ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: โรคหัวใจกำเลิบเลิฟ เลิฟเลิฟยู
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8182
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 09:39
[RE]PUBG ดราม่าในทีมสีม่วง
อยากให้เอ็ชไปแข่ง Valorant ในช่วงที่เป็นสำรอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2010
ตอบ: 4996
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 10:26
ที่ผมแอบไม่เห็นด้วยอย่างหนึ่งเลยใน pubg ของสีม่วง คือ การที่อาจารย์ยกทีมให้ผู้เล่นจัดการทีมนั้นก็คือจัสโมเม้นท์ มันอาจ(ขอเน้นคำว่าอาจจะ)ส่งผมต่อมุมมองการเล่นคนอื่นในทีมด้วยว่าถ้าจัสพลาดยังไงก็ไม่เป็นไรหรอก เพราะ ข้าใหญ่แล้วถ้าเกิดจัสมองว่าข้าจะเล่นไงข้าก็ไม่ถูกดรอป ซึ่งอาจจะบอกว่าพลาดก็ด่าได้บอสยังด่า อันนี้บอสมันกล้าว่าอยู่ละเนื่องจากอยู่กันมานาน แต่ถ้าเป็นคนอื่นเข้ามาใหม่ๆจะกล้าว่าหัวหน้าตัวเองไหม ผมนี่แอบผิดหวังตั้งแต่เอาน้อง xscott เข้ามาแล้วบอกจะให้เป็น igl (ไม่ได้ผิดหวังที่น้องเข้ามานะครับ ผิดหวังที่ไม่ใช่ igl ตัวจริงนี่แหละ) แต่ผมมองแต่แรกเลยคือน้องมันเป็นผู้นำหรือจัสมันเป็นกันแน่เหมือน old man ที่ไม่ยอมปรับตัวอาจจะด้วยความเป็นใหญ่ จนสุดท้ายก็ให้ igl เป็นจัสเต็มตัวก็โอเคหน่อยคือชัดเจนไปเลยซึ่งอันนี้เห็นด้วยนะ ไม่งั้นแผนการเล่นมันไม่สุดถ้าจะเล่นแผนอีกคน แต่มีคนในทีมขัดเนื่องจากติดภาพการมูฟแบบเดิมมันจะไปสุดได้ไง
แก้ไขล่าสุดโดย I-YerM เมื่อ Wed Jul 15, 2020 14:57, ทั้งหมด 6 ครั้ง
1
0
JKP
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1941
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 10:30
ถูกแบนแล้ว
[RE: PUBG ดราม่าในทีมสีม่วง]
ทีมไม่มืออาชีพ ก็เป็นเรื่องปกติ ไปดูพวก ทีมใหญ่ๆนู่น นักแข่งมีปัญหากัน ต้องเรียกมาเคลีย ใครโพส โซเชี่ยล หักเงิน ไล่ออก ในสัญญามีครบ เรื่องแก้ต่างทางบริษัทจะเป็นคนโพสชี้แจงเอง
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2011
ตอบ: 8271
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 10:33
เรื่องนี้เข้าใจทั่งคู่
แต่สิ่งที่ผิดเลยคือจมม บอกช้าไปกลายเป็น 8 หาทีมไม่ทันซึ่งมีผลกับยอดคนดูเอชแน่ๆ สังเกตุว่าตั้งแต่เอชออกทีมเก่า ยอดคนดูหายเยอะมาก ยิ่งพอไม่มีแข่งก็เรียกคนดูเพิ่มขาจรเพิ่มไม่ได้อีก

รู้สึกปีนี้ 8 เจอเรื่องร้ายๆเยอะเลย สู้ๆนะครับรู้ว่ายังไงก็เข้ามาอ่าน เป็นกำลังใจให้ครับ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Miu Shiromine.
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 4799
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 10:41
ให้กำลังใจแล้วกัน
ถ้า 8 อ่านอยู่ อยากบอกว่า 8 ยังเล่น PUBG ได้สบายมากๆ ดีพอสำหรับลีกสูงสุดแน่นอน
อย่ามัวคิดว่าตัวเองแย่ยังไง สู้ต่อไป เพราะศักยภาพ 8 มีสูงอยู่แล้ว
ผมหวังว่า 8 จะสู้ต่อนะ เพราะเป็นอีกตำนานของวงการเหมือนกัน

ส่วน PLM แจ้ง 8 ช้าไปนะ สงสารนะเคสนี้ แต่ทั้งสองก็ไม่ควรมาโพสสาธารณะเช่นกัน เอาใจช่วยครับ
0
0
#YNWA
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: SANA THE BEST
เข้าร่วม: 12 Jun 2010
ตอบ: 25100
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 10:43
ไม่ควรโพสเฟซเลยเอาจริ้งงงง

ควรโพสในเพจ plm ตึ่งโป๊ะ
1
0
_กูเด็ก Noto_

นักเตะหมู่บ้าน
Status: รักเราไม่เท่ารักแร้
เข้าร่วม: 08 Dec 2008
ตอบ: 175
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 10:49
เป็นกำลังใจให้ คุณ อู๋ และน้องๆในทีม PLM ทุกคนครับ

สู้ๆครับ เจอกันที่ Los Loenes เหมือนเดิมคร้าบบบ
9
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 05 Jul 2010
ตอบ: 2592
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 11:14
กดติดตามช่องคุณอู๋อยู่ เมื่อวานคุณอู๋ยังบอกเลยว่า ขอร้องคนดู
อย่าไปโถมใครในช่องไหนเลย ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้นหลังจากนี้ แต่กลายเป็นนักแข่งโพสก่อนเฉย

ดูลักษณะต้นเรื่องที่ JMM โพสแล้วก็บอกได้คำเดียวเลยว่า ผมเห็นแบบนี้ ทุกครั้งที่เข้าไปดู PLM ซ้อม JMM คุยทีมในลักษณะเหมือนจะเอาชนะกันมากกว่า ผมว่ามันเป็น nature ของตัวเขาเองที่ติดมาจากชุดที่มี Yoshiละ 2 คนนี้จะเป็นแบบนี้กันตลอด ซึ่งทุกคนบอกว่ามันก็ปกติสำหรับ 2 คนนี้ แต่ตอนนี้ในเมื่อทีมเปลี่ยนไป
จริงๆการเปลี่ยน Line up ตั้ง สองคน มันต้องทิ้ง ลักษณะการทำทีมแบบเดิมไปให้ได้อะ ตรงนี้ถ้าไม่ติดว่า JMM ขึ้นชื่อว่า ฐานะเป็นกับตันหรือLeaderของทีมผมจะไม่คุยเลยประเด็นนี้ ขนาดผมเข้าไปดู ช่วงหลังๆ 4-5 วันเวลาซ้อม
ถ้า Neotica ตายนะไวนะ โอโห เรื่องใหญ่ โค้ชมา JMMหรือทีมมานั่งคุยกันในระดับที่เรียกว่าอย่างเครียด
แต่ถ้าเมื่อไร ที่ JMM พลาดตายหรือตายไวกลายเป็นเรื่อง ตลกติดตลกขำซะงั้น แล้วก็ไม่มีใครพูดถึงโค้ชก็ไม่พูด มีแต่bossense ที่บ่นๆบางเวลาเท่านั้น ซึ่งผมว่ามัน 2 มารตฐานมากๆ เอาจริงๆสิ่งที่ผมย้ำมาตลอดว่าทำทีมมันก็ต้องใช้เวลา ผมเห็นช่องคุณอู๋ตอน Neotica ย้ายมาใหม่ๆก็บอกว่าจะเป็นการทำทีมยาวๆ แต่ Xscootzก็ไปอย่างไว จริงๆการดรอปเป็นตัวสำรองมันก็ไม่ได้แย่อะไร ผู้เล่นก็สามารถศึกษา
การเล่นของเพื่อน สามารถมองในมุมกว้างมากขึ้น แต่การที่ JMM ออกมาโพสแบบนั้น เหมือนอยากเอาชนะ
หรือเป็นการเบลม ก็เหมือนตอนซ้อมนะแหละที่โพสตอนนี้ เหมือนกันเป๊ะ ผมว่ายากแล้วแหละที่ทีจะให้ Neotica ลงอะ ใครจะกล้าลงอีกหว่า เหมือนโพสประจานขนาดนั้น

คุณอู๋บอกว่า JMM ก็คล้ายๆจะเป็น คนทำทีมเกมแนว FPS ของ PLM ในอนาคตเขาก็ควรจะมีคาแรคเตอร์ที่มันทำให้เหมาะสมกว่านี้นะผมว่า การควบคุมอารมณ์ การใช้คำพูดที่นำมาด้วยคำว่าเหี้ยตลอดเวลา หรือการใช้ จิตวิทยาให้เหมาะสมกับนักกีฬาแต่ละคนกันบ้าง ไม่แปลกเลยที่xScottz ก็ออก ผมเห็นคลิปๆนึงที่แซว JMM ว่าขี้บ่น ผมไม่คิดหรอกว่านักแข่งจะแซวกันเล่นๆ

ตอนยังไม่ได้ข่าวเลยว่าดรอปสำรองแต่ดูช่องน้าอยู่ก็เลยรู้ น้าพูดว่า โดนตลอดไอเอ้ช ตรงนี้ผมงง ไม่เข้าใจแหะ แล้วก็พูดเรื่องลักษณะการเล่นของเอ้ช ก็เลยอ่อ....เดาไม่ยากเลยสำหรับผม

ส่วนคุณอู๋อันนี้แกไม่น่าจะรู้เรื่องทีมลึกเท่าไร แกปล่อยให้ JMM ทำหมด
ดูสตรีมคุณอู๋สนุกดีเดี่ยวจะสนับสนุนนะครับ ช่วงนี้คุณอู๋น่าจะเครียดหนัก เรื่องฟีฟ่ายังไม่จางเลย

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นเรื่องส่วนใหญ่ทั้งหมดผมว่ามันก็เป็นลักษณะของมุมมองการคุยทีมแหละเหมือนอย่างที่ Neo โพส
อยู่ไปอยู่มามันก็ไม่ Happy คนที่อยู่ได้ไม่เป็นคนเงียบๆแบบ Bossense ก็น่าจะหาคู่กัดคล้ายๆYoshiมาช่วยJMMนะแหละ ทีมถึงจะ Click ถ้าจะใช้ JMM เป็นคล้ายๆผู้จัดการ+ผู้เล่นแบบนี้นะ เพราะยึด JMM เป็นหลัก ใครไม่เข้ากันกับแกก็คงต้องไป
แก้ไขล่าสุดโดย SoupEliteTroop เมื่อ Wed Jul 15, 2020 15:12, ทั้งหมด 2 ครั้ง
12
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1758
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 11:26
ถูกแบนแล้ว
เรื่องดร็อปเป็นสำรองผมว่าไม่ผิดเพราะ 8 พลาดซ้ำๆเหมือนเดิมจริง แต่เบ๊นบอกช้าอันนี้ก็ดูเหมือนเป็นเรื่องที่ไม่ควรนะ แต่กำลังคิดอยู่ว่าที่บอกช้าเพราะว่าที่ผ่านมาพยายามเข็น 8 ให้ได้ อยากให้ 8 อยู่ในชุดตัวจริง LINE UPนี้ให้ได้รึเปล่า โดยไม่มีความคิดจะหาคนมาแทน แต่สุดท้ายเหมือนไม่ได้จริงๆเลยต้องดร็อปเพื่อแก้ไขในจุดผิดพลาดนั้น เพราะทีมก็ต้องไปต่อ

ขณะที่ 8 เรื่องนี้โคตรจะเป็นข้อเสียชิ้นโตของ 8 เลยนะ เรื่องการเล่นที่มั่นใจเกินไป ยุคนี้คนเก่งขึ้นเยอะมาก และเรื่องเงียบไม่พูดถกกับทีมแต่เลือกไปพูดกับช่องแชทเนี่ย บรรยากาศในทีมมันเสียจริงๆนะ หลายครั้งที่ 8 เลือกที่จะเงียบไป บุคคลิคตอนเล่นนี่ดูเป็นเข้าถึงยากมาก ไม่รู้ว่ากำลังคิดอะไรอยู่ นี่อาจเป็นเหตุผลที่เป็ดไม่เลือก 8 ไปต่อที่ MiTHรึเปล่า แม้แต่บอยตอนเตือนบอยยังดูเกรงๆนิดๆไม่ใส่เต็ม

ยังไงก็ขอให้กลับมาได้ ปรับความเข้าใจกัน คุยกัน การโดนดร็อปเป็นสำรองก็อย่าไปคิดว่ามันคือการออกทีม หลังจากนี้ลองเข้าไปให้กำลังใจเพื่อนตอนตัวจริงซ้อม ช่วยมองหาข้อผิดพลาดในแต่ละเกมส์และนำไปบอกทีมไปปรับใช้ ทำให้ตัวเองยังมีส่วนสำคัญกับทีม ผมว่าก็มีโอกาสกลับมายึดตำแหน่งตัวจริงได้ครับ ผมว่าถ้าผู้เล่น PUBG ปรับทัศนคติตรงนี้เรื่องการเป็นสำรอง คิดว่าทีม E-Sport มันจะมีมาตราฐานใหม่ได้ครับ

ยังไง Purple Mood ก็ No.1 ในใจผมเสมอ
2
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 19 Oct 2010
ตอบ: 1263
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 11:30
จากที่ตามอ่าน มาทั้งของเบ๊น เอ้ก รวมถึงแฟนเอ้กด้วย สงสารเอ้ก แต่ก็เข้าใจเบ้น แต่ที่เห็นใจที่สุดคือเอ้ก ถ้าจากที่แฟนเอ้กโพส คือตัวเอ้กเอง ก็มีแผลจากการโดนดรอปครั้งที่แล้วจากทีมเก่า มันมีผลกระทบกับกับเจ้าตัวมากนะ ทั้งสภาพจิตใจ แล้วฟอร์มการเล่นด้วย

ยังไงก็สุ้ๆ นะครับ นับถือเอกเรื่องการใช้ชีวิตมากๆ การที่ สตรีมเมอร์คนนึง หายรายได้ จนเก็บเงินสร้างบ้าน ซื้อรถ ได้แบบนี้ มีไม่กี่คนในไทยจิงๆ เอ้กคือหนึ่งในนั้น การโดนแบบนี้ มันอาจจะมีผลกระทบกับเจ้าตัวแน่ๆ

0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 26 Nov 2014
ตอบ: 4999
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 11:45
ทั้งที่มีคุณอู๋เป็นสื่อกลางที่ดี ทำไมต้องโพสเฟส โพสมามันมีแคลงใจกันเปล่าๆน่๊า

0
0

Once a Red, always a Red!
แข้งลีกเอิง
Status: คิคิ
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 11105
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 11:47
ก็นั่นแหล่ะถึงไม่ได้ลงก็มาเปิดดูวิเคราะห์ไลน์การวิ่ง มูปเม้น การหาพื้นที่ คนก็น่าจะอยากรู้มุมมองของระดับนักแข่งบ้างแหล่ะ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2009
ตอบ: 7259
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 11:49
นี่แหละ เพื่อนเล่นกัน กับ ตอนแข่งมันโคตรละคนฟิล แต่ที่ไม่ควรคือ โพสเฟซ ตอบโต้กันไปมานี่แหละ
3
0
Status: I am THE SPECIAL ONE
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2218
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 12:21
Pubgเกมแห่ง มิตรภาพจริงๆ clearกันให้ได้เร็วๆนะ
เป็นกำลังใจให้เด้อ ทีมม่วงมหากาฬ
0
0
Status: Nothing else matter.
เข้าร่วม: 01 Nov 2009
ตอบ: 1919
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 12:38
JMM ตั้งแต่ทีมอยู่อันดับ 5 ตอน xScottz กำลังทำแผนดี ๆ อยู่ ๆ เปลี่ยนมาตัวเองมาเป็น IGL
พาทีมเกือบตกชั้น คนดูแต่ช่องหลัก ไม่ได้ดูมุมมองผู้เล่นก็ไม่รู้หรอกว่า เปลี่ยน IGL
ตอนทีมกำลังดี ๆ นี้ไง xscottz แพะ 1 / 8 แพะ 2 เดียวที่เข้ามาใหม่ก็โดน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel