ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3208
โพสเมื่อ: Sun Jul 12, 2020 22:34
[RE: หมุนเรียกโทษ! 'วูลฟ์ส' ฟื้นแบ่งกันซัดอัด 'ท๊อฟฟี่' 3-0 ตามสิงห์ 5 แต้ม]
คือจริงๆมันเทียบกันไม่ได้เลยเน้อ ฟาวล์กับไม่ฟาวล์อะ ในกติกาจริงๆแล้วอะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2009
ตอบ: 6717
โพสเมื่อ: Sun Jul 12, 2020 22:52
[RE: หมุนเรียกโทษ! 'วูลฟ์ส' ฟื้นแบ่งกันซัดอัด 'ท๊อฟฟี่' 3-0 ตามสิงห์ 5 แต้ม]
JCM พิมพ์ว่า:
Ecolizer พิมพ์ว่า:
หน้ากากทุเรียน พิมพ์ว่า:
Ecolizer พิมพ์ว่า:
ไม่ได้อะไรกับแฟนบอลนะ แค่อยากรู้ว่าพรีเมียร์จะบอกว่าลูกนี้ไม่ควรได้หรือป่าว ลูกที่ได้จุดโทษนอกจากที่บรูโน่ไปย่ำซึ่งผมว่ามันเป็นจังหวะหลังปะทะมันไม่น่าเกี่ยว เพราะแบบนี้คนโดนปะทะแต่เสียหลักไปชนก็ไม่ได้ฟาวล์อ่ะดิ ส่วนอันนี้ดูพุ่งใส่มากกว่าเยอะ บรูโน่ยังหมุนแบบไม่ค่อยพุ่งไปข้างหน้านะแต่อันนี้พุ่งใส่เต็มๆ อยากรู้มาตรฐานว่าสรุปคิดยังไงควรได้ไม่ควรได้  

บรูโน่ย่ำหลังปะทะเหรอครับ
ไปดูดีๆครับ ไม่มีส่วนไหนของวิลล่าโดนบรูโน่เลยนะ
ส่วนลูกนี้ของวูล์ฟโดนจริง  

โอเคผมพิมพิ์ผิด ส่วนเรื่องดูผมดูไม่รู้กี่รอบละ จังหวะแรกบรูโน่ถึงบอลก่อน กองหลังอีกฝั่งเข้ามาปะทะพร้อมกับโดนเหยียบ มันมันจังหวะตามน้ำซึ่งปกติเขาก็ให้คนถึงบอลก่อน ถ้าไม่ใช่จังหวะยกเท้าสูง ผมเลยสงสัยสรุปว่ายังไง สรุปว่าถือมันเข้าแบบ50/50 เขาให้คนถึงบอลก่อน หรือคนเจ็บกว่า  

เอิ่ม ปกติการเลี้ยง ก็ต้องเลี้ยงหลบเท้าฝั่งตรงข้ามสิ อันนี้เลี้ยงเข้าไปหาเขา แล้วเท้าก็ไปย่ำใส่

คือถ้า zidane-turn เข้าล็อค มันก็ควรหลบไปที่อีกด้านของกองหลังวิลล่าได้นะ แต่อันนี้เหมือนเลี้ยงพลาดแล้วพุ่งไปโดนแนวรับวิลล่ามากกว่า

ละก็ถ้าดูจากเจตนาหลังวิลล่า เขาก็ไม่ได้จะมาหวดหรือง้างเท้าเตะแต่อย่างใด คือไม่ได้เตะฟาวล์ละอะ คืออยู่ดี ๆ ก็โดนชน คือควรได้ฟาวล์ด้วยซ้ำผมว่า

ส่วนจังหวะโพเดนซ์มันโดนหวดที่เท้าหลักที่เหยียบบอล

คือผมไม่ได้อะไรกับความเป็นอริ ลิเวอร์-แมนยูนะ อันนี้ชี้แจงตามเหตุการณ์เลย

ปล. เข้าใจว่ารู้สึกตะหงิดๆ หลังจากโดนแฟนหงส์บางท่านแซะ แต่จะมองว่าจังหวะนี้ 50/50 ผมว่าไม่ใช่นะ  

ผมไม่สนคนแซะหรอก ผมแค่พูดด้วยเหตุผล ผมบอกว่าเป็นการปะทะไม่ใช่เตะ แต่เป็นการที่เขาเขาแหย่เท้าเข้ามา เพื่อสกัดบอลแต่ไม่โดนบอล แต่มันทำให้เกิดการปะทะ ซึ่งปกติเสียเหลี่ยมแบบนี้มีประจำ โดนเฉพาะการแหย่เท้าแล้วชักกลับไม่ทัน ส่วนเรื่องเลี้ยงพลาดผมว่าไม่พลาดนะ มันจะติดแล้วแต่เท้าที่ลงดันไปย่ำใส่เท้าของกองหลังที่แหย่มาหลักมันเลยล้ม สำหรับผมถ้ากองหลังอีกฝั่งยืนเฉยๆแล้วหมุนเข้าไปเหยียบหรือชน ผมจะไม่เถียงเลย แต่กรณีนี้เขาแหย่ขาออกมาแล้วไม่โดนบอล แบบนี้ผมถือว่าอีกฝั่งเข้าบอลพลาดเอง
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 2434
โพสเมื่อ: Sun Jul 12, 2020 22:53
มีพาดพิงบรูโน่ว่ะ
จะงอแงไปไหนคนเรา
3
0
นักเตะเทศบาล
Status: กากโป้ไปดีแล้ว 55 ^^
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3037
โพสเมื่อ: Sun Jul 12, 2020 23:48
กระแนะกระแหนเก่งเด็กหลงแดง สมควรแล้วที่เค้าว่าเป็นทีมนางเอก
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2006
ตอบ: 1014
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 01:16
[RE]หมุนเรียกโทษ! 'วูลฟ์ส' ฟื้นแบ่งกันซัดอัด 'ท๊อฟฟี่' 3-0 ตามสิงห์ 5 แต้ม
ทำแซวอยากได้จุดโทษก็บอกเหอะ พวกองุ่นเปรี้ยว 5555

เพิ่มเติม ผมนี่รอบทความเลย อย่าลืมตั้งนะด้วยความเคารพครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย geTBytE เมื่อ Mon Jul 13, 2020 01:23, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
เห่าเลยตามสบายไม่ตอบโต้
นักเตะอบจ.
Status: หายใจลึกลึก
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1237
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 06:57
อะไรนะ? พิมพ์ว่า:
หมุนเหมือนกัน แต่อันนี้โดนเตะนะ ไม่ใช่ไปย่ำเขา  

ท่านี้ลองเอาไปทำกับเพื่อนนะ หมุนตัวแล้วให้เพื่อนเข้าบอลจากด้านหลังในจังหวะวางเท้าดู ยังไงๆ มันก่ต้องเฉียดโดน หรือไม่ก่ลองทำให้ดูหน่อยว่าหมุนตัวแล้วไม่เอาขาหลังลงทำยังไง
3
0
นักเตะอบจ.
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 07:08

เห้ยนี้มันย่ำหนิ ย่ำ ย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำย่ำ

ไม่มีใครแหกปากว่าย่ำ ไม่ควรเป็นจุดโทษบ้างหราาาาาาาาาาาาาาา
พวกแซะๆ นี้ลองหมุนซีดานเทิร์น แล้วเอาตีนชี้ฟ้าไว้ไม่ต้องเอาลง ให้ดูหน่อยสิ ธรรมชาติตามจังหวะหมุนยังไงก่ต้องเอาขาลงป่าววะ แล้วคู่แข่งมาสกัดจากทางด้านหลัง ถ้าหมุนไม่พ้นยังไงมันก่ต้องมีเฉียวแน่ๆ อยู่ที่ว่าจังๆหรือแค่ถากๆ และมันเป็นจุดโทษน่าจะมาจากมุมมองที่ว่าตัดเกมขัดขวางการเล่นจากด้านหลัง ก่มองได้ ยังไงจังหวะแบบนี้มันก่ 50/50 ก่อยู่ที่ดุลพินิจของกรรมการละ
3
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9034
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 09:16
BallbatovM7 พิมพ์ว่า:
หมุนเหมือนกัน แต่อันนี้โดนเตะนะ ไม่ใช่ไปย่ำเขา  

ท่านี้ลองเอาไปทำกับเพื่อนนะ หมุนตัวแล้วให้เพื่อนเข้าบอลจากด้านหลังในจังหวะวางเท้าดู ยังไงๆ มันก่ต้องเฉียดโดน หรือไม่ก่ลองทำให้ดูหน่อยว่าหมุนตัวแล้วไม่เอาขาหลังลงทำยังไง  

ไม่เอาคลิปมาเทียบ เพราะกลัวคนเขารู้ใช่มั้ยว่าจังหวะมันไม่เหมือนกัน

คนนึงเทิร์นเข้าไปย่ำเขา กองหลังอยู่ด้านหลังเฉยๆไม่ได้ปะทะ

กับอีกคนเทิร์นอยู่แล้วโดนกองหลังวิ่งเข้ามาสอยร่วง

ต่างกันขนาดนี้แยกแยะไม่ออกจริงๆใช่มั้ย
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 3225
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 09:20
JCM พิมพ์ว่า:
V.Krusher.V พิมพ์ว่า:
ทำไมแฟนเอฟไม่เห็นออกมาเรียกร้องเหมือนแฟนวิลล่าเลยล่ะครับ  

แฟนเอฟไม่ร้องเพราะรู้ว่าฟาวล์ โพเดนซ์โดนเตะ แฟนวิลล่าร้องเพราะคิดว่าไม่ฟาวล์ แค่นี้น่าจะคิดได้นะท่าน

ปล. ผมอธิบายเฉยๆนะ  

อ่อครับเก่งครับ ผมคิดไม่ได้ครับ ขอโทษครับ

ปล. ผมขอโทษเฉยๆนะครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 1126
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 11:45
ถูกแบนแล้ว

ไม่เอาคลิปมาเทียบ เพราะกลัวคนเขารู้ใช่มั้ยว่าจังหวะมันไม่เหมือนกัน

คนนึงเทิร์นเข้าไปย่ำเขา กองหลังอยู่ด้านหลังเฉยๆไม่ได้ปะทะ

กับอีกคนเทิร์นอยู่แล้วโดนกองหลังวิ่งเข้ามาสอยร่วง

ต่างกันขนาดนี้แยกแยะไม่ออกจริงๆใช่มั้ย  

อ่านดีๆดิเขาพูดในกรณีถ้าซีดานเทินแล้วไม่วางตีนข้างบอลอะทำไงวะ
ตอบให้ถูกคำถามดิหลอน

แก้ไข. ปกติเตะบอลป่าวอะ ถ้าเตะเป็นจังหวะนี้น่าจะดูรู้ว่าจังหวะมัน50/50 ไง ใครถึงบอลก่อนก็วินไป จะบอกว่าบรูโน่เทินบอลแล้วตั้งใจไปกระโดดย่ำเขาหรอ ถ้ามองได้มุมแบบนี้อะนะคุณน่าจะไม่เคยเตะบอลหรือไม่ก็เตะแบบโง่ๆไปวันๆอะตามเกมเขาไม่ทัน ต้องเรียนรู้อีกเยอะเลย
แก้ไขล่าสุดโดย Dossantosaveiro เมื่อ Mon Jul 13, 2020 11:52, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 753
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 12:23
ถูกแบนแล้ว
[RE]หมุนเรียกโทษ! 'วูลฟ์ส' ฟื้นแบ่งกันซัดอัด 'ท๊อฟฟี่' 3-0 ตามสิงห์ 5 แต้ม
แซะเรื่องหมุนเนี่ยนะ จังหวะมันก็ต้องเอาขาลงปะ จะให้หมุนแล้วเอาตีนค้างไว้ที่หน้าเหรอ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Engine45 เมื่อ Mon Jul 13, 2020 18:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบจ.
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 13:08

https://youtu.be/B-GpMdDq7B0

ถามจริงๆครับ ดูที่ไหมมาถึงมองว่ากองหลังยืนเฉยๆ บรูโน่หมุนไปเหยีบครับ จริงๆ ถ้าไม่อคติน่สจะรู้นะครับ ว่าผู้เล่นเกมบุกจะหมุนไปเหยียบตีนผู้เล่นฝ่ายรับให้เสียจังหวะทำไม? ทั้งๆที่บรูโน่ก่ถึงบอลก่อนแล้ว มันไม่มีตรรกะไหนอธิบายได้อยู่แล้วถูกไหม หรือจะมโนว่าบรูโน่หมั่นไส้เลยเหยียบแม่ง 55555 คงตลกน่าดู

ผมตัดคลิปให้ดูสั่นๆ ง่ายๆ สุดๆ แล้วนะ ลองดูสิกองหลังมันยืนเป็นตอ หรือมันวิ่งเข้ามา คลิปนี้ตัดกระชับให้ดูง่ายๆ เลยแค่มีตา ถ้ายังบอกว่ากองหลังยืนเฉยๆ บรูโน่หมุนไปเหยียบนี้คงไม่มีส.... แล้วละครับ
แก้ไขล่าสุดโดย BallbatovM7 เมื่อ Mon Jul 13, 2020 13:20, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 15:51
Dossantosaveiro พิมพ์ว่า:

อ่านดีๆดิเขาพูดในกรณีถ้าซีดานเทินแล้วไม่วางตีนข้างบอลอะทำไงวะ
ตอบให้ถูกคำถามดิหลอน

แก้ไข. ปกติเตะบอลป่าวอะ ถ้าเตะเป็นจังหวะนี้น่าจะดูรู้ว่าจังหวะมัน50/50 ไง ใครถึงบอลก่อนก็วินไป จะบอกว่าบรูโน่เทินบอลแล้วตั้งใจไปกระโดดย่ำเขาหรอ ถ้ามองได้มุมแบบนี้อะนะคุณน่าจะไม่เคยเตะบอลหรือไม่ก็เตะแบบโง่ๆไปวันๆอะตามเกมเขาไม่ทัน ต้องเรียนรู้อีกเยอะเลย  

ไม่ได้บอกสักคำว่าตั้งใจกระโดดย่ำ แต่จังหวะมันคือกองหลังไม่ได้มาปะทะตรงๆ เหมือนกับที่โพเด้นหมุนๆอยู่แล้วโดนเข้ามาหวด

ความจริงที่เกิดมันคือบรูโน่ไปย่ำเขาแม้จะเป็นจังหวะเล่นท่า ยังไงมันก็ไม่ใช่จุดโทษอยู่ดี ฉลาดนักลองเขียนจดหมายไปเถียงกะพรีเมียร์ดูนะทำไมตัดสินจังหวะนี้ว่าผิด
แก้ไขล่าสุดโดย อะไรนะ? เมื่อ Mon Jul 13, 2020 15:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 15:56

https://youtu.be/B-GpMdDq7B0

ถามจริงๆครับ ดูที่ไหมมาถึงมองว่ากองหลังยืนเฉยๆ บรูโน่หมุนไปเหยีบครับ จริงๆ ถ้าไม่อคติน่สจะรู้นะครับ ว่าผู้เล่นเกมบุกจะหมุนไปเหยียบตีนผู้เล่นฝ่ายรับให้เสียจังหวะทำไม? ทั้งๆที่บรูโน่ก่ถึงบอลก่อนแล้ว มันไม่มีตรรกะไหนอธิบายได้อยู่แล้วถูกไหม หรือจะมโนว่าบรูโน่หมั่นไส้เลยเหยียบแม่ง 55555 คงตลกน่าดู

ผมตัดคลิปให้ดูสั่นๆ ง่ายๆ สุดๆ แล้วนะ ลองดูสิกองหลังมันยืนเป็นตอ หรือมันวิ่งเข้ามา คลิปนี้ตัดกระชับให้ดูง่ายๆ เลยแค่มีตา ถ้ายังบอกว่ากองหลังยืนเฉยๆ บรูโน่หมุนไปเหยียบนี้คงไม่มีส.... แล้วละครับ  

สงสัยคุณจะมีแต่สมองแต่ไม่มีตา

กองหลังเข้ามา แต่ไม่ได้เข้าเบียดปะทะ เตะสักนิด มีแต่เทิร์นแล้วจังหวะลงมาเหยียบเขาเอง

ยังมีหน้ามาเรียกจุดโทษ ดิ้นเจ็บโอดโอยอีก ไม่ได้พูดสักคำว่าตั้งใจไปย่ำ

แต่จังหวะที่เกิดมันคือหมุนลงไปย่ำแล้วเสียหลักเอง มันไม่เหมือนกับหมุนอยู่แล้วโดนวิ่งเข้ามาเตะสอยสักนิด

แค่นี้ทำไมไม่เข้าใจ ชักจะไม่แน่ใจละ ว่าคุณมีสมองอย่างที่พยายามดูถูกคนอื่นว่าไม่มีรึเปล่า
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2013
ตอบ: 3151
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 15:57
โดนเยอะไปนะ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel