ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 15865
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 08:40
[RE: PUBG ดราม่าในทีมสีม่วง]
ตอนแรกพอรู้ว่าแปดเป็นสำรองก็แอบตกใจนะ เพราะฟอร์มช่วงหลังมาดีเลย แต่ผมก็ไม่รู้มุมมองภายในทีมนะ เวลาดูม่วงซ้อมมันเครียดนะสำหรับผม เครียดตรงเบ้นเนี่ยล่ะอารมณ์ค่อนข้างมาเต็มทรงม่อนเลย ยังไงก็เรื่องภายในทีมก็ขอให้คุยกันลงตัวนะครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: INNER CIRCLE || BLIИK || THE BLUES
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17504
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 08:52
น่าจะคุยกันก่อนหน้านี้นะ

ถ้าปัญหามันเป็นทั้งฤดูกาลควรคุยกันหลังจบลีคเลยด้วยซ้ำ

ไม่โอเคตรงไหนปรับเลย หลังรู้ว่าได้ตอนโปรลีคสักอาทิตย์นึงก็ลองซ้อมจริงจังมันทุกวันเลย

แล้วดูว่า 6-7 วันอะ 30-35 เกมอะมันเปลี่ยนได้ไหม

ถ้าไม่ได้ก็ควรแยกย้ายตั้งแต่ตอนนั้นละ มาปล่อยซึมยาว

คนโดนถอดก็ทำไรไม่ได้หาทีมใหม่ไม่ทัน จะเป็นสำรองก็ไม่ได้อีกเพราะตอนสตีมก็ต้องมีคนดูเป็นงานเหมือนกัน

0
0
________________________WINNER || BLACKPIИK || CHELSEA________________________
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2010
ตอบ: 2436
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 08:57
PUBG ดราม่าในทีมสีม่วง
การสตีมก็เป็นงานของ8 มาโดนสำรองตอนปิดตลาดงี้ กระทบหน้าที่การงานเลยนะ เข้าใจว่าทำไมถึงโกรธ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ไทยแลนด์ ปู้น ปู้น
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9038
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 08:58
ผมดูสตรีมเอ้กเมื่อวาน เมื่อเอ้กบอกว่าเป็นมติของทีม แต่ผมไม่รู้เรื่อง เลยงงว่าไม่ได้คุยกันเหรอ เมือตอนออกจากมิทเลย

เอ้กบอกยังอยากเล่นพับจีอยู่ ยังไม่อยากไปวาโลเลนท์

เมื่อวานบอยพอรู้ข่าวเอ้กก็แปลกใจเหมือนกัน บอกว่าเอ้กเป็นตัวโดนตลอด 555

แล้วก็บอกว่า คนที่จะใช้เอ้กต้องรู้วิธี ข้อดีของเอ้กสมัยก่อนคือการยิงที่คมมาก ๆ วิธีการเล่นของเอ้กแต่ก่อนมันเลยดูมีประสิทธิภาพ เป็นปีศาจที่ทุกคนพูด

แต่ตอนนี้ทุกคนก้ยิงคมเหมือนกัน เลยกลายเป็นว่าจุดเด่นที่สุดของเอ้กเลยดูธรรมดาไป

ยังไงตัวผมก็อยากให้เอ้กกลับมาร่างปีศาจเหมือนเดิม แต่ก็สงสารเลย ตอนนี้คงเคว้ง พอไม่ได้แข่งก็มีผลกับคนดูอีก

เป้นกำลังใจให้นะครับ

2
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9623
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 08:59
momozee11 พิมพ์ว่า:
เรื่องเงียบนี่แหละน่ากลัวที่สุดของ 8

ถึง 8 จะบอกว่าเงียบไปคิดทบทวน เงียบเพราะกำลังคิดจุดผิดพลาดอยู่ ผมไม่รู้นะว่า 8 เงียบไปเลยหรือเปล่า หรือมีขานรับโอเค โทษที อะไรพวกนี้ เพราะผมไม่ได้ตามมาซักพักละ

ถ้ามีขานรับหรือขอโทษนิดๆหน่อยๆแบบก็โอเค แต่ถ้าเงียบไปเลยมันทำให้คนพูดอึดอัดนะ โกรธเปล่าวะ ได้ฟังที่พูดปะ สนใจปะ บลาๆๆๆ

กรีนนี่น่าจะตรงข้ามเลย โอเค ครับ ขอโทษ พี่ขอโทษ พี่ผิดเองว่ะ  

เอาจริงๆ กรีนนี้ทำตัวแทบจะเป็นลูกพี่ใหญ่ในทีมเลยนะ

ตั้งแต่สมัย เก่งกับเจ้าแมนเข้าทีมใหม่ๆละ

พยายามเล่นด้วยกับน้องมันบ่อยๆ เพื่อให้น้องปรับตัวเข้ากับทีมได้เร็วๆ

พอมายุคเป็ด กรีนนี้แทบเป็นสายSubเต็มตัวเลย ได้ของมาจะให้เป็ดก่อนตลอด(เอาไปหาKill)

พอเป็ดบอกอยากได้บ้านหลังนั้น กรีนนี้จะพูดขึ้นมาคนแรกเลย พี่ไปเอง

พอตัวเองตายขึ้นมา โทษทีหว่ะ พี่พลาดเอง ขึ้นมาคำแรกเลย

ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9933
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 09:00
ผมขอ Analyze ในส่วนภาพรวมของทีมก่อน

ทีม PLM Style การเล่นของทีม ส่วนใหญ่จะเล่นเป็นกลุ่มนะ
แล้วสามารถ Cover กันได้ เน้นเล่นขอบวง หรือ ค่อยๆ เข้าวง น้อยครั้งที่จะมูฟเข้ากลางวง
นอกจากจะอยู่ในวง และ วงบีบเข้าหาตัวเองอยู่เรื่อยๆ

การเล่น Style นี้ สิ่งสำคัญเลย คือ Position ครับ
ถ้า Position ที่ตัวเองอยู่ไม่แน่นโดดตีแตกง่าย ก็จะเสียรูปแบบการเล่น หรือ Shape ของทีมไป
(ใครนึกไม่ออกให้ดู Daytrade เล่นครับ ปู่จะเน้นตรงนี้มาก)

....

ส่วนรายบุคคล เอาตามความรู้สึก คือ

- Justmoment

น่าจะมีความเครียด จากการต้องมาแบกภาระแทน Yoshi ครับ
เพราะตั้งแต่ Yoshi ออกไป มันเหมือนเอา Style การเล่นของทีมออกไปด้วย
Yoshi เป็นทุกอย่างให้ PLM ครับ

ไม่ว่าจะเป็น จังหวะคอลไฟต์ จังหวะไลน์มูฟ จังหวะหา Position ต่อ
Yoshi เป็นคนนำหมดเลย ทำให้การทำทีมรอบนี้ มันมีปัญหาจริงๆ พอหาคนมาทำหน้าที่ตรงนี้เต็มๆ ไม่ได้

Justmoment เลยต้องมารับหน้าที่ IGL แทน ซี่งถ้าถามผม
ผมคิดว่า Justmoment ยังอีกไกลเลยครับกับหน้าที่ตรงนี้ มันเลยเป็นความเครียดสะสมมากกว่า

- Neotica

ช่วงหลังๆ ผมว่าก็เล่นรูปแบบปกตินะ แต่หลักๆ น่าจะมาจากการปรับวิธีการเล่น
ให้เข้ากับ Style ของทีมยังไม่ได้ แค่นั้นเองครับ

การเงียบ มันมองได้ 2 มุมครับ เงียบเพราะฟัง หรือ เงียบเพราะไม่อยากคุย
ซึ่ง Neotica ก็บอกว่าเงียบเพราะฟัง แต่ถ้าในมุม Justmoment จะเป็นแบบหลังมากกว่า

เพราะฉะนั้น อย่าเงียบดีกว่าครับ คุยกันด้วยเหตุผล เอาอารมย์ออกไป
ในส่วนของโค้ช ต้องเข้ามามีบทบาทตรงนี้ครับ ในการรับฟังปัญหา แล้วเป็นคนพูดจบ
เก็บไปทำการบ้าน และวิเคราะห์เป็นรายบุคคลไป

....

ส่วนตัวคิดว่าเคสนี้ มันมีปัญหาแค่การสื่อสารภายในทีม
กับ วิธีการเล่นของคนในทีม แค่นั้นเองครับ ไม่ได้เป็นเรื่องใหญ่อะไร

เป้าหมายของ PLM รอบนี้ คือ
ไม่น่าจะอยากลงไปเล่นรอบ Playoff อีกรอบแน่ๆ ละครับ

ให้กำลังใจทั้ง 2 คนครับ ต่างคน ก็ต่าง ที่จะอยากทำหน้าที่ของตัวเองให้ออกมาดี
แต่ถ้าปัญหามันเกิดแล้ว ค่อยๆ ช่วยกันแก้ครับ

ในมุม Neotica คงเสียดาย ที่อาจจะ ไม่มีโอกาสได้ลงเล่นใน Pro League
ในมุม Justmoment ก็อยากให้ทีม ทำผลงานออกมาได้ดีกว่าเดิม
เพราะการมาทำหน้าที่แทน Yoshi ผมว่าเป็นปัญหาใหญ่จริงๆ ครับ

....

ปล. ส่วนตัวอยากบอกไปถึง Neotica ครับ ว่าการเป็นสำรองก็ไม่ได้แย่อะไรนะครับ
อย่างน้อยก็เป็นผู้ช่วยโค้ช เพื่อวิเคราะห์การเล่นของทีมได้

Neotica ก็จะได้เห็นภาพรวม และจุดผิดพลาดของทีม เพื่อหาแนวทางการเล่นที่ดีๆ ออกมาได้ครับ
เพราะประสบการณ์ของ Neotica ผมก็คิดว่ามีเยอะอยู่พอสมควร

รวมถึงตัว Neotica เองอาจจะเอาวิธี หรือปัญหาที่ตัวเองเจอ
มาปรับในรูปแบบการเล่นของตัวเอง เพื่อให้เหมาะสมกับรูปแบบการเล่นของทีมได้อีกทางคับ

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6009
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 09:00
PUBG ดราม่าในทีมสีม่วง
การเปลี่ยนแปลงทีมถ้าทำแล้วทีมมันไปข้างหน้าได้ก็น่าทำแต่ต้องทำให้ถูกเช่นบอก8ไปเลยหลังจบเพลย์​ออฟ​ว่าจะหาคนมาแทน8น่ะเพราะอะไรก็ชี้แจงเหตุผลไป​ แต่มาบอกตอนตลาดไกล้ปิดหรือปิดแล้วมันก็ไม่ค่อยแฟร์​กับฝั่ง8เหมือนกัน​ น่าจะบอกล่วงหน้าอย่างน้อยก็พอมีเวลาให้8คิดว่าจะอยู่สำรองหรือย้ายไปทีมอื่น​ ส่วนเรื่องปัญหาในทีมที่ทั้งฝั่งเบ๊น​ซ์กับฝั่ง8ออกมาโพสไม่ขอวิจารณ์​ละกันเพราะมันคือปัญหาภายในทีม​

ปล.เฟสหน้าอยากเห็นโรยลาอีสปอร์ต​มาแข่งPUBGคัดเข้าแชมเปี้ยน​ชิพจัง

1.MINORU
2.Neotica
3.Ezqelusia
4.????????
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1501
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 09:04
จากที่อ่าน และที่เคยดูมา เหมือนที่เบนซ์บอกเลยครับ ถ้าจะให้ 8 เล่นดีสุดต้องเหลือให้รอดวงท้ายๆ เพราะจังหวะแบบนี้ 8 ทำได้ดีตลอด แต่ก็นั้นละ ก่อนที่จะตกชั้นช่วงเกมหลังๆ 8 ตายก่อน ทำให้ทีมขาดคนหา kill ช่วงท้ายตลอดเลย จนคะแนนตามไม่ทันนั้นละ แต่หลังจากนั้นที่ตกชั้น คัดขึ้นมาใหม่เห็นในนี้บอกฟอร์มดี กำลังกลับมา ก็คิดว่าไม่มีอะไรแล้วซะอีก

ปล. เอาจริงๆ ถ้าจะ drop ควรจะบอกก่อนนะ ปล่อยเลยมาไม่กี่วัน มันก็ไม่ดีทั้งสองฝ่ายแหละ แต่ 8 คงจะเจ็บเยอะสุดเพราะเกี่ยวกับงานด้วย
2
0

นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 3504
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 09:11
[RE]PUBG ดราม่าในทีมสีม่วง
เท่าที่เคยดูผ่านๆ มารอบนึง ต้องบอกเลยว่าบรรยากาศในทีมแย่มาก อีกคนก็พูดจาไม่ค่อยรักษาน้ำใจเกินไป อีกคนก็เงียบเกินไป แล้วก็เถียงกันไปมา อย่างรอบนั้น ทั้งลอส และเบ๊นซ์ก็พูดไปในทางเดียวกันว่าควรจะแบบนี้ แต่เอชก็ยังมั่นใจว่าที่แกทำไปถูก แต่ก็เอาใจช่วยทั้งคู่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะอบต.
Status: ง่วง... มึน...
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 3077
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 09:13
ขอให้เคลียกันได้ไวไวครับ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1079
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 09:16
ไม่ได้ติดตามทีมPLM แต่ขอเป็นกำลังใจให้ทุกฝ่ายผ่านไปด้วยดีนะครับ

ผมได้แค่ดูผ่านๆ และตามอ่านคอมเม้นในssบ้าง

บางทีสิ่งที่ดีที่สุดของPLM อาจคือการเปลี่ยนผู้เล่นใหม่ เปลี่ยนสไตล์การเล่น ไม่ยึดติดกับสิ่งที่Yoshiทำไว้

ปล่อยjmmไปทำงานเบื้องหลัง หาIGLจริงๆ มาวางรากฐาน สไตล์การเล่นให้กับทีม

เหมือนที่เป็ดทำกับmithตอนที่เข้าทีมไป

ประมาณนี้ครัชชช
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: วาร์ป Kimmyyoy ไม่ต้อง PM คับ
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 1416
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 09:20
น้า 8 ตูโดนอีกละ

ถ้า PLM ได้ไป เพลออฟอีก ไม่เชียร์แล้วนะ

น่าจะบอกกันเนิ่นๆ จะได้ไปหาทีมใหม่ (น้า 8 ไม่ได้กล่าวไว้ ผมกล่าวเอง )
0
0
ตะวันรอนที่...หนองหาร
โค้ช C-License
Status:
ตอบ: 8882
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 09:25
เห็นด้วยกับหลายๆท่าน คือเหตุผลทันเข้าใจได้ทั้ง2ฝั่ง แต่ที่ควรทำคือคุยกันหลังบ้าน ไม่ใช่มาโพสแบบนี้ ทำแบบนี้มันเหมือนยิ่งสุมไฟเข้าไป
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 3521
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 09:25
ดราม่าเกิดจาก การบริหารทีมไม่เป็นมืออาชีพทั้งนั้นเลยอ่ะที่ติดตามมา
4
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 4571
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 09:34
ทำไม8ถึงโดนตลอดให้ดูผลงานดูฟอร์มประกอบก็ไม่แปลกใจ

ผมมองตั้งแต่mithแล้ว คือ8ต้องฟังความคิดเห็นทีมและพูดให้มากขึ้น การเงียบใส่ไม่มีใครรู้หรอกว่า8คิดอะไร วันหลังบอกในทีมก่อนเลยเห้ยถ้ากูเงียบคือกูคิดไรของกูอยู่อย่าซีเรียสก็จบ

ส่วนเรื่องโดนดรอปสำรองช่วงก่อนเปิดลีคก็น่าเห็นใจ แต่ไม่ใช่ว่าจะไม่ได้แข่งเลยนี่
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel