ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15318
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 19:20
[RE: แฟนๆ ที่หัวร้อนเรื่องแมนซิรอด ส่วนใหญ่เป็นทีมที่เสียผลประโยชน์หรือไม่!?]
ส่วนตัวผมไม่ได้รู้สึกได้-เสียผลประโยชน์ไรเลยนะ

แค่รู้สึกว่ามันไม่ยุติธรรมกับคนที่เค้าเล่นตามกฎ

เคสนี้ดูยังไงก็ทำผิดจริงแน่ๆ แต่สู้ชนะด้วยกฎหมาย

มันรู้สึกแบบ แล้วทีมอื่นเค้าจะทำถูกไปเพื่อไรวะ 555
7
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Jun 2020
ตอบ: 1010
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 19:27
ถูกแบนแล้ว
แฟนๆ ที่หัวร้อนเรื่องแมนซิรอด ส่วนใหญ่เป็นทีมที่เสียผลประโยชน์หรือไม่!?
การ์ดฉันไม่ใช่คนดีย์ก็มา ซุยขรรมหนักมาก เปิดการ์ดแบบนี้เอามีดมาแทงซุยให้ตายไปเลยดีกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7578
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 19:39
แฟนๆ ที่หัวร้อนเรื่องแมนซิรอด ส่วนใหญ่เป็นทีมที่เสียผลประโยชน์หรือไม่!?
เอาจริงๆ กรณีนี้

ถ้าผมเป็นแฟน แมนซิ ผมจะเงียบนะ

เรารอดก็ถือว่าโชคดีแล้ว

เถียงไปก็ไม่ชนะหรอก มันเห็นๆกันอยู่

แต่ผมก็ ดีใจนะที่เมืองแมน มี 2 ทีมใหญ่ มันจะได้มี ดาร์บี้แมตช์ สนุกๆ เหมือนพวกลอนดอน หรือ แบบ เอฟ กะ ลิ้วพูล เค้าก็ยังมีดาร์บี้เข้มข้น เหมือนกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
7
0

แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15644
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 19:41
[RE: แฟนๆ ที่หัวร้อนเรื่องแมนซิรอด ส่วนใหญ่เป็นทีมที่เสียผลประโยชน์หรือไม่!?]
เอ้าา​ อยู่ดีๆๆตรูโดนเฉย

สรุปต้องเดือดร้อนขนาดนั้นเลยเหรอที่แมนซิรอดเนี่ย

แชมป์​ UCL​ แชมป์โลก​ แชมป์พรีเมียร์​ก็ได้หมดแล้ว

บอกตรงๆแค่นี้ก็นิพพานแล้วนะ

แล้วที่เขาตั้งถกกันเพราะรอดได้เพราะใช้ช่องโหว่​ไม่ใช่เหรอ

ถ้าแบบนี้ก็ต้องใช้มาตรฐานเดียวกันแล้วแหละ

ทีมไหนรวยก็จัดไป​ส่วนลิ้วพูลขอปั้นเด็กๆๆแล้วกัน
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 09 Nov 2005
ตอบ: 1530
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 19:45
ถูกแบนแล้ว
Captain_Kompany พิมพ์ว่า:
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
Spoil
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
คุณว่าคนที่โกรธและไม่พอใจ กับการใช้ช่องโหว่ของกฏเพื่อพ้นผิด

กับคนดีใจที่พ้นผิด เพราะพวกพ้องตนเองได้ประโยชน์

คนกลุ่มไหนที่ควรเป็นบรรทัดฐานปกติของสังคม ??

แล้วถามว่าแฟนบอลทำอะไรผิดครับ ?
แฟนบอลไม่ได้ไปมีส่วนได้ส่วนเสียอะไรกับสโมสร ไม่ได้ไปร่วมตกแต่งบัญชีหรือไปฟังคำตัดสินด้วย

คนพวกนี้เค้าทำอะไรผิดกันเหรอ เค้าแค่เชียร์ทีมฟุตบอลทีมหนึ่ง
เค้าไม่สามารถรู้ได้หรอกว่าวันหนึ่งทีมที่เค้าชอบ และให้ความสนใจ
จะทำเรื่องอะไรที่ผิดหรือสร้างความไม่พอใจให้คนหมู่มากขนาดนี้ได้
แล้วถามคำเดิมว่าพวกเค้าต้องทำอย่างไร เปลี่ยนทีมเชียร์เลยไหม

แล้วการที่ทีมที่เค้าเชียร์รอดจากการโดนลงโทษ พวกเค้าต้องแสดงความรู้สึกออกมาอย่างไรถึงจะถูกใจพวกคุณ
ดีใจก็โดนหาว่าไม่สำนึก เสียใจก็โดนด่าว่าตอแหล

คุณตอบให้พวกแฟนๆซิตี้แบบผมทีได้ไหมครับ ว่าแฟนบอลแบบพวกผมทำอะไรผิด ?

ไม่เกี่ยวข้อง ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสีย = เฉยไว้ครับ

บางคนนอกจากจะไม่ยอมรับไม่พอ มาแซะคนอื่นกลับอีก

มันแสดงให้เห็นนิสัยเลยแหละ

แล้วยังไงครับ ท่านเลื่อนลงไป 2-3 กระทู้ข้างล่างนี้ดู เวลาเค้าด่าเค้าไม่ได้ด่าแค่ว่าซิตี้โกง ซื้อศาล
แต่เค้าด่าเหมารวมไปถึงแฟนบอล ถึงขนาดที่ว่าทีมขี้โกงขนาดนี้ยังภูมิใจได้เหรอ ?
แล้วถามว่าพวกผมต้องนิ่งเฉยให้โดนด่าโดนเหมารวมไปฟรีๆเหรอครับ ถามว่าพวกผมทำอะไรผิด
หรือผิดที่เชียร์คนละทีมกับพวกเค้างั้นเหรอ ?

คนที่ไม่ได้ทำอะไรผิดกลับถูกเหมารวม และต้องนั่งก้มหน้านิ่งเงียบไว้ นี่เหรอครับควรเป็นบรรทัดฐานของสังคมในแบบที่ท่านยกตัวอย่างมา

ท่านไม่ชอบการเหมารวม

"แต่ที่ผมเห็นเป็นเดือดเป็นร้อนที่สุดถึงขนาดต้องตั้งกระทู้ใหม่เพื่อหาพวกเนี่ย ไม่ใช่แฟนบอลของทีมอันดับ 3-8 นี่สิครับ "

แต่ท่านก็เหมารวมเรียบร้อยไปแล้วนะฮะ..

วันนี้หลังข่าวซิตี้ฯ ผมเมนต์ไปอันเดียวเองมั๊งอะ (กดดูประวัติได้นะฮะ) แล้วไม่มีแฟนซิตี้มาโควทตอบผมซักคนด้วยซ้ำ

มู้อื่นๆก็กดผ่าน (เอาจริงๆก็ไม่ชอบแหละฮะ แต่ก็ถือว่าแซะกันไปมาเรื่องปกติ) พอกดมาเจอท๊อปเมนต์ของท่านมู้นี้อีก

ยอมรับว่าหงุดหงิด ยิ่งกดมาถึงหน้านี้ อ่าวววว ท่านเองก็ไม่ชอบการเหมารวม แล้วจะแขวะเหมาเพื่อ??

ไม่ชอบที่มีแฟนหงส์ไปตั้งมู้คนนึง แต่ไปสาดน้ำมันบนกองไฟเหมาเอาหมด..แล้วคาดหวังว่าจะได้ต่างคนต่างอยู่จริงๆหรอฮะ

ผมก็ไม่ใช่คนดีครับ ไม่เคยบอกว่าอย่ามาเหมารวม แต่ในเมื่อแฟนบอลฝั่งของคุณเปิดศึกก่อน เหมารวมมาก่อน
มีเหตุผลอะไรไหมที่ผมต้องบอกว่า คนนั้นคนนี้ไม่เห็นด้วย คนนั้นคนดีนะ ขนาดฝั่งคุณยังไม่แบ่งแยกตั้งแต่แรกเลย

แล้วอีกอย่างผมก็ๆไม่ได้บอกนะว่าที่เดือดร้อนอยู่ตอนนี้เป็นแฟนบอลลิเวอร์พูล

ผมอ่านเม้นท่าน แรกๆก็สงสาร ตอนนี้สมเพชแล้วครับ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 514
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 20:32
คุณว่าคนที่โกรธและไม่พอใจ กับการใช้ช่องโหว่ของกฏเพื่อพ้นผิด

กับคนดีใจที่พ้นผิด เพราะพวกพ้องตนเองได้ประโยชน์

คนกลุ่มไหนที่ควรเป็นบรรทัดฐานปกติของสังคม ??

โลกสวย ทุกคนก็ต้องดีใจกับพวกพ้องตนเอง พ้นผิดหมดนั้นละ เห็นเป็นเรื่องของคนอื่นก็หล่อตลอด
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1477
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 20:40
สำหรับผมไม่เดือดร้อนอะไรหรอก

ถ้าอยากติด1ใน 4 ต้องทำด้วยตัวเอง

มันถึงจะภูมิใจ วันนี้ต้องชนะให้ได้น่ะผี

เราจะไป UCL ด้วยตัวเราเอง

ถ้าทำไม่ได้ก็สมควรให้ทีมที่ดีกว่าไป
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44205
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 20:47
พึ่งกลับจากโหมงานหนักทั้งวัน เหมือนพลาดอะไรหลายๆอย่างไปทั้งวันเลย

ไม่หาไรดูในเน็ตฟลิกซ์ละ ตามอ่านบอร์ดสนุกกว่า ลุยยยยยยยยยยยยย!!!
แก้ไขล่าสุดโดย Cafitiliar เมื่อ Mon Jul 13, 2020 20:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

JCM
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3208
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 20:47
แต่ที่ผมเห็นเป็นเดือดเป็นร้อนที่สุดถึงขนาดต้องตั้งกระทู้ใหม่เพื่อหาพวกเนี่ย ไม่ใช่แฟนบอลของทีมอันดับ 3-8 นี่สิครับ  

แล้วอันดับไหนหยอ
0
0
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3208
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 20:52
Macor พิมพ์ว่า:
ผมรู้ว่าเดี๋ยวมาทรงนี้แต่แรกอยู่ละ

เรือไม่รอด -> ทำผิดกฎ โกง สมควรโดน
เรือรอด -> ทำผิดกฎแต่ใช้เงินฟาด เงินหอมหวาน

สรุปคนมันมีธงอยู่ละ ไม่แคร์ผล CAS หรอก

มันมีธงเพราะมันผิดกฎไงพี่ ละโทษที่โดนก็ดูเบาเกินไป ก็ไม่ผิดหรอกมั้งที่คนจะไม่เห็นด้วย

ละก็ไม่เข้าว่าจะต้องมาใช้คำว่า ตั้งธง ตั้งเธิง อะไรกัน

เขาก็ว่าไปตามเหตุไหมละ บอกฝ่ายนู่นตั้งธง ฝ่ายนี้ตั้งธง ทั้งวันก็คุยกันไม่รู้เรื่องหรอก

ปล. รู้สึกเป็นแบบไม่กี่เหตุการณ์เลย ที่แฟนหลายทีมจะเห็นด้วยกันแบบนี้5555
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 8433
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 21:26
Spoil

แล้วถามว่าแฟนบอลทำอะไรผิดครับ ?
แฟนบอลไม่ได้ไปมีส่วนได้ส่วนเสียอะไรกับสโมสร ไม่ได้ไปร่วมตกแต่งบัญชีหรือไปฟังคำตัดสินด้วย

คนพวกนี้เค้าทำอะไรผิดกันเหรอ เค้าแค่เชียร์ทีมฟุตบอลทีมหนึ่ง
เค้าไม่สามารถรู้ได้หรอกว่าวันหนึ่งทีมที่เค้าชอบ และให้ความสนใจ
จะทำเรื่องอะไรที่ผิดหรือสร้างความไม่พอใจให้คนหมู่มากขนาดนี้ได้
แล้วถามคำเดิมว่าพวกเค้าต้องทำอย่างไร เปลี่ยนทีมเชียร์เลยไหม

แล้วการที่ทีมที่เค้าเชียร์รอดจากการโดนลงโทษ พวกเค้าต้องแสดงความรู้สึกออกมาอย่างไรถึงจะถูกใจพวกคุณ
ดีใจก็โดนหาว่าไม่สำนึก เสียใจก็โดนด่าว่าตอแหล

คุณตอบให้พวกแฟนๆซิตี้แบบผมทีได้ไหมครับ ว่าแฟนบอลแบบพวกผมทำอะไรผิด ?

ไม่เกี่ยวข้อง ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสีย = เฉยไว้ครับ

บางคนนอกจากจะไม่ยอมรับไม่พอ มาแซะคนอื่นกลับอีก

แล้วยังไงครับ ท่านเลื่อนลงไป 2-3 กระทู้ข้างล่างนี้ดู เวลาเค้าด่าเค้าไม่ได้ด่าแค่ว่าซิตี้โกง ซื้อศาล
แต่เค้าด่าเหมารวมไปถึงแฟนบอล ถึงขนาดที่ว่าทีมขี้โกงขนาดนี้ยังภูมิใจได้เหรอ ?
แล้วถามว่าพวกผมต้องนิ่งเฉยให้โดนด่าโดนเหมารวมไปฟรีๆเหรอครับ ถามว่าพวกผมทำอะไรผิด
หรือผิดที่เชียร์คนละทีมกับพวกเค้างั้นเหรอ ?

คนที่ไม่ได้ทำอะไรผิดกลับถูกเหมารวม และต้องนั่งก้มหน้านิ่งเงียบไว้ นี่เหรอครับควรเป็นบรรทัดฐานของสังคมในแบบที่ท่านยกตัวอย่างมา

"แต่ที่ผมเห็นเป็นเดือดเป็นร้อนที่สุดถึงขนาดต้องตั้งกระทู้ใหม่เพื่อหาพวกเนี่ย ไม่ใช่แฟนบอลของทีมอันดับ 3-8 นี่สิครับ "

แต่ท่านก็เหมารวมเรียบร้อยไปแล้วนะฮะ..

วันนี้หลังข่าวซิตี้ฯ ผมเมนต์ไปอันเดียวเองมั๊งอะ (กดดูประวัติได้นะฮะ) แล้วไม่มีแฟนซิตี้มาโควทตอบผมซักคนด้วยซ้ำ

มู้อื่นๆก็กดผ่าน (เอาจริงๆก็ไม่ชอบแหละฮะ แต่ก็ถือว่าแซะกันไปมาเรื่องปกติ) พอกดมาเจอท๊อปเมนต์ของท่านมู้นี้อีก

ยอมรับว่าหงุดหงิด ยิ่งกดมาถึงหน้านี้ อ่าวววว ท่านเองก็ไม่ชอบการเหมารวม แล้วจะแขวะเหมาเพื่อ??

ไม่ชอบที่มีแฟนหงส์ไปตั้งมู้คนนึง แต่ไปสาดน้ำมันบนกองไฟเหมาเอาหมด..แล้วคาดหวังว่าจะได้ต่างคนต่างอยู่จริงๆหรอฮะ

ผมก็ไม่ใช่คนดีครับ ไม่เคยบอกว่าอย่ามาเหมารวม แต่ในเมื่อแฟนบอลฝั่งของคุณเปิดศึกก่อน เหมารวมมาก่อน
มีเหตุผลอะไรไหมที่ผมต้องบอกว่า คนนั้นคนนี้ไม่เห็นด้วย คนนั้นคนดีนะ ขนาดฝั่งคุณยังไม่แบ่งแยกตั้งแต่แรกเลย

แล้วอีกอย่างผมก็ๆไม่ได้บอกนะว่าที่เดือดร้อนอยู่ตอนนี้เป็นแฟนบอลลิเวอร์พูล

ผมเห็นใจแฟนแมนซินะ

แรกๆเข้าใจ แต่พอมาเม้นนี้ทุเรศเกินครับ กล้าด่าไม่กล้ารับ
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 46
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 21:29
ผมว่าที่แฟนลิเวอร์พูลหลายๆท่านรวมทั้งผมไม่ค่อยพอใจคำตัดสินเท่าไหร่ ส่วนหนึ่งก็เพราะว่าทางFSGที่เป็นเจ้าของทีมเค้าย้ำนักย้ำหนาตั้งแต่เข้ามาเทคทีมใหม่ๆว่าจะบริหารทีมให้ถูกต้องตามกฏฟีฟ่าแฟร์เพลย์อ่ะครับ ทั้งที่ทีมในตอนนั้นเนี่ยวิกฤตมาก แต่เค้าก็ตั้งใจทำตามกฏจนกว่าจะประสบความสำเร็จก็เกือบ10ปีอ่ะครับ มันก็เลยดูเหมือนถูกเอาเปรียบหน่อยๆ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
ตอบ: 7978
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 21:43
[RE]แฟนๆ ที่หัวร้อนเรื่องแมนซิรอด ส่วนใหญ่เป็นทีมที่เสียผลประโยชน์หรือไม่!?
คนที่ด่าแมนซิช่วยไปจัด psg ด้วยนะ หนักกว่าซิตี้อีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Phantom Thieves เมื่อ Mon Jul 13, 2020 21:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
"มึงไม่เอารัฐประหารแล้วจะเอาอะไร เพื่อไทยหรออีสัส."

แขวนสตั๊ด
Status:
ตอบ: 17644
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 21:55
Spoil

เป็นไรมากป่าวเนี่ย ย้อนแย้งไปมา
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2011
ตอบ: 3838
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 22:00
F-Se-A พิมพ์ว่า:
Rustey พิมพ์ว่า:
ผมก็แปลกใจว่าคนไทยไม่รู้กฎว่าด้วยเรื่องที่มาของหลักฐานกันเหรอ หรือที่ไทยไม่มีกฏข้อนี้ ต่างประเทศถ้าไม่ยินยอมให้เปิดเผยข้อมูลถือว่าเป็นข้อมูลเท็จหมดนะ เพราะอะไร เพราะคนที่นำข้อมูลมาอาจมีการปลอมแปลงได้ เช่นแอบบันทึกเสียงแล้วมีการตัดต่อเสียง หรืออีเมลล์อย่างกรณีนี้ ถ้าแอบเอาอีเมลล์มาแล้วมีการเติมแต่งละ เค้าเลยมีกฎหมายออกมาว่าข้อมูลทุกอย่างที่เอามาแสดงต้องได้รับการ verified เสมอ

ผมไม่ได้มองว่าซิตี้จะทำผิดหรือไม่ แต่หลักฐานต่างๆ ที่ศาลได้ควรจะได้โดยชอบด้วยกฏหมายด้วย

ปล.ผมแฟนแมนซิ ถ้าจะมองว่าผมเข้าข้างทีมก็ไม่แปลก แต่ต่างประเทศมีกฏข้อนี้จริงๆ  

เม้นนี้ชัดเจน แต่คนมองข้าม

ผมว่าอันนี้หลายคนรู้อยู่แล้ว ทำผิดจริง แต่หลักฐานไม่พอหรือได้มาไม่ถูกต้อง

เลยรอดคดีมันก็มีให้เห็นกันบ่อยๆ ที่เขาไม่พอใจกันเพราะมันรู้สึกไม่ยุติธรรมไง

อันนี้ที่นักกฏหมายเรียก ผล จากต้นไม้พิษ ย่อมเป็น ผลไม้พิษ สินะครับ
เคยมีคดี ปีนรั้วสูง เข้าไปจับกัญชา(ตอนที่ยังผิด กม.) แล้วศาลตัดสินไม่ผิด เพราะ ปีนรั้ว บุกรุกเข้าไป

พอเข้าใจแล้ว ...แต่ ทางยูฟ่า ซึ่งเป็นองค์กร เฉพาะ ควรมีอำนาจตรวจสอบการเงินจริงๆ ของสโมสรได้ ถ้าผิดก็ว่ากันไปตามกฏ สโมสร สมาชิก ทีมใหนไม่ให้ตรวจสอบ ให้พ้นสภาพทีมในยูฟ่า เล่น UCL หรือ การแข่งภายในยูฟ่า ไม่ได้
0
0
_____________Love Like the Galaxy ____________
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel