามีการลงทุนจ้างคนทำ Data Analysis ของเกมส์เราระหว่างแข่งแบบ Real Time เลยช่วยทำให้เห็นตัวเลขนักเตะที่มีผลกับเกมส์แบบละเอียดมากในการมองระหว่างเกมส์การแข่งขันของทีมเราซึ่งต้องดูผ่าน app Ipad iphone นี่แหละครับเชื่อว่านี่แค่ Version Data เบื้องต้นสำหรับแฟนบอลสำหรับแบบของทีมสตาฟเชื่อว่าน่าจะมี Version ละเอียดยิบยิ่งกว่านี้ที่เป็นแบบ Confidential แน่นอน

สมัยนี้เป็นยุคของการทำทีมที่มีการนำเทคโนโลยี และ Data มาใช้เพื่อสะท้อนความจริงโดยปราศจากอคติและความรู้สึกส่วนตัวได้ดีเลยครับ

อันนี้ พึ่งฟัง บอ บู๋ วิเคราะห์อยู่ ว่าที่แกดูจอ ตลอดเวลาไม่ลงไปกระตุ้น เพราะแกมีคนกระตุ้นนักเตะอยู่ข้างสนามอยู่แล้ว ส่วนแกอาจจะดูรายละเอียดบนจอ เพื่อเก็บข้อมูลไว้พูดกันตอนพักครึ่ง เพราะแผนก่อนแข่ง ก็คงจะบอกไปแล้วว่าควรจะทำอะไร แต่แกวิเคราะห์ แบบ ฮาๆนะ แต่อ้าว เฮ้ย ดันจริงซะงั้น
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: คุณเชื่อเรื่องพรหมลิขิตมั๊ย?
เข้าร่วม: 25 Oct 2009
ตอบ: 3072
โพสเมื่อ: Thu Oct 01, 2020 20:06
โซลชาเอาจริงๆเหมาะกับเจ้าหน้าที่ฝ่ายข้อมูลหรือ dof มากกว่าจะมาเป็นผู้จัดการทีมข้างสนามซะอีก
0
0
นักเตะอบจ.
Status: แฮ่ก แฮ่ก แฮ่ก
เข้าร่วม: 02 May 2007
ตอบ: 7390
โพสเมื่อ: Fri Oct 02, 2020 00:59
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ บางพวกจะได้เลิกบ่นเรื่องดูไอแพดซะที
0
0
ยํ เว เสวติ ตาทิโส คบคนเช่นใดมักเป็นคนเช่นนั้น
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel