ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jan 2015
ตอบ: 5235
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 11:51
[RE]RO คนเริ่มลดลงอย่างเห็นได้ชัดนะครับ
มันจะไม่ลดได้ยังไงครับ แมพก็ไม่อัพ ผ่านมาสองเดือน มีแต่โปรโมชั่นดูดเงิน บ่นไปก็โดนแซะว่า เติมไม่บ่น บ่นไม่เติม ทั้งๆที่เติมไปเยอะ แต่เติมไป แม่มก็ไม่พัฒนา ออกแต่โปรคอสตูม ไข่เกลือ แบบนี้ผู้เล่นจริง ที่จะเล่นจริงๆ ไม่ใช่แค่เข้ามาเดินแต่งตัว ใครมันจะไม่เซง

งงตรงที่การออกมามีแอคชั่น แสดงความไม่พอใจ ดันเป็นสิ่งที่ไม่ถูกซะงั้น คือจะให้ก้มหน้าก้มตา ยอมรับ เติมๆไปแบบนั้นหรอ ไม่มีสิทธิ์โวยวายงี้หรอ ไม่รู้สึกโดนเอาเปรียบหรอครับ แล้วการที่เล่นเกมแล้วเราจริงจัง ระดับความจริงจังมันก็ต่างกันปะ

แล้วล่าสุดมาลดมอนอีก คอนเท้นก็ง่อย มอนก็ไม่มี ถามหน่อยว่ามีเหตุผลอะไรที่ต้องเข้าเกมครับ โอเคว่าความสุขของหลายท่าน อาจจะแค่ลอคอิน แค่เข้าเกม ดูตัวละครตัวเอง วันละนิดวันละหน่อย แค่นั้นก็ฟินละ

แต่มันก็ยังมีผู้เล่นที่จริงจัง บ้าเก็บเลเวล รีบเก็บ รีบไปทำคอนเท้นอื่นๆ ล่าของ ลงดัน เขาก็ต้องการความจริงจีงไหมละ แต่กราวิตี้แม่งให้ไม่ได้ แก้ไขปัญหาการกลั่นแกล้งไบฟอสได้กระจอกมาก ไอ่พวกป่วนก็หน้าเดิมๆ ไม่แบน ไม่เตือน ไม่ใบ้ พอพวกมันเวลตัน ก็มาปรับมอน สุดจัดจริงๆ

ในส่วนของตี้ เรื่องมาโคร อันนี้ก็นานาจิตตัง แต่ก็ต้องมองในมุมคนเป็นหัวตี้ การที่สร้างตี้ 24 หาคนประจำ เพราะว่าถ้าตี้ครบ 12 มันได้โบนัส หัวตี้เองก็ต้องจัดหาถุงจัดหาคนมาตี้ เพื่อให้ตี้มันไปต่อ การที่เปิดมาโครไว้ ไม่ได้แปลว่าสบาย แต่การเล่นมือล้วน ที่แลกมาด้วย ชม ละ 1-3 เปอร์ ก็ไม่ได้สบายนะ มาโครสุดท้ายก็ต้องเฝ้าจอ ต้องมาดูตัวละครตลอด เพียงแต่เซตให้ตัวละครมันสกิลเองเฉยๆ

ถามหาความสนุก ถ้าบอกว่ามาโครสนุกยังไง เอาจริง เก็บเวลกับมอน เล่นมือ มันก็ไม่ได้สนุกอะไรนะครับ สเต็ปมันไม่ได้มีอะไรวุ่นวาย ไม่ได้น่าตื่นเต้น หลายคนเองเขาก็ไปสนุกกับการเจอบอสในดัน กับการทำอย่างอื่นมากกว่า ผมเองตอนนี้ก็เข้าเกมแค่เดินเควสป้าย โปรโมชั่นผมก็ไม่เติม เพราะไม่เห็นใจความจริงใจในการบริการ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย AnGYoOnSHi เมื่อ Mon Aug 03, 2020 18:36, ทั้งหมด 2 ครั้ง
6
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โค้ช C-License
Status:
เข้าร่วม: 30 Apr 2015
ตอบ: 13210
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 11:52
[RE: RO คนเริ่มลดลงอย่างเห็นได้ชัดนะครับ]
ก็ลดลงจริงๆแหละครับ เดือนที่แล้วพวกแมพเวลไม่เกิน 30-40 ยังมีคนรับตี้ในแมพ ตอนนี้ไม่มีแล้วครับ ก็น่าจะลดลงชัดเจน

พอผมมาเล่นคลาส 3 แล้ว ไปๆมาๆ ผมไม่เดือดร้อนเรื่องบอทเลยแหะ เพราะเวลตรงที่มีคนตลอด ไม่ได้เวลตรงบอทเยอะๆ อีกอย่างผมก็ไม่ได้ไปแมพที่มีบอทเยอะๆแล้ว ไม่รู้เป็นไง พวกสลีปเปอร์ งูเขียว

เอาจากใจผมสงสาร 3 เซิฟที่เปิดมาใหม่มากกว่า เห็นบอกว่าร้างมากๆหาตี้ยาก กิลวอยังร้างๆ ควรจะรวมเซิฟ 3 เซิฟนี้ได้แหละ เอาจริงๆพลาดมาก ไม่รู้นึกไงถึงเปิดเพิ่ม ช่วงนั้นคนก็ซาๆแล้วด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย สายลมขย่มศีลธรรม เมื่อ Mon Aug 03, 2020 11:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Aimyon
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 7691
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 11:58
[RE: RO คนเริ่มลดลงอย่างเห็นได้ชัดนะครับ]
ูเวลสูงๆไม่มีแมพ เวลต่ำๆสู้บอทไม่ไหว
1
0
Aimyon's OFFICIAL SITE / YOUTUBE / TWITTER / INSTAGRAM

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 9581
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 12:03
ตั้งแต่เปิดมามันเคยมีกิจกรรมอะไรมั่งไหมอะ ที่ให้คนใหม่ๆหรือคนงบน้อยมีส่วนร่วม

ตีมอนล่าของ เอาของขยะมาแลกอะไรพวกนี้อะเคยมีไหม

คิดได้โปรเติมเงินเป็นอย่างเดียว
2
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 13510
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 12:08
ก็ไม่แปลก

อีเว้นแจกของผู้เล่น อีเว้นให้ผู้เล่นขยันได้ของ ไม่มีเลย มีแต่โปรแดกตัง

รู้ว่าคนไปกระจุกตรงไบฟอส แทนที่มันจะปรับEXPมอนในDatabaseหรือเอาแมพใหม่เข้ามา

ไม่ ทางแก้แบบกราวิตวยก็อ๋อ กระจุกกันเนาะ มาโครกันเนาะ ลดมอนสิรอไร

คือไม่มีข้ออ้างแล้วนะว่าทางเกาหลีไม่ทำให้ อันนี้คือเอ็งไม่ใส่ใจเลยนี่หว่า

แต่อย่างว่าตราบใดที่ไข่เข้าแล้วยังชื่อเด้งรัวๆแบบนี้ ก็ยังคงเป็นแบบนี้นั่นละ
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3436
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 12:10
RO คนเริ่มลดลงอย่างเห็นได้ชัดนะครับ
มันเป็นเรื่องปรกติของ mmorpg นะครับ ดูอย่าง ro zero ที่เปิดที่เกาหลี ก็มีชะตากรรมไม่ต่างกัน

ส่วนตัว ผมรู้สึกแย่ แค่ตอนเล่นใหม่ ๆ อะครับ พอหลุดไฮคลาสมาได้นี่ ก็โอเคขึ้นเยอะ

ส่วนเรื่องของแพง เอาจริง ๆ เรื่องบิ้ว บางสาย ที่ใช้งบสูง ๆ เนี่ย บางอัน ผู้เล่นใหม่ ก็โดน ผู้เล่นเก่าปั่น

เอาจริง ๆ เกมส์มันมีทางเลือกให้ผู้เล่น อยู่แล้ว

เกมส์ตอนนี้ แจกทั้ง สมุดคูณ มีเควสป้าย เควสประจำวันเมืองต่าง ๆ ช่วงเวล 100 - 120 ไม่ต้องเก็บเวลตามแมพ เลยด้วยซ้ำ

ส่วนเรื่องเงิน ก็ไม่ได้หายากขนาดนั้น ช่วง เวล 100+ มีเควสเหรียญ ต่าง ๆ แลกของได้เพียบ

ยกตัวอย่างที่ผมทำทุกวันละกัน

เก็บเวล - เควส พอร์ทมาลายา วันละ 3m + ซาร่า 950k + ไนท์แมร์ปิรามิด 510k + เควสรายวัน elcage 300k ทั้งหมดไม่เกิน 1 ชม.

หาเงิน - เควสเหรียญ splendide แลก ถุงมือ stat สองวันแลกได้อันนึง ใช้เวลาประมาณ 15 - 20 นาที

รักจะเปย์น้อย ๆ อาจจะต้องศึกษา เพิ่มนิดนึง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Nam_Nameless เมื่อ Mon Aug 03, 2020 14:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9279
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 12:18
ค่อยๆเล่น อย่าหักโหม เล่นรอแพทรออะไรด้วย เน้นเวลเน้นรวยไม่สนุก
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 837
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 12:24
ผมเติมแค่ Vip และ มี Rune มาเวลสบายหน่อย ค่อยหาขยะหรือของใช้วอไปขายให้พวกเศรษฐีไป
1
0
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2010
ตอบ: 3531
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 12:28
IRO สนุกกว่าเยอะเลย ถ้ายังอยากเล่นนะครับ ผมหมดไปเป็นหมื่นละครับ ยิ่งตอนนี้เอาของ OCP กลับมาให้เปิด 5555

เติมไป6000 แต่ก็ยังสนุกอยู่ดีนะ
2
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Jan 2006
ตอบ: 4460
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 12:29
ยังเล่นอยู่ แต่ก็เรื่อยๆ ไม่ 99เลยซักตัว

แล้วก็ไม่เติมด้วย สายชิล ปิดก็เลิก

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: A.Pirlo
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 25
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 12:48
ผมไม่รำคาญบอทนะ รำคาญเรนเจอร์กะตี้วิ่งเควสมากกว่าอีก คนจะทำเควสเหมือนกันคุณแจมเค้าไปทั่ว ใครทำแบบนี้ก็เปลี่ยนเหอะ คนเลิกเพราะแบบนี้แหละ กว่าบางอาชีพจะตีได้ตัวนึงแจมอยู่นั่นแล้วมากี่ตี้ พูดละเครียด แค่เควส 100 ล่อไปหลาย ชม. เลยไม่ใช่สู้ไม่ไหวแจมชิบหาย
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 2314
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 12:51
เกมนี้มันเป็นธุรกิจแห่งการกอบโกยไปแล้วครับ คนขายMเยอะๆก็เติมเยอะ กับพวกบอทเอามาทั้งนั้น
เลือกที่จะเล่นครับ ผมสายชิล ไม่เติมซักบาท เพราะไม่เคยเล่น Class3 ตีมอนไปเรื่อยๆเบื่อก็ปิด
1
0
นักเตะอบจ.
Status: MY Bluu~
เข้าร่วม: 14 Apr 2007
ตอบ: 3534
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 12:53
คนมันลดลงเป็นธรรมดานะ กับเกมแนวนี้อ่ะ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7213
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 12:54
ทุกคนรู้ แต่ก็ยังเล่น

อีก3ปีปิด
ปีถ้ดมาเปิดใหม่ก็เล่นก็เติมเหมือนเดิม
0
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

นักบอลถ้วย ข.
Status: ตกบ่อปลาของน้ำใส
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3117
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 12:56
ไป Eden กันซะเยอะครับ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel