ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 15795
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 18:53
[RE: Official เห้ย สรุปพี่เตี้ยมีเจ้าของนะครับ มู้ล่างก่อนลงอะไร]
สรุปของใครกันแน่ เตี้ยเป็นหมาจรหรือหมามีเจ้าของ สับสนไปหมดแต่สนุกดี
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
SM7
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6607
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 18:54
[RE: Official เห้ย สรุปพี่เตี้ยมีเจ้าของนะครับ มู้ล่างก่อนลงอะไร]
ผมก็ทราบมาก่อนว่าเคยมีเจ้าของ
แต่เจ้าของเดิมขาดความรับผิดชอบบนตัวหมา ก็เรียกว่าหมาจรจัดได้
แต่!เคยได้ยินว่าคณะวิทย์ฯคอมอ้างตัวว่าเป็นเจ้าของใหม่ ไม่รู้จริงหรือเปล่า
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: อย่าหลงระเริงกับชัยชนะ จนลืมเยาะเย้ยผู้พ่ายแพ้
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 10474
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 18:54
เจ้าทรัพย์ที่ปล่อยให้ทรัพย์ตัวเองไปวิ่งเล่นอยู่หลายปี ตลกดีว่ะ พอเห็นประโยชน์ก็โดดใส่
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: เงียบไมละหนู
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15816
แล้วเคยแสดงความเป็นเจ้าของไหมอะ

หมาตัวเองก็ต้องเอาไปเลี้ยงบ้านรึเปล่า
0
0
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38610
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 18:55
AbrahamLincoln พิมพ์ว่า:
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
ใครเคยโดนเตี้ยกัด ตัดหน้ารถ เป็นเหตุให้ได้รับบาดเจ็บ หรือ ทรัพย์สินเสียหาย

สามารถเรียกร้องจากเจ้าของได้นะครับ เขามาแสดงตัวแล้ว

สรุปว่าหมามันดุหรือหมาเฟรนลี่อ่ะครับ

แล้วแต่อารมณ์มันครับ บางทีก็น่ารัก บางทีก็นิสัยเสีย

ก่อนหน้านี้เพจพี่เตี้ยจะเอาไปเข้าโครงการฝึกนิสัยอยู่
แก้ไขล่าสุดโดย แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย เมื่อ Thu May 21, 2020 18:58, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27610
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 18:56
Watch Dog Thailand เอาเงินไปให้ลุงดิ
0
0
Manchester UTD - Chiangrai UTD
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: Keep moving on..
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5861
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 18:57
ถ้ามีคนผิดจริงก็เอาผิด ตาม พรบ.คุ้มครองสัตว์

แค่นั้นน่าจะจบได้แล้วมั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 11847
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 18:58
วันก่อนเคยอ่านว่าเป็นของคณะ ที่ มช. ไม่ใช่หรอ

งั้นที่ผ่านมาปล่อยให้ทางคณะ มช. เขาเลี้ยงตลอด ถือว่ามักง่ายมั๊ยครับ ?

พอดังหน่อย มาเคลมว่าเป็นเจ้าของเฉยนะครับ แหม่ ลุง

แก้ไขล่าสุดโดย popoom เมื่อ Thu May 21, 2020 18:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
#PochettinoOut

แข้งบุนเดสลีกา
Status: better place is right here with me
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9393
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 18:58
เลี้ยงอย่างนี้อย่าเลี้ยงเลย ถ้ามันไปสร้างความเดือดร้อนก็จะอยู่เฉยๆปล่อยเป็นหมาจรล่ะสิ
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 402
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 18:59
โดยทางกฎหมายได้ระบุเอาไว้ว่าหากเจ้าของปล่อยให้สุนัขมาขี้บนถนน หรือหน้าบ้านคนอื่นแล้วไม่เก็บให้เรียบร้อย ถือว่ามีความผิดถูกปรับไม่เกิน 500 บาท! ซึ่งตามพระราชบัญญัติ รักษาความสะอาด และความเป็นระเบียบเรียบร้อยของบ้านเมือง พ.ศ. 2535 ได้ระบุเอาไว้ดังนี้
- ตามมาตร 14 ห้ามมิให้ผู้ใดปล่อยให้สัตว์ถ่ายมูลบนถนน และมิได้ขจัดมูลดังกล่าวให้หมดไป
- มาตรา 52 ผู้ใดฝ่าฝืนตามาตร 14 ต้องระวางโทษปรับไม่เกิน 500 บาท
และอีกสิ่งหนึ่งที่เจ้าของสุนัขควรศึกษาข้อมูลก่อนตัดสินใจเลี้ยงสัตว์ก็คือ ข้อบัญญัติกรุงเทพมหานคร เรื่อง การควบคุมการเลี้ยงหรือปล่อยสุนัข พ.ศ. 2548 ข้อ 26 ประกอบกับพระราชบัญญัติการสาธารณสุข พ.ศ.2535 ซึ่งได้มีการระบุตามมาตรา 73 วรรค 2 เอาไว้ว่า

- เจ้าของสุนัขต้องควบคุมสุนัขไม่ให้ก่อเหตุเดือดร้อนรำคาญ ที่ก่อให้เกิดเสียงดังติดต่อกันเป็นระยะเวลานาน
- ต้องรักษาสถานที่สำหรับเลี้ยงสุนัขให้สะอาดอยู่เสมอ รวมถึงจัดเก็บสิ่งปฏิกูลให้ถูกสุขลักษณะเป็นประจำ ไม่ปล่อยให้เป็นที่สะสมหมักหมมจนเกิดกลิ่นเหม็นรบกวนผู้อื่นที่อยู่บริเวณใกล้เคียง
- ต้องกำจัดสิ่งปฏิกูลอันเกิดจากสุนัขในที่สาธารณะ หรือในที่อื่นใดในเขตกรุงเทพมหานครโดยทันที
- เมื่อสุนัขตายเจ้าของสุนัขต้องกำจัดซากสุนัขให้ถูกสุขลักษณะ เพื่อป้องกันไม่ให้เป็นแหล่งเพราะพันธุ์แมลงหรือสัตว์นำโรค ซึ่งต้องทำด้วยวิธีที่ไม่ก่อเหตุรำคาญ และไม่เป็นเหตุให้เกิดการปนเปื้อนของแหล่งน้ำ
- หากพาสุนัขสายพันธุ์ที่ดุร้ายออกไปในที่สาธารณะต้องผูกสายลากจูงตลอดเวลา โดยสายจูงต้องมีความยาวไม่เกิน 50 ซม. หากฝ่าฝืนมีโทษปรับไม่เกิน 5,000 บาท
- หากสุนัขไล่กัด หรือทำร้ายผู้อื่น มีโทษปรับ 2 เท่า ปรับไม่เกิน 5,000 บาท รวมถึงต้องชดใช้ค่าเสียหาย ค่ารักษาพยาบาล และทำขวัญแก่ผู้เสียหาย

แถมอีกอัน ยืนยันให้ตลอดนะว่าเป็นเจ้าของจริง เลี้ยงหมามาเป็น10ตัว หมาไม่เคยหนีออกจากบ้าน นานเกินวัน หมามันเกิดที่ไหนมันก็อยู่ตรงนั้นอะ
แก้ไขล่าสุดโดย เบื่อหน้าวันที่ฉันป๋วย เมื่อ Thu May 21, 2020 19:03, ทั้งหมด 2 ครั้ง
2
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: ʕ•ܫ•ʔ
เข้าร่วม: 15 Sep 2009
ตอบ: 6866
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 18:59
พูดตรงๆเลยนะครับ ผมรู้สึกสิ้นหวังกับติ่งหมาจริงๆนะ คนอยู่ไม่ได้อิน คนอินไม่ได้อยู่ จริงๆ ผมอยากจะอ้วกมากับเวลาอ่านพวก

เพจหรือกระทู้ที่โพสในเฟส เชื่อมโยงอะไรต่างๆนาๆ ทั้งเอาไม้ฟาดให้เดินไม่ได้แล้วค่อยเอาหมอนอุดและเอาปืนยิง

เพราะมีคนจ้างวานฆ่าหมา สันนิษฐานต่างๆนาๆ เช่น พี่เตี้ยโดนทุบกะโหลกแน่ๆเพราะเดาเอาจากสภาพกะโหลก

ที่ชาวเน็ตค้นหามาจากอินเตอร์เน็ตว่าควรเป็นยังไง แล้วก็คิดไปต่างๆนาๆว่าโดนแน่ โดนนี่แน่

ตอนแรกเฉยๆนะ พอเจอคนโหนมากๆเข้าและคิดอะไรบ้าบอไรสาระ โดยที่ตัวเองเดาเอาล้วนๆมันไร้สาระจัดๆ

เจอมากับตัวเลย ไปเรียนตัวฟรีที่คณะมนุษย์ HB7 คือตูซื้อลูกชิ้นมาให้แฟนตู แม่งจ้องหน้าเดินขว้างทางเชี่อมตึก

ผมก็เดินผ่านไม่ได้แบ่งลูกชิ้นให้มัน มันทำท่าจะพุ่งมากัดมาแย่ง พอมันมาใกล้ผมก็ทำท่าจะเตะ มันก็ถอยๆ พอผมหันหลัง

มันกัดตรงเอ็นร้อยหวายเลย แต่โชคดีที่ผมใส่รองเท้าหนังแล้วมันหุ้มข้อ เลยไม่รับบาดเจ็บอะไร

MOG
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 19558
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 19:01
ปล่อยขนาดนี้อย่าเรียกตัวเองว่าเป็นเจ้าของเลยครับ
0
0

Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2006
ตอบ: 34061
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 19:02
ยังกล้าออกมาแสดงตัวเป็นเจ้าของอีกเนอะ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 11528
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 19:03
แม็ค มาไม่นาน. พิมพ์ว่า:
อ้างอิงจาก:
มื่อได้รับการติดต่อประสานงานจากมูลนิธิวอชด็อก ไทยแลนด์ ให้ดำเนินคดีตามกฎหมายต่อผู้ต้องสงสัย จึงพร้อมที่จะแสดงตัวเพื่อเรียกร้องความเป็นธรรมให้เตี้ย มช. โดยในส่วนของการดำเนินการตามกฎหมายนั้น จะมอบหมายให้ทางมูลนิธิฯ เป็นตัวแทนดำเนินการให้จนถึงที่สุดเพื่อทำให้ความจริงปรากฏ

ตอนแรกผมเฉย ๆ นะ พอมาอ่านเจอประโยคนี้ส่ายหัวคือ คือต้องการอะไร จะเอายังไง

โดยเฉพาะ วอชด็อก ไทยแลนด์ จะหาแดกอะไรกับหมาขนาดนั้น.....

ตามหาเจ้าของเพราะจะแจ้งข้อหาเป็นลักทรัพย์แทนละมั้ง เพราะฆาตกรรมน่าจะไม่มีหลักฐานพอ
0
0
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38610
โพสเมื่อ: Thu May 21, 2020 19:05
mmdsadd พิมพ์ว่า:
แม็ค มาไม่นาน. พิมพ์ว่า:
อ้างอิงจาก:
มื่อได้รับการติดต่อประสานงานจากมูลนิธิวอชด็อก ไทยแลนด์ ให้ดำเนินคดีตามกฎหมายต่อผู้ต้องสงสัย จึงพร้อมที่จะแสดงตัวเพื่อเรียกร้องความเป็นธรรมให้เตี้ย มช. โดยในส่วนของการดำเนินการตามกฎหมายนั้น จะมอบหมายให้ทางมูลนิธิฯ เป็นตัวแทนดำเนินการให้จนถึงที่สุดเพื่อทำให้ความจริงปรากฏ

ตอนแรกผมเฉย ๆ นะ พอมาอ่านเจอประโยคนี้ส่ายหัวคือ คือต้องการอะไร จะเอายังไง

โดยเฉพาะ วอชด็อก ไทยแลนด์ จะหาแดกอะไรกับหมาขนาดนั้น.....

ตามหาเจ้าของเพราะจะแจ้งข้อหาเป็นลักทรัพย์แทนละมั้ง เพราะฆาตกรรมน่าจะไม่มีหลักฐานพอ  

คณะวิทย์มช.จะโดนด้วยเปล่าครับ เห็นว่าเอาไปลงทะเบียนเป็นเจ้าของหนิ

2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel