ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Sep 2010
ตอบ: 4316
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:05
[RE: Edit เงินเพื่อเอาเปรียบทีมอื่น ภูมิใจก็เชิญนะครับ]
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
Gong.gong พิมพ์ว่า:
vit_bank พิมพ์ว่า:
มุมที่รอด ผมเฉยๆนะ รู้อยู่แล้วละ ว่าต้องรอด

แต่ไอที่บอก ศาลโลกเลยนะเห้ย

อันนี้ผมว่า ตาใสไปหน่อย

เห็นเยอะแยะว่า พลังเงินมันมากขนาดไหน ซื้อไรได้มั่ง

แล้ว อย่างเจ้าชาย บางทีมันไม่ใช่แค่เรื่องฟุตบอลไง

ถ้าแบนกรุ กรุโกรธ อาจจะกระทบอะไรต่ออะไร บลาๆ

ดังนั้น ยังไงก็ตัดสินแบบนี้แหละ ดีที่สุดละ ยังไง แมนซิ ก็เลยจุด ใช้เงินแบบตอนแรกแล้ว

ก็คล้ายๆเชลซี สามารถปล่อยให้ สโมสรดำเนินงานได้โดยไม่ต้องลงไปยุ่งมากได้แล้ว

ก่อนนี้เคยเชื่อนะว่าศาลพึ่งได้ แต่ตอนนี้ทำให้รู้และ จริงๆก็พอรู้มานานและว่าเงินมันยิ่งใหญ่จริงๆ  

เวลามีเรื่องมีอะไร อย่าไปพึ่งศาลนะครับ 55555555  

พึ่งสิครับ เราไม่ได้สู้กับคน ระดับนั้นซะหน่อย

ตามปกติแล้ว ก็ ยุติธรรมอยู่แล้วล่ะ

นอกจากไปเจอ ลูกซีพี หลานกระทิงแดง

อันนั้น ผมรอฟังข้อเสนอดีกว่า  

ถ้าแบบที่คุณรุดว่ามา สรุปคือควรเพิ่งเป็นเคสๆใช่มั้ย เคสไหนระดับเดียวกันเพิ่งได้ เคสไหนระดับต่างกันดูแล้วไม่ไหวพึ่งไม่ได้ อืมยุติธรรมดีจริงๆ เอาเป็นว่าจะพยายามไม่พึ่งจะดีกว่า
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 960
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:05
Edit เงินเพื่อเอาเปรียบทีมอื่น ภูมิใจก็เชิญนะครับ
มุมที่รอด ผมเฉยๆนะ รู้อยู่แล้วละ ว่าต้องรอด

แต่ไอที่บอก ศาลโลกเลยนะเห้ย

อันนี้ผมว่า ตาใสไปหน่อย

เห็นเยอะแยะว่า พลังเงินมันมากขนาดไหน ซื้อไรได้มั่ง

แล้ว อย่างเจ้าชาย บางทีมันไม่ใช่แค่เรื่องฟุตบอลไง

ถ้าแบนกรุ กรุโกรธ อาจจะกระทบอะไรต่ออะไร บลาๆ

ดังนั้น ยังไงก็ตัดสินแบบนี้แหละ ดีที่สุดละ ยังไง แมนซิ ก็เลยจุด ใช้เงินแบบตอนแรกแล้ว

ก็คล้ายๆเชลซี สามารถปล่อยให้ สโมสรดำเนินงานได้โดยไม่ต้องลงไปยุ่งมากได้แล้ว

ปกติเรื้อน แต่อันนี้แผล่บให้เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3838
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:08
[RE: Edit เงินเพื่อเอาเปรียบทีมอื่น ภูมิใจก็เชิญนะครับ]
ต้องทำใจครับ ผลตัดสิน มันตัดสินตามหลักฐาน ศาลอุทธรณ์ก็ตัดสินว่าฝ่าฝืน FFP จริง แต่ลงโทษแค่ปรับเงิน 10ล้านข้อหา ไม่ให้ความร่วมมือ ก็ตามนั้นแหละครับ อย่างน้อยก็ได้รู้ว่าทีมมันผิดเรื่อง FFP จริงๆ ส่วนบทลงโทษ มันอาจจะดูขัดๆไปหน่อยแต่ สุดท้ายศาลเค้าก็ตัดสินไปแล้ว อาจจะเป็นตัวอย่างให้ทีมอื่นทำแบบนี้ขึ้นมาอีกก็เป็นได้
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: ไอย์ จะ ขยี้ ยูว์
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6905
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:08
ระดับทีมเจ้าชายเลยนะเฟ้ย!!

หรือจะเอา!! ...

คริคิร
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: word not enough to talk about football
เข้าร่วม: 06 Jun 2010
ตอบ: 17566
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:09
มาสู้กันต่อในสนาม นอกสนามเถียงกันไม่สนุกหรอก
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 753
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:12
ถูกแบนแล้ว
[RE]Edit เงินเพื่อเอาเปรียบทีมอื่น ภูมิใจก็เชิญนะครับ
ที่อ่านจากมู้ข่าวมาคร่าวๆ คือเรือก็ผิดนี่ครับไม่ใช่ไม่ผิด เพียงแต่โทษถูกลดเหลือแค่ปรับเงิน

ผมเชียร์ผีแต่ผมก็เข้าใจแฟนซืตี้นะ ในเมื่อตัดสินมาแล้วก็ต้องจบตรงนี้นั่นแหละ ได้รับบทลงโทษแล้ว

แต่มันก็ต้องมีคนที่คิดว่าทำไมโทษถึงเบาจัง และกังวลว่าจะมีเคสเลียนแบบเรืออีกมั้ย อันนี้ก็น่าสนใจเหมือนกัน

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
3
0
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3201
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:17
ถ้าเล่นนอกกฏ ยังไงคนก็ไม่เห็นด้วย แต่ก็นะ ก็โดนโทษไปแล้ว 10 ล้านยูโร แต่หลายคนรวมถึงผม ก็ยังมองว่าโทษนี้มันเบาเกินไป
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: A man who sold the world
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 13140
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:23
ไม่ได้อ่านใจความแบบละเอียดนะ แต่ถ้าลงโทษระดับนี้

ยังงี้อีกหน่อย หาคนมีตัง ใช้วิธีอ้อมๆหน่อย เอาเงินลงทีมรัวๆ

แล้วก็เตรียมตังซัก 10-20 ล้าน เป็นพิธี เผื่อเค้าลงโทษก็จบงี้ปะ

ถ้างั้น มันเลยนะ เล่นเปน fm ได้เลย

1
0

Wake up and be awesome.
There's always another reason to keep on living.
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9149
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:25
Luis Toomrez พิมพ์ว่า:
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
แล้วจะเชื่อถืออะไรได้บ้างครับ ศาลก็ไม่เชื่อ  

ไอ้กฏแฟร์เพลย์นี้ สุดท้ายเอื้อทีมใหญ่ไหมเนี่ยมอส ตามวัฏจักรฟุตบอลปัจจุบัน  

ัข้อดี คือ มันช่วยหลายๆทีมแหละ พวกทีมที่ไม่ถึงกับรวยสุดๆ แต่มีรายจ่ายไม่สมดุล
ป้องกันการล้มละลายแบบพวกทีมในอิตาลี ที่เอาเงินจากธุรกิจมาอัดฉัด พอธุรกิจมีปัญหา ทีมฟุตบอลก็เละไปด้วย

มันเอื่้อทีมใหญ่ไหม เลยเป็นเหมือนคำถามที่เป็นเหรียญคนละด้านเหมือนกัน เพราะถ้าไม่มีกฏนี้ ทีมบางทีม อาจจะมีปัญหาไปแล้ว
แตทีนี้ บางทีมที่ีรวยกว่าปกติ ก็คงอยากอัดฉีดเงินหนักๆบ้าง

ฉะนั้นถ้าจะให้แฟร์จริงๆคือ ออกกฏให้เอาเงินส่วนตัวมาลงได้ แต่ต้องออกมาตรการป้องกันให้ดี

0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: พร้อมจะลุยมานานแว้ว
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 15172
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:25
Edit เงินเพื่อเอาเปรียบทีมอื่น ภูมิใจก็เชิญนะครับ
เสียใจด้วยครับ ไม่ได้ภูมิใจ แต่ผมดีใจ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2008
ตอบ: 15600
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:26
ที่เขาคิดว่าโทษที่เบาไป เพราะวิธีการที่โกง มันรีเทินผลประโยชน์กลับมาได้มากกว่า 10ล้านที่ถูกปรับไปไงครับ
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: งานก็ต้องทำ หรรมก็ต้องเกา
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 3109
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:28
มีเงินมันดีจังโว้ย
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Forza MilanoLFC Support YNWA
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 20021
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:33
มองในแง่บวกๆสุดๆ ปีนี้เราก็ชนะทีมที่มียอดนักเตะ+ยอดโค้ช แถมยังกดสูตร Greed is good ได้อีกนะ
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 28 Jun 2010
ตอบ: 7663
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:35
เจอเคสนี้ นิวเตรียมตัวได้เลย ช๊อปกระจา่ยแน่นอน
0
0

จักรวาลกว้างใหญ่แค่ไหน หากเราอยู่เพียงลำพัง
มันก็เวิ้งว้างว่างเปล่า โดดเดี่ยวเดียวดาย
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 933
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 17:36
RocketMan พิมพ์ว่า:
หลายๆคนหลงประเด็น คือแมนซิตี้ ผิดครับ ถึงได้โดนปรับไงครับ แฟนบอลแมนซิตี้เองก็หลงคิดว่าที่ผ่านมาฉันถูกนะเฟ้ย

แต่บทลงโทษแค่นี้ ขอบอกเลยเหมือนเชิญให้หลายๆทีมโกงตามสะดวก แลกกับค่าปรับ10ล้าน มันขนมจริงๆ

อย่าหลงประเด็นครับ
ลองไปอ่าน FFP article 56 ก่อนครับ
Article นี้เป็นเรื่องเกี่ยวกับการให้ความร่วมมือในการสอบสวน

Article 56
Responsibilities of the licensee
The licensee must:
a) cooperate with the licensor and the UEFA Club Financial Control Body in respect of their requests and enquiries;
b) provide the licensor and the UEFA Club Financial Control Body with all necessary information and/or relevant documents to fully demonstrate that the monitoring requirements are fulfilled, as well as any other document requested and deemed to be relevant for club monitoring decision-making, by the deadline set by the licensor and/or the UEFA administration (the reporting entity or combination of entities in respect of which information is required must be the same as for club licensing);
c) confirm that all the submitted documentation and information are complete and accurate;
d) promptly notify the licensor in writing about any subsequent events that constitute a significant change to the information previously submitted to the licensor, including a change of legal form or legal group structure.

ค่าปรับเดิม 30 ล้านจากกรณี article 56 ถูกลดหย่อนลง สองในสามเหลือแค่สิบล้าน
(กรณีนี้น่าจะเป็นเรื่องทางเทคนิคในการต่อสู้ทางกฎหมาย)

ส่วนโทษแบนสองปีเพราะเรื่องผ่าฝืนกฎ FFP ยังฟังไม่ขึ้นจึงยกการลงโทษแบนไป

ลองอ่านคำตัดสินของ CAS ใหม่ครับ
3
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel