ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
โด้อ้วน ระดับเดียวกับ เมสซี-โด้ มั้ย
ระดับเดียวกัน
???
ัยังไม่ถึง เกือบแล้วอีกนิด
???
คนละชั้นเลย เทียบไม่ได้
???
คะแนนทั้งหมด: 414
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3778
โพสเมื่อ: Mon May 25, 2020 10:42
[RE: โด้อ้วน ระดับเดียวกับ เมสซี-โด้มั้ย]
ทำไมไม่มีช้อยโด้อ้วนเหนือกว่ามั่งอ่า จะโหวตโด้อ้วน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1050
โพสเมื่อ: Mon May 25, 2020 12:44
[RE: โด้อ้วน ระดับเดียวกับ เมสซี-โด้มั้ย]
Cafe1n พิมพ์ว่า:
GudEkRedDeVil พิมพ์ว่า:
YEDI พิมพ์ว่า:
เก่งพอกันนั่นละ นักเตะอันดับ 1 ของแต่ละยุค

ช่วงพีคๆโด้อ้วนข่มนิดๆ เพราะตอนโหดมันโหดจิง แถมโหดตั้งแต่เด็กๆ ด้วยลีลา ร่างกาย การเล่น บวกกับโรคไทรอยค์ ไหนจะพาเข่า 2 ข้าง ยืนระยะไม่ได้นานไม่แปลก

เมสกับโด้จิ๋ว ดูแลตัวเองได้ดี ไม่มีอาการเจ็บหนัก สถิติทุกอย่างเป็นตำนานอยู่แล้ว

ความเก่งอ่ะพอๆกันละ อยู่ที่คนจะมองด้านไหนก้เท่านั้น ยกเว้นพวกปญอที่เนิฟ โด้อ้วน เมส โด้จิ๋ว มันก็เกินไป ทั้งๆที่ฝีเท้าไม่ได้ห่างกันเว่อร์เลย  
ช่วงพีคเนี่ยนะโด้อ้วนข่ม โด้อ้วนเคยยิงปีละ50-60ลูกปะครับ ขณะที่อีก2คนทำจนเป็นเรื่องธรรมดา  

ข่ม ณ ที่นี้หมายถึงการเล่น ประสิทธิภาพตอนพีคคับ แกสามารถวันแมนโชว โซโล่ เข้าไปเองได้

อายุ 19 เป็นดาวซัลโว psv
อายุ 20 เป็นอยู่บาซ่า ลง 49 ยิง 47
อายุ 21 ได้บัลลงดอร์

ซึ่งแกพีคไวมากแต่เด็ก ส่วนตัวถ้านับพีคๆที่ทันดู ผมให้r9 เนี่ยสุดแล้ว องค์ประกอบทีมไม่ต้องดี แต่แบกของจริง อีกคนก้มาราโดน่า อันนี้แบกอันดับ 1

ประสิทธิภาพข่ม นี่ข่มตรงไหนเหรอครับขอแบบชัดๆ พีคสุดในชีวิต โด้อ้วนยิงไปเกือบๆ50 เมสยิงไปในรอบปฏิทิน 90กว่า อันนี้ยังไม่ต้องนับแอสสิสนะ แล้วเรื่องวันแมนโชว์ การลาก การเลี้ยงของเมส คงไม่ต้องพูดถึงนะ อยากทราบจริงๆว่าอะไรข่ม ข่มยังไง ตรงไหน  

เมสซี่เอาจริง เพื่อนร่วมทีม เทพขนาดนั้น แถมกองหลังสมัยนี้ก็สู้สมัย r9 ไม่ได้ วิทยาการกีฬาก็ช่วย กติกา
กรรมการก็ช่วย ต้องคิดตรงนี้ด้วย ถ้าเอาเมสซี่ไปอยู่ยุคนั้นบอกเลย ผมว่าสู้ r9 ไม่ได้
ที่เหนือกว่า เพราะโชคดี มาอยู่ในยุคที่ทุกอย่างพร้อมแล้ว ยิ่งถ้าโด้อ้วนไม่เจ็บหนัก ตำแหน่ง GOAT น่าจะไม่ใช่ของ เมสซี่ แน่ๆ
0
0
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41328
โพสเมื่อ: Mon May 25, 2020 12:52
0เปอร์เซ็น10เดือน พิมพ์ว่า:
Cafe1n พิมพ์ว่า:
YEDI พิมพ์ว่า:
เก่งพอกันนั่นละ นักเตะอันดับ 1 ของแต่ละยุค

ช่วงพีคๆโด้อ้วนข่มนิดๆ เพราะตอนโหดมันโหดจิง แถมโหดตั้งแต่เด็กๆ ด้วยลีลา ร่างกาย การเล่น บวกกับโรคไทรอยค์ ไหนจะพาเข่า 2 ข้าง ยืนระยะไม่ได้นานไม่แปลก

เมสกับโด้จิ๋ว ดูแลตัวเองได้ดี ไม่มีอาการเจ็บหนัก สถิติทุกอย่างเป็นตำนานอยู่แล้ว

ความเก่งอ่ะพอๆกันละ อยู่ที่คนจะมองด้านไหนก้เท่านั้น ยกเว้นพวกปญอที่เนิฟ โด้อ้วน เมส โด้จิ๋ว มันก็เกินไป ทั้งๆที่ฝีเท้าไม่ได้ห่างกันเว่อร์เลย  
ช่วงพีคเนี่ยนะโด้อ้วนข่ม โด้อ้วนเคยยิงปีละ50-60ลูกปะครับ ขณะที่อีก2คนทำจนเป็นเรื่องธรรมดา  

ข่ม ณ ที่นี้หมายถึงการเล่น ประสิทธิภาพตอนพีคคับ แกสามารถวันแมนโชว โซโล่ เข้าไปเองได้

อายุ 19 เป็นดาวซัลโว psv
อายุ 20 เป็นอยู่บาซ่า ลง 49 ยิง 47
อายุ 21 ได้บัลลงดอร์

ซึ่งแกพีคไวมากแต่เด็ก ส่วนตัวถ้านับพีคๆที่ทันดู ผมให้r9 เนี่ยสุดแล้ว องค์ประกอบทีมไม่ต้องดี แต่แบกของจริง อีกคนก้มาราโดน่า อันนี้แบกอันดับ 1

ประสิทธิภาพข่ม นี่ข่มตรงไหนเหรอครับขอแบบชัดๆ พีคสุดในชีวิต โด้อ้วนยิงไปเกือบๆ50 เมสยิงไปในรอบปฏิทิน 90กว่า อันนี้ยังไม่ต้องนับแอสสิสนะ แล้วเรื่องวันแมนโชว์ การลาก การเลี้ยงของเมส คงไม่ต้องพูดถึงนะ อยากทราบจริงๆว่าอะไรข่ม ข่มยังไง ตรงไหน  

เมสซี่เอาจริง เพื่อนร่วมทีม เทพขนาดนั้น แถมกองหลังสมัยนี้ก็สู้สมัย r9 ไม่ได้ วิทยาการกีฬาก็ช่วย กติกา
กรรมการก็ช่วย ต้องคิดตรงนี้ด้วย ถ้าเอาเมสซี่ไปอยู่ยุคนั้นบอกเลย ผมว่าสู้ r9 ไม่ได้
ที่เหนือกว่า เพราะโชคดี มาอยู่ในยุคที่ทุกอย่างพร้อมแล้ว ยิ่งถ้าโด้อ้วนไม่เจ็บหนัก ตำแหน่ง GOAT น่าจะไม่ใช่ของ เมสซี่ แน่ๆ  

สุดท้ายมันก็เป็นสมตติฐานที่มโนขึ้นเองอีกอ่ะครับ ถ้าคนโน้นอยู่ยุคนั้น ถ้าคนนั้นอยู่ยุคนี้ ยิ่งคุณจะอ้างเพื่อนร่วมทีมอีก งั้นสมมติว่ามีคนอ้างว่า โด้โชคดีมีเพื่อนร่วมทีมบริซิลมีแต่เทพๆ เลยได้แชมป์โลก มันก็เถียงกันไปไม่จบไม่สิ้นอีกอ่ะครับ อันนี้ผมพูดถึงประสิทธิภาพที่เกิดขึ้นจริง มีสถิติหลักฐานอ้างอิง เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นจริงๆ ไม่ใช่นั่งทางในมโนขึ้นมา
เออถ้าแบบว่าถกกันเรื่องฟอร์มในทีมชาติ ความสำเร็จในนามทีมชาติ อะไรแบบนี้ มันก็มี fact มายืนยันกันชัดเจนว่าโด้แดรกเมสซี่ขาดกระจุย อันนี้ผมเห็นด้วย เพราะเป็นสิ่งที่เกิดขึ้นจริง
ส่วนเรื่องใครจะ GOAT อันนี้ผมไม่เคยไปเถียงกะใครอ่ะครับ เพราะคนเราความชอบ ความประทับใจไม่เหมือนกัน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel