ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Feb 2006
ตอบ: 5057
โพสเมื่อ: Wed May 27, 2020 14:02
นักเตะที่ทำประตูได้มากสุดตอนอายุ 21 ปี
เวลามีประเด็นเกี่ยวกับ R9 แล้วมีคนมาเนิฟว่าใช้สกิลตำนานนี่ผมได้แต่ส่ายหัว ระดับ R9 ยังต้องมาโดนเนิฟด้วยคำว่าสกิลตำนาน ไม่ว่าสภาพร่างกายของ R9 จะดรอปด้วยความโชคร้ายหรือเพราะการไม่ดูแลตัวเอง แต่สิ่งที่เขาสร้างขึ้นมันก็คือปรากฏการณ์อยู่ดีแหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย songiggs เมื่อ Wed May 27, 2020 15:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 11 May 2009
ตอบ: 669
โพสเมื่อ: Wed May 27, 2020 14:04
นักเตะที่ทำประตูได้มากสุดตอนอายุ 21 ปี
Cafe1n พิมพ์ว่า:
MiTH พิมพ์ว่า:
GudEkRedDeVil พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวยกให้เป็นกองหน้าที่โหดที่สุดที่เคยมีมา

มีครบทุกอย่าง ความเร็ว เทคนิค ความแข็งแกร่ง พรสวรรค์ทุกอย่าง อยู่ในระดับ sss

คือเก่งตั้งแต่เด็ก ช่วงพีคผมให้เหนือกว่า โด้ เมส แต่ถ้ายืนระยะยังไงก้แพ้แน่นอน

เสียดายถ้าไม่บาดเจ็บ แกน่าจะเป็นกองหน้าที่สมบูรณ์แบบมาก ต้องยอมรับว่าสไตล์การเล่น เร็วแรง ทะลุนรกตั้งแต่วัยรุ่น เลยทำให้ร่างกายไปไว พอหลังจากบาดเจ็บก้เปลี่ยนสไตล์การเล่น ประคองตัว แต่ก้ยังน่ากลัวอยู่ดี  

ช่วงพีค เหนือ cr7 หรือไม่แล้วแต่คนมอง แต่พีค R9 ไม่มีทางเหนือ Ms10  

นับปีพีคนี่เมสยิงมากกว่าเกือบเท่าตัว  

ใช่ครับ อันนี้แล้วแต่คนมองครับ

ด้วยสไตล์การเล่น เทคนิค องค์ประกอบทีม นักเตะคู่แข่ง ณ ตอนนั้น ส่วนตัวผมประทับใจมากกว่า

เมส โด้ พีคๆนับยิงประตูไม่มีใครสู้อยู่ละครับ แต่แค่ผมรู้สึกว่า r9 มันตราตรึง ประทับใจกว่า สงสัยตอนนั้นเหมือนพบรักครั้งแรกเลยลืมยากครับ 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 2 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41233
โพสเมื่อ: Wed May 27, 2020 14:10
[RE: นักเตะที่ทำประตูได้มากสุดตอนอายุ 21 ปี]
MiTH พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวยกให้เป็นกองหน้าที่โหดที่สุดที่เคยมีมา

มีครบทุกอย่าง ความเร็ว เทคนิค ความแข็งแกร่ง พรสวรรค์ทุกอย่าง อยู่ในระดับ sss

คือเก่งตั้งแต่เด็ก ช่วงพีคผมให้เหนือกว่า โด้ เมส แต่ถ้ายืนระยะยังไงก้แพ้แน่นอน

เสียดายถ้าไม่บาดเจ็บ แกน่าจะเป็นกองหน้าที่สมบูรณ์แบบมาก ต้องยอมรับว่าสไตล์การเล่น เร็วแรง ทะลุนรกตั้งแต่วัยรุ่น เลยทำให้ร่างกายไปไว พอหลังจากบาดเจ็บก้เปลี่ยนสไตล์การเล่น ประคองตัว แต่ก้ยังน่ากลัวอยู่ดี  

ช่วงพีค เหนือ cr7 หรือไม่แล้วแต่คนมอง แต่พีค R9 ไม่มีทางเหนือ Ms10  

นับปีพีคนี่เมสยิงมากกว่าเกือบเท่าตัว  

ใช่ครับ อันนี้แล้วแต่คนมองครับ

ด้วยสไตล์การเล่น เทคนิค องค์ประกอบทีม นักเตะคู่แข่ง ณ ตอนนั้น ส่วนตัวผมประทับใจมากกว่า

เมส โด้ พีคๆนับยิงประตูไม่มีใครสู้อยู่ละครับ แต่แค่ผมรู้สึกว่า r9 มันตราตรึง ประทับใจกว่า สงสัยตอนนั้นเหมือนพบรักครั้งแรกเลยลืมยากครับ 555  

อันนี้ผมเห็นด้วยกับท่านครับ ผมเพิ่งเริ่มดูบอลจริงจังตอนปี98 ผมไม่ทันได้ดูสดตอนอยู่บาซ่า ได้แต่มาดูย้อนหลังเอา ได้ดูสดบ้างตอนอยู่อินเตอร์ จนมาติดตามเหยินใหญ่จริงจังตอนบอลโลก ที่ตัดผมฮาๆนั่นแหละครับ น่าเสียดายเรื่องอาการบาดเจ็บ กับเรื่องป่วยแกจริงๆครับ ดูตอนย้ายมามาดริดก็เห็นเลยว่าเปลี่ยนไปมาก ลีลาแกมันตราตรึงใจ หาใครมาแทนยากจริงๆครับ
ปล. ยังจำสมัยเล่นวินนิ่ง ในเกมไม่มีกองหน้าคนไหน atk98 เท่าแกเลย อองรี เชว่า ยังแค่97
1
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44030
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Wed May 27, 2020 14:10
[RE: นักเตะที่ทำประตูได้มากสุดตอนอายุ 21 ปี]
พูดถึงอาการบาดเจ็บ เสียดายโอเว่นอีกคน
0
0

โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 7793
songiggs พิมพ์ว่า:
เวลามีประเด็นเกี่ยวกับ R9 แล้วมีคนมาเนิฟว่าใช้สกิลตำนานนี่ผมได้แต่ส่ายหัว ระดับ R9 ยังต้องมาโดนเนิฟด้วยคำว่าสกิลตำนาน ไม่ว่าสภาพร่างกายของ R9 จะดรอปด้วยความโชคร้ายหรือเพราะกาีไม่ดูแลตัวเอง แต่สิ่งที่เขาสร้างขึ้นมันก็คือปรากฏการณ์อยู่ดีแหละ  

ตอนเจ็บๆกับ อินเตอร์ ยิง 59 จาก 99 นัดทุกรายการ

ร่างเริ่มอ้วนสถิติกับ มาดริด ยิง 104 จาก 177 นัดทุกรายการ

คือไม่ใช่ช่วงพีค สถิติแบบนี้เทียบกับปัจจุบันก็ยังโหดอยู่ดีนะ

แก้ไขล่าสุดโดย AMI N เมื่อ Wed May 27, 2020 14:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 17037
โพสเมื่อ: Wed May 27, 2020 14:20
All time wonderkid
0
0
โค้ช B-License
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 3386
โพสเมื่อ: Wed May 27, 2020 14:48
[RE]นักเตะที่ทำประตูได้มากสุดตอนอายุ 21 ปี
AMI N พิมพ์ว่า:
PassiveVoice พิมพ์ว่า:
งงๆ อย่างฮาลันด์ก็น่าจะเกินแล้วไหมนะทำไมไม่ติดอันดับ + ถ้าดูตามคลิปข้างบน ราอูล หายเฉย  

ฮาแลนด์ ตอนนี้อายุ 19 ไม่ใช่หรอครับ  

แต่ปกติถ้ายิงเกินแล้วเค้าก้จะใส่ไว้ละก้ * ไม่ใช่หรอครับ ว่ายังเล่นอยู่แบบนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Searching heavens for another earth
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54820
โพสเมื่อ: Wed May 27, 2020 14:49
เรื่ององค์ประกอบทีม เพื่อนร่วมทีม ระบบการเล่น กฎกติกา การปกป้องนักเตะ วิทยาศาสตร์การกีฬา การแพทย์ เทคโนโลยีรองเท้าลูกฟุตบอล ก็มีผลนะเอ้อ ยิ่งอยู่ในทีมที่พับสนามบุกเป็นว่าเล่นยิ่งได้เปรียบ

ปล เห็นมีคนเคยบอก R9 เจ็บเพราะซ้อมไม่ถึง นี่หรือผลงานของคนซ้อมไม่ถึง รู้รึเปล่าว่าโปรแกรมการฝึกซ้อมเค้ามีอะไรบ้าง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3331
โพสเมื่อ: Wed May 27, 2020 14:55
ต้องคนที่ทันดูจริงๆ ครับถึงจะรู้ว่า R9 มันสุดติ่งขนาดไหน ไม่ได้แค่เล่นตื่นตาตื่นใจแค่นั้นแต่ทรงประสิทธิภาพด้วย แต่ถ้าเอาสถิติยิงประตูสู้ 2 คนปัจจุบันไม่ได้ถ้า โด้ เมส คือต่างดาว R9 ก็คือปิศาจชัดๆ นักเตะในเวลานั้นมีแต่โหดๆทั้งนั้น R9 ยังขึ้นเบอร์ 1 ในยุคนั้นได้ แค่พีคได้ไม่นานเพราะเจ็บบ่อยเท่านั้นเอง
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27472
โพสเมื่อ: Wed May 27, 2020 15:00
ถ้าประสิทธิภาพผมว่าเทียบ 2 ต่างดาวไม่ได้

แต่ถ้าลีลา ความเหนือชั้น อารมณ์แบบดูแล้วว้าว
ผมชอบพวกรุ่นเก่าๆ มากกว่า โด้อ้วน ดินโย่ ซีดาน
0
0
Manchester UTD - Chiangrai UTD
โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 7793
โพสเมื่อ: Wed May 27, 2020 15:04
[RE]นักเตะที่ทำประตูได้มากสุดตอนอายุ 21 ปี
งงๆ อย่างฮาลันด์ก็น่าจะเกินแล้วไหมนะทำไมไม่ติดอันดับ + ถ้าดูตามคลิปข้างบน ราอูล หายเฉย  

ฮาแลนด์ ตอนนี้อายุ 19 ไม่ใช่หรอครับ  

แต่ปกติถ้ายิงเกินแล้วเค้าก้จะใส่ไว้ละก้ * ไม่ใช่หรอครับ ว่ายังเล่นอยู่แบบนี้  

ผมว่าเค้าน่าจะนับเฉพาะตอนที่อายุถึง 21 ปีครับ จากรูปนะ

ดังนั้น ฮาแลนด์ รออีก 2 ปีถึงจะมานับรวมป่าว

0
0

ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 2 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41233
โพสเมื่อ: Wed May 27, 2020 15:13

ผมว่าเค้าน่าจะนับเฉพาะตอนที่อายุถึง 21 ปีครับ จากรูปนะ

ดังนั้น ฮาแลนด์ รออีก 2 ปีถึงจะมานับรวมป่าว

ถามเพิ่มครับถ้านับถึงปัจจุบัน ฮาลันยิงไปกี่ลูกแล้วครับ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 24719
โพสเมื่อ: Wed May 27, 2020 15:22

ถามเพิ่มครับถ้านับถึงปัจจุบัน ฮาลันยิงไปกี่ลูกแล้วครับ  

ฮาลันด์ยิง สโมสร 62 ลูก ทีมชาติ 0
https://en.wikipedia.org/wiki/Erling_Braut_H%C3%A5land
1
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 37474
โพสเมื่อ: Wed May 27, 2020 15:26
ขนาดห่างชั้นจากซัวเรสนะนั่น

ถ้าชั้นเดียวกับซัวเรสน่าจะลงสนาม 185 นัดยิง 300++ ลูก

ถ้าคลาสสูงกว่าซัวเรสก็คงลงสนาม 185 นัดยิง 1,000++ลูกๆ ไปแล้ว
1
0
Thai Politicians Model

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 10209
โพสเมื่อ: Wed May 27, 2020 15:32
J
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel