ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Oct 2009
ตอบ: 581
โพสเมื่อ: Sun Aug 16, 2020 06:39
[RE: โดนแบนกันถ้วนหน้าเลยนะครับช่วงเนี้ย]
ในเฟซบุคก็เยอะแยะไปหาแนวร่วมในนั้นก็คิดว่าคงมีพวกคิดเห็นแบบเดียวกันเยอะอยู๋นะครับ ไม่เห็นจะต้องลามมาในบอร์ดเว็ปบอลเลย เข้าเว็ปบอลยังมาเจออีกถึงจะบอร์ดวาไรตี้ก็เถอะ

ถ้าจะพูดกันจริงๆมาตั้งกระทู้หรือมาโพสโน่นนี่นั่นอีกเหมือนมาหาแนวร่วม ร่วมกดดัน จากเฉยๆไม่ได้อยากยุ่ง จนเริ่มชักจะรำคาญ ผมเฉยจริงๆนะครับ ไม่ต้องเหมาว่าผมเป็นฝั่งตรงข้ามพวกคุณ
ดูจากจำนวนโพสกับปีที่สมัครยูสก็ได้ จะได้เข้าใจว่าไม่ได้มีคนคิดเดียวกันแบบตอนนี้ทั้งหมดในโซเชี่ยล

เลิกโพสหน้าคอมหน้าโซเชี่ยลแบบที่เม้นบนว่า แล้วออกไปของจริงเลยดีกว่าครับ

3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6063
โพสเมื่อ: Sun Aug 16, 2020 07:06
[RE: โดนแบนกันถ้วนหน้าเลยนะครับช่วงเนี้ย]
Attack พิมพ์ว่า:
ในเฟซบุคก็เยอะแยะไปหาแนวร่วมในนั้นก็คิดว่าคงมีพวกคิดเห็นแบบเดียวกันเยอะอยู๋นะครับ ไม่เห็นจะต้องลามมาในบอร์ดเว็ปบอลเลย เข้าเว็ปบอลยังมาเจออีกถึงจะบอร์ดวาไรตี้ก็เถอะ

ถ้าจะพูดกันจริงๆมาตั้งกระทู้หรือมาโพสโน่นนี่นั่นอีกเหมือนมาหาแนวร่วม ร่วมกดดัน จากเฉยๆไม่ได้อยากยุ่ง จนเริ่มชักจะรำคาญ ผมเฉยจริงๆนะครับ ไม่ต้องเหมาว่าผมเป็นฝั่งตรงข้ามพวกคุณ
ดูจากจำนวนโพสกับปีที่สมัครยูสก็ได้ จะได้เข้าใจว่าไม่ได้มีคนคิดเดียวกันแบบตอนนี้ทั้งหมดในโซเชี่ยล

เลิกโพสหน้าคอมหน้าโซเชี่ยลแบบที่เม้นบนว่า แล้วออกไปของจริงเลยดีกว่าครับ

อันนี้ตอบกว้างๆนะครับ มีทั้งประเด็นส่วนตัวและส่วนรวม
1. ส่วนตัว ผมไม่มี facebook ครับ ฉะนั้นการจะคุยกับคนคอเดียวกัน ตรงนี้ก็ดูเป็นพื้นที่ที่เหมาะสมที่สุด (สำหรับผมนะ)

2. สิ่งนึงที่เราเคยถูกสอนมาว่า อย่าคุยเรื่องศาสนาและการเมือง เป็นสิ่งที่จริงๆแล้วควรจะเปิดกว้างและคุยได้ครับ เพราะเรื่องพวกนี้จริงๆแล้วใกล้ตัวเรามาก มีผลกระทบต่อเรามากๆ แต่ต้องคุยกันด้วยสติและเหตุผล อันนี้ในประเทศที่เจริญแล้ว เรื่องพวกนี้เปิดกว้างมากๆ คุยกันได้แทบทุกที่ครับ และประเทศเราก็กำลังดำเนินรอยตามไปครับ

3. ในมุมของ L&D เด็กๆสมัยนี้ ถูกสอนในเรื่อง critical thinking มากขึ้นรวมถึงเรื่อง curiosity ด้วยเช่นกัน ฉะนั้นการที่หลายคนตั้งคำถามและต้องการคำตอบ หรือกระทั่งตื่นรู้แล้วอยากแชร์ให้คนอื่นทราบ ผมกลับมองว่าเป็นเรื่องดีเสียอีกครับ

4. หลายๆคนในที่นี้ ก็ไปชุมนุมครับ (ที่ผมรู้) แต่เค้าไม่ได้มาเปิดตัวหรือเก่งกันหลังคีย์บอร์ดเพียงอย่างเดียว แค่เค้าอาจจะไม่ได้มาประกาศให้โลกรู้ว่าเค้าไปมาครับ และคำกว่าเก่งหลังคีย์บอร์ดมันก็คำด่าเท่ห์ๆของคนบางกลุ่มครับ ทั้งๆที่จริงๆแล้วหน้าที่แบบ informant whistleblower หรือการกระจายข่าวก็สำคัญเช่นกัน และการเปิดกว้างให้ถกเถียงกัน มันก็ไปข้อบนๆที่ผมกล่าวไว้อีกว่า เห้ย เราต้องคุยเรื่องพวกนี้กันได้ดิ

5. อย่างไรก็ดี การเห็นต่างแล้วโดนผลักไปอยู่อีกฝั่ง อันนี้ก็น่าเกลียดไปในบางกรณี แต่ในหลายๆครั้งเช่นกัน ที่เห็นต่างแล้วดันพยายามแอ๊บกลางจนเป็นเรื่องขึ้นมามันก็มี ซึ่งมันก็ไม่ต่างกับสังคมทั่วไปครับ

6. สุดท้ายแล้ว เราไม่สามารถปฏิเสธการมีอยู่ของการเมืองได้ครับ เพราะมันอยู่รอบตัวเราและมีผลกระทบต่อเราจริงๆนะครับ สังคมที่กำลังจะ transition ไปสู่สังคมที่มีการถกเถียงกันได้ด้วยสติและเหตุผล คือต้นแบบของสังคมสมัยใหม่ครับ

ผมยินดีจะแลกเปลี่ยนนะครับ
ปล.นี่เป็นคิดเห็นจาก 1 ในคนที่เคยไปม็อบนะครับ ผมเคยไปทั้งม็อบเสื้อแดง ม็อบนกหวีด(ไปสังเกตการณ์) ม็อบชูสามนิ้วรุ่นแรกๆครับ
แก้ไขล่าสุดโดย byrd.tt เมื่อ Sun Aug 16, 2020 07:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
"Your energy introduces you before you even speak."
"Be the same person privately, publicly, personally."
"Science explain people, but could not understand them."
“Keep a little fire burning, however small, however hidden.”
"Nullum magnum ingenium sine mixtura dementiæ fuit”
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 29663
โพสเมื่อ: Sun Aug 16, 2020 07:20
[RE]โดนแบนกันถ้วนหน้าเลยนะครับช่วงเนี้ย
ออกมากันเพียบเลย

ปล.คนที่โดนแบนอะ

ลองเข้าไปดูเหตุผลที่เค้าโดนแบนก่อนนะ อย่าเพิ่งไปแซะว่าโดนรุมเรื้อน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย brrless เมื่อ Sun Aug 16, 2020 07:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41316
โพสเมื่อ: Sun Aug 16, 2020 07:33
ไม่มีอะไรจะเถียงก็โหน WM โหน บอร์ดวาไรตี้แม่งเลยง่ายดีเกิดเป็นเผ่าทาร์ซานเนี่ย
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: Fly me to the mars
เข้าร่วม: 19 Oct 2008
ตอบ: 1583
โพสเมื่อ: Sun Aug 16, 2020 07:51
[RE]โดนแบนกันถ้วนหน้าเลยนะครับช่วงเนี้ย
WataruKurzawa พิมพ์ว่า:
นอกเรื่องแพรบ​ อยู่ๆก็มือบอลไปค้น​ ssballthai

เจอด้วยแฮะ555+ ว่าแต่...

Ssballthai ที่ลงท้ายด้วย​.in.th

นี่เคลือเดียวกับsoccersuckไหมครับ  

ตอนนั้นใช้ชั่วคราว เพราะตำรวจมาจับเรื่องมีโฆษณาพนัน
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8707
โพสเมื่อ: Sun Aug 16, 2020 08:26
ก็ตอนมีบอร์ดการเมืองคุยกันเป็นกิจลักษณะก็ดันเปราะบาง เถียงสู้ไม่ได้ก็ไปเย้วๆให้ปิดบอร์ดการเมือง
พอมาคุยข่าวกันในวาไรตี้กลายเป็นดิ้นกันอีก เปราะบางจริงๆ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2015
ตอบ: 5251
โพสเมื่อ: Sun Aug 16, 2020 08:27
ไอ่ท็อปคอมเม้นสองนี่น่าขยะแขยงนะ การออกมาเรียกร้องสิทธิ์คือการทำเท่ห์ ??

ถ้าไม่มีปัญญาทำได้ ไม่กล้าทำ เก่งแต่ปาก ก็เห่าในห้องเงียบๆเถอะ ให้เด็กมันทำให้ดูว่าประโยชน์เป็นยังไง
แก้ไขล่าสุดโดย AnGYoOnSHi เมื่อ Sun Aug 16, 2020 08:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2006
ตอบ: 405
โพสเมื่อ: Sun Aug 16, 2020 08:30
villacafe พิมพ์ว่า:
ไม่รักใครไม่ชอบใครไม่เอาใคร อัดอันข่าวที่ได้รับฟังจากกลุ่มเฟสก็ไปบ่นในเฟส ตัวเอง ครับ ถ้าไม่สะดวกไปชุมนุม

ควรเว้นเวปนี้ควรเหลือเวปนี้ให้ได้เป็นที่ๆไว้เสพข่าวกีฬาต่อไป เถอะ

ก่อนจะเวปเค้าจะบินเพราะคนไม่กี่คน

ฝากไว้ให้คิด แยกให้ออก ที่ส่วนตัว ที่ส่วนรวม

อยากแสดงออก ไปเลยครับไปชุมนุมอย่าเก่งหน้าคอม ไปให้สุด

มีความคิดเห็นไรที่พิมๆที่คิดๆในนี้เก็บไว้ครับแล้วไปเขียนใส่ป้ายจะชูจะถือป้ายเอาให้โลกรู้ไปเลยอย่าลืมถ่ายรูปลงเฟสหล่อๆใจๆ แสดงออกไปเลยว่าพวกคุณจุดยืนตรงไหน  

เก่งหน้าคอมที่แท้ทรู มาแอบดูว่าจะบินมั้ย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6063
โพสเมื่อ: Sun Aug 16, 2020 08:58
กลับมาต่ออีกนิด ต่อให้ไม่ได้ไปชุมนุม ก็ไม่ได้เอาแต่อยู่หน้าคีย์บอร์ดอย่างเดียวครับ แต่เป็น"ท่อน้ำเลี้ยง"เลยละกันครับ 555

ผมคิดว่าสังคมเราเปิดกว้างให้เล่นในบทบาทที่ต่างกันนะ เหมือนในทุกองค์กรอ่ะครับ มีทั้งระดับปฏิบัติการ บริหาร มีทั้ง cost center, profit center ฯลฯ ผมก็ขอเป็น VC ละกันครับ

5
0
"Your energy introduces you before you even speak."
"Be the same person privately, publicly, personally."
"Science explain people, but could not understand them."
“Keep a little fire burning, however small, however hidden.”
"Nullum magnum ingenium sine mixtura dementiæ fuit”
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1451
โพสเมื่อ: Sun Aug 16, 2020 09:11
สู้ๆนะครับ 555
0
0

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: Would you rather die a hero?
ตอบ: 8343
โพสเมื่อ: Sun Aug 16, 2020 10:15
Attack พิมพ์ว่า:

ของจริงก็ออกครับ แล้วสิทธิ์ในการตั้งกระทู้มันก็เป็นสิทธิ์ของพวกผม ถ้าผิดกฎ WM ก็แบน ทำไมคนที่เรียกตัวเองว่าเป็นกลางถึงมีจุดยืนสนับสนุนชุดความคิดที่ลิดลอนสิทธิ์และเสรีภาพของคนอื่นจังครับ แนวคิดคล้ายๆ กับพวกเผด็จการเลยนะครับ (ผมไม่ได้เหมานะครับ ผมวิเคราะห์จากความคิดเห็นที่แสดงออกมา)

ถ้าไม่ชอบใจกระทู้การเมืองมาก ก็เปิดโหวตเลยครับว่าต้องการให้เปลี่ยนกฏให้ไม่มีกระทู้การเมืองในบอร์ดวาไรตี้ เสนอ WM ไป ผมเองก็อยากรู้ผลเหมือนกัน
แก้ไขล่าสุดโดย Wolvesgangster เมื่อ Sun Aug 16, 2020 10:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14644
โพสเมื่อ: Sun Aug 16, 2020 10:35
โดนแบนกันถ้วนหน้าเลยนะครับช่วงเนี้ย
อันนี้​ถามเพราะไม่รู้​จริงๆ

คนเล่นการเมืองในนี้เล่นห้องราชดำเนินด้วยหรือเปล่า​ แตกต่าง​กันไหม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
cfp
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2010
ตอบ: 4119
โพสเมื่อ: Sun Aug 16, 2020 11:37
ทำไมถึงอยากให้ปิดบอร์ดการเมืองครับตอนนั้น ทำไมต้องมีคนขู่จะให้ปิดเว็บ เหรอ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 1213
โพสเมื่อ: Sun Aug 16, 2020 12:58
ให้กีฬากับการเมืองมันแยกออกจากกันเถอะ
ที่นี่มันเว็บกีฬาที่ถูกเข้าใจผิดว่าเป็นเว็บโป๊อยู่เรื่อยๆ ก็ให้มันเป็นแบบนี้หล่ะดีแล้ว อย่าให้เว็บบินเลย เดี๋ยวผมไม่มีที่อ่านข่าวกีฬากับดูรูป 18+
นานาชาติเค้ายังแบนประเทศที่เอาการเมืองเข้าไปแทรกแซงกีฬาเลย

ทุกวันนี้ไม่อยากคอมเม้นอะไรเท่าไหร่ กลัวไม่ถูกใจคนกลุ่มไหนก็จะถูกยัดเยียดไปอยู่อีกกลุ่ม หดหู่เหลือเกิน
แค่อยากจะบอกว่า “กูขออยู่ในโลกของกีฬาอย่างมีความสุขบ้างได้ไหม?”
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: Would you rather die a hero?
ตอบ: 8343
โพสเมื่อ: Sun Aug 16, 2020 13:16
AwayG พิมพ์ว่า:
ให้กีฬากับการเมืองมันแยกออกจากกันเถอะ
ที่นี่มันเว็บกีฬาที่ถูกเข้าใจผิดว่าเป็นเว็บโป๊อยู่เรื่อยๆ ก็ให้มันเป็นแบบนี้หล่ะดีแล้ว อย่าให้เว็บบินเลย เดี๋ยวผมไม่มีที่อ่านข่าวกีฬากับดูรูป 18+
นานาชาติเค้ายังแบนประเทศที่เอาการเมืองเข้าไปแทรกแซงกีฬาเลย

ทุกวันนี้ไม่อยากคอมเม้นอะไรเท่าไหร่ กลัวไม่ถูกใจคนกลุ่มไหนก็จะถูกยัดเยียดไปอยู่อีกกลุ่ม หดหู่เหลือเกิน
แค่อยากจะบอกว่า “กูขออยู่ในโลกของกีฬาอย่างมีความสุขบ้างได้ไหม?”

ก็อยู่ในบอร์ดบอลนอก บอลไทย ไปดิครับ หรือชอบรูปโป๊ก็กดเข้าเฉพาะกระทู้ 18+ มีใครบังคับให้กดเข้ามากระทู้การเมืองหรอ
คนที่เขาอยากอ่านข่าวสารบ้านเมืองในนี้ก็มี

แล้วรู้จักเหตุการณ์ kneel down ในวงการณ์กีฬาป่าว ในวงการฟุตบอลก็มีการแสดงออกเชิงสัญลักษณ์ในประเด็นการเมืองบ่อยๆ เช่น สโมสรฟุตบอลออกมาโพสต์สนับสนุน #blacklivematter หรือการใส่ปลอกแขนเป็นสีรุ้งเพื่อสนับสนุนการเปิดกว้างทางเพศ ถ้าไม่รู้ก็ควรจะอ่านข่าวให้เยอะกว่านี้นะครับ ความรู้รอบตัว จะได้ไม่มาคอมเม้นท์มั่วๆ

เอาเวลาที่จะมาระแวงว่าจะโดนปิดเว็บเพราะการเมือง ไปสนับสนุนทางการเงินให้ WM ไม่ต้องมาง้อแบนเนอร์ที่มันละเมิดลิขสิทธิ์หรือผิดกฎหมายดีกว่าไหมครับ เพราะรอบที่แล้วที่โดนปิดก็เพราะแบนเนอร์พนัน
แก้ไขล่าสุดโดย Wolvesgangster เมื่อ Sun Aug 16, 2020 13:19, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel