ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Oct 2006
ตอบ: 2040
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 17:07
[RE: โซลชา จะพาผี Gen ใหม่คว้าแชมป์ลีก?]
ปี 2022 คงพร้อมบวกกันครบ

ลิเวอร์ ซิตี้ แมนยู เชลซี

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
สุภาพบุรุษบอยแบนด์ซีซั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2005
ตอบ: 2634
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 17:10
[RE: โซลชา จะพาผี Gen ใหม่คว้าแชมป์ลีก?]
ปีหน้าแมนยูน่ากลัวนะ เหมือนโซลชาเจอสูตรที่ลงตัวแล้ว

แต่ยังต้องเสริมอีก เพราะตอนนี้บรูโน่เหมือนเป็นหัวใจสำคัญคนเดียวเลย

ต้องมีตัวแทน มีแผนสำรองไว้เผื่อบรูโน่เจ็บบ้าง

แต่โดยรวมๆถ้าแมนยูอยากกลับมายิ่งใหญ่ โซลชาอาจจะยังไม่ตอบโจทย์
1
0
I'm gonna make him an offer he can't refuse
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 15
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 17:21
ชอบนะครับ สไตล์คลิปแบบที่คุณแนททำ
ทำมาอีกนะครับ ติดตามอยู่เสมอ
ประเด็นที่อยากรู้เพิ่มเติมคือ โอเล่ตัดนักเตะที่ไม่มีใจ ไม่เข้านโยบายการสร้างทีม
อยากรู้เรื่องราวของลูกากูครับ ว่ารายละเอียดเป็นอย่างไร ทำไมสุดท้ายถึงไปอินเตอร์ ขอบคุณครับ
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 1517
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 17:31
โซลชา จะพาผี Gen ใหม่คว้าแชมป์ลีก?
เห็นหลายคลิปในยูทูบเลยหลายๆช่องวิเคราะห์ แมนยู ว่าดียังนั้น ดีอย่างนี้

แต่ผลงานในลีกที่ดีที่สุดตั้งแต่เซอร์ไปคือ จ่ามูทำไว้ 81 แต้มต่อให้ดีขนาดไหนก็ไม่ใกล้เคียง

หลายๆคนวิเคราะห์โดยไม่ดูว่า ลิเวอร์พูลมีทีมสมบูณแบบพร้อมโค้ชในรอบ 30 ปี

ไม่ได้ดูว่า เป๊ป หื่นกระหายแชมป์ขนาดไหน ( ถ้าใครดูสารคดีแมนซิในไพร์มจะเห็น )

ไม่ได้มองว่า เชลซี เสริมทัพดี + ดาวรุ่งชั้นดี

เห็นแมนยู ฟอร์มดีขึ้นมานิดนึง จับเป็นคอนเทนตลอด.
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบต.
Status: BLΛƆKPIИK
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 1681
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 17:33
หากไม่จริง หากไม่จัง เอากับความฝัน
ที่ว่าจะจริงนั้น คงเพียงเพ้อฝัน

โต silly fools เคยกล่าวไว้
0
0
เชียร์แมนฯ ยูไนเต็ด รัก BLΛƆKPIИK ทั้ง 4 คนแต่รัก LISA มากหน่อย
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: Must keep going
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 943
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 19:00
แลมป์ หรือ โชลชา ถ้าใครพาทีมคว้าแชมป์พรีเมียร์ได้ก่อน
จะกลายเป็น ผู้จัดการทีมคนแรก ที่คว้าแชมป์ได้
ทั้งในฐานะนักเตะ และผู้จัดการทีม ลุ้นๆ ใครจะได้ก่อน
0
0
เพื่อวันข้างหน้าและเพื่อคนที่อยู่ข้างหลัง

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6761
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 19:05
AlfaZero พิมพ์ว่า:
ผมได้ดูตั้งแต่เมื่อวาน ทำออกมาสวยงามกินใจมากครับ ผมช่วยแชร์ลงเพจไปแล้ว
เอาใจช่วยทีมชุดนี้เติบโตไปด้วยกันครับ

เป็นโอกาสดีมาก เลยเพราะตอนสมัยเซอร์อเล็กซ์ผมามาเชียร์ทีมไม่ทันตอนสร้างทีมชุดแรกที่เริ่มตั้งไข่
รู้สึกโชคดีที่จะได้มีโอกาสในครั้งนี้  
จากใจจริงดูจากการตอบของท่านในหลายๆเมนต์ ผมนึกว่าท่านเป็นแฟนมาตั้งแต่ยุค คลาสออฟ92
2
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20171
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 20:03
ไม่คาดหวังดีกว่าครับ

ดูไปเรื่อยๆ สบายๆ ไม่กดดันตัวเองไปทีละนัดดีกว่าครับ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 10054
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 22:38
[RE]โซลชา จะพาผี Gen ใหม่คว้าแชมป์ลีก?
คุณแนทเข้ามาตอบคอมเม้นท์ในssบ้างนะครับ
จะได้สนิทสนม และเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของสังคมssให้ได้

ผมเกรงคนอื่นจะมองว่า คุณแนทมีเจตนาใช้บอร์ดนี้เพื่อจุดประสงค์อื่น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Famelaini เมื่อ Wed Jul 08, 2020 22:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17644
โพสเมื่อ: Thu Jul 09, 2020 00:12
[RE]โซลชา จะพาผี Gen ใหม่คว้าแชมป์ลีก?
Taker พิมพ์ว่า:
AlfaZero พิมพ์ว่า:
ผมได้ดูตั้งแต่เมื่อวาน ทำออกมาสวยงามกินใจมากครับ ผมช่วยแชร์ลงเพจไปแล้ว
เอาใจช่วยทีมชุดนี้เติบโตไปด้วยกันครับ

เป็นโอกาสดีมาก เลยเพราะตอนสมัยเซอร์อเล็กซ์ผมามาเชียร์ทีมไม่ทันตอนสร้างทีมชุดแรกที่เริ่มตั้งไข่
รู้สึกโชคดีที่จะได้มีโอกาสในครั้งนี้  
จากใจจริงดูจากการตอบของท่านในหลายๆเมนต์ ผมนึกว่าท่านเป็นแฟนมาตั้งแต่ยุค คลาสออฟ92  

ผมทันรุ่น class 92 ครับที่ขึ้นชุดใหญ่เต็มตัวปี 95
แต่ไม่ทันรุ่นสร้างทีมแรกสุดที่เป็นพวก พัลลี่ บรู๊ซ ฮิวจ์ ช่วงต้นครับมาทันตอนพวกนี้ปลายๆแล้ว พวกนี้คือการสร้างทีมยูไนเต็ดรุ่นแรกของเซอร์อเล็กจากทีมที่ไม่เคยได้แชมป์อะไร

ส่วน class 92 มาสานต่อกับ พวกแกนหลักตัวเก๋าบางคนที่อยู่เป็นแกนส่งไม้ต่อให้ครับที่ผมทันเต็มๆ คือระยะนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jan 2019
ตอบ: 93
โพสเมื่อ: Thu Jul 09, 2020 01:02
Famelaini พิมพ์ว่า:
คุณแนทเข้ามาตอบคอมเม้นท์ในssบ้างนะครับ
จะได้สนิทสนม และเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของสังคมssให้ได้

ผมเกรงคนอื่นจะมองว่า คุณแนทมีเจตนาใช้บอร์ดนี้เพื่อจุดประสงค์อื่น  

ยินดีครับ อ่านตลอด แต่ไม่ค่อยมาคอมเม้นท์ ใช่คุณเฟลไลนี่ในยูทูบไหมครับ
1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 10054
โพสเมื่อ: Thu Jul 09, 2020 18:12
ดูบอลกับแนท พิมพ์ว่า:
Famelaini พิมพ์ว่า:

ยินดีครับ อ่านตลอด แต่ไม่ค่อยมาคอมเม้นท์ ใช่คุณเฟลไลนี่ในยูทูบไหมครับ  

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel