ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status: อากาศดีสบายกายบรรยากาศดีสบายใจ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 May 2009
ตอบ: 5276
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:40
[RE: แฟนๆ ที่หัวร้อนเรื่องแมนซิรอด ส่วนใหญ่เป็นทีมที่เสียผลประโยชน์หรือไม่!?]
อ่านในข่าว เข้าใจว่าความผิดที่เกิดขึ้น กับบทลงโทษที่ได้รับมันไม่สอดคล้องกันนะ

ผมว่าโจทย์ใหญ่ของคนออกกฎระเบียบมากกว่า เพราะมันดันฟ้องร้องกันจนจบแล้วว่าบทลงโทษที่คุณจะลงโทษมันทำจริงไม่ได้ในทางกหมาย

ส่วนเรื่องเดือนร้อนมั้ย ผมแฟนผี ผมเฉยๆนะ คือโฟกัสทีมตัวเองและมีความสุขกับมันมานาน จนลืมแช่งทีมอื่นไปละ

เพิ่งจะมีช่วง 1 เดือนที่ผ่านมาเนี่ยแหละ ที่เริ่มกลับมาลุ้นบอลจริงๆอีกครั้ง หลังจากตายด้านมา 7 ปี

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: word not enough to talk about football
เข้าร่วม: 06 Jun 2010
ตอบ: 17566
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:43
[RE: แฟนๆ ที่หัวร้อนเรื่องแมนซิรอด ส่วนใหญ่เป็นทีมที่เสียผลประโยชน์หรือไม่!?]
สิ่งนึงที่เห็นหลังจากผลตัดสินคือ แฟนแมนซิใน ss มีมากกว่าที่ผมคิด
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 5154
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:43
ส่วนตัวผมอยากให้โดนเเบน ซื้อ-ขายมากกว่าสัก 3-4ตลาดไปเลย

เพราะทีมผมไม่ได้ผลประโยชน์อะไรจากที่เรือโดนเเบน UCL
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 11214
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:44
ผมก็แปลกใจว่าคนไทยไม่รู้กฎว่าด้วยเรื่องที่มาของหลักฐานกันเหรอ หรือที่ไทยไม่มีกฏข้อนี้ ต่างประเทศถ้าไม่ยินยอมให้เปิดเผยข้อมูลถือว่าเป็นข้อมูลเท็จหมดนะ เพราะอะไร เพราะคนที่นำข้อมูลมาอาจมีการปลอมแปลงได้ เช่นแอบบันทึกเสียงแล้วมีการตัดต่อเสียง หรืออีเมลล์อย่างกรณีนี้ ถ้าแอบเอาอีเมลล์มาแล้วมีการเติมแต่งละ เค้าเลยมีกฎหมายออกมาว่าข้อมูลทุกอย่างที่เอามาแสดงต้องได้รับการ verified เสมอ

ผมไม่ได้มองว่าซิตี้จะทำผิดหรือไม่ แต่หลักฐานต่างๆ ที่ศาลได้ควรจะได้โดยชอบด้วยกฏหมายด้วย

ปล.ผมแฟนแมนซิ ถ้าจะมองว่าผมเข้าข้างทีมก็ไม่แปลก แต่ต่างประเทศมีกฏข้อนี้จริงๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Rustey เมื่อ Mon Jul 13, 2020 17:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9016
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:44
Captain_Kompany พิมพ์ว่า:
อะไรนะ? พิมพ์ว่า:
จขกท ยังให้คำตอบผมไม่ได้เลย ว่าทำไมถ้าแมนซิโดนลงโทษแล้ว มันจะไม่แฟร์กับแมนซิยังไง  

พูดตรงๆจากใจแฟนซิตี้ ก่อนหน้านี้เสพข่าวมาตลอด ลุ้นเหมือนกันว่าจะรอดไหม
ข่าววงในออกมาตลอดว่ารอดแน่นอน แต่อีกใจนึงก็ไม่ค่อยมั่นใจ
ถามว่าถ้าโดนแบนจริงแฟร์ไหม แน่นอนว่าแฟร์ ไม่มีอะไรจะเถียงด้วย
แต่ในเมื่อศาลติดสินแล้วว่ารอด อีกฝ่ายก็ควรเคารพการตัดสินใจของศาลด้วย

ผมเข้าใจนะว่าศาลตัดสินออกมายังไง ทั้งนี้ทั้งนั้น รอดด้วยทนายดีเลย ชนะด้วยข้อกฎหมาย

แต่ถ้าถามว่าในมุมมองคนอื่น มันหมดมลทินโดยขาวสะอาดมั้ย ทุกคนพอใจกับการตัดสินมั้ย ก็คงไม่

เพราะหลักฐานจากการ hack มา มันใช้ในชั้นศาลไม่ได้ แต่พอหลุดออกมาทุกคนก็รู้ว่าเจตนาแมนซิคืออะไร เพียงแค่ลงโทษไม่ได้

ผมเม้นไว้กระทู้เก่าถ้าหากไม่โดนแบน มันก็ไม่แฟร์กับหลายๆทีมที่ใช้เงินอย่างระมัดระวังตามกฎ แต่ จขกท มาบอกกับผมว่าหากแมนซิโดนแบนก็ไม่แฟร์เช่นกัน

ผมก็สงสัย ว่าทำไมถึงจะไม่แฟร์ แต่ จขกท ก็ไม่สามารถหาคำตอบอะไรให้ได้เลย มีแต่มาเปิดประเด็นใหม่ ก็นั่นล่ะ จขกท ก็ดีแต่ปั่นให้คนเขาตีกันไปวันๆ
แก้ไขล่าสุดโดย อะไรนะ? เมื่อ Mon Jul 13, 2020 17:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
9
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 7899
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:46
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
คุณว่าคนที่โกรธและไม่พอใจ กับการใช้ช่องโหว่ของกฏเพื่อพ้นผิด

กับคนดีใจที่พ้นผิด เพราะพวกพ้องตนเองได้ประโยชน์

คนกลุ่มไหนที่ควรเป็นบรรทัดฐานปกติของสังคม ??

แล้วถามว่าแฟนบอลทำอะไรผิดครับ ?
แฟนบอลไม่ได้ไปมีส่วนได้ส่วนเสียอะไรกับสโมสร ไม่ได้ไปร่วมตกแต่งบัญชีหรือไปฟังคำตัดสินด้วย

คนพวกนี้เค้าทำอะไรผิดกันเหรอ เค้าแค่เชียร์ทีมฟุตบอลทีมหนึ่ง
เค้าไม่สามารถรู้ได้หรอกว่าวันหนึ่งทีมที่เค้าชอบ และให้ความสนใจ
จะทำเรื่องอะไรที่ผิดหรือสร้างความไม่พอใจให้คนหมู่มากขนาดนี้ได้
แล้วถามคำเดิมว่าพวกเค้าต้องทำอย่างไร เปลี่ยนทีมเชียร์เลยไหม

แล้วการที่ทีมที่เค้าเชียร์รอดจากการโดนลงโทษ พวกเค้าต้องแสดงความรู้สึกออกมาอย่างไรถึงจะถูกใจพวกคุณ
ดีใจก็โดนหาว่าไม่สำนึก เสียใจก็โดนด่าว่าตอแหล

คุณตอบให้พวกแฟนๆซิตี้แบบผมทีได้ไหมครับ ว่าแฟนบอลแบบพวกผมทำอะไรผิด ?
แก้ไขล่าสุดโดย Captain_Kompany เมื่อ Mon Jul 13, 2020 17:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2009
ตอบ: 3321
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:48
[RE]แฟนๆ ที่หัวร้อนเรื่องแมนซิรอด ส่วนใหญ่เป็นทีมที่เสียผลประโยชน์หรือไม่!?
สงสัยหวังเอฟเฟคจากนั้นมากกว่ามั้ง เผื่อว่าทีมจะแตก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2950
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:52
กลัวอะไรกับซิตี้ประชารัฐ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: มาร่วมนอนเวนนน S-I-E-S-T-A
เข้าร่วม: 11 Aug 2009
ตอบ: 4609
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:53
Macor พิมพ์ว่า:
ผมรู้ว่าเดี๋ยวมาทรงนี้แต่แรกอยู่ละ

เรือไม่รอด -> ทำผิดกฎ โกง สมควรโดน
เรือรอด -> ทำผิดกฎแต่ใช้เงินฟาด เงินหอมหวาน

สรุปคนมันมีธงอยู่ละ ไม่แคร์ผล CAS หรอก

เหมือนที่ผมตั้งมู้ไปก่อนผลออกเด๊ะๆ เลย ยังไงก็โดน
นี่แหละน้าาา ธงที่ตั้งรากฐานไม่ไม่แข็งแรงพอ 555
0
0
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38155
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:55
Captain_Kompany พิมพ์ว่า:
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
คุณว่าคนที่โกรธและไม่พอใจ กับการใช้ช่องโหว่ของกฏเพื่อพ้นผิด

กับคนดีใจที่พ้นผิด เพราะพวกพ้องตนเองได้ประโยชน์

คนกลุ่มไหนที่ควรเป็นบรรทัดฐานปกติของสังคม ??

แล้วถามว่าแฟนบอลทำอะไรผิดครับ ?
แฟนบอลไม่ได้ไปมีส่วนได้ส่วนเสียอะไรกับสโมสร ไม่ได้ไปร่วมตกแต่งบัญชีหรือไปฟังคำตัดสินด้วย

คนพวกนี้เค้าทำอะไรผิดกันเหรอ เค้าแค่เชียร์ทีมฟุตบอลทีมหนึ่ง
เค้าไม่สามารถรู้ได้หรอกว่าวันหนึ่งทีมที่เค้าชอบ และให้ความสนใจ
จะทำเรื่องอะไรที่ผิดหรือสร้างความไม่พอใจให้คนหมู่มากขนาดนี้ได้
แล้วถามคำเดิมว่าพวกเค้าต้องทำอย่างไร เปลี่ยนทีมเชียร์เลยไหม

แล้วการที่ทีมที่เค้าเชียร์รอดจากการโดนลงโทษ พวกเค้าต้องแสดงความรู้สึกออกมาอย่างไรถึงจะถูกใจพวกคุณ
ดีใจก็โดนหาว่าไม่สำนึก เสียใจก็โดนด่าว่าตอแหล

คุณตอบให้พวกแฟนๆซิตี้แบบผมทีได้ไหมครับ ว่าแฟนบอลแบบพวกผมทำอะไรผิด ?

ไม่เกี่ยวข้อง ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสีย = เฉยไว้ครับ

บางคนนอกจากจะไม่ยอมรับไม่พอ มาแซะคนอื่นกลับอีก

มันแสดงให้เห็นนิสัยเลยแหละ

6
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7328
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:55
Rustey พิมพ์ว่า:
ผมก็แปลกใจว่าคนไทยไม่รู้กฎว่าด้วยเรื่องที่มาของหลักฐานกันเหรอ หรือที่ไทยไม่มีกฏข้อนี้ ต่างประเทศถ้าไม่ยินยอมให้เปิดเผยข้อมูลถือว่าเป็นข้อมูลเท็จหมดนะ เพราะอะไร เพราะคนที่นำข้อมูลมาอาจมีการปลอมแปลงได้ เช่นแอบบันทึกเสียงแล้วมีการตัดต่อเสียง หรืออีเมลล์อย่างกรณีนี้ ถ้าแอบเอาอีเมลล์มาแล้วมีการเติมแต่งละ เค้าเลยมีกฎหมายออกมาว่าข้อมูลทุกอย่างที่เอามาแสดงต้องได้รับการ verified เสมอ

ผมไม่ได้มองว่าซิตี้จะทำผิดหรือไม่ แต่หลักฐานต่างๆ ที่ศาลได้ควรจะได้โดยชอบด้วยกฏหมายด้วย

ปล.ผมแฟนแมนซิ ถ้าจะมองว่าผมเข้าข้างทีมก็ไม่แปลก แต่ต่างประเทศมีกฏข้อนี้จริงๆ  

เม้นนี้ชัดเจน แต่คนมองข้าม
2
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: พร้อมจะลุยมานานแว้ว
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 15172
แฟนๆ ที่หัวร้อนเรื่องแมนซิรอด ส่วนใหญ่เป็นทีมที่เสียผลประโยชน์หรือไม่!?
Carlitos-Lorenzo พิมพ์ว่า:
Macor พิมพ์ว่า:
ผมรู้ว่าเดี๋ยวมาทรงนี้แต่แรกอยู่ละ

เรือไม่รอด -> ทำผิดกฎ โกง สมควรโดน
เรือรอด -> ทำผิดกฎแต่ใช้เงินฟาด เงินหอมหวาน

สรุปคนมันมีธงอยู่ละ ไม่แคร์ผล CAS หรอก

เหมือนที่ผมตั้งมู้ไปก่อนผลออกเด๊ะๆ เลย ยังไงก็โดน
นี่แหละน้าาา ธงที่ตั้งรากฐานไม่ไม่แข็งแรงพอ 555  

ไม่โดนนี่ อย่างน้อยก็เห็นคนร้อนจัดๆอยู่คนนึงล่ะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2006
ตอบ: 33957
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:57
ผมยังไม่เห็นประโยชน์ อะไรที่ทีมในพรีเมียร์จะได้เลยถ้าแมนซิตี้โดนแบน นอกจากทีที่ได้ลุ้นบอลยุโรป (ที่5ucl) (ที่6-7)ยูโรป้า

แล้วแฟนหงส์หลายๆคนนหัวร้อนนี่ ทำไมอยากไห้โดนแบน

ผมว่าถ้าเรือโดนแบนนี่ บอลลีคหมูๆเลยนะไม่ต้องเหนนื่อย

แก้ไขล่าสุดโดย ACTART เมื่อ Mon Jul 13, 2020 17:57, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1991
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:57
ถูกแบนแล้ว
บ้ารึป่าวความคิด เห็นคนอื่นทำผิด จะให้ทำผิดตาม แบบนี้คนชั่วก็เต็มบ้านเต็มเมืองไปหมดสิวะ ความคิดแบบนี้อันตรายกับสังคมโครตๆ
3
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: ไอย์ จะ ขยี้ ยูว์
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6905
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:59
ธรรมดาของกองแช่ง

อะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ทีมตัวเอง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel