ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 5374
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:38
[RE: Edit เงินเพื่อเอาเปรียบทีมอื่น ภูมิใจก็เชิญนะครับ]
ถ้าเทียบกับปารีส ถือว่าซิตี้ถูกยูฟ่าเพ่งเล็งมากแล้วครับ เบื้องหลังคงดิ้นกันสุดชีวิตแหละ ยูฟ่ามากกว่า มีอย่างที่ไหน เอาคนกาตาร์อย่างนาสเซอร์์ไปนั่งเก้าอี้บอร์ดบริหาร ทั้งที่พวกเอ็งเป็นสมาคมฟุตบอลยุโรป

เท่าที่อ่านย่อหน้าบทสรุป ศาลมองว่าหลักฐานชัดแจ้ง (หลักฐานที่ไม่อาจหักล้างได้) มีไม่มากพอ และข้อกล่าวหาหลายข้อมันหมดอายุความไปแล้ว

ผมเองก็ไม่ได้ชอบวิธีการบางอย่างของซิตี้นะ แต่ผมว่าเราต้องเคารพแฟนบอลเขา น้องแถวบ้านผมคนนึง มันเป็นคนรุ่นใหม่ มันเชียร์ซิตี้ แบบเชียร์ด้วยใจ ไม่เกี่ยวกับท่านอดีตนายก ไม่ได้เชียร์ไว้ข่ม ไม่ได้ตามกระแส ชนะหรือได้แชมป์มันดีใจ แพ้มันเซ็ง มันชอบ กุน, กอมปานี, ยาย่า, ซิลบา, เดอบรอย มันไม่ชอบ เมนดี้ มันเกลียด ซาเน่ ที่ยึกยักเล่นตัว คุยกันคือรู้เลยว่ามันมีแพสชั่นให้ซิตี้ทีมเดียวจริงๆ เลือดข้างในเป็นสีฟ้า ฉะนั้นเวลาคุยกัน แง่ลบที่ผมมองซิตี้เรื่องเงินๆทองๆ หรือเรื่องประวัติศาสตร์ความสำเร็จ ผมจะไม่พูด ไม่เปิดศึก จะแซวจะบลัฟก็เอาเรื่องในสนามพอ เรื่องนอกสนามมันคิดยังไง สิ่งที่ซิตี้ทำนั้นถูกหรือผิด ผมจะไม่ยุ่ง ถือว่าให้เกียรติแพสชั่นที่มีต่อแมนซิตี้ของมัน
แก้ไขล่าสุดโดย tHecH@mp เมื่อ Mon Jul 13, 2020 17:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Plz
ผู้จัดการทีม
Status: 大丈夫
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 51658
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:38
[RE: Edit เงินเพื่อเอาเปรียบทีมอื่น ภูมิใจก็เชิญนะครับ]
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2968
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:39
เชียร์ไม่ผิดทีมจริงๆ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 8468
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:45
xzyte พิมพ์ว่า:
RocketMan พิมพ์ว่า:
หลายๆคนหลงประเด็น คือแมนซิตี้ ผิดครับ ถึงได้โดนปรับไงครับ แฟนบอลแมนซิตี้เองก็หลงคิดว่าที่ผ่านมาฉันถูกนะเฟ้ย

แต่บทลงโทษแค่นี้ ขอบอกเลยเหมือนเชิญให้หลายๆทีมโกงตามสะดวก แลกกับค่าปรับ10ล้าน มันขนมจริงๆ

อย่าหลงประเด็นครับ
ลองไปอ่าน FFP article 56 ก่อนครับ
Article นี้เป็นเรื่องเกี่ยวกับการให้ความร่วมมือในการสอบสวน

Article 56
Responsibilities of the licensee
The licensee must:
a) cooperate with the licensor and the UEFA Club Financial Control Body in respect of their requests and enquiries;
b) provide the licensor and the UEFA Club Financial Control Body with all necessary information and/or relevant documents to fully demonstrate that the monitoring requirements are fulfilled, as well as any other document requested and deemed to be relevant for club monitoring decision-making, by the deadline set by the licensor and/or the UEFA administration (the reporting entity or combination of entities in respect of which information is required must be the same as for club licensing);
c) confirm that all the submitted documentation and information are complete and accurate;
d) promptly notify the licensor in writing about any subsequent events that constitute a significant change to the information previously submitted to the licensor, including a change of legal form or legal group structure.

ค่าปรับเดิม 30 ล้านจากกรณี article 56 ถูกลดหย่อนลง สองในสามเหลือแค่สิบล้าน
(กรณีนี้น่าจะเป็นเรื่องทางเทคนิคในการต่อสู้ทางกฎหมาย)

ส่วนโทษแบนสองปีเพราะเรื่องผ่าฝืนกฎ FFP ยังฟังไม่ขึ้นจึงยกการลงโทษแบนไป

ลองอ่านคำตัดสินของ CAS ใหม่ครับ  

ขอบคุณครับ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 21 Aug 2006
ตอบ: 441
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:56
[RE]Edit เงินเพื่อเอาเปรียบทีมอื่น ภูมิใจก็เชิญนะครับ
แฟนแมนซิเขาจะภูมิใจในทีมเขามันก็เรื่องของเขา มันไปหนักหัวเจ้าของกระทู้ตรงไหนเนี่ย ถึงขั้นต้องตั้งกระทู้ใหม่กันเลยทีเดียว แถมกระทู้นี้ไม่มีสาระอะไรให้ถกเถียงเลย เหมือนกระทู้ตั้งมาเพื่อแขวะแฟนแมนซิเพื่อให้ตัวเองสบายใจขึ้นนิดนึงเท่านั้นเอง

ก่อนหน้านี้ผมก็เฉยๆเรื่องผลการตัดสิน จะรอดไม่รอดก็แล้วแต่ศาล ถ้าจะรอดแล้วมีคนด่าผมว่าไม่ยุติธรรมผมก็เข้าใจ แต่เรื่องนี้มันไปเกี่ยวกับไอ้ความภาคภูมิใจตรงไหนเนี่ย ถามจริงๆ เจ้าของกระทู้ทำไมถึงไปหมกมุ่นกับไอ้คำนี้จัง คราวก่อนก็เถียงกับผมมารอบนึงละ ยังไม่จบสักที
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
4
0
City Till I Die!!
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1710
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 18:00
ศาลตัดสินมางี้ช่วยอะไรไม่ได้แล้วแหละ ทำใจยอมรับไปดีกว่า

สโมสรอาจจะผิดจริง แต่แฟนบอลไม่ได้ผิดถ้าเค้าจะแฮปปี้หรือจะอะไรกับเรื่องนี้ก็ไม่เห็นมีประโยชน์อะไรที่ต้องมาแขวะเลยด้วยซ้ำ

0
0
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39614
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 18:08
[RE]Edit เงินเพื่อเอาเปรียบทีมอื่น ภูมิใจก็เชิญนะครับ
กลับมาอ่านแล้วฮาจริง แฟนซิตี้ห้ามภูมิใจนะ ถ้าชนะถ้วยไหนก็ตาม

ปล.ก็เข้าใจเอามาตรฐานศาลบ้านเราไปเทียบกับบ้านเขาเนาะ 555
2
0

SAVE OF THE CENTURY !!

ซุปตาร์ยูโร
Status: มาร่วมนอนเวนนน S-I-E-S-T-A
เข้าร่วม: 11 Aug 2009
ตอบ: 4632
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 18:15
Antivist พิมพ์ว่า:
กลับมาอ่านแล้วฮาจริง แฟนซิตี้ห้ามภูมิใจนะ ถ้าชนะถ้วยไหนก็ตาม

ปล.ก็เข้าใจเอามาตรฐานศาลบ้านเราไปเทียบกับบ้านเขาเนาะ 555  
แฟนเรือต้องเกลียดทีมตัวเองซะงั้น
1
0
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 443
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 18:16
จะมีกฏไว้ทำสี่ทำแปดอะไีร ในเมื่อทีมรวยมันก้อหาทางอัดฉีดเงิน เข้ามาในรูปแบบที่เป็นช่องโหว่ ได้วันยังค่ำ ต่อไปนี้ ทีมที่ร่ำรวยที่สุด บน Planet ไม่ใช่ แมนยู, รีลมาดริด, บาซ่า แล้วครับ แมนซิตี้ กับ PSG ยืนหนึ่ง
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2010
ตอบ: 4328
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 18:43
bankook พิมพ์ว่า:
แฟนแมนซิเขาจะภูมิใจในทีมเขามันก็เรื่องของเขา มันไปหนักหัวเจ้าของกระทู้ตรงไหนเนี่ย ถึงขั้นต้องตั้งกระทู้ใหม่กันเลยทีเดียว แถมกระทู้นี้ไม่มีสาระอะไรให้ถกเถียงเลย เหมือนกระทู้ตั้งมาเพื่อแขวะแฟนแมนซิเพื่อให้ตัวเองสบายใจขึ้นนิดนึงเท่านั้นเอง

ก่อนหน้านี้ผมก็เฉยๆเรื่องผลการตัดสิน จะรอดไม่รอดก็แล้วแต่ศาล ถ้าจะรอดแล้วมีคนด่าผมว่าไม่ยุติธรรมผมก็เข้าใจ แต่เรื่องนี้มันไปเกี่ยวกับไอ้ความภาคภูมิใจตรงไหนเนี่ย ถามจริงๆ เจ้าของกระทู้ทำไมถึงไปหมกมุ่นกับไอ้คำนี้จัง คราวก่อนก็เถียงกับผมมารอบนึงละ ยังไม่จบสักที  

ก็แล้วแต่ไงครับ อันนี้ความเห็นส่วนตัวผมเอง จะภูมิใจหรือหม่ภูมิใจอะไรก็แล้วแต่เลย อะไรเป็นไงรู้ๆกันอยู่
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2013
ตอบ: 11564
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 18:46
แย่มากครับ เอาเงินซื้อ98เเต้มจนได้แชมป์
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22542
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 18:48
ส่วนตัวผม เงินจะมาจากไหน ไม่สำคัญเลยยยย

มันไม่เกี่ยวเลยว่าจะอีดิทเท่าไร
เพราะการแข่งขันมันไม่แฟร์ตั้งแต่แรกอยู่แล้ว

ถ้าจะให้แฟร์ ต้องกำหนดเพดานค่าใช้จ่าย
เพราะทีมใหญ่มันได้ปรียบตั้งแต่แรกอยู่แล้ว

ผมพูดมาเสมอว่า ถ้ากำหนดเพดานไม่ได้
ก็ใช้การเฉลี่ยเงิน

ถ้าคุณจะเสริมนักเตะมูลค่า100ล้าน
คุณต้องจ่ายให้เพื่อนร่วมลีคทีมละ1ล้าน
เพื่อให้ทีมเล็ก มีเงินมาใช้จ่ายสู้กับคุณ
แบบนี้ค่อยใกล้เคียงกับคำว่าแฟร์
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 21 Aug 2006
ตอบ: 441
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 18:50
vit_bank พิมพ์ว่า:

ก็แล้วแต่ไงครับ อันนี้ความเห็นส่วนตัวผมเอง จะภูมิใจหรือหม่ภูมิใจอะไรก็แล้วแต่เลย อะไรเป็นไงรู้ๆกันอยู่  

ถ้าคิดแบบนั้นจริง แล้วตั้งกระทู้นี้ทำไมเหรอครับ
0
0
City Till I Die!!
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39614
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 18:54
vit_bank พิมพ์ว่า:

ถ้าคิดแบบนั้นจริง แล้วตั้งกระทู้นี้ทำไมเหรอครับ  

หาพวก 5555
0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ขายวิญญาณให้ยูไนเต็ด
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 11814
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 18:56
มีเเต่คนโง่ที่คิดว่าเงินจะซื้อศาลระดับโลกได้
ถ้าศาลเเถวนี้ว่าไปอย่าง

ส่วนอีกข้อนึง คือทางยูฟ่าคู่กรณีฟ้องยังไม่เห็นโวยวายอะไร
ทำไมบางคนโวยจัง
นี่ทีมผมเสียประโยชน์เต็มๆยังไม่เห็นอะไรเลย
ไม่มีปัญญาติดท็อป4เองก็ไม่ต้องไปหรอก UCLน่ะ ไม่ต้องมารอซิตี้โดนเเบน

ส่วนที่ทวงหาความถูกต้อง
ก็ศาลตัดสินเเล้วว่าเเบบนี้ยังไม่พอใจ เเบบนี้อยกาได้ถูกต้องหรือถูกใจ
ฟังดูเหมือนอยากได้บทลงโทษที่ถูกใจตัวเองเเบบนั้นถึงเรียกว่าถูกต้องมากว่านะเนี่ย
3
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel