ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: word not enough to talk about football
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Jun 2010
ตอบ: 17569
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 16:22
[RE: [ARS] พอกันทีแอตมาดริด]
FoRWarD พิมพ์ว่า:
คือยังไงเกมนี้ปืนก็ถือไพ่เหนือกว่า ตอร์ยังไงก็อยู่ปืนต่อไม่ไหว สำรองเอลเนนี่อีกมั้งตอนนี้ ถ้าแอตลิโกไม่ยื่นตามที่ต้องการมาก็ต้องบังคับให้ย้ายไปโตริโน่ ตอรย์ร่ายังไงก็ต้องย้ายเพราะถ้าอยู่ต่อคือได้เล่นบอลถ้วยเล็กๆอย่างเดียวแน่ เคสนี้ปืนควรขีดเส้นตายไปเลยว่าถ้าภายในวันไหนแอตลิโกไม่ยื่นมา จะขายให้โตริโน่แทน  

นอลถือไพ่เหนือกว่ายังไง แอตต้องเอาตอเรร่าขนาดนั้นเลยหรอ ทั้งๆ ที่กลางตรงกลางมีตั้ง 4 คน สลับกันทั้งฤดูกาลก็เพียงพอ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2015
ตอบ: 4120
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 16:26
El Raden พิมพ์ว่า:
คือยังไงเกมนี้ปืนก็ถือไพ่เหนือกว่า ตอร์ยังไงก็อยู่ปืนต่อไม่ไหว สำรองเอลเนนี่อีกมั้งตอนนี้ ถ้าแอตลิโกไม่ยื่นตามที่ต้องการมาก็ต้องบังคับให้ย้ายไปโตริโน่ ตอรย์ร่ายังไงก็ต้องย้ายเพราะถ้าอยู่ต่อคือได้เล่นบอลถ้วยเล็กๆอย่างเดียวแน่ เคสนี้ปืนควรขีดเส้นตายไปเลยว่าถ้าภายในวันไหนแอตลิโกไม่ยื่นมา จะขายให้โตริโน่แทน  

นอลถือไพ่เหนือกว่ายังไง แอตต้องเอาตอเรร่าขนาดนั้นเลยหรอ ทั้งๆ ที่กลางตรงกลางมีตั้ง 4 คน สลับกันทั้งฤดูกาลก็เพียงพอ

คือตอเรเร่ามีทีมสนใจหลายทีมครับ แค่ตัวนักเตะอยากไปแอตลิโก้เฉยๆ ถ้าแอตไม่ยอมยืมแล้วซื้อขาด ปืนก็สามารถปล่อยให้ทีมอื่นแทนได้ครับ ผมเลยบอกว่าปืนถือไพ่เหนือกว่า ส่วนเงินที่ได้ก็ค่อยไปจ่ายค่าฉ๊กสัญญาปาร์เตย์ทีหลังครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19883
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 16:32
porprem พิมพ์ว่า:
bossa26 พิมพ์ว่า:
ทุกคนก็อยากได้ประโยชน์มากสุดเป็นธรรมดา ถ้าเค้าไม่ได้ทำอะไรผิด ไม่ได้ขี้โกง ไม่ได้เบี้ยวอะไร จะไปว่าเค้าเห็นแก่ตัวได้ยังไง

แหม่ เพราะแบบนี้ไงเลยไม่อยากเจรจาด้วย
เวลาท่านดีลธุรกิจกับคู่ค้า ท่านทำแบบนี้ไหมหล่ะ
ถ้าทำแล้วมันสำเร็จไหม ได้ความสัมพันธ์ระยะยาวไหม
ขายของตามตลาดเขายังไม่ทำแบบนี้กันเลย  

ผมทำธุรกิจก็แบบนี้ครับ
คนขายเค้าก็แจ้งราคาเค้า
ถ้าผมคิดว่าแพงไปผมก็ต่อราคา เค้าลดได้ลดไม่ได้ผมก็ตัดสินใจว่าจะเอาหรือไม่เอาก็เท่านั้น

ลูกค้าจะมาเช่าห้องผม ต่อราคามากๆก็มี เพิ่งเมื่อวานเลย บอกราคาไว้ต่ำสุด 16000 (ลดเยอะแล้วเพราะโควิด) บอกไว้แต่แรกแล้วว่าต่ำสุดเท่านี้ เซลล์พามาดูลูกค้าขอต่อ 14,000 ก็ปฏิเสธไปก็เท่านั้น ไม่เห็นจะต้องคิดว่าเค้าเห็นแก่ตัวตรงไหน

หรืออย่างแมนยูจะซื้อเรกีลอน เจอเงื่อนไขซื้อกลับ เค้าไม่โอเคก็ไม่ซ์้อ แบบนี้คือมาดริดเห็นแก่ตัวรึเปล่า สัมพันธ์ระยะยาวมันก็แล้วแต่ว่าเค้าต้องการมั้ย ถ้าใครคิดว่าคุ้มก็ยอมไป ถ้าไม่คุ้มก็ไม่เอาก็จบเท่านั้น

หรือถ้าคุณขายของเจอลูกค้าต่อโหดๆต้องให้แน่นอนเพราะต้องการรักษาสัมพันธ์ระยะยาวเหรอ มันใช่เหรอ  

เอ่อ แบบนี้เขาไม่เรียก"ทำธุรกิจ"ปะครับ มันแค่"ขายของ"เฉยๆ
ฃการคุยแบบ B2B มันไม่ใช่จะเอาแต่ได้อย่างเดียว มันต้องวินกันทั้งสองฝ่าย
คุณอยากได้ของเขาฟรีๆ แต่เขาขอสิ่งแลกเปลี่ยน คุณก็ไม่ยอม
ใครเขาจะตกลงกับคุณครับ แหม่ พูดมาได้ ผมทำของทำแบบนี้
ถ้าขายของแบบขอไปที ทำแบบนี้ก็ไม่มีอะไรครับ ไม่ต้องมีพันธมิตร ไม่ต้องซื้อกันยาวๆอยู่แล้ว
โชคดีจังผมไม่เคยเคยมีคู่ค้าแบบคุณ 5555

ชีวิตมันไม่มีวินวินๆทั้งสองฝ่ายเสมอไปหรอก
ไม่งั้นโลกนี้คงไม่มีดีลที่ไม่สำเร็จ

ตลกละ ถ้าต้องมีพันธมิตรที่ต้องยอมมันไปทุกอย่าง
ก่อนจะเสนอทีต้องมานั่งคิดก่อนว่าเค้าจะโอเคมั้ย เราขอมากไปมั้ย
เดี๋ยวมันว่าเราเห็นแก่ตัว

การเจรจาใครๆเค้าก็คิดถึงประโยชน์ของตัวเองก่อนอยู่แล้ว ประโยชน์มีได้หลายอย่าง และนอกจากนั้นก็อยู่ที่อำนาจต่อรองของแต่ละฝ่าย
ดูอย่างกบริษัทใหญ่ๆ ซีพี โตโยต้า คิดว่าเค้าแฮปปี้กันทุกฝ่ายเหรอ โดนบีบไข่เขียวสิไม่ว่า

หาจากกูเกิ้ลง่ายๆ การประกอบธุรกิจ คือ การผลิตสินค้า และบริการ และการนำสินค้า และบริการนั้นมาจำหน่ายให้แก่ผู้บริโภค ฉะนั้นถ้าการผลิตสินค้าหรือบริการนั้นๆ ได้ถูกนำมาใช้บริโภคเอง ไม่ได้นำไปขายหรือจำหน่ายจึงเรียกว่า การอุปโภคบริโภคของตนเอง แต่ถ้าการผลิตสินค้า และบริการได้ถูกนำไปขาย หรือจำหน่ายต่อไปจึงเรียกว่า การค้า หรือการประกอบธุรกิจ
แก้ไขล่าสุดโดย bossa26 เมื่อ Fri Sep 25, 2020 16:37, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
AFC Wimbledon "The Real Dons"
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2010
ตอบ: 2678
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 16:36
ทุกคนก็อยากได้ประโยชน์มากสุดเป็นธรรมดา ถ้าเค้าไม่ได้ทำอะไรผิด ไม่ได้ขี้โกง ไม่ได้เบี้ยวอะไร จะไปว่าเค้าเห็นแก่ตัวได้ยังไง

แหม่ เพราะแบบนี้ไงเลยไม่อยากเจรจาด้วย
เวลาท่านดีลธุรกิจกับคู่ค้า ท่านทำแบบนี้ไหมหล่ะ
ถ้าทำแล้วมันสำเร็จไหม ได้ความสัมพันธ์ระยะยาวไหม
ขายของตามตลาดเขายังไม่ทำแบบนี้กันเลย  

ถ้าผมคิดว่าแพงไปผมก็ต่อราคา เค้าลดได้ลดไม่ได้ผมก็ตัดสินใจว่าจะเอาหรือไม่เอาก็เท่านั้น

ลูกค้าจะมาเช่าห้องผม ต่อราคามากๆก็มี เพิ่งเมื่อวานเลย บอกราคาไว้ต่ำสุด 16000 (ลดเยอะแล้วเพราะโควิด) บอกไว้แต่แรกแล้วว่าต่ำสุดเท่านี้ เซลล์พามาดูลูกค้าขอต่อ 14,000 ก็ปฏิเสธไปก็เท่านั้น ไม่เห็นจะต้องคิดว่าเค้าเห็นแก่ตัวตรงไหน

หรืออย่างแมนยูจะซื้อเรกีลอน เจอเงื่อนไขซื้อกลับ เค้าไม่โอเคก็ไม่ซ์้อ แบบนี้คือมาดริดเห็นแก่ตัวรึเปล่า สัมพันธ์ระยะยาวมันก็แล้วแต่ว่าเค้าต้องการมั้ย ถ้าใครคิดว่าคุ้มก็ยอมไป ถ้าไม่คุ้มก็ไม่เอาก็จบเท่านั้น

หรือถ้าคุณขายของเจอลูกค้าต่อโหดๆต้องให้แน่นอนเพราะต้องการรักษาสัมพันธ์ระยะยาวเหรอ มันใช่เหรอ  

เอ่อ แบบนี้เขาไม่เรียก"ทำธุรกิจ"ปะครับ มันแค่"ขายของ"เฉยๆ
ฃการคุยแบบ B2B มันไม่ใช่จะเอาแต่ได้อย่างเดียว มันต้องวินกันทั้งสองฝ่าย
คุณอยากได้ของเขาฟรีๆ แต่เขาขอสิ่งแลกเปลี่ยน คุณก็ไม่ยอม
ใครเขาจะตกลงกับคุณครับ แหม่ พูดมาได้ ผมทำของทำแบบนี้
ถ้าขายของแบบขอไปที ทำแบบนี้ก็ไม่มีอะไรครับ ไม่ต้องมีพันธมิตร ไม่ต้องซื้อกันยาวๆอยู่แล้ว
โชคดีจังผมไม่เคยเคยมีคู่ค้าแบบคุณ 5555

ไม่มีหรอกครับวินทั้งสองฝ่าย
ไม่งั้นโลกนี้คงไม่มีดีลที่ไม่สำเร็จ
ตลกละ ถ้าต้องมีพันธมิตรที่ต้องยอมมันไปทุกอย่าง

แอตยอมน่อลทุกอย่าง?
ดีลนี้ยังไม่ได้เริ่มคุยด้วยซ้ำ แอตปฏิเสธท่าเดียว มันไม่มีทางอยู่แล้วที่จะเอาตอไปแลกปาเตย์ฟรีๆ
มันต้องบวกเงินอีกเท่าไร ยังไง
5555 เอาเถอะครับ ผมกับคุณคงอยู่คนละโลกกัน ป่วยการจะพูด คุณคงไม่มีวันเข้าใจ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19883
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 16:38

ไม่มีหรอกครับวินทั้งสองฝ่าย

แอตยอมน่อลทุกอย่าง?
ดีลนี้ยังไม่ได้เริ่มคุยด้วยซ้ำ แอตปฏิเสธท่าเดียว มันไม่มีทางอยู่แล้วที่จะเอาตอไปแลกปาเตย์ฟรีๆ
มันต้องบวกเงินอีกเท่าไร ยังไง
5555 เอาเถอะครับ ผมกับคุณคงอยู่คนละโลกกัน ป่วยการจะพูด คุณคงไม่มีวันเข้าใจ

ผมไม่ได้พูดถึงยอมไม่ยอม
แค่งงว่าเสนอตามที่ตัวเองต้องการ เป็นเห็นแก่ตัวได้ยังไง
0
0
AFC Wimbledon "The Real Dons"
Status: word not enough to talk about football
เข้าร่วม: 06 Jun 2010
ตอบ: 17569
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 16:40
El Raden พิมพ์ว่า:

คือตอเรเร่ามีทีมสนใจหลายทีมครับ แค่ตัวนักเตะอยากไปแอตลิโก้เฉยๆ ถ้าแอตไม่ยอมยืมแล้วซื้อขาด ปืนก็สามารถปล่อยให้ทีมอื่นแทนได้ครับ ผมเลยบอกว่าปืนถือไพ่เหนือกว่า ส่วนเงินที่ได้ก็ค่อยไปจ่ายค่าฉ๊กสัญญาปาร์เตย์ทีหลังครับ  

นักเตะอยากมานอล แถมแอตไม่มีความจำเป็นขนาดต้องเอาให้ได้ ผมว่าอันนี้นอลจะขายทีมอื่น หมีก็ไม่น่าจะรู้สึกรู้สาอะไรนะ เพราะกลางที่หมีต้องการ (สื่อสเปน) คือ mathias olivera ของเกตาเฟ่ กับ owusu ของเกงค์

ส่วนปาเตย์แฟนๆ ตราหมีน่าส่วนใหญ่เสียงเดียวกันนะว่า รีบๆ มาฉีกเลย เด็กปั้น ยังไงก็กำไร แค่เงินถึงก็ได้ตัวแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย El Raden เมื่อ Fri Sep 25, 2020 16:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Searching heavens for another earth
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54899
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 16:54
พี พิมพ์ว่า:
sukiojenny พิมพ์ว่า:
เห็นว่ามีแผนสอง กรณีไม่ได้อยู่เหมือนกัน แต่รีบหน่อยตลาดเกือบปิดแล้ว  
ปิดวันไหนนะครับ  

อีก 10 วันครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 23327
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 17:49
เก็บตังไว้ซื้อเซบายอสเถอะ เดี๋ยวปีหน้าอยากได้ขึ้นมาแล้วไม่มีตังไปจ่ายเค้าอีก
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 6094
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 17:52
ถูกแบนแล้ว
๐mC๐ พิมพ์ว่า:
ตอร์เนี่ยจะขายไปทีมไหนก็รีบ ๆขายไปเถอะ ขายให้ออกละกัน แล้วรีบ ๆมาฉีกไปซะที อยากขายยยยยยยยยยยยยยยยยยย  

โห่ว ดราม่ากันเยอะเลย พึ่งกลับมาอ่าน

โทดทีฮะ ผมก้รมร้อนไป ตอนพิมกระทู้ เพราะใจผมก็อยากได้ ปาเตย์มาเสริมกลางให้แน่น

จริงๆ แอตไม่ผิดนะกรณีนี้ ต้องกลับมามองตัวเองที่น่อล ตังจะซื้อก้ไม่มี ต้องเร่ขายนักเตะ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 2597
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 18:24
ถูกแบนแล้ว
แฟนปืนแถวนี้เขาสำคัญตนผิดไปปะ
อยากได้นักเตะเขา แต่ไม่มีปัญญาจ่ายค่าฉีก ละก็มาด่าหมีว่าเห็นแก่ตัว5555555555555555555555555
เอ่อ ตอร์เรร่าหมีไม่ได้จำเป็นต้องซื้อเลย หมีทุกวันนี้เล่นกลางคู่ ขายปาเตย์ไปเหลือ4คนก็ยังพอใช้เลย
2
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52845
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 19:22
[ARS] พอกันทีแอตมาดริด
สับปะรด พิมพ์ว่า:
๐mC๐ พิมพ์ว่า:
ตอร์เนี่ยจะขายไปทีมไหนก็รีบ ๆขายไปเถอะ ขายให้ออกละกัน แล้วรีบ ๆมาฉีกไปซะที อยากขายยยยยยยยยยยยยยยยยยย  

โห่ว ดราม่ากันเยอะเลย พึ่งกลับมาอ่าน

โทดทีฮะ ผมก้รมร้อนไป ตอนพิมกระทู้ เพราะใจผมก็อยากได้ ปาเตย์มาเสริมกลางให้แน่น

จริงๆ แอตไม่ผิดนะกรณีนี้ ต้องกลับมามองตัวเองที่น่อล ตังจะซื้อก้ไม่มี ต้องเร่ขายนักเตะ

เดือดจนไปใส่กันอีกมู้ละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel