ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 4850
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 11:20
สอบถามคนที่ติดตามดู snooker หน่อยครับ
Abojang พิมพ์ว่า:
ก่อนนี้น่าจะ รอนนี่ ที่กลับมาจริงจังช่วงนึง

สนุกเกอร์ นับอันดับคล้ายๆ MotoGP อะครับ มีรายการทางการที่สมาคมนับในแต่ละปี ทั่วโลก คะแนนอันดับในแต่ละรายการก็มีแต้มสะสม รวมทั้งปีเยอะสุดคือที่ 1 ในปีนั้นๆ

แต่ สนุกเกอร์ เงินรางวัลมันน้อย บางคนก็ขี้เกียจแข่งทุกรายการ แข่งแค่สะสมแต้มให้เล่นรายการใหญ่สุด ( ครูซิเบิ้ล เทียเตแร์ ) ได้ หรือ เลือกรายการที่เงินรางวัลเยอะๆ

อย่าง รอนนี่ สมัยนึงนี่โคตรขี้เกียจลงแข่ง มีสัมภาษณ์กลับมาเพราะหาเงินค่าเทอมลูก หรือ ไม่เอา แมกซิมั่ม เพราะไม่มีเงินให้ในรายการนั้นๆ

สายขยันหลังๆที่เห็นเยอะๆ ก็ ดิ่ง จัดป์ 2 คนนี้ไปแทบทั้วโลก  

ความรู้ใหม่เลยนะเนี่ย เวลาผมดู ก็ดูเฉยๆจริงๆ ฮ่าๆ ไม่เคยได้หาข้อมูลเจาะลึกขนาดนั้นเลย แต่เรื่องวีรกรรมของรอนนี่ ค่อนข้างดังอยู่ ฮ่าๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
"พ่อ แม่ บอกให้อยู่อย่างวิถีแห่ง Rock'n Roll"
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 7246
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 11:23
ถูกแบนแล้ว
[RE: สอบถามคนที่ติดตามดู snooker หน่อยครับ]
อันดับ1ในใจ หัวทอง henry เท่านั้นโคตรเท่และโหด

สมัยนี้น่าจะพอๆกันหมดแล้วแต่ฟอร์มความฟิต สมาธิ สกิบไม่ต่างกันอยู่ที่สไตล์การเล่น

สมัยก่อนยกให้ henry ronney ละกัน ส่วน jimmy white ไม่เคยดู
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 11:25
สอบถามคนที่ติดตามดู snooker หน่อยครับ
sawyerjr พิมพ์ว่า:
อันดับผกผันตาม ยอดเงิน และแชมป์ที่ทำได้ในแต่ละปี

มันมีแหล่ะ เล่นออก เล่นไม่ออก

ที่ผมชอบก็ kyren wilson  

อ้อ ผมเข้าใจละ เพิ่งรู้เหมือนกัน มิน่าถึงได้อยู่อันดับ 1

ที่ท่านติดตาม มือ 8 อยากเห็นเล่นเหมือนกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
"พ่อ แม่ บอกให้อยู่อย่างวิถีแห่ง Rock'n Roll"
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 11:26
โรนัลโด้อ้วน พิมพ์ว่า:
จั้ดมันแทงเอามันด้วยนะ อย่างรอนนี่ผมว่าเอนเตอเทนสุดละ วางขาวก็ดี

ในไทยเก่งสุดต้องต๋อง สมัยก่อน 555  

ต๋อง เมื่อก่อนสุดจริง แต่ก๋หลายปีละ ฮ่าๆ
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 11:27
Nomeartor พิมพ์ว่า:
จั๊ดปีนี้ กวาดไป 6 แชมป์แล้วนะครับ เยอะสุดใน 1 ฤดูกาลที่นักสนุกเกอร์เคยทำได้เลย แต่อย่างว่าสมัยก่อนรายการแข่งมันน้อยกว่านี้มาก เลยวัดอะไรไม่ได้ แต่นี่ก็สุดยอดมากๆละครับ ถ้าท่านตามดู จั๊ดตอน 3-4 ปีก่อนจะหงุดหงิดกว่านี้อีก แทงเอามันส์เลย เห็นรูเป็นสู้ ตอนนี้พัฒนาลูกกันมาด้วยอีก เอาลงยากครับชั่วโมงนี้  

สุดยอดดดด อย่างว่าแหละ ขยันไปแทบทุกรายการ
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 11:30
Luckyy พิมพ์ว่า:
อันดับ1ในใจ หัวทอง henry เท่านั้นโคตรเท่และโหด

สมัยนี้น่าจะพอๆกันหมดแล้วแต่ฟอร์มความฟิต สมาธิ สกิบไม่ต่างกันอยู่ที่สไตล์การเล่น

สมัยก่อนยกให้ henry ronney ละกัน ส่วน jimmy white ไม่เคยดู  

เพิ่งนึกออก สตีเฟ่น เฮนดรี้ ใช่ไหมครับ สมัยก่อน สู้กับ มาร์คเจ สนุกสุดๆ

เดี๋ยวนี้แขวนไม้ไปแล้วหรอครับ
แข้งลีกเอิง
Status: You'll Never Walk Alone
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 4669
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 12:07
[RE: สอบถามคนที่ติดตามดู snooker หน่อยครับ]
ผมดูทุกรายการ ตอนนี้ทรัมป์ฝีมือเหนือกว่าทุกคนค่อนข้างชัดเจน อย่างนัดก่อนๆหน้านี้นีลฟอร์มแรงมากเจอใครตบชนะสบายๆ แต่พอมาเจอทรัมป์ก็แพ้อยู่ดี ส่วนคนที่ผมชอบๆก็มี ชอน เมอร์ฟี่ มีโชว์ลูกยากๆให้ดูประจำ และอีกคนที่น่าติดตามคือ ไคเรน วิลสัน แทงได้แม่นมากๆ อนาคตอีกไม่นานขึ้นมาแย่งมือ 1 แน่ๆ
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Jan 2008
ตอบ: 3816
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 12:13
ถูกแบนแล้ว
ที่นายบอกทรัมป์แทงขาดๆเกินๆนั่นมันหลายปีก่อนแล้วป่าว ตอนนี้โคตรเทพเลยนะ พอได้แทงนี่แทบไม่มีพลาดเลย แกคอนโทรลขาวเทพมากๆ ตอนนี้รอนนี่เจอกี่รอบก็แพ้อะ จุดเด่นของทรัมคือโซนลูกดำลูกชมพูนี่ไม่มีพลาดอะ ได้แทงทีเข้าเบรคยาวตลอด พาไปกินได้หมด
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2362
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 12:26
ผมดูเมื่อสองปีที่แล้ว มันมาก สายแทงไว แทงเร็ว ใจร้อน

แกปรับได้แล้วสินะ ไม่ได้ตาม ต้องกลับมาตามจั๊ดละ

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 151
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 12:58
ตัองบอกว่าผมเริ่มดูมาแล้วหลายปีอยู่มีช่วงหลังไม่ค่อยได้ดูมากดูบางทัว ต้องบอกเลยว่าถ้าท่านไปดูจั๊ดเเทง2-3ปีที่แล้วนี่สุดตีนใครชอบสายเล่นละเอียดนี่ปวดหัวเลยแต่ผมโคตรชอบเลยบางลูกไม่น่าสู้จั๊ดมันสู้หมด ส่วนตัวผมชอบพวกที่สุดในแต่ล่ะทางสมัยก่อนเลยชอบจั๊ดกับเซลปี้แต่คนไทยนี่แทบไม่ชอบเซลปี้เท่าไหร่บอกแทงไม่สนุกแต่ผมมองว่าแทบจะเป็นคนที่กันลูกได้ดีที่สุดคนนึงและ
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2008
ตอบ: 4333
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 13:14
จั๊ดวางขาวน้ำหนักและทิศทางค่อนข้างดี อาจจะเป็นเพราะเค้าไม่พยายามเล่นลูกยาก เหมือนพวก โอ ซัลลิแวน

พอบังขับขาวดี การกันหรือวางสนุ๊กก็เลยดีตาม

เท่าที่ดูหลายๆเกม จั๊ดพลาดลูกง่ายๆน้อยมาก ในขณะที่บางคนลูกบางลูกนี่แทบไม่อยากจะเชื่อว่ามือระดับโลกพลาดลูกแบบนี้

แชมป์โลกก่อนหน้าจั๊ดก็มาร์คเซลบี้ คนนี้ผมว่าท่าแทงสนุ๊กโคตรเท่เลย
แก้ไขล่าสุดโดย indy_xXx เมื่อ Fri May 15, 2020 13:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2014
ตอบ: 4098
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 15:59
ผมชอบทุกคนนะ ดูได้ทุกสไตล์ แต่ถ้าเป็น Peter Ebdon ผมปิดทีวีหนี ไปหาไรทำดีกว่า
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Jan 2011
ตอบ: 1722
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 16:38
ถูกแบนแล้ว
49-1 พิมพ์ว่า:
ผมชอบทุกคนนะ ดูได้ทุกสไตล์ แต่ถ้าเป็น Peter Ebdon ผมปิดทีวีหนี ไปหาไรทำดีกว่า  

คิดอย่างนาน คิดแล้วคิดอีก
คิดเสดเสือกไม่แทง มาคิดใหม่
เสียเวลาชิบหาย
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 15, 2020 17:22
DEVILBATS พิมพ์ว่า:
ที่นายบอกทรัมป์แทงขาดๆเกินๆนั่นมันหลายปีก่อนแล้วป่าว ตอนนี้โคตรเทพเลยนะ พอได้แทงนี่แทบไม่มีพลาดเลย แกคอนโทรลขาวเทพมากๆ ตอนนี้รอนนี่เจอกี่รอบก็แพ้อะ จุดเด่นของทรัมคือโซนลูกดำลูกชมพูนี่ไม่มีพลาดอะ ได้แทงทีเข้าเบรคยาวตลอด พาไปกินได้หมด  

เทปปี 2019 นี่เองครับ
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Searching heavens for another earth
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54840
โพสเมื่อ: Sat May 16, 2020 03:00
ปัจจุบัน ต้องบอกว่า สมราคามือ 1 ครับ

แต่สนุ้กก็งี้แหละ ต่อให้รอนนี่ก็ไม่ได้อยู่ในฟอร์มที่ดีตลอดทุกเกมทุกรายการหรอก
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel