ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 4853
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 10:49
สอบถามคนที่ติดตามดู snooker หน่อยครับ
พอดี เพิ่งได้มีโอกาสดูสนุ้กเกอร์ หนแรกในรอบหลายปีเลยอยากรู้ว่าใครมือหนึ่งโลก ไปค้นกูเกิ้ลดู ปรากฏว่า เป็น จั๊ด ทรัมป์

และเพิ่งได้ดูเค้าเล่น เจอกับ ดิง จุนฮุย

ผมว่า จั๊ด เล่นได้ขาดๆ เกินๆ มาก ไม่ไหลลื่นเลย ดูแล้วหงุดหงิด เดี๋ยวแรงไป เดี๋ยวเบาไป คิดในใจ นี่หรอมือหนึ่งโลกปัจจุบัน (สมัยผมดู มาร์ค เจ , รอนนี่ ไหลลื่นมากๆ)

คิดอีกที หรือผมอาจจะดูตอนที่เค้าโชว์ฟอร์มไม่ค่อยออกก็ได้

สอบถามคนที่ติดตาม จั๊ด แทงสนุ้ก เป็นไงบ้างครับ

สมกับที่เป็นมือหนึ่งโลกรึเปล่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
"พ่อ แม่ บอกให้อยู่อย่างวิถีแห่ง Rock'n Roll"
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 9474
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 10:54
[RE: สอบถามคนที่ติดตามดู snooker หน่อยครับ]
ถ้าเฉลี่ยตามฟอร์ม 1-2 ปีที่ผ่านมาก็สมควรแล้วนะ ส่วนสไตล์การแทงแกผมชอบช่วงก่อนขึ้นเป็นมือหนึ่ง แทงแรง แม่น แทงแบบเอามัน เอาสะใจเลย
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2009
ตอบ: 619
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 10:58
[RE: สอบถามคนที่ติดตามดู snooker หน่อยครับ]
ผมก็ดูอยู่เรื่อยๆ ผมว่าแกเป็นคนที่วางลูกขาวได้ดีสุดแล้วนะ ทำให้แทงลูกต่อไปได้ง่าย เลยดูไม่หวือหวามาก แต่เก็บเรียบตลอด
แก้ไขล่าสุดโดย SubJanG เมื่อ Fri May 15, 2020 10:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง

Status:
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 11:03
สอบถามคนที่ติดตามดู snooker หน่อยครับ
taopromd พิมพ์ว่า:
ถ้าเฉลี่ยตามฟอร์ม 1-2 ปีที่ผ่านมาก็สมควรแล้วนะ ส่วนสไตล์การแทงแกผมชอบช่วงก่อนขึ้นเป็นมือหนึ่ง แทงแรง แม่น แทงแบบเอามัน เอาสะใจเลย  

แบบนั้นแหละ มันส์เลย แกเพิ่งขึ้นเป็นมือหนึ่งหรอครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
"พ่อ แม่ บอกให้อยู่อย่างวิถีแห่ง Rock'n Roll"
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1453
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 11:03
ทรัม ขยันลงแข่ง ลงเกือบทุกรายการ มีความมุ่งมั่น มีเป้าหมายชัดเจน(ทำลายสถิติรอนนี่) หลังจากปรับสไตล์ ก็มีสมาธิสูง แทงช้าลง ละเอียดขึ้น เวลาหงุดหงิดจะไม่แสดงออก
แก้ไขล่าสุดโดย หลานอากังฟู เมื่อ Fri May 15, 2020 11:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2008
ตอบ: 3459
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 11:05
F1 อันดับ 20
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 11:05
SubJanG พิมพ์ว่า:
ผมก็ดูอยู่เรื่อยๆ ผมว่าแกเป็นคนที่วางลูกขาวได้ดีสุดแล้วนะ ทำให้แทงลูกต่อไปได้ง่าย เลยดูไม่หวือหวามาก แต่เก็บเรียบตลอด  

ผมอาจจะดูเกมส์ที่แกโชว์ไม่ค่อยออกก็ได้มั้ง ไม่งั้นจะเป็นมือหนึ่งโลกได้ไง
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 11:07
หลานอากังฟู พิมพ์ว่า:
ทรัม ขยันลงแข่ง ลงเกือบทุกรายการ มีความมุ่งมั่น มีเป้าหมายชัดเจน(ทำลายสถิติรอนนี่) หลังจากปรับสไตล์ ก็มีสมาธิสูง แทงช้าลง ละเอียดขึ้น เวลาหงุดหงิดจะไม่แสดงออก  

โฮ่ แกอายุยังน้อยหรอครับท่าน ก่อนหน้าจั๊ด ใครเป็นมือหนึ่งหรอครับ
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 11:09
คนลุงลังSS พิมพ์ว่า:
F1 อันดับ 20  

โอ้ โฮ เฮะ เพิ่งสังเกตุ เจ๋งไม่ใช่เล่นเลย สุดยอด
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1453
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 11:11
the baztist พิมพ์ว่า:

โฮ่ แกอายุยังน้อยหรอครับท่าน ก่อนหน้าจั๊ด ใครเป็นมือหนึ่งหรอครับ

มาร์ค เซลบี้ รึเปล่าไม่แน่ใจ ชาวเลสเตอร์ ตอนเลสเตอร์ได้แชมป์พรีเมียร์ เซลบี้ก็ได้แชมป์
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 10147
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 11:15
ก่อนนี้น่าจะ รอนนี่ ที่กลับมาจริงจังช่วงนึง

สนุกเกอร์ นับอันดับคล้ายๆ MotoGP อะครับ มีรายการทางการที่สมาคมนับในแต่ละปี ทั่วโลก คะแนนอันดับในแต่ละรายการก็มีแต้มสะสม รวมทั้งปีเยอะสุดคือที่ 1 ในปีนั้นๆ

แต่ สนุกเกอร์ เงินรางวัลมันน้อย บางคนก็ขี้เกียจแข่งทุกรายการ แข่งแค่สะสมแต้มให้เล่นรายการใหญ่สุด ( ครูซิเบิ้ล เทียเตแร์ ) ได้ หรือ เลือกรายการที่เงินรางวัลเยอะๆ

อย่าง รอนนี่ สมัยนึงนี่โคตรขี้เกียจลงแข่ง มีสัมภาษณ์กลับมาเพราะหาเงินค่าเทอมลูก หรือ ไม่เอา แมกซิมั่ม เพราะไม่มีเงินให้ในรายการนั้นๆ

สายขยันหลังๆที่เห็นเยอะๆ ก็ ดิ่ง จัดป์ 2 คนนี้ไปแทบทั้วโลก
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 11:16
the baztist พิมพ์ว่า:

มาร์ค เซลบี้ รึเปล่าไม่แน่ใจ ชาวเลสเตอร์ ตอนเลสเตอร์ได้แชมป์พรีเมียร์ เซลบี้ก็ได้แชมป์  

อ่อ ใช่ๆ เคยได้ยินแว้บๆ นี่ผมก็ดูเทปเก่าของมาร์ค เซลบี้ สมกับเป็นอดีตมือหนึ่งนะ เจ๋งโคตรๆ แกพีคยาว แต่บทจะพลาด ก็พลาดยาว เช่นกัน ฮ่าๆ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Apr 2020
ตอบ: 1992
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 11:18
อันดับผกผันตาม ยอดเงิน และแชมป์ที่ทำได้ในแต่ละปี

มันมีแหล่ะ เล่นออก เล่นไม่ออก

ที่ผมชอบก็ kyren wilson
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jul 2009
ตอบ: 14833
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 11:18
จั้ดมันแทงเอามันด้วยนะ อย่างรอนนี่ผมว่าเอนเตอเทนสุดละ วางขาวก็ดี

ในไทยเก่งสุดต้องต๋อง สมัยก่อน 555
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 5030
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 11:19
จั๊ดปีนี้ กวาดไป 6 แชมป์แล้วนะครับ เยอะสุดใน 1 ฤดูกาลที่นักสนุกเกอร์เคยทำได้เลย แต่อย่างว่าสมัยก่อนรายการแข่งมันน้อยกว่านี้มาก เลยวัดอะไรไม่ได้ แต่นี่ก็สุดยอดมากๆละครับ ถ้าท่านตามดู จั๊ดตอน 3-4 ปีก่อนจะหงุดหงิดกว่านี้อีก แทงเอามันส์เลย เห็นรูเป็นสู้ ตอนนี้พัฒนาลูกกันมาด้วยอีก เอาลงยากครับชั่วโมงนี้
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel