ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1126
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 18:34
ถูกแบนแล้ว
[RE: หมุนเรียกโทษ! 'วูลฟ์ส' ฟื้นแบ่งกันซัดอัด 'ท๊อฟฟี่' 3-0 ตามสิงห์ 5 แต้ม]
อะไรนะ? พิมพ์ว่า:
Dossantosaveiro พิมพ์ว่า:
BallbatovM7 พิมพ์ว่า:
หมุนเหมือนกัน แต่อันนี้โดนเตะนะ ไม่ใช่ไปย่ำเขา  

ท่านี้ลองเอาไปทำกับเพื่อนนะ หมุนตัวแล้วให้เพื่อนเข้าบอลจากด้านหลังในจังหวะวางเท้าดู ยังไงๆ มันก่ต้องเฉียดโดน หรือไม่ก่ลองทำให้ดูหน่อยว่าหมุนตัวแล้วไม่เอาขาหลังลงทำยังไง  

ไม่เอาคลิปมาเทียบ เพราะกลัวคนเขารู้ใช่มั้ยว่าจังหวะมันไม่เหมือนกัน

คนนึงเทิร์นเข้าไปย่ำเขา กองหลังอยู่ด้านหลังเฉยๆไม่ได้ปะทะ

กับอีกคนเทิร์นอยู่แล้วโดนกองหลังวิ่งเข้ามาสอยร่วง

ต่างกันขนาดนี้แยกแยะไม่ออกจริงๆใช่มั้ย  

อ่านดีๆดิเขาพูดในกรณีถ้าซีดานเทินแล้วไม่วางตีนข้างบอลอะทำไงวะ
ตอบให้ถูกคำถามดิหลอน

แก้ไข. ปกติเตะบอลป่าวอะ ถ้าเตะเป็นจังหวะนี้น่าจะดูรู้ว่าจังหวะมัน50/50 ไง ใครถึงบอลก่อนก็วินไป จะบอกว่าบรูโน่เทินบอลแล้วตั้งใจไปกระโดดย่ำเขาหรอ ถ้ามองได้มุมแบบนี้อะนะคุณน่าจะไม่เคยเตะบอลหรือไม่ก็เตะแบบโง่ๆไปวันๆอะตามเกมเขาไม่ทัน ต้องเรียนรู้อีกเยอะเลย  

ไม่ได้บอกสักคำว่าตั้งใจกระโดดย่ำ แต่จังหวะมันคือกองหลังไม่ได้มาปะทะตรงๆ เหมือนกับที่โพเด้นหมุนๆอยู่แล้วโดนเข้ามาหวด

ความจริงที่เกิดมันคือบรูโน่ไปย่ำเขาแม้จะเป็นจังหวะเล่นท่า ยังไงมันก็ไม่ใช่จุดโทษอยู่ดี ฉลาดนักลองเขียนจดหมายไปเถียงกะพรีเมียร์ดูนะทำไมตัดสินจังหวะนี้ว่าผิด  

ผมได้จุดโทษในสิ่งที่ผมคิดว่าควรได้ไปแล้ว ต่อให้ถึงไม่ได้ยังไงก็คิดว่าชนะอยู่ดี เกมมันจบไปแล้ว มีแต่แฟนบอลทัศนคติแย่อย่างคุณอะแหละที่ยังออกมาเห่าหอนอยู่ทั้งๆที่ไม่ใช่เรื่องของทีมตัวเอง ถามจริงๆเหอะกล้าพูดไหมว่าทีมคุณไม่เคยได้ประโยชน์จากลูกที่คุณคิดว่าไม่ควรได้แบบนี้ ลองคิดดีๆ หลอกใครได้อย่าหลอกตัวเอง

ยังมาแนะให้ผมเขียนจดหมายไปเถียงกับเขา เถียงเพื่อ? ผมได้ประโยชน์จะเถียงเพื่อ?? คิดหน่อยเห้ย คุยกับตัวเองบ้าง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9038
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 18:41
[RE: หมุนเรียกโทษ! 'วูลฟ์ส' ฟื้นแบ่งกันซัดอัด 'ท๊อฟฟี่' 3-0 ตามสิงห์ 5 แต้ม]
หมุนเหมือนกัน แต่อันนี้โดนเตะนะ ไม่ใช่ไปย่ำเขา  

ท่านี้ลองเอาไปทำกับเพื่อนนะ หมุนตัวแล้วให้เพื่อนเข้าบอลจากด้านหลังในจังหวะวางเท้าดู ยังไงๆ มันก่ต้องเฉียดโดน หรือไม่ก่ลองทำให้ดูหน่อยว่าหมุนตัวแล้วไม่เอาขาหลังลงทำยังไง  

ไม่เอาคลิปมาเทียบ เพราะกลัวคนเขารู้ใช่มั้ยว่าจังหวะมันไม่เหมือนกัน

คนนึงเทิร์นเข้าไปย่ำเขา กองหลังอยู่ด้านหลังเฉยๆไม่ได้ปะทะ

กับอีกคนเทิร์นอยู่แล้วโดนกองหลังวิ่งเข้ามาสอยร่วง

ต่างกันขนาดนี้แยกแยะไม่ออกจริงๆใช่มั้ย  

อ่านดีๆดิเขาพูดในกรณีถ้าซีดานเทินแล้วไม่วางตีนข้างบอลอะทำไงวะ

แก้ไข. ปกติเตะบอลป่าวอะ ถ้าเตะเป็นจังหวะนี้น่าจะดูรู้ว่าจังหวะมัน50/50 ไง ใครถึงบอลก่อนก็วินไป จะบอกว่าบรูโน่เทินบอลแล้วตั้งใจไปกระโดดย่ำเขาหรอ ถ้ามองได้มุมแบบนี้อะนะคุณน่าจะไม่เคยเตะบอลหรือไม่ก็เตะแบบโง่ๆไปวันๆอะตามเกมเขาไม่ทัน ต้องเรียนรู้อีกเยอะเลย  

ไม่ได้บอกสักคำว่าตั้งใจกระโดดย่ำ แต่จังหวะมันคือกองหลังไม่ได้มาปะทะตรงๆ เหมือนกับที่โพเด้นหมุนๆอยู่แล้วโดนเข้ามาหวด

ความจริงที่เกิดมันคือบรูโน่ไปย่ำเขาแม้จะเป็นจังหวะเล่นท่า ยังไงมันก็ไม่ใช่จุดโทษอยู่ดี ฉลาดนักลองเขียนจดหมายไปเถียงกะพรีเมียร์ดูนะทำไมตัดสินจังหวะนี้ว่าผิด  

ผมได้จุดโทษในสิ่งที่ผมคิดว่าควรได้ไปแล้ว ต่อให้ถึงไม่ได้ยังไงก็คิดว่าชนะอยู่ดี เกมมันจบไปแล้ว มีแต่แฟนบอลทัศนคติแย่อย่างคุณอะแหละที่ยังออกมาเห่าหอนอยู่ทั้งๆที่ไม่ใช่เรื่องของทีมตัวเอง ถามจริงๆเหอะกล้าพูดไหมว่าทีมคุณไม่เคยได้ประโยชน์จากลูกที่คุณคิดว่าไม่ควรได้แบบนี้ ลองคิดดีๆ หลอกใครได้อย่าหลอกตัวเอง

ยังมาแนะให้ผมเขียนจดหมายไปเถียงกับเขา เถียงเพื่อ? ผมได้ประโยชน์จะเถียงเพื่อ?? คิดหน่อยเห้ย คุยกับตัวเองบ้าง  

ได้จุดโทษ ในสิ่งที่ควรได้ แต่พรีเมียร์ออกมายอมรับว่าตัดสินพลาด แล้วแต่เลยครับ สุดยอด บอกตัวเองเถอะคิดหน่อย

เห็นก่อนพรีเมียร์ออกมาก็เห่าหอนกันอย่างมั่นใจหนิว่าจุดโทษแน่ๆ ตอนนี้แทบไม่เหลือแล้ว

แล้วถ้าทีมผมได้ประโยชน์จากจังหวะแบบนี้ผมก็ไม่ชอบหรอก ไม่ใช่มาเถียงยันพรีเมียร์ว่ากูต้องได้จุดโทษสิ กูสิถูกต้อง พรีเมียร์เอ็งสิผิด

แล้วสรุปคือจังหวะนี้ต้องได้จุดโทษ หรือว่าจังหวะนี้คือได้ประโยชน์? ย้อนแย้งตัวเองจริงๆ

ผมแค่ตอบตามหัวกระทู้ เพียงเพราะผมดูวูลฟ์อยู่เนี่ย ผิดตรงไหนหรอ?

เพราะถ้าคนเข้าใจผิดขึ้นมาว่าจังหวะเหมือนบรูโน่มันก็ไม่ถูกต้องสักนิด
แก้ไขล่าสุดโดย อะไรนะ? เมื่อ Mon Jul 13, 2020 18:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 18:48
ถูกแบนแล้ว

ได้จุดโทษ ในสิ่งที่ควรได้ แต่พรีเมียร์ออกมายอมรับว่าตัดสินพลาด แล้วแต่เลยครับ สุดยอด บอกตัวเองเถอะคิดหน่อย

เห็นก่อนพรีเมียร์ออกมาก็เห่าหอนกันอย่างมั่นใจหนิว่าจุดโทษแน่ๆ ตอนนี้แทบไม่เหลือแล้ว

แล้วถ้าทีมผมได้ประโยชน์จากจังหวะแบบนี้ผมก็ไม่ชอบหรอก ไม่ใช่มาเถียงยันพรีเมียร์ว่ากูต้องได้จุดโทษสิ กูสิถูกต้อง พรีเมียร์เอ็งสิผิด

ผมแค่ตอบตามหัวกระทู้ เพียงเพราะผมดูวูลฟ์อยู่เนี่ย ผิดตรงไหนหรอ?

เพราะถ้าคนเข้าใจผิดขึ้นมาว่าจังหวะเหมือนบรูโน่มันก็ไม่ถูกต้องสักนิด  

ฟังดีๆนะ มีใครเถียงกับพรีเมียร์รึยัง ลองอ่านดีๆนะ ถ้ามีสมองก็คิดบ้างนะ

ไม่มีเด็กผีคนไหนชอบเหมือนกันที่ได้จุดโทษแบบมีข้อกังขา

แล้วที่ผมบอกว่าได้จุดโทษในสิ่งที่คิดว่าผมควรได้ ลองย้อนไปอ่านดีๆแล้วตอบใหม่นะ "ผมได้จุดโทษในสิ่งที่ผมคิดว่าควรได้ไปแล้ว" ไม่ใช่ความคิดของพรีเมียร์ หรือคุณ อย่าโง่ครับ อ่านให้แตกฉานหน่อยนะ
0
0
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 18:50

ฟังดีๆนะ มีใครเถียงกับพรีเมียร์รึยัง ลองอ่านดีๆนะ ถ้ามีสมองก็คิดบ้างนะ

ไม่มีเด็กผีคนไหนชอบเหมือนกันที่ได้จุดโทษแบบมีข้อกังขา

แล้วที่ผมบอกว่าได้จุดโทษในสิ่งที่คิดว่าผมควรได้ ลองย้อนไปอ่านดีๆแล้วตอบใหม่นะ "ผมได้จุดโทษในสิ่งที่ผมคิดว่าควรได้ไปแล้ว" ไม่ใช่ความคิดของพรีเมียร์ หรือคุณ อย่าโง่ครับ อ่านให้แตกฉานหน่อยนะ  

ตามสบายครับพ่อคนฉลาด พ่อศูนย์กลางแห่งจักรวาล คิดว่าจุดโทษลูกไหนต้องได้อีก เชิญตัดสินต่อเลย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 19:10
ถูกแบนแล้ว

ตามสบายครับพ่อคนฉลาด พ่อศูนย์กลางแห่งจักรวาล คิดว่าจุดโทษลูกไหนต้องได้อีก เชิญตัดสินต่อเลย  

ทำไมทุกคำที่คุณพิมมาเหมือนพิมให้ตัวเองหมดเลยวะ 5555

เคยเรียนหนังสือรึป่าวครับ ทุกคนมีความคิดเป็นของตัวเอง ไม่ควรก้าวก่ายความคิดใครนะ

นี่คือคุณกำลังก้าวก่ายความคิดผมไง

ผมมีสิทธิ์คิดไงเข้าใจป่าวครับ แล้วผมก็ไม่ได้ไปบอกให้ทั้งโลกมาเชื่อ เพราะพวกเขาก็มีความคิดเป็นของตัวเอง

แล้วลองคิดดูว่าทำไมผมบอกว่าเหมือนคุณพิมให้ตัวเอง เพราะมันใช่ทั้งหมด

รู้จักไหม อิสระทางความคิดอะ ศึกษาความรู้รอบตัวเยอะๆนะเดี๋ยวใครเขาว่าโง่อีก อ่านหนังสือยังไม่แตกเลยนะจริงๆ ไม่ได้ว่า
แก้ไขล่าสุดโดย Dossantosaveiro เมื่อ Mon Jul 13, 2020 19:12, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 19:45

ทำไมทุกคำที่คุณพิมมาเหมือนพิมให้ตัวเองหมดเลยวะ 5555

เคยเรียนหนังสือรึป่าวครับ ทุกคนมีความคิดเป็นของตัวเอง ไม่ควรก้าวก่ายความคิดใครนะ

นี่คือคุณกำลังก้าวก่ายความคิดผมไง

ผมมีสิทธิ์คิดไงเข้าใจป่าวครับ แล้วผมก็ไม่ได้ไปบอกให้ทั้งโลกมาเชื่อ เพราะพวกเขาก็มีความคิดเป็นของตัวเอง

แล้วลองคิดดูว่าทำไมผมบอกว่าเหมือนคุณพิมให้ตัวเอง เพราะมันใช่ทั้งหมด

รู้จักไหม อิสระทางความคิดอะ ศึกษาความรู้รอบตัวเยอะๆนะเดี๋ยวใครเขาว่าโง่อีก อ่านหนังสือยังไม่แตกเลยนะจริงๆ ไม่ได้ว่า  

เนี่ยคุณแย่งคำพูดผมไปอีกละ ว่าให้บอกตัวเองเถอะ มัวแต่ยัดเยียดให้คนอื่นว่าเป็นคนโง่ จนลืมสำรวจตัวเองแล้ว ว่าฉลาดกว่าเขารึเปล่า

ผมก็พิมพ์ความเห็นของผมอยู่ มันไม่ใช่ว่าคุณเองหรอมาก้าวก่ายความคิดผม แล้วด่าผมว่าโง่อีก

พฤติกรรมทุกอย่างนี้มันก็เหมือนการด่าตัวคุณเองทั้งนั้น ว่าไม่เคารพความเห็นคนอื่น ก้าวก่ายความคิดคนอื่น เพิ่มเติมคือพยายามกดให้คนอื่นโง่กว่าตัวเองอีกตะหาก

ไม่ให้เรียกว่าจุดศูนย์กลางของจักรวาล จะเรียกว่าอะไร
0
0
นักเตะอบจ.
Status: หายใจลึกลึก
ตอบ: 1239
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 20:13

https://youtu.be/B-GpMdDq7B0

ถามจริงๆครับ ดูที่ไหมมาถึงมองว่ากองหลังยืนเฉยๆ บรูโน่หมุนไปเหยีบครับ จริงๆ ถ้าไม่อคติน่สจะรู้นะครับ ว่าผู้เล่นเกมบุกจะหมุนไปเหยียบตีนผู้เล่นฝ่ายรับให้เสียจังหวะทำไม? ทั้งๆที่บรูโน่ก่ถึงบอลก่อนแล้ว มันไม่มีตรรกะไหนอธิบายได้อยู่แล้วถูกไหม หรือจะมโนว่าบรูโน่หมั่นไส้เลยเหยียบแม่ง 55555 คงตลกน่าดู

ผมตัดคลิปให้ดูสั่นๆ ง่ายๆ สุดๆ แล้วนะ ลองดูสิกองหลังมันยืนเป็นตอ หรือมันวิ่งเข้ามา คลิปนี้ตัดกระชับให้ดูง่ายๆ เลยแค่มีตา ถ้ายังบอกว่ากองหลังยืนเฉยๆ บรูโน่หมุนไปเหยียบนี้คงไม่มีส.... แล้วละครับ  

สงสัยคุณจะมีแต่สมองแต่ไม่มีตา

กองหลังเข้ามา แต่ไม่ได้เข้าเบียดปะทะ เตะสักนิด มีแต่เทิร์นแล้วจังหวะลงมาเหยียบเขาเอง

ยังมีหน้ามาเรียกจุดโทษ ดิ้นเจ็บโอดโอยอีก ไม่ได้พูดสักคำว่าตั้งใจไปย่ำ

แต่จังหวะที่เกิดมันคือหมุนลงไปย่ำแล้วเสียหลักเอง มันไม่เหมือนกับหมุนอยู่แล้วโดนวิ่งเข้ามาเตะสอยสักนิด

แค่นี้ทำไมไม่เข้าใจ ชักจะไม่แน่ใจละ ว่าคุณมีสมองอย่างที่พยายามดูถูกคนอื่นว่าไม่มีรึเปล่า  

อะ โอเคร คุณยอมรับแล้วนะว่ากองหลังเข้าสกัด ไม่ได้ยืนอยู่เฉยๆ แบบที่เม้นตอนแรก งั้นสเต็ปต่อไป ลองย้อนไปดูว่าใครถึงบอลก่อน? ถ้าไม่อคติก็จะเห็นว่าบรูโน่ถึงก่อน แต่กองหลังก็พุ่งเข้ามาแทบจะทันที บรูโน่จึงเทิรนบอล พอหมุนในจังหวะที่ขาหลักต้องลงพื้น ตัวบรูโน่อยู่ในลักษณะหันหลังให้ผู้เล่นฝ่ายรับ มองไม่เห็นหรอกครับว่าคนเข้าสกัดเอาขามาวางตรงไหน และอย่าที่บอก ขาซ้ายอยู่ในลักษณะไหนลองดูดีๆ

จากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ผมว่าพูดไม่ได้เต็มปากว่าเป็นจุดโทษ แต่ก็พูดไม่ได้ว่าไม่เป็นจุดโทษเช่นกัน เพราะถ้ามองว่าการเทิร์นเพื่อหลบคู่แข่งแล้วพลาดเหยียบขามันไม่มีเจตนาอยู่แล้ว ในประเด็นการเหยียบขานี้มันไม่ได้เกิดจากการตั้งใจ เหมือนกับบางกรณีที่ฝ่ายรับเข้าสกัดแล้วตัดเกมหนักใส่ฝ่ายรุก และประเด็นของผมคือ จังหวะนี้หากไม่โดนสกัดมันมีจังหวะต่อไปที่มีโอกาศทำประตู ในมุมของผู้ตัดสินมันจึงอาจมองได้ว่า การเข้าสกัดครั้งนี้เป็นการตัดเกมและขัดขวางการเล่น แล้วด้วยลักษณะที่บรูโน่เทิร์นไปแล้วมันเลยกลายเป็นกองหลังเข้าจากด้านหลัง ผมว่าจเป็นจุดโทษมันก่พอมีเหตุผล

แต่แฟนวิลล่าบางกลุ่มกลับชูประเด็นเหยียบขาขึ้นมาซะงั้น ผมเลยงง ว่ามองยังไงกันเหรอ? บางคนมีบอกบรูโน่สมควรโดนแดงด้วย ผมงงครับ เจตนารึก่เปล่าเลย

แล้วคุณดูจังหวะวูฟ กับ จังหวะแมนยยูนะ กองหลังเอฟเวอร์ตันเข้าถึงบอลในจังหวะมุนตัวด้วยซ้ำ แต่กองหลังวิลล่าลองดูเท้าที่เเหย่สกัดโดนบรูโน่เทิร์นก่อนจิ้มบอลโดนเป็นคืบ แต่อย่างที่บอกจังหวะแบบนี้กองหลังจะเข้าถึงบอลหรือไม่ถึงผมว่ากรรมการในสนามมองไปที่ประเด็นว่าเป็นการขัดขวางการเล่นจากด้านหลังมากกว่าแหละ

ผมไม่ขอโทษนะที่ใช้คำแรงใส่คุณเพราะผมไม่พอใจประโยคนี้
"ไม่เอาคลิปมาเทียบ เพราะกลัวคนเขารู้ใช่มั้ยว่าจังหวะมันไม่เหมือนกัน"

เหตุผลที่ไม่เอาคลิปมาเพราะ หาดูกันได้เพียบ และหลายคนคงดูกันตาแฉะแล้วโดยเฉพาะแฟนๆ วิลล่า ผมเลยเอาแค่ประเด็นเหยียบเท้ามาตอบ เลยในรูปที่มีในข่าวมันชัดดี เข้าใจนะ แต่เมือคุณอยากเห็นจังหวะเทียบชัดๆ ผมก่ตัดคลิปให้สั้นๆ จะได้ดูง่ายๆ และเม้นนี้ก๋นั่งตัดภาพประกอบให้ที่ละช๊อตเลย เผื่อคุณจะใจกว้างพอยอมรับว่าในมุมหนุ่งมันก่เป็นจุดโทษได้ ไม่ใช่เอะอะ ก่เทิร์นไปเหยียบ เทิร์นไปย่ำ ผมว่ามันมาจากอคติเกินไปหน่อย ในส่วนของผมก่เห็นใจวิลล่าที่โดนจุดโทษนะ เพราะต้นเกมเล่นดีจริงๆ แต่ก็ต้องยอมรับว่าลูกนี้เสียเหลี่ยม เพราะงั้นแมนยูขอรับประโยชน์ตรงนี้ไว้บ้างละกันครับ

อ่อแล้วก็อีกอย่าง ผมงงครับว่าคุณ เอาคลิปบรูโน่เทิร์น มาเทียบกีบทีเซอร์ PES2020 คุณจะให้ผมเทียบอะไร?

แก้ไขล่าสุดโดย BallbatovM7 เมื่อ Mon Jul 13, 2020 20:30, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel