ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Jul 2009
ตอบ: 966
โพสเมื่อ: Sat May 16, 2020 12:24
[RE]สอบถามคนที่ติดตามดู snooker หน่อยครับ
กันดีขึ้นเยอะครับ ครบเครื่องกว่าเดิม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย erb_gunner@hotmail.com เมื่อ Sat May 16, 2020 12:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง

อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: เด็กดีไปทางอื่น เด็กหื่นมาทางนี้
เข้าร่วม: 30 Nov 2008
ตอบ: 853
โพสเมื่อ: Sat May 16, 2020 17:47
[RE: สอบถามคนที่ติดตามดู snooker หน่อยครับ]
จัสทรัม แม่นน่ะถ้าบทจะมาอีกคนก็นั่งยาวๆ

ถ้าชอบนิ่งๆแม่นๆก็ Mark Selby อ่ะนิ่งสุขขุมแต่คนแทงด้วยและคนดูอย่างผมไม่ชอบ หลับก่อนตลอด ขนาดรอนนี้บอกเข้าไปเจอ มาร์คเขาขอยอมแพ้ดีกว่า

แต่ชอบส่วนตัวถ้ากลับมาดูแนะนำติดตาม Jack Lisowski ครับอันดับพุ่งมาแบบบินเลย (กระโดดยังช้าไป) ดูการแทงนึงถึงรอนนี้ตอนหนุ่มๆเลย

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2007
ตอบ: 4250
โพสเมื่อ: Sun May 17, 2020 22:17
[RE: สอบถามคนที่ติดตามดู snooker หน่อยครับ]
Judd มันก็ไม่ได้เนียนจริงนั้นละ แต่มันชนะอะ ไม่รู้จะว่าไง 5555
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8545
โพสเมื่อ: Tue May 19, 2020 10:14
BOSS_KUNG พิมพ์ว่า:
49-1 พิมพ์ว่า:
ผมชอบทุกคนนะ ดูได้ทุกสไตล์ แต่ถ้าเป็น Peter Ebdon ผมปิดทีวีหนี ไปหาไรทำดีกว่า  

คิดอย่างนาน คิดแล้วคิดอีก
คิดเสดเสือกไม่แทง มาคิดใหม่
เสียเวลาชิบหาย  

แข่งกับอลันแม็คมานัส
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Debaucherous Farmer
เข้าร่วม: 17 May 2020
ตอบ: 168
โพสเมื่อ: Wed May 20, 2020 16:18
ปัจจุบันผมว่าจั๊ด ทรัมป์ เล่นได้ครบเครื่องมากขึ้น สมราคามือหนึ่งนะ คือสมัยดาวรุ่งก็น่าจับตาอยู่แล้ว จุดเด่นคือความแม่น แทงลูกยาวๆแม่น แทงพาวเวอร์ช็อตมันส์มาก แทงทีมีลูกแตก แต่เสียตรงเล่นเสี่ยงบ่อยด้วยความห้าว ระเบิดแดงทีกระจายเต็มโต๊ะ หลังๆมานี้แทงใจเย็น สุขุมขึ้น การบังคับขาวแน่นอนขึ้น เป็นนักสนุ๊กที่ขยันลงแข่ง ลงแข่งเกือบทุกรายการ อันดับโลกเกาะกลุ่มท้อปตลอด ส่วนเป้าหมายตอนนี้ของจั๊ดที่ให้สัมภาษณ์ไว้คือ ทำเซนจูรี่เบรคให้ครบ 1,000 ครั้งตามรอนนี่ โอซุลลิแวน ตอนนี้ทำไว้ที่ 600 กว่าๆเซนฯ เฉลี่ยต่อฤดูกาลจั๊ดทำได้ 40-50 ครั้งอยู่ละครับ มีเวลาอีกเป็น 10 ปี ถ้าดูจากอายุที่รอนนี่ทำได้ ไม่น่าพลาด ส่วนสถิติแม็กซิมั่มเบรคมากสุด ผมจำไม่ได้ว่ารอนนนี่ทำมากที่สุดไว้กี่ครั้งนะ 15 ครั้งมั๊งนับเฉพาะในการแข่งขัน ส่วนนี้จั๊ดก็อาจทำลายได้ ถ้ายังยืนระยะรักษาฟอร์มที่ดีไว้ แต่สถิติแทงแม็กซิมั่มเร็วที่สุดที่ 5 นาทีกว่าๆ ของรอนนี่ อันนี้ผมว่าหาคนทำลายยาก แ_งเว่อร์เกิน

นักสนุ๊กฟอร์มดีๆของยุคนี้ก็ยังมีอีกหลายคนเช่น มาร์ค เซลบี้, นีล โรเบิร์ตสัน, ดิง จุนฮุย หรืออย่างไคเรน วิลสันที่พัฒนาขึ้นเยอะช่วงสองสามปีหลัง ดาวรุ่งฝั่งยุโรปอีกหลายคน ดาวรุ่งจากจีนก็เยอะครับ ส่วนของไทยผมให้ เอฟวัน กับ ซันนี่

ถ้าให้ผมเดาความคิดจั๊ด ทรัมป์ คนที่ไม่อยากแข่งด้วยน่าจะเป็นมาร์ค เซลบี้ สายดึงในตำนานอีกคน แทงช้า ป้องกันดี แทงละเอียด ปั่นหัวคู่ต่อสู้ได้ดีมากๆ ใครเล่นด้วยก็เบือ ถ้าเจอสายบู๊ด้วยกันตอนนี้ผมว่าจั๊ดเป็นต่อเกือบทุกคน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel