ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: #YSTN
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 29571
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 12:42
PUBG ดราม่าในทีมสีม่วง
มันเริ่มจากบริหารไม่เป็นมืออาชีพไง
ให้ จมม ทำทีมเอง ใครไม่ถูกใจดรอปหมด
แผลตั้งแต่ม่อนไป แต่ จมม ยังดึงดันจะเล่นแบบเดิม ได้ สกอตมา แต่ไม่ไว้ใจigl เอามาทำไม

แล้วฟอร์ม จมม ก็ไม่ได้ดีเลย ห่วยโคตร แต่ชิงเบลมคนอื่นก่อน

เอาคนที่มุ่งแต่เถียงเอาชนะมาดูแล ทีมแม่งต้องพังอยู่แล้ว

ไม่รวมการบริหาร ที่โค้ชไม่เหมือนมี หลังบ้านทำงานดี ชี้ถึงปัญหาได้ก็ง่ายละ เรื่องนี้ด่ามาทั้งss
กับปัญหาล่าสุด ดรอปหลังปิดตลาด โคตรน่าเกลียด ไม่ใช่ก็บอกดิ จะได้หาทีมทัน

บริหารดี แบ่งโครงสร้าง หน้าที่ ถึงจะเป็นมืออาชีพได้

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: > PLM
เข้าร่วม: 22 Nov 2012
ตอบ: 196
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 12:50
[RE: PUBG ดราม่าในทีมสีม่วง]
ใครว่าผมบริหารสโมสรไม่เป็นมืออาชีพผมน้อมรับและขอโทษด้วยนะครับ ส่วนเรื่องทีมทุกคนมีสิทธิ์คิดต่าง มีสิทธิ์ออกความเห็นกันไปทิศทางต่างๆผมเคารพความคิดครับ

เรื่องบางเรื่องผมรู้อยู่เต็มอกว่าอะไรเป็นอะไร คนนั้นก็น้องคนนี้ก็น้อง ผมไม่ได้ทำทีมแล้วต้องมาบังคับใช้กฎอะไรเยอะแยะผมไม่อยากให้ทีมเป็นแบบนั้น

ด้วยความเคารพพี่น้อง SS ( อย่าโถมผม ผมหนีผีมา )

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2011
ตอบ: 342
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 13:00
เรื่องนี้ผมเข้าใจทั้งคู่นะ คือถ้าย้อนกลับไปตอนเอ้ชยังไม่เข้าทีม
ตอนที่เทส Leonz Kchowmuch เอ้ชเล่นดีมากเลยนะ คือกล้าเล่นหาคิว
บรรยากาสทีมดีสนุก เอ้ชเลยน่าจะสบายใจเพราะก่อนออกMith
เบ้น เอ้ช เล่นด้วยกันตลอดกลางวัน เลยดีที่เล่นดับเพื่อน

แต่พอมาแข่งความตึงเครียด ความจริงจังมันเพิ่มขึ้นมา
เบ้น บอส ก็ไม่เคยหล่นมาเกิน Top 5 ซักปี ในปีก่อนๆ
มันเลยเครียด เถียงกันบ่อย และเอ้ชก็พลาดตายก่อนบ่อยมากช่วงลีค
ซึ่งไม่รู้เพราะเอ้ชเล่นไม่เป็นตัวเองจากกันเกร็งเพื่อนด้วยไหมเลยเป็นเช่นนั้น
ซึ่งผมเข้าใจเอ้ช ว่าถ้ามั่นใจเต็ม 100 เอ้ชไม่ตายแบบนั้นบ่อยๆ

Mith ของบอยก่อนเป็ดมา พูดตรงๆเล่นไม่ระเอียดเท่าเป็ด หรือ Plmเลย
แต่เอ้ชไม่ได้พลาดตายก่อนขนาดนั้น เพราะตายยกทีม5555และเอ้ชมั่นใจด้วย

แต่ผมก็เข้าใจเบ้นนะที่จะไม่โอเคที่ 8 เงียบ เพราะบางครั้งผมนั่งดู
ที่ 8 เงียบมันทำให้บรรยากาศตึงจริงๆ เข้าใจว่าคิดทบทวนข้อผิดพลาด
แต่การตอบรับมันดีกว่าอยู่แล้ว เออโอเคเพื่อนเดี๋ยวตาหน้ากูลองใหม่อะไรว่าไป
ถึงมันจะเป็นเรื่องเล็กๆ แต่ก็โอเคกว่าผมว่า แต่ก็อย่างว่าคงมีอะไรในใจเอ้ชเช่นกัน
แก้ไขล่าสุดโดย arfkun เมื่อ Wed Jul 15, 2020 13:05, ทั้งหมด 2 ครั้ง
3
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Feb 2010
ตอบ: 1944
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 13:09
ผมกำลังงงว่า 8 ออกไปเเล้วเเต่ย้ายไปไหนไม่ได้

เลยต้องสำรอง หรือ ยังไม่ได้ให้ไปไหน เเต่ให้พัก

เพื่อดูเพื่อนเล่นก่อน

ถ้า 8 ต้องไปแน่ๆ ก็เห็นใจ 8 มากๆ

แต่ถ้ายังมีโอกาส ทำไมไม่ลองอีกสักเฮือกนึงว่ะ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 15 Apr 2020
ตอบ: 793
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 13:11
เห็นใจครับ ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดี
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 05 Jul 2010
ตอบ: 2592
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 13:14
ZELFUR พิมพ์ว่า:
ใครว่าผมบริหารสโมสรไม่เป็นมืออาชีพผมน้อมรับและขอโทษด้วยนะครับ ส่วนเรื่องทีมทุกคนมีสิทธิ์คิดต่าง มีสิทธิ์ออกความเห็นกันไปทิศทางต่างๆผมเคารพความคิดครับ

เรื่องบางเรื่องผมรู้อยู่เต็มอกว่าอะไรเป็นอะไร คนนั้นก็น้องคนนี้ก็น้อง ผมไม่ได้ทำทีมแล้วต้องมาบังคับใช้กฎอะไรเยอะแยะผมไม่อยากให้ทีมเป็นแบบนั้น

ด้วยความเคารพพี่น้อง SS ( อย่าโถมผม ผมหนีผีมา )

ผมดูคนอื่นเล่นหรือเล่นเองยังไม่เหนื่อยเท่าดูคุณอู๋เล่นเลยอย่างฮา 55555555555555555555+
2
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 32082
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 13:23
เคยติดตาม neotica นะ ผมว่าเค้าอีโก้มากเกินไปแค่นั้นเอง ไม่มีอะไรเลย
1
0
Arsenal #Messi is the best XD
LOVE LALISA

แข้งลีกเอิง
Status: คิคิ
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 11105
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 13:24
ZELFUR พิมพ์ว่า:

ผมถามเมื่อคืนแท้ๆ ว่าจะมีกระทู้มั้ย มาจนได้ เป็น กลจ ให้ทุกฝ่ายนะฮะ
แก้ไขล่าสุดโดย lolopopo_13 เมื่อ Wed Jul 15, 2020 13:26, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10754
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 13:32
ผมว่าคงใกล้ถึงช่วงนักแข่งยุค old man ถอยจากตัวหลักมาทำงานเบี้องหลังล่ะ เปิดโอกาสให้เด็กรุ่นใหม่ได้ฉายแสง

ขอเป็นกำลังใจให้ทุกฝ่ายผ่านช่วงนี้ไปได้นะครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2020
ตอบ: 11
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 13:33
ขอบคุณทุกคอมเม้น ที่วิจารณ์ผมๆ อ่านทุกๆคอมเม้น จริงๆเรื่อง ทีมเก่าผมก็ไม่อยากพูดถึง แต่อยากจะบอกทุกคนว่า
ทุกอย่างมัน มีเหตุผลของมัน ในแต่ละเหตุการณ์ อยากจะให้ทุกคนมองเป็น ครั้งๆไป ไม่อยากให้มามัดรวมครับ เพราะแต่ละครั้งมันก็มีเหตุผลที่แตกต่างกันในแต่ละครั้ง แล้วแต่ละครั้งมันก็ไม่ได้มีใครผิดหรือใครถูกอะไรชัดเจนขนาดนั้น ผมไม่อยากจะเอาชนะใคร พอเวลาผ่านมาทุกอย่างกับทีมเก่าๆผมก็จบลงด้วยดีเสมอ ส่วนครั้งนี้ผมบอกในโพสนั้นแล้วว่า มุมมองของเราแตกต่างกันในเรื่องของการคุยกันเท่านั้นเอง สำหรับครั้งนี้ ขอบคุณทุกคอมเม้นที่แสดงความเห็นกันอย่างอิสระ ผมพร้อมน้อมรับคำวิจารณ์และจะเอาไป ปรับปรุงให้ดีขึ้นเรื่อยๆในฐานะคนในวงการเกมคนนึงครับ ยังไงseasonนี้ผมฝากเชียร์ PLM ฝากเชียร์เพื่อนผมกันต่อด้วยนะครับผมยังไม่ได้ไปไหน ก็คอยดูเพื่อนๆเล่นนี่แหละ ขอบคุณที่ยังติดตามครับ ส่วนเรื่อง EGO ทุกคนมีครับอยู่ที่จะนำมาใช้กับทีมหรือกับเพื่อนหรือเปล่า ถ้าใครได้ตามจริงๆ EGO ผมลดลงแล้วเป็นคนที่คอยฟังคำสั่งมากกว่า ทำตามสิ่งที่ตัวเองคิดนะครับ
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 165
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 13:45
Neotica พิมพ์ว่า:
ขอบคุณทุกคอมเม้น ที่วิจารณ์ผมๆ อ่านทุกๆคอมเม้น จริงๆเรื่อง ทีมเก่าผมก็ไม่อยากพูดถึง แต่อยากจะบอกทุกคนว่า
ทุกอย่างมัน มีเหตุผลของมัน ในแต่ละเหตุการณ์ อยากจะให้ทุกคนมองเป็น ครั้งๆไป ไม่อยากให้มามัดรวมครับ เพราะแต่ละครั้งมันก็มีเหตุผลที่แตกต่างกันในแต่ละครั้ง แล้วแต่ละครั้งมันก็ไม่ได้มีใครผิดหรือใครถูกอะไรชัดเจนขนาดนั้น ผมไม่อยากจะเอาชนะใคร พอเวลาผ่านมาทุกอย่างกับทีมเก่าๆผมก็จบลงด้วยดีเสมอ ส่วนครั้งนี้ผมบอกในโพสนั้นแล้วว่า มุมมองของเราแตกต่างกันในเรื่องของการคุยกันเท่านั้นเอง สำหรับครั้งนี้ ขอบคุณทุกคอมเม้นที่แสดงความเห็นกันอย่างอิสระ ผมพร้อมน้อมรับคำวิจารณ์และจะเอาไป ปรับปรุงให้ดีขึ้นเรื่อยๆในฐานะคนในวงการเกมคนนึงครับ ยังไงseasonนี้ผมฝากเชียร์ PLM ฝากเชียร์เพื่อนผมกันต่อด้วยนะครับผมยังไม่ได้ไปไหน ก็คอยดูเพื่อนๆเล่นนี่แหละ ขอบคุณที่ยังติดตามครับ ส่วนเรื่อง EGO ทุกคนมีครับอยู่ที่จะนำมาใช้กับทีมหรือกับเพื่อนหรือเปล่า ถ้าใครได้ตามจริงๆ EGO ผมลดลงแล้วเป็นคนที่คอยฟังคำสั่งมากกว่า ทำตามสิ่งที่ตัวเองคิดนะครับ

เป็นกำลังใจให้ครับพี่เอ้ช
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: K66
เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 7613
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 13:47
สู้ๆครับ ทีมต้องมาก่อนครับ

เราก็พยายามแก้ไขปรับปรุงจุดบกพร่องของเรา

แล้วเมื่อโอกาสเข้ามา เราก็พร้อมจะผงาดอีกครั้ง

0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2245
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 13:55
ตลาดรอบนี้ปิดเร็วไปด้วยแหละผมว่า เพิ่งจบPCSไปแปบเดียว
อยากให้เหมือนฟุตบอลนะ ตลาดปิดซื้อขายไม่ได้แต่ยังยืมได้ ไม่แน่ใจว่าpubgมีเหมือนกันมั้ย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 859
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 14:12
Neotica พิมพ์ว่า:

สู้ๆครับ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ฮันเตอร์ ซง จิน วู
เข้าร่วม: 15 Jun 2008
ตอบ: 9874
ที่อยู่: แสงสีส้มแห่งความเจริญ กำลังถือกำเนิดขึ้นใน วันที่ 14 พค 66
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 14:13
PUBG ดราม่าในทีมสีม่วง
สู้ๆครับ8

เป็นกำลังใจให้คับ

ผมเข้าไปดูในทวิชบ่อยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel