ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 509
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 10:56
RO คนเริ่มลดลงอย่างเห็นได้ชัดนะครับ

เริ่มเข้าสู่วัฏจักรแล้ว

คนเรื่มเทขายของก่อนราคาจะตก

ความมั่นใจในทีมงานหายไปเยอะ

ไม่ว่าจะเป็นเขียนเดือนผิดในประกาศเพจทางการ

โปรแกรมจับบอทที่ไม่รู้ว่าจะมีจริงมั้ย บอกภายในสื้นเดือนเลื่อนจนเกินกำหนดเวลา

การจับบอทในปัจจุบันที่แสนจะโบราณ ทั้งๆที่ผ่านมาหลายสิบปีกับเกมนี้

ในส่วนเกมเพลย์ กลายเป็นว่าคนนึงเปิดหลายจอ อาชีพมีไม่กี่อาชีพที่รับเข้าตี้ ส่วนอาชีพที่เข้าตี้ก็มาโครกันแทบยกตี้ บางทีก็คิดว่าเราจะเล่นทำไมเหมือนเล่นอยู่คนเดียวในตี้ (สายลาก) ยังไม่นับว่าใช้พลังงานในการเล่นที่นานมากๆ กับเกมเพลซ้ำๆเดิมๆ กลายเป็นว่าเกมนี้การเก็บเลเวลกลายเป็นตั้งตี้มาเพื่อมาโครประจำแต่ละจุดบนแมฟ ซ้ำซากวนลูปแบบยิงยาวไปเรื่อยๆ ไหนจะการเก็บเลเวลบางช่วงที่ไม่มีที่ให้เก็บเลเวลอีก บลาๆ

สำหรับตัวผมก็ทยอยขายของแล้วครับ งบมี แต่ความเชื่อมั่นยอมรับว่าลดลงไปพอสมควร จนไม่น่าลงทุนเล่น

เสียดายเกมดีๆ ปล่อยให้เป็นอดีตที่แสนหอมหวานไปแล้วกันครับ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ซุปตาร์ยูโร
Status: ห นู น ย ม ทู ต
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 15273
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 11:10
Top Comment [RE: RO คนเริ่มลดลงอย่างเห็นได้ชัดนะครับ]
ตราบใดที่ใช้คำว่าลงทุนเพื่อเล่น หาผลตอบแทน ผมว่ามันก็หาความคุ้มค่ายากอ่ะครับ

เพราะใช้คำว่าลงทุน ก็ย่อมต้องการผลตอบแทน ทีนี้คนก็จะมุ่งไปหาผลตอบแทนโดนไม่ได้สนใจผลกระทบกับเกมอยู่แล้ว (อาทิ บอทเพื่อหาเงินหาขยะ,ขายเงินนอก,พ่อค้าเอ็ม ทีทำให้กระแสเงินในเกมมันไปไว เป็นต้น)

แม้จะได้กำไร แต่ยังไงก็ไม่คุ้มกับเวลาหรอกครับ แล้วยิ่งนานไปกลุ่มแคชชวลก็ลดลงเป็นปรกติ พ่อค้าก็ยิ่งน้อยลงเพราะทำกำไรได้น้อย มันเรื่องธรรมดาอะ ที่เกมมันจะมาถึงจุดนี้

ส่วนผมเล่นชิลๆ ไม่ลงทุนอะไรมาก ไม่ได้หวังผลตอบแทน เติมเปิดไข่เล่นๆเดือนละไม่กี่ร้อย ก็เล่นได้อยู่ จะเป็นบิชอปละครับ ตัวเดียว ขาดอีก 2 เวล

แฮ่
แก้ไขล่าสุดโดย Chokkz เมื่อ Mon Aug 03, 2020 11:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
The Journey of new beginnings.
แข้งดัทช์ลีก
Status: ห้องทดลอง
เข้าร่วม: 23 Jan 2010
ตอบ: 7579
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 11:03
[RE: RO คนเริ่มลดลงอย่างเห็นได้ชัดนะครับ]
เคออสยังเยอะนะครับตามแมพต่างๆ
Spoil
บอท  
2
0
จอคอมเก่า ทําอะไรได้บ้าง
ซุปตาร์ยูโร
Status: ห นู น ย ม ทู ต
ตอบ: 15273
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 11:10
[RE: RO คนเริ่มลดลงอย่างเห็นได้ชัดนะครับ]
ตราบใดที่ใช้คำว่าลงทุนเพื่อเล่น หาผลตอบแทน ผมว่ามันก็หาความคุ้มค่ายากอ่ะครับ

เพราะใช้คำว่าลงทุน ก็ย่อมต้องการผลตอบแทน ทีนี้คนก็จะมุ่งไปหาผลตอบแทนโดนไม่ได้สนใจผลกระทบกับเกมอยู่แล้ว (อาทิ บอทเพื่อหาเงินหาขยะ,ขายเงินนอก,พ่อค้าเอ็ม ทีทำให้กระแสเงินในเกมมันไปไว เป็นต้น)

แม้จะได้กำไร แต่ยังไงก็ไม่คุ้มกับเวลาหรอกครับ แล้วยิ่งนานไปกลุ่มแคชชวลก็ลดลงเป็นปรกติ พ่อค้าก็ยิ่งน้อยลงเพราะทำกำไรได้น้อย มันเรื่องธรรมดาอะ ที่เกมมันจะมาถึงจุดนี้

ส่วนผมเล่นชิลๆ ไม่ลงทุนอะไรมาก ไม่ได้หวังผลตอบแทน เติมเปิดไข่เล่นๆเดือนละไม่กี่ร้อย ก็เล่นได้อยู่ จะเป็นบิชอปละครับ ตัวเดียว ขาดอีก 2 เวล

แฮ่
แก้ไขล่าสุดโดย Chokkz เมื่อ Mon Aug 03, 2020 11:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
The Journey of new beginnings.
ตำนาน Hall OF Frame
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 11765
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 11:12
เคออสยังเข้าพรอนเซิฟ A ยากอยู่เลย ส่วนสำหรับคนที่จะไปเล่นเถื่อนผมยกตัวอย่างedenพอผลประโยชน์เยอะ พวกบอทก็พร้อมลง ไม่รู้เสียตังให้บอทไปเท่าไหร่จากเดิมประกันเงินถึงวันนี้ต้องลดลงหมดไปเมื่อวาน
0
0
อย่าตามกูกูหลง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ninksaranya
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 9123
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 11:12
ผมว่ามันหลงยุค แต่ทางเกมส์พยายามปรับหลายๆอย่างให้เข้ากับไลฟ์สไตล์ผู้เล่นปัจจุบัน เช่น เควสป้าย แต่ต้องยอมรับว่าให้ไปนั่งฟามนานๆ เวลนานๆ ไม่เอนจอยและ ผมขายของเกือบหมดแล้ว ว่าจะเล่น ชาโดว สายออโต้สเปล

ขนาดชาออสคนยังหายไปเยอะ แต่การซื้อขายยังพอคล่องตัวอยู่ แต่ส่วนตัวผมยังชอบฟิลเกมนี้อยุ่ แต่ไม่อยากลงเงินเยอะ
1
0

หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 24 Mar 2007
ตอบ: 7092
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 11:15
[RE]RO คนเริ่มลดลงอย่างเห็นได้ชัดนะครับ
เคออสคนเลิกไปเยอะ แต่คนเล่นก็ยังเยอะอยู่

โปรแกรมบ้านี้กันบอทไม่ได้ กันได้แต่ผู้เล่น โหลดๆ อยู่บางทีเด้งเฉย ราคาคุยว่าจะมาสิ้นเดือนที่แล้วก็ไม่มา แทนที่จะให้ยืนยันตัวตนตั้งแต่สร้างไอดี ไม่ยอมทำ บอทเป็นพันๆ GM ไล่จับทั้งชาติก็ไม่หมด

บอทนี่ทำเสียความรู้สึกเยอะมากนะครับ เราเล่นมือบางทีการ์ดโง่ๆ ตกใบนึงก็รีบเก็บแล้ว แต่พวกนั้นเปิดทั้งวันทั้งคืนรอเช็คของอย่างเดียว ความสนุกในการล่าของหรือตั้งตัวได้ตอนเวลน้อยหายไปหมด จะเล่นให้สนุกต้องเปย์หน่อย ยังดีที่มีเควส eden ที่ช่วยได้บ้าง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 09 Aug 2009
ตอบ: 11593
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 11:21
ผมใช้ 10 กว่านาทีกว่าจะเอาพรอน a ได้ ร้านเยอะจัด แต่ไม่ค่อยมีคนเดิน เข้ายากเกิน

ผมก้เล่นเพลินๆนะ แต่พวกของไม่ลงทุนอะไรมากละ รอยาวๆ ราคาตกค่อยจัด
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3497
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 11:21
[RE]RO คนเริ่มลดลงอย่างเห็นได้ชัดนะครับ
มีแต่ที่เวลซ้ำๆ ซากๆ น่าเบื่อ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Searching heavens for another earth
ตอบ: 54832
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 11:22
เป็นธรรมดาแหละ ที่คนจะลดจากตอนเปิดเซิฟใหม่ ยิ่งสมัยนี้มีเกมให้เลือกเล่นมากมายกว่าแต่ก่อนเยอะ บางคนก็เล่นแร็คเหมือนเดิมนี่แหละแต่ไม่อยากรอแพทช์เลยหนีไปเซิฟเถื่อนหวังเก่งง่ายเก่งเร็วหาเงินเร็ว
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
ตอบ: 1674
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 11:23
โอเคนะพวกที่เล่นตามกระแสก็ค่อนข้างเลิกไปหมดละ เหลือแต่พวกสายจริงจังกับ พ่อค้า
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 7246
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 11:27
ถูกแบนแล้ว
ไปเช็คประวัติที่เติมเงินตกใจอยู่เหมือนกัน ผมจัดไป 9500 แล้วรึเนี่ย แต่ลงทุนแบบไม่ได้หวังกำไร เล่นเรื่อยๆ ไม่ซีเรียสอะไร ดูอย่าง ROV เติมไปหลักหมื่นลบแอพทิ้งไปแล้วขี้เกียจเล่น ก็ไม่ได้เสียดายอะไร คิดซะว่าซื้อความสุขครับ ถ้าไม่ได้เดือดร้อนเรื่องเงิน เติมตามกำลังทรัพย์ก็โอเค

ความรู้สึกผม คนในดันก็น้อยลงนะ แต่ก็ยังมีคนเล่นอยู่เยอะพอสมควร ไม่ได้ถึงกับเซิพล้าง

คนทยอยหายเป็นเรื่องปกติของทุกเกมส์เก็บเลเวลเลย อย่าง BDO ตอนเปิดใหม่ๆคนเล่นเยอะมากก ไม่มีเหงา
เติมไปเยอะเหมือนกัน 6-7พัน ไม่กี่เดือนคนก็ทยอยหาย จนตอนนี้เงียบกริบไปแล้วมั้ง กระแสไม่มีเลย ผมเล่นได้ 3-4เดือนเองมั้ง

แต่แรคผมน่าจะเล่นยาวๆเลย เพราะก่อนหน้านี้เล่นแรคเถื่อนมาตลอด10กว่าปี

ตั้งแต่ exeวิวคุง เปลี่ยน IP ยัน colo พวก Power dog / Phoenix/ นกไฟ /ขนม
ส่วนใหญ่ก็สิงเซิพเก็บเลเวล pvp gvg นี่แหละ พึ่งลองเปลี่ยนมาลองคลาส 3

แก้ไขล่าสุดโดย Luckyy เมื่อ Mon Aug 03, 2020 11:30, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
ตำนาน Hall OF Frame
Status:
ตอบ: 11765
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 11:30
Clovre พิมพ์ว่า:
ผมใช้ 10 กว่านาทีกว่าจะเอาพรอน a ได้ ร้านเยอะจัด แต่ไม่ค่อยมีคนเดิน เข้ายากเกิน

ผมก้เล่นเพลินๆนะ แต่พวกของไม่ลงทุนอะไรมากละ รอยาวๆ ราคาตกค่อยจัด  

ผมว่าทีคนไม่ค่อยเดินดูของเพราะมันใช้ใบหาของได้จะซื้ออะไรก็เซิทหาเอา เลยไม่ค่อยเห็นคนเดินดูของเล่นเห็นแต่ร้านแต่ของขายออกได้ตลอด ส่วนตัวผมอยากให้เหลือเซิฟเดียวเลยเคออสเพราะไม่งั้นวอกร่อยแน่ๆเพราะบ้านมันเยอะไป แต่ดูแล้วก็ยากเพราะพรอนตอนนี้ยังเข้ายากเลยสำหรับเซิฟA เซิฟBคนก็ตั้งร้านเยอะอีก ช่วงพีคๆเซิฟAยังบิวซี่ เซิฟBนอมอลคงยากเลยที่จะกลับไปมีเซิฟเดียว
0
0
อย่าตามกูกูหลง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 09 Aug 2009
ตอบ: 11593
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 11:31
อย่าแซงกูกูรีบ พิมพ์ว่า:
Clovre พิมพ์ว่า:

ผมว่าทีคนไม่ค่อยเดินดูของเพราะมันใช้ใบหาของได้จะซื้ออะไรก็เซิทหาเอา เลยไม่ค่อยเห็นคนเดินดูของเล่นเห็นแต่ร้านแต่ของขายออกได้ตลอด ส่วนตัวผมอยากให้เหลือเซิฟเดียวเลยเคออสเพราะไม่งั้นวอกร่อยแน่ๆเพราะบ้านมันเยอะไป แต่ดูแล้วก็ยากเพราะพรอนตอนนี้ยังเข้ายากเลยสำหรับเซิฟA เซิฟBคนก็ตั้งร้านเยอะอีก ช่วงพีคๆเซิฟAยังบิวซี่ เซิฟBนอมอลคงยากเลยที่จะกลับไปมีเซิฟเดียว  

นั้นแหละท่าน ผมหมายความว่าคนไม่เดินเพราะเข้ายากครับ
0
0
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2006
ตอบ: 2514
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 11:36
สายฟรี ไม่เติม ไม่นอก เล่นเอาสนุก

เล่นแค่ทำเควส 100-140 ครบ
รับตี้เอง คนนอกล้วน บางคนก็งงๆต้องสอน
จบประมาณ 4 ชม. กว่า ถ้าคนรู้จักกันหมด 2 ชม. กว่าน่าจะจบ

OGH อีกประมาณ ครึ่ง ชม.

ตอนไปเควสก็ตั้งขายของที่ขายได้แน่ๆ ได้วันละ 1 - 3m พอละ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: NG+LG=Oasis
เข้าร่วม: 17 Jan 2010
ตอบ: 4929
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 11:36
ผมเล่นเรื่อยๆไม่ค่อยซีเรียสอะไรมาก แต่คนน้อยลงจริงเพื่อนผมเลิกกันไปละถอนทุนคืนได้ 555
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel