ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5292
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 13:34
[RE: แมน พูดถึงแฟนsoccersuck ดราม่า นิโคลัส มิคเคลสัน]
น่ากลัวว่ะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Onion Member
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2005
ตอบ: 1333
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 13:49
[RE: แมน พูดถึงแฟนsoccersuck ดราม่า นิโคลัส มิคเคลสัน]
ผมตามเขาตั้งแต่ยังโยนหินถามทางเรื่องตั้งเพจเลย เอาจริงๆเขาหาข่าวเก่งจริงๆนะแต่พอพลาดก็จะแนวไม่ยอมไงแล้วจะเอาชนะให้ได้ทั้งๆที่นิ่งๆไปหรือยอมรับว่าข่าวมันไม่เป็นไปที่ลงไว้เพราะอะไรก็ว่ากันไป

แนวๆขี้น้อยใจและยังไม่นิ่งพอที่จะวางตัวให้เหมาะสม

ส่วนข่าวเชื่อถือได้ไหมผมให้ 85%ครับเชื่อถือได้ระดับหนึ่งเลย แต่หลังๆแค่อ่านเฉพาะเวลาเด้งขึ้นฟีดเฉยๆละไม่ได้เข้าไปตามจริงจังเหมือนเมื่อก่อน

กรณีนี้ผมว่าเรื่องเล็กทำให้เป็นเรื่องใหญ่ ได้ไม่รู้จะคุ้มเสียรึเปล่า

บอลไทยไม่ว่าใครก็เชียร์ได้ แค่มี"จิตสำนึก"ในการเชียร์

แผล่บมาไม่ได้หมายความว่าจะแผล่บกลับนะครับ ผมแผล่บเฉพาะคอมเมนต์ที่ผมชอบจริงๆเท่านั้น
ขาประจำบอร์ดรวมมิตรกีฬา
Status:
เข้าร่วม: 16 Dec 2009
ตอบ: 323
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 13:55
มีคน comment เตือนเรื่องที่ขอ IP และค้นหาตัวตน โดยไม่มีหมายศาลหรือการแจ้งความก่อน
ดันตอบกลับแบบท้าทายซะงั้น
แก้ไขล่าสุดโดย Greasysonic เมื่อ Wed Sep 23, 2020 14:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: We are pedo and อินเซว alliances
ตอบ: 12118
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 13:56
ได้มีคนโดน..
0
0
google harriet robson injuries
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 31502
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 14:05
ท่านนายกต้องออกมาชี้แจงครับ IP ต้องมีหมายศาลรึเปล่าถึงจะขอได้แบบนี้ทั้งนายกทั้งแมนอาจจะมีเสียวนะรวมถึงเราชาวบอร์ดด้วย
แต่ถึงไม่ใช่คนที่แมนว่ามาปั่นหัวพวกเราผมก็เชื่อว่าคนในนี้ที่อ่านเพจแมนมาคงรู้สึกแบบเดียวกันนั่นแหละ ว่าเราไม่ควรยุ่งกะเค้าดีกว่า ถึงจะมีความน่าเชื่อถือพอประมาณแต่พฤติกรรมที่เรารู้กันมันทำให้ไม่อยากติดตาม ไม่ต้องมีใครมาปั่นหัวพวกเราก็คิดก็รู้สึกเองได้ป่ะ

รวมมู้ต้นเรืีองไปอ่านแล้วพิจารณากันคนับ

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1901039

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1900512

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1898663

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1900886

แก้ไขล่าสุดโดย IL KaarK เมื่อ Wed Sep 23, 2020 14:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1933
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 14:06
ถูกแบนแล้ว
Greasysonic พิมพ์ว่า:
มีคน comment เตือนเรื่องที่ขอ IP และค้นหาตัวตน โดยไม่มีหมายศาลหรือการแจ้งความก่อน

เม้นล่าสุด ของเจ้าตัวเองในโพสนั้น

ปรึกษาทนายมาแล้วครับ ได้ความว่าถ้าเราเป็นผู้เสียหาย เราสามารถขอ ip address จากทางเว็บเพื่อนำไปตรวจสอบและดำเนินคดีได้ครับ เจ้าของเว็บสามารถให้ได้เพื่อแสดงความบริสุทธิ์ใจในการให้ความร่วมมือ (ตรงนี้ผู้เสียหายขอจากทางเว็บได้โดยตรง)
ส่วนเรื่อง ISP ผมยังไม่ได้มีการเปิดเผยว่าบุคคลดังกล่าวคือใคร และผมสามารถขอความร่วมมือจากทาง ISP ให้ส่งข้อมูลไปใช้ในการดำเนินคดีได้ถ้าพิสูจน์ได้ว่าผมเป็นผู้เสียหายจากการโพสต์ของคู่กรณี ISP สามารถให้ได้ถ้าพิจารณาว่าเป็นเหตุทำให้เกิดความเสียหายจริง ตรงส่วนนี้เป็นการพิจารณาเคสบายเคส
ซึ่งคำว่าการขอหมาย หากผมต้องการจะดำเนินคดี ผมสามารถนำใบบันทึกประจำวันไปขอหลักฐานเป็นรายลักษณ์อักษรอีกครั้ง เพื่อให้จนท.ตำรวจออกหมายเรียกคู่กรณีมารับทราบข้อหาและให้ปากคำครับ
อันนี้จากที่ทนายแนะนำผมมานะครับ

เหมือนยังไม่รู้สึกว่าผิด เอาจริงๆถ้าทำไปเงียบไม่มาโพสบอกไม่มีใครรู้อ่ะ ลบตอนนี้ก็มีคนแคปไว้แล้ว
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 5979
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 14:06
[RE]แมน พูดถึงแฟนsoccersuck ดราม่า นิโคลัส มิคเคลสัน
สรุปเอามาได้เลยว่างั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1933
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 14:08
ถูกแบนแล้ว
IL KaarK พิมพ์ว่า:
ท่านนายกต้องออกมาชี้แจงครับ IP ต้องมีหมายศาลรึเปล่าถึงจะขอได้แบบนี้ทั้งนายกทั้งแมนอาจจะมีเสียวนะรวมถึงเราชาวบอร์ดด้วย
แต่ถึงไม่ใช่คนที่แมนว่ามาปั่นหัวพวกเราผมก็เชื่อว่าคนในนี้ที่อ่านเพจแมนมาคงรู้สึกแบบเดียวกันนั่นแหละ ว่าเราไม่ควรยุ่งกะเค้าดีกว่า ถึงจะมีความน่าเชื่อถือพอประมาณแต่พฤติกรรมที่เรารู้กันมันทำให้ไม่อยากติดตาม ไม่ต้องมีใครมาปั่นหัวพวกเราก็คิดก็รู้สึกเองได้ป่ะ  

ผมก็ไม่ได้อยากไปยุ่งกับเค้า ปกติก็ไม่แชร์ข่าวจากเค้ามาอยู่แล้ว
แค่เห็นเค้าเขียนชาวบอร์ดบอลไทย Soccersuck
0
0
Status:
ตอบ: 5292
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 14:14

เห็นท้าให้ไปฟ้องอยู่ น่าจะเห็นเม้นอันเดียวกับผม
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 31502
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 14:21
NeeIAM พิมพ์ว่า:
IL KaarK พิมพ์ว่า:

ผมก็ไม่ได้อยากไปยุ่งกับเค้า ปกติก็ไม่แชร์ข่าวจากเค้ามาอยู่แล้ว
แค่เห็นเค้าเขียนชาวบอร์ดบอลไทย Soccersuck  

ครับอันนี้เข้าใจ แล้วก็ที่มาที่ไปในมู้ต้นเรื่องผมมองแล้วไม่ได้เป็นเรื่องใหญ่อะไรเลย แล้วสุดท้ายมันก็มีคนแซะว่าทำไมแตะต้องไม่ได้งั้นก็ขอเสนออย่าให้เอาข่าวจากแมนมาลงเลยละกันจะได้จบๆตัดปัญหาแก้รำคาญ ผมว่าจริงๆคนๆนั้นอาจไม่ได้จะไปแทงข้างหลังแมนอะไรนั่นหรอกแค่เค้าตัดรำคาญเฉยๆ แต่ทำไปทำไมกลายเป็นเรื่องเป็นราวระหว่างเพจเฉย ถามว่าถ้าคนที่ตั้งมู้ในนี้เรื่องห้ามนำข่าวจากแมนมาลง ถ้าเค้าตั้งใจทำจริงผมยังนึกไม่ออกว่าถ้าทำแล้วมันจะมีประโยชน์อะไร สิ่งที่ได้จากการแบนนี้คืออะไร นึกไม่ออกจริงๆ แย่งเรตติ้งกันอะไรงี้เหรอ
1
0
นายกฯซ็อคเกอร์ซัค
Status: IG : benfreekick /// YT : เที่ยวนอกถ้ำ
เข้าร่วม: 16 Feb 2005
ตอบ: 5155
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 14:22
captain price พิมพ์ว่า:
จากข้อความนี้

ผลจากการสืบจาก IP Address นั้นย้อนหลังไปประมาณ 1 เดือน พบว่ามีการใช้ทั้งเครื่องคอมพ์ (อาจจะเป็นโน้ตบุ๊ค) และมือถือในเครือข่าย ??? ผมจึงขอประสานจากเพื่อนที่สามารถตรวจสอบข้อมูลผู้ใช้โทรศัพท์เครื่องนั้น และผมได้ทราบชื่อและนามสกุลจริงๆ ของยูสเซอร์ดังกล่าว

ผิดกฏหมายหรือเปล่า จู่ๆไปขอไอพีเขามา WM เราบ้าจี้ให้ไปด้วย การที่คุณจะเอา IP ไปเพื่อดำเนินการ ต้องมีหมาย หรือ แจ้งความก่อนหรือเปล่า ไม่ใช่ไปขอเอามาโต้งๆ อาจโดนย้อนทั้งคนขอและคนให้  

ปกติคนมาขอเฉยๆไรงี้ผมไม่ให้นะ มันต้องมีเรื่องมีคดีความกันก่อนแต่แมนเขาทักมาว่าเขากำลังจะไปแจ้งความที่สน เขามีเพื่อนที่ ปกค หรือไรนี่ ส่งประมวลกฎหมายอาญา มาตรานั่นนี่มาให้พี่ แล้วก็ขอ ip เพื่อรวบรวมหลักฐานนำไปแจ้งความเพราะมันมีการพาดพิงตัวเขา

ผมก็ต้องให้ เอาจริงๆผมไม่แม่นข้อกฏหมายนะไม่รู้หรอกว่าต้องมีหมายก่อนถึงจะให้ ip ได้ ผมก็ไม่เคยให้ใครพร่ำเพรื่อ

อย่างล่าสุดก็คนที่โกงเงินแล้วเชิดหายไปจนเป็นข่าวดังในบอร์ดแล้วตอนนี้เข้าคุกไปแล้ว เขาก็ไม่มีหมายอะไรนะครับ เขาเดือดร้อนต้องการตามตัวคนโกง ผมคุยจนแน่ใจว่ากระทู้การโกงที่เขาส่งมามันชัดเจนผมก็ให้ไป

ถ้าอนาคตมีเคสนี้อีกผมขอคำแนะนำทีว่าผมต้องรอขอหมายไหมครับ หรือสามารถให้ได้เลยถ้าเกิดเค้ามีหลักฐานที่จะไปแจ้งความ

ปล.แต่ผมก็เตือนแมนแล้วนะว่าอย่าทำเรื่องเล็กให้เป็นเรื่องใหญ่ เรามีแต่เสีย เราเป็นคนข่าวอยู่ในสปอร์ตไลท์ไม่สามารถเอาทุกๆคำติหรือแขวะมาเดือดร้อนได้ทุกเรื่อง ผมผ่านพวกนี้มาแล้ว มันเป็นเรื่องที่เราหลีกเลี่ยงแล้วก็นำไปปรับปรุงได้ ถ้าเรื่องไหนเราถูกแต่ยังมีดราม่าเราควรปล่อยวาง

แต่ผมคงไม่พูดอะไรแล้ว รู้สึกผมจะเดือดร้อนตามไปด้วยแฮะ
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 11911
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 14:24
กลายเป็นเรื่องใหญ่ไปเลย ผมถึงกับต้องย้อนไปดูคอมเม้นตัวเองว่าได้เม้นอะไรแค่ไหนในกระทู้เก่าๆเหล่านั้น ตอนนี้ก็ขึ้นอยู่กับเจ้าตัวกับคู่กรณีแล้วล่ะว่าจะยังไงกันต่อ
0
0
นักเตะตำบล
Status: เกรียนพอสนุก
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 1006
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 14:29
พวกที่ชอบเม้นพาดพิง มีเสียวกันมั่งละ ตามได้ง่ายๆเลย
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25567
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 14:32
NeeIAM พิมพ์ว่า:

เม้นล่าสุด ของเจ้าตัวเองในโพสนั้น

ปรึกษาทนายมาแล้วครับ ได้ความว่าถ้าเราเป็นผู้เสียหาย เราสามารถขอ ip address จากทางเว็บเพื่อนำไปตรวจสอบและดำเนินคดีได้ครับ เจ้าของเว็บสามารถให้ได้เพื่อแสดงความบริสุทธิ์ใจในการให้ความร่วมมือ (ตรงนี้ผู้เสียหายขอจากทางเว็บได้โดยตรง)
ส่วนเรื่อง ISP ผมยังไม่ได้มีการเปิดเผยว่าบุคคลดังกล่าวคือใคร และผมสามารถขอความร่วมมือจากทาง ISP ให้ส่งข้อมูลไปใช้ในการดำเนินคดีได้ถ้าพิสูจน์ได้ว่าผมเป็นผู้เสียหายจากการโพสต์ของคู่กรณี ISP สามารถให้ได้ถ้าพิจารณาว่าเป็นเหตุทำให้เกิดความเสียหายจริง ตรงส่วนนี้เป็นการพิจารณาเคสบายเคส
ซึ่งคำว่าการขอหมาย หากผมต้องการจะดำเนินคดี ผมสามารถนำใบบันทึกประจำวันไปขอหลักฐานเป็นรายลักษณ์อักษรอีกครั้ง เพื่อให้จนท.ตำรวจออกหมายเรียกคู่กรณีมารับทราบข้อหาและให้ปากคำครับ
อันนี้จากที่ทนายแนะนำผมมานะครับ

เหมือนยังไม่รู้สึกว่าผิด เอาจริงๆถ้าทำไปเงียบไม่มาโพสบอกไม่มีใครรู้อ่ะ ลบตอนนี้ก็มีคนแคปไว้แล้ว  

ขอได้ครับ แต่เจ้าของเว็บและISPให้ไม่ได้ครับถ้าไม่ใช่ตำรวจขอ ที่สำคัญตำรวจขอยังต้องมีหมายศาลเลยครับ

จะให้ก็ให้ได้ครับ กรณีนี้ผมเดาว่าคงให้ปีดๆพ้นตัวไปจะได้ไม่ต้องวุ่นวายไปพบตำรสจไปศาล

แต่ก็โดนผู้เสียหายฟ้องกลับได้เช่นกัน อันนีเผมว่าเรื่องยาวกว่าเป็นพยานนะ เพราะอันนี้ผู้เสียหายฟ้องโดยตรงได้เลย

รอพี่เบนชี้แจงละกัน
2
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: The Potters
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7275
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 14:33
จะชี้แจงยังไงก็ไม่ตามอยู่ดี

ใครเอาข่าวมาลงก็จะเรื้อน
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel