ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 15964
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 22:02
[RE: แฟนๆ ที่หัวร้อนเรื่องแมนซิรอด ส่วนใหญ่เป็นทีมที่เสียผลประโยชน์หรือไม่!?]
55555 ไอกัปตันกัมปะนีอีกแล้ว มาทีไรบันเทิงตลอด
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1991
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 22:09
ถูกแบนแล้ว
[RE]แฟนๆ ที่หัวร้อนเรื่องแมนซิรอด ส่วนใหญ่เป็นทีมที่เสียผลประโยชน์หรือไม่!?
ทุกทีมที่ทำตามกฏนั่นแหละ ที่เสียผลประโยชน์ให้กับไอทีมขี้โกง ไม่ยอมเล่นตามกฏ แถมยังหัวหมอตัวรอดจากความผิดหน้าด้านๆ บอกตรงๆ โครตเกลียดอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ♥김새론/ 신예은 / 김시은
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5640
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 22:10
[RE: แฟนๆ ที่หัวร้อนเรื่องแมนซิรอด ส่วนใหญ่เป็นทีมที่เสียผลประโยชน์หรือไม่!?]
อนุบาลหมีน้อย อั้ม พิมพ์ว่า:
สำหรับผมไม่เดือดร้อนอะไรหรอก

ถ้าอยากติด1ใน 4 ต้องทำด้วยตัวเอง

มันถึงจะภูมิใจ วันนี้ต้องชนะให้ได้น่ะผี

เราจะไป UCL ด้วยตัวเราเอง

ถ้าทำไม่ได้ก็สมควรให้ทีมที่ดีกว่าไป  
ผมว่าท่านไม่เข้าใจนะครับ ที่เขาไม่พอใจกันคือแมนซิตี้ทำผิดแต่ไม่โดนลงโทษ มันแทบจะไม่เกี่ยวกับ UCLสักเท่าไหร่
0
0
ลูกยิงสลายมโน

โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 22:11
Phantom Thieves พิมพ์ว่า:
คนที่ด่าแมนซิช่วยไปจัด psg ด้วยนะ หนักกว่าซิตี้อีก  
ผมไม่มีทีมที่เชียร์ในลีกเอิงนี่สิ แย่เลย
1
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7978
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 22:32
ThekobLiv พิมพ์ว่า:
คนที่ด่าแมนซิช่วยไปจัด psg ด้วยนะ หนักกว่าซิตี้อีก  
ผมไม่มีทีมที่เชียร์ในลีกเอิงนี่สิ แย่เลย  

ดีแล้ว ทีมตัวเองเก่งแล้วก็เชียร์ทีมตัวเองเถอะ เลิกเกาะทีมชาวบ้าน
0
0
"มึงไม่เอารัฐประหารแล้วจะเอาอะไร เพื่อไทยหรออีสัส."

โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 22:41
ThekobLiv พิมพ์ว่า:

ดีแล้ว ทีมตัวเองเก่งแล้วก็เชียร์ทีมตัวเองเถอะ เลิกเกาะทีมชาวบ้าน  
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 157
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 22:50
[RE]แฟนๆ ที่หัวร้อนเรื่องแมนซิรอด ส่วนใหญ่เป็นทีมที่เสียผลประโยชน์หรือไม่!?
อ่านกระทู้คือสนุกกว่าซีรี่ย์ที่ดูอยู่อีก ดราม่าดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Sep 2010
ตอบ: 5371
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 22:59
เป็นกระทู้ที่จัดว่าดุเดือดเป็นตำนานได้เลยครับ ผมไล่อ่านมาตั้งแต่หน้าแรกยันตอนนี้ ตื่นตาทุกเม้น

คิดว่างานนี้ อีกไม่นานจะมีพันธมิตรเกิดขึ้นแน่ๆ คอยมุงอยู่ห่างๆละกัน กลัวลูกหลง เหมาๆ
0
0
ฟุตฺบอลํ ปรมํ สุขํ
การได้เล่นฟุตบอล...คือความสุขอย่างยิ่ง

Status: in klopp we trust
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 9556
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 23:45
Vyse พิมพ์ว่า:
Captain_Kompany พิมพ์ว่า:
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
Spoil
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
คุณว่าคนที่โกรธและไม่พอใจ กับการใช้ช่องโหว่ของกฏเพื่อพ้นผิด

กับคนดีใจที่พ้นผิด เพราะพวกพ้องตนเองได้ประโยชน์

คนกลุ่มไหนที่ควรเป็นบรรทัดฐานปกติของสังคม ??

แล้วถามว่าแฟนบอลทำอะไรผิดครับ ?
แฟนบอลไม่ได้ไปมีส่วนได้ส่วนเสียอะไรกับสโมสร ไม่ได้ไปร่วมตกแต่งบัญชีหรือไปฟังคำตัดสินด้วย

คนพวกนี้เค้าทำอะไรผิดกันเหรอ เค้าแค่เชียร์ทีมฟุตบอลทีมหนึ่ง
เค้าไม่สามารถรู้ได้หรอกว่าวันหนึ่งทีมที่เค้าชอบ และให้ความสนใจ
จะทำเรื่องอะไรที่ผิดหรือสร้างความไม่พอใจให้คนหมู่มากขนาดนี้ได้
แล้วถามคำเดิมว่าพวกเค้าต้องทำอย่างไร เปลี่ยนทีมเชียร์เลยไหม

แล้วการที่ทีมที่เค้าเชียร์รอดจากการโดนลงโทษ พวกเค้าต้องแสดงความรู้สึกออกมาอย่างไรถึงจะถูกใจพวกคุณ
ดีใจก็โดนหาว่าไม่สำนึก เสียใจก็โดนด่าว่าตอแหล

คุณตอบให้พวกแฟนๆซิตี้แบบผมทีได้ไหมครับ ว่าแฟนบอลแบบพวกผมทำอะไรผิด ?

ไม่เกี่ยวข้อง ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสีย = เฉยไว้ครับ

บางคนนอกจากจะไม่ยอมรับไม่พอ มาแซะคนอื่นกลับอีก

มันแสดงให้เห็นนิสัยเลยแหละ

แล้วยังไงครับ ท่านเลื่อนลงไป 2-3 กระทู้ข้างล่างนี้ดู เวลาเค้าด่าเค้าไม่ได้ด่าแค่ว่าซิตี้โกง ซื้อศาล
แต่เค้าด่าเหมารวมไปถึงแฟนบอล ถึงขนาดที่ว่าทีมขี้โกงขนาดนี้ยังภูมิใจได้เหรอ ?
แล้วถามว่าพวกผมต้องนิ่งเฉยให้โดนด่าโดนเหมารวมไปฟรีๆเหรอครับ ถามว่าพวกผมทำอะไรผิด
หรือผิดที่เชียร์คนละทีมกับพวกเค้างั้นเหรอ ?

คนที่ไม่ได้ทำอะไรผิดกลับถูกเหมารวม และต้องนั่งก้มหน้านิ่งเงียบไว้ นี่เหรอครับควรเป็นบรรทัดฐานของสังคมในแบบที่ท่านยกตัวอย่างมา

ท่านไม่ชอบการเหมารวม

"แต่ที่ผมเห็นเป็นเดือดเป็นร้อนที่สุดถึงขนาดต้องตั้งกระทู้ใหม่เพื่อหาพวกเนี่ย ไม่ใช่แฟนบอลของทีมอันดับ 3-8 นี่สิครับ "

แต่ท่านก็เหมารวมเรียบร้อยไปแล้วนะฮะ..

วันนี้หลังข่าวซิตี้ฯ ผมเมนต์ไปอันเดียวเองมั๊งอะ (กดดูประวัติได้นะฮะ) แล้วไม่มีแฟนซิตี้มาโควทตอบผมซักคนด้วยซ้ำ

มู้อื่นๆก็กดผ่าน (เอาจริงๆก็ไม่ชอบแหละฮะ แต่ก็ถือว่าแซะกันไปมาเรื่องปกติ) พอกดมาเจอท๊อปเมนต์ของท่านมู้นี้อีก

ยอมรับว่าหงุดหงิด ยิ่งกดมาถึงหน้านี้ อ่าวววว ท่านเองก็ไม่ชอบการเหมารวม แล้วจะแขวะเหมาเพื่อ??

ไม่ชอบที่มีแฟนหงส์ไปตั้งมู้คนนึง แต่ไปสาดน้ำมันบนกองไฟเหมาเอาหมด..แล้วคาดหวังว่าจะได้ต่างคนต่างอยู่จริงๆหรอฮะ

ผมก็ไม่ใช่คนดีครับ ไม่เคยบอกว่าอย่ามาเหมารวม แต่ในเมื่อแฟนบอลฝั่งของคุณเปิดศึกก่อน เหมารวมมาก่อน
มีเหตุผลอะไรไหมที่ผมต้องบอกว่า คนนั้นคนนี้ไม่เห็นด้วย คนนั้นคนดีนะ ขนาดฝั่งคุณยังไม่แบ่งแยกตั้งแต่แรกเลย

แล้วอีกอย่างผมก็ๆไม่ได้บอกนะว่าที่เดือดร้อนอยู่ตอนนี้เป็นแฟนบอลลิเวอร์พูล

ผมเห็นใจแฟนแมนซินะ

แรกๆเข้าใจ แต่พอมาเม้นนี้ทุเรศเกินครับ กล้าด่าไม่กล้ารับ  

นานๆจะเห็นพี่คอมเม้น แผล่บๆครับ
1
0

THE END OF THE F***ING WORLD
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 8435
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 00:09
newredkop พิมพ์ว่า:
Vyse พิมพ์ว่า:
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
Spoil
คุณว่าคนที่โกรธและไม่พอใจ กับการใช้ช่องโหว่ของกฏเพื่อพ้นผิด

กับคนดีใจที่พ้นผิด เพราะพวกพ้องตนเองได้ประโยชน์

คนกลุ่มไหนที่ควรเป็นบรรทัดฐานปกติของสังคม ??

แล้วถามว่าแฟนบอลทำอะไรผิดครับ ?
แฟนบอลไม่ได้ไปมีส่วนได้ส่วนเสียอะไรกับสโมสร ไม่ได้ไปร่วมตกแต่งบัญชีหรือไปฟังคำตัดสินด้วย

คนพวกนี้เค้าทำอะไรผิดกันเหรอ เค้าแค่เชียร์ทีมฟุตบอลทีมหนึ่ง
เค้าไม่สามารถรู้ได้หรอกว่าวันหนึ่งทีมที่เค้าชอบ และให้ความสนใจ
จะทำเรื่องอะไรที่ผิดหรือสร้างความไม่พอใจให้คนหมู่มากขนาดนี้ได้
แล้วถามคำเดิมว่าพวกเค้าต้องทำอย่างไร เปลี่ยนทีมเชียร์เลยไหม

แล้วการที่ทีมที่เค้าเชียร์รอดจากการโดนลงโทษ พวกเค้าต้องแสดงความรู้สึกออกมาอย่างไรถึงจะถูกใจพวกคุณ
ดีใจก็โดนหาว่าไม่สำนึก เสียใจก็โดนด่าว่าตอแหล

คุณตอบให้พวกแฟนๆซิตี้แบบผมทีได้ไหมครับ ว่าแฟนบอลแบบพวกผมทำอะไรผิด ?

ไม่เกี่ยวข้อง ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสีย = เฉยไว้ครับ

บางคนนอกจากจะไม่ยอมรับไม่พอ มาแซะคนอื่นกลับอีก

มันแสดงให้เห็นนิสัยเลยแหละ

แล้วยังไงครับ ท่านเลื่อนลงไป 2-3 กระทู้ข้างล่างนี้ดู เวลาเค้าด่าเค้าไม่ได้ด่าแค่ว่าซิตี้โกง ซื้อศาล
แต่เค้าด่าเหมารวมไปถึงแฟนบอล ถึงขนาดที่ว่าทีมขี้โกงขนาดนี้ยังภูมิใจได้เหรอ ?
แล้วถามว่าพวกผมต้องนิ่งเฉยให้โดนด่าโดนเหมารวมไปฟรีๆเหรอครับ ถามว่าพวกผมทำอะไรผิด
หรือผิดที่เชียร์คนละทีมกับพวกเค้างั้นเหรอ ?

คนที่ไม่ได้ทำอะไรผิดกลับถูกเหมารวม และต้องนั่งก้มหน้านิ่งเงียบไว้ นี่เหรอครับควรเป็นบรรทัดฐานของสังคมในแบบที่ท่านยกตัวอย่างมา

ท่านไม่ชอบการเหมารวม

"แต่ที่ผมเห็นเป็นเดือดเป็นร้อนที่สุดถึงขนาดต้องตั้งกระทู้ใหม่เพื่อหาพวกเนี่ย ไม่ใช่แฟนบอลของทีมอันดับ 3-8 นี่สิครับ "

แต่ท่านก็เหมารวมเรียบร้อยไปแล้วนะฮะ..

วันนี้หลังข่าวซิตี้ฯ ผมเมนต์ไปอันเดียวเองมั๊งอะ (กดดูประวัติได้นะฮะ) แล้วไม่มีแฟนซิตี้มาโควทตอบผมซักคนด้วยซ้ำ

มู้อื่นๆก็กดผ่าน (เอาจริงๆก็ไม่ชอบแหละฮะ แต่ก็ถือว่าแซะกันไปมาเรื่องปกติ) พอกดมาเจอท๊อปเมนต์ของท่านมู้นี้อีก

ยอมรับว่าหงุดหงิด ยิ่งกดมาถึงหน้านี้ อ่าวววว ท่านเองก็ไม่ชอบการเหมารวม แล้วจะแขวะเหมาเพื่อ??

ไม่ชอบที่มีแฟนหงส์ไปตั้งมู้คนนึง แต่ไปสาดน้ำมันบนกองไฟเหมาเอาหมด..แล้วคาดหวังว่าจะได้ต่างคนต่างอยู่จริงๆหรอฮะ

ผมก็ไม่ใช่คนดีครับ ไม่เคยบอกว่าอย่ามาเหมารวม แต่ในเมื่อแฟนบอลฝั่งของคุณเปิดศึกก่อน เหมารวมมาก่อน
มีเหตุผลอะไรไหมที่ผมต้องบอกว่า คนนั้นคนนี้ไม่เห็นด้วย คนนั้นคนดีนะ ขนาดฝั่งคุณยังไม่แบ่งแยกตั้งแต่แรกเลย

แล้วอีกอย่างผมก็ๆไม่ได้บอกนะว่าที่เดือดร้อนอยู่ตอนนี้เป็นแฟนบอลลิเวอร์พูล

ผมเห็นใจแฟนแมนซินะ

แรกๆเข้าใจ แต่พอมาเม้นนี้ทุเรศเกินครับ กล้าด่าไม่กล้ารับ  

นานๆจะเห็นพี่คอมเม้น แผล่บๆครับ  

อยู่บอร์ดวาไรตี้ฮะ พวกกระทู้รูปเดียว (หยอกๆ)
0
0

Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 15994
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 00:10
กัปตันตัวตลกประจำวัน
0
0
Nb5
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 24 Dec 2006
ตอบ: 5288
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 01:00
แต่ที่ผมเห็นเป็นเดือดเป็นร้อนที่สุดถึงขนาดต้องตั้งกระทู้ใหม่เพื่อหาพวกเนี่ย ไม่ใช่แฟนบอลของทีมอันดับ 3-8 นี่สิครับ  

โธ่ ไอ้กัปตันมโน ขี้น้อยใจ ทำตัวเป็นเด็กน้อยใจไม่รู้จักโต ประชดแต่ละที่ยังกับตัวตลก
แก้ไขล่าสุดโดย Nb5 เมื่อ Tue Jul 14, 2020 01:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 22 Dec 2009
ตอบ: 2682
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 01:22
John teddy พิมพ์ว่า:
ซิตี้ก็ผิดไม่ใช่เหรอไม่ใช่ไม่ผิด แต่แค่บทลงโทษมันหน่อมแน้มมากๆมั้งคนเลยไม่พอใจ
ส่วนตัวผมเฉยๆนะ รอดแบนไม่แปลกหรอก
แต่ภูมิใจอ่ะอันนี้แปลก  
ที่โดนไม่ใช่ความผิดเรื่องที่เป็นประเด็นครับ แต่เป็นเรื่องการไม่ให้ความร่วมมือ ส่วนเรื่องที่เป็นประเด็นกันเหมือนแมนซิจะรอดนะครับ(ด้วยเหตุผลเรื่องหลักฐานและอายุความ)
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44227
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 02:57
ผมนี่อยากชอบเลย ลูกยิงสลายมโน ย้ากกกกกกกก
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 13 Aug 2007
ตอบ: 1248
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 09:08
carloskop พิมพ์ว่า:
55555 ไอกัปตันกัมปะนีอีกแล้ว มาทีไรบันเทิงตลอด  

ไอ้กัปตันนี้ วันก่อนผมแซวแบร์นาโด้ว่า เจ็บใจเห็นหงส์ได้แชมป์ ทำยืนจิบน้ำ

พี่แกมาเลย บอกแบร์นาโด้ได้มาหลายรอบแล้ว ได้ทั้งเอฟเอ คาร์ลิ่งอีก จะเจ็บใจให้พวก 30 ปีได้แชมป์ครั้งแรกทำไม

55555 โคตรขำ หงส์ได้ทั้ง ucl ซุปเปอร์คัพ สโมสรโลก คงด้อยกว่าแชมป์คาร์ลิ่งกากๆของมันอ่ะ
2
0
...Thnks fr th Mmrs...

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel