ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 21642
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 12:32
ยินดีกับนักบุญ จะได้ลุ้นพื้นที่ยูโรป้า

จากทีมเป็นตัวเต็งที่จะตกชั้นลำดับต้นและรวมถึงโค้ชราล์ฟที่ถูกวางลิสต์จะถูกปลด ตอนนี้ทะยานขึ้นมา40แต้มแล้ว รอดพ้นตกชั้นแน่แน่ละ แถมมีพื้นที่ลุ้นโควต้ายูโรป้าด้วย จริงอยู่อิงค์อาจจะพูดถึงในฉากหน้า แต่หากใครได้ติดตามเซ้าท์แฮมป์ตันจะพบว่ากุญแจที่ประสบความสำเร็จและเป็นคนที่ปิดทองหลังพระคือโค้ชราล์ฟนะครับ ด้วยทรัพยากรที่เรียกว่าจำกัดจำเขี่ย เขาก็ปลุกใจนักเตะภายใต้สถานการณ์ทีมที่เลวร้ายทั้งทีมจมอยู่โซนบ๊วย โดนเลสเตอร์ถล่มเกินครึ่งโหล ปลุกใจจัดแทคติคที่เข้ากับนักเตะ ผลงานก็เริ่มดีขึ้น จนได้รับการต่อสัญญายาวไปอีก เซ้าท์แฮมป์ตันโชคดีที่ได้โค้ชระดับนี้ไปคุม

ปล.ดูเพจนักบุญ ส่วนใหญ่เชียร์ราล์ฟกันทั้งนั้น ส่วนราล์ฟก็มีแพชชั่นความทะเยอทะยานตามไตล์บอลเยอรมัน ผมดูเซ้าท์แฮมป์ตันคุม มีกลิ่นอายของบอลเยอรมันทั้งแทคติคและแพชชั่น

แก้ไขล่าสุดโดย Hell_Yeah เมื่อ Mon Jun 29, 2020 12:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักเตะหมู่บ้าน
Status: YNWA
ตอบ: 2747
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 12:40
[RE]ยินดีกับนักบุญ จะได้ลุ้นพื้นที่ยูโรป้า
สุดยอดมาก ตอนแรกเหมือนจะไม่รอด หลังจากโดนถล่มเละค่อยๆกลับมา เอาใจช่วยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Valtteri, It's James ...
นักเตะอบต.
Status: ....
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 4254
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 12:43
[RE: ยินดีกับนักบุญ จะได้ลุ้นพื้นที่ยูโรป้า]
งงเลยนะ ช่วงหลังๆฟอร์มดี ก่อนนั้นเล่นบอลกันไม่มีทรงหลังเสียง่าย แต่Ingsนี่ยิงต่อเนื่องตลอดลุ้นดาวซัลโว
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 12:46
[RE: ยินดีกับนักบุญ จะได้ลุ้นพื้นที่ยูโรป้า]
dbEnganche พิมพ์ว่า:
สุดยอดมาก ตอนแรกเหมือนจะไม่รอด หลังจากโดนถล่มเละค่อยๆกลับมา เอาใจช่วยครับ  

ตอนแรกผมก็คิดว่าไม่น่ารอดแน่เพราะจมอยู่ในโซนแดงนานมาก จุดเปลี่ยนคือหลังโดนเรือและเลสเตอร์ถล่มเละนั่นหล่ะ ผมคิดว่าน่าจะบินตั้งแต่นัดนัดนั้นละ เพราะทีม นักเตะเสียขวัญกระเจิง แต่เหมือนจุดไฟมาฮึดใหม่ ติดลมยาวเลย ผมดูเซ้าท์บ้างนะ แต่พอมาราล์ฟมาคุมก็พยายามดูตลอดถ้าว่าง กลิ่นอายแบบบอลสไตล์เยอรมัน วิ่งกันทุกคน
แม้มันจะวิ่งมั่วๆบ้าง แต่ก็วิ่งทุกคนจริงๆ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 27 Jan 2015
ตอบ: 4962
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 12:48
ยินดีกับนักบุญ จะได้ลุ้นพื้นที่ยูโรป้า
กว่าจะปรับได้ก็แทบแย่นะ แต่นักบุญนี่ก็เลือกโค้ชถูกมาสองคนละ คนก่อนก็พอช กับงบที่จำกัด ขายนักเตะกินเนี่ยถือว่าไม่ธรรมดา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 12:52
พี่ป๊อก พิมพ์ว่า:
งงเลยนะ ช่วงหลังๆฟอร์มดี ก่อนนั้นเล่นบอลกันไม่มีทรงหลังเสียง่าย แต่Ingsนี่ยิงต่อเนื่องตลอดลุ้นดาวซัลโว  

ผมดูเซ้าท์นะ ปัญหาที่ราล์ฟแกปวดกบาลมากสุดคือ เกมรับนี่แหละ ผีเข้าผีออก วันดีคืนดีก็เหนียว บางนัดก็รั่ว
หลังลอยสูง อาจจะเป็นเพราะติดมาจากบอลเยอรมันที่แกเคยคุม ถ้าสังเกตุดู ช่องว่างการยืนตำแหน่งห่างกัน เจอพวกเร็วๆนี่แทบเสร็จ
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26676
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 12:54
19 นัดแรก แพ้ไป 10 ชนะแค่ 6 มี 21 คะแนน แถมมีเกมที่โดนเลสเตอร์ถล่มคาบ้านไป 9 เม็ด

13 นัดต่อมาจนถึงเมื่อคืน เก็บได้ 19 คะแนน

ดูจากโปรแกรม ผมว่าสามารถเก็บได้ 6-10 คะแนนเลยนะ

ไม่ธรรมดาจริงๆราล์ฟ
0
0
I choose to live, not just exist.

Status:
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 12:54
Before&After พิมพ์ว่า:
กว่าจะปรับได้ก็แทบแย่นะ แต่นักบุญนี่ก็เลือกโค้ชถูกมาสองคนละ คนก่อนก็พอช กับงบที่จำกัด ขายนักเตะกินเนี่ยถือว่าไม่ธรรมดา  

ผมดูนัดเจอปืนล่าสุดนี่แหละ รูปเกมส์โขยกกดปืนเป็นพักๆเลย แฟนปืนยังบอกเลยเซ้าท์เล่นดีกว่าเป็นทรงกว่า ลูกที่เสียมาจากความผิดพลาดของผู้รักประตูแจกส้ม
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2292
อ้าวไม่ได้ตามสักพักแล้ว มาถึงขนาดนี้เลยหรอ ตอนแรกเห็นจมโซนแดงเลย
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 13:01
Radiant พิมพ์ว่า:
19 นัดแรก แพ้ไป 10 ชนะแค่ 6 มี 21 คะแนน แถมมีเกมที่โดนเลสเตอร์ถล่มคาบ้านไป 9 เม็ด

13 นัดต่อมาจนถึงเมื่อคืน เก็บได้ 19 คะแนน

ดูจากโปรแกรม ผมว่าสามารถเก็บได้ 6-10 คะแนนเลยนะ

ได้19แต้มนี่เหมือนน้อยนะครับ แต่ดูรุปเกมส์นี่บอลมีทรงแบบบอลเยอรมัน วิ่งทุกคน เน้นโจมตีด้วยปีก หลังขึ้นสูง แถมกองหลังเป็นสายสตอปเปอร์ชนปะทะ เจอพวกเร็วพรวดหายเลย ทำให้ช่องว่างตำแหน่งห่าง ที่แต้มหกนี่มาจากเออเร่อผู้เล่นเองทั้งนั้น คงต้องหาหลังดีดีมาเสริม
0
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17690
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 13:04
[RE]ยินดีกับนักบุญ จะได้ลุ้นพื้นที่ยูโรป้า
Hell_Yeah พิมพ์ว่า:

ผมดูเซ้าท์นะ ปัญหาที่ราล์ฟแกปวดกบาลมากสุดคือ เกมรับนี่แหละ ผีเข้าผีออก วันดีคืนดีก็เหนียว บางนัดก็รั่ว
หลังลอยสูง อาจจะเป็นเพราะติดมาจากบอลเยอรมันที่แกเคยคุม ถ้าสังเกตุดู ช่องว่างการยืนตำแหน่งห่างกัน เจอพวกเร็วๆนี่แทบเสร็จ  

ถ้าสไตลเยอรมันตอนนี้ในบุนเดสก็เป็นแบบท่านว่าเลยครับ
วิ่งกันโคตรเยอะ ทุกทีมทั้งใหญ่เล็ก บางทีผมยังงงว่า
เห้ย ทีมเล็กดันไปเพรสสูงหลังลอยใส่ นัดไหนรั่วทีคือยิงกันเละเทะไปหมด แปลกดี ปกติทีมเล็กเราจะเห็นมารับลึกแต่ที่เยอรมันตอนนี้เค้าไปปลูกฝังกันแบบไหน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 13:09
The Awesome พิมพ์ว่า:
อ้าวไม่ได้ตามสักพักแล้ว มาถึงขนาดนี้เลยหรอ ตอนแรกเห็นจมโซนแดงเลย  

เห็นสัมภาษณ์ทิศทางสโมสรที่ช่วงเบรคโควิดบนยูทูปเกือบชั่วโมง ว่าวางแผนหลุดจากโซนแดงครับ แล้ว1-2ปีอยากพาทีมไปเล่นบอลยุโรป แต่ปีนี้ก็พอมีลุ้นอยู่ ออกแนวอ้อนบอร์ดช่วยซัพพอร์ทหน่อย ถือว่าเป็นคนมีทะเยอทะยาน มีแพลนชัดเจน เพราะหลายโค้ชที่ผ่านมาประคองแค่อยู่รอดก็พอ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 13:18
AlfaZero พิมพ์ว่า:

ถ้าสไตลเยอรมันตอนนี้ในบุนเดสก็เป็นแบบท่านว่าเลยครับ
วิ่งกันโคตรเยอะ ทุกทีมทั้งใหญ่เล็ก บางทีผมยังงงว่า
เห้ย ทีมเล็กดันไปเพรสสูงหลังลอยใส่ นัดไหนรั่วทีคือยิงกันเละเทะไปหมด แปลกดี ปกติทีมเล็กเราจะเห็นมารับลึกแต่ที่เยอรมันตอนนี้เค้าไปปลูกฝังกันแบบไหน  

ปรัชญาบอลเยอรมันเน้นวินัย ทำงานร่วมกัน บอลระบบเวลารุกนี่ช่วยกันหมด บางครั้งก็ไม่เข้าใจแกนะนำอยู่แทนที่จะรับ เอาผลสกอร์ ยังเจือกให้บุกต่อ โดนยิงหายก็มี ผมดูเมื่อวานเจอวัตฟอร์ต นำ1-2 แทนที่จะรับแม่มสั่งให้เอาอีกลูกให้ได้ มันก็ดูสนุกนะครับ แต่ความเขี้ยวนี่ก็ลดน้อยตาม เหมือนเล่นแบบวัดใจ ไม่ค่อยนึกถึงผลที่ตามมา หลายนัดแต้มหกก็เพราะอย่างนี้ บอลเยอรมันเอามาใช้แบบนี้ในเวทีก็สนุกดี แต่ก็ต้องปรับตัวบ้าง ดูอย่างคลอปมาแรกบุกเป็นพายุ แต่เจอความเขี้ยวลีคเข้าไป ก็ต้องปรับเน้นผลมากขึ้น
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26676
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 13:26
Radiant พิมพ์ว่า:

ได้19แต้มนี่เหมือนน้อยนะครับ แต่ดูรุปเกมส์นี่บอลมีทรงแบบบอลเยอรมัน วิ่งทุกคน เน้นโจมตีด้วยปีก หลังขึ้นสูง แถมกองหลังเป็นสายสตอปเปอร์ชนปะทะ เจอพวกเร็วพรวดหายเลย ทำให้ช่องว่างตำแหน่งห่าง ที่แต้มหกนี่มาจากเออเร่อผู้เล่นเองทั้งนั้น คงต้องหาหลังดีดีมาเสริม  

สำหรับผมคิดว่าไม่น้อยนะครับ แข่งน้อยกว่า 19 นัดแรกตั้ง 6 นัด เก็บได้เกือบจะเท่ากันแล้ว ถ้าได้เพิ่มอย่างที่ผมเดาๆว่า 6 คะแนนก็ 25 คะแนน ถ้าได้มากสุดเท่าที่ผมเดา ก็ 29 คะแนน

ผมว่าเจ๋งเลยแหละ เทียบจากความพินาศช่วงแรก
0
0
I choose to live, not just exist.

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1722
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 13:34
โค้ชเค้าเจ๋งจริงครับ กลายเป็นทีมที่เล่นด้วยยากเลย การบีบพื้นที่ฝั่งตรงข้ามเวลาที่ไม่มีบอลทำได้ดีมาก ถ้าทีมไหนแกะเพรสไม่เก่งมีสิทธิ์พังได้เลย สไตล์คล้ายคล้อปอยู่เลยได้ฉายาว่า The Austrian Klopp หรือคล้อปที่เป็นชาวออสเตรีย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel