ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6 ... 26, 27, 28
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3896
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 13:53
ถูกแบนแล้ว
[RE: WM ประเด็นคุกคามชีวิตส่วนตัว]
Se7enFolDz พิมพ์ว่า:
ว่าที่แชมป์ยุโรป7สมัย พิมพ์ว่า:
Silence พิมพ์ว่า:
ว่าที่แชมป์ยุโรป7สมัย พิมพ์ว่า:
เบน ฟรีคิก พิมพ์ว่า:
เบน ฟรีคิก พิมพ์ว่า:
555รอหลักฐานชัดเจน มันคงไม่ได้แบนมันหรอกครับ ชาติหน้าก็ไม่ได้แบนอ่ะ

เล่นนอกเกมส์ชัดเจน แต่ไม่ผิดใดๆ คือถ้าไม่มีมูล หมามันไม่ขี้หรอก อย่ามาถามหาหลักฐานเลย คนทั้งเวปดูออกว่ามันผิดจริง มีแต่เจ้าของเวปอ่ะ ดูไม่ออก  

ผมไม่ได้มานั่งอ่านทุกหน้ามีเวลาอย่างคุณนี่ครับ ผมอ่านเฉพาะเม้นที่แจ้งความ แล้วไม่ยากเลยที่เจ้าตัวจะส่งหลักฐาน จะเฟสจะอะไรก็ได้ว่าทำงานอาชีพนี้ตำแหน่งนี้ ส่งลิงค์มาครั้งเดียวก็จบละ มันไม่ยากหรอก คุณมองในมุมคนเล่นไง คลุคลีอยู่กับพฤติกรรมคนเล่นด้วยกัน ผมนี่ดูเฉพาะเม้นท์ที่เค้าแจ้ง จะให้ผมไล่อ่านทุกหน้าเลย? แบบนี้มีเถียงกันซัก 3-4 กระทู้หลายเคส สงสัยต้องนั่งอ่านทั้งวัน แบบไหนยากกว่าลองคิดดู  

มันเป็นประเด็นชัดเจนขนาดนี้ คนแจ้งความไปเยอะ บางทีพี่ก็ควรสละเวลาอ่านบ้างนะครับ จะได้วิเคราะห์สาเหตุแท้จริง ทำไมคนถึงแจ้งเข้ามาเยอะ ยอมเสียเวลาอ่านสักครั้งสิครับ จะได้กระชากหน้ากากใครบางคนออกมาซะที
ทึ่เหลือจะแบนไม่แบนก็แล้วแต่พี่เลย เวปพี่อ่ะนะ  

ชัดเจนขนาดนี้แล้วตอนนี้เจ้าทุกข์คือใครอ่ะ แล้วเขาเดือดร้อนอะไรหรือเปล่า มีคนตามไปยังพื้นที่ส่วนตัวเขาหรือยัง แล้วทำไมเจ้าตัวไม่แจ้งมาหรือ PM มา ส่งลิงค์เฟสตัวเองหรืออะไรก็ได้ให้ผมตรวจสอบ ผมจะได้แบนแบบถนัดมือถนัดตีนหน่อย  

ทำไมwm ดูหัวร้อน ใช้คำหยาบ ผมแจ้งความได้ป่ะ

นี่ ถ้าพี่จะเอาหลักฐานขนาดนี้อ่ะ ไม่ต้องมาตั้งมู้นี้หรอกครับ ทำแบบเดิมนั่นแหล่ะ ใครแจ้งความไปก็ปฎิเสธไป จบ

อย่ามาถามหาหลักฐานที่มันเปนไปไม่ได้เลย บางทีหลักฐานจากความรู้สึก จิตสำนึกล้วนๆ มันก็น่าจะเพียงพออยู่นะ สำหรับลงโทษเกรียนกระจอกบางคนอ่ะ

ฝากให้คิด  

ใช้ระบบแบบศาลเตี้ยเหรอไงวะ พิจารณาจากความรู้สึก ก่อนหน้านี้ WM โดนวอร์หนักๆเพราะ Mod หลายคนใช้ความรู้สึกตัดสินมากกว่าหลักฐานมาแล้ว โดนวอร์เรื่องอะไร โดนกล่าวหาว่าเข้าข้างแฟนหงส์นี่แหละ

ถ้าคุณเป็น ตำแหน่งอะไรที่ยูสนั้นกล่าวหาจริง คุณแค่ถ่ายรูปส่งไปให้ WM ก็จบ จะเอาเรื่องมันก็ต้องทำหลักฐานให้พร้อมด้วยดิ ถ้าทำหลักฐานอ่อนๆทำให้ WM เชื่อไม่ได้ว่ายูสนั้นลามปามจริง มันก็ยากอยู่นะที่จะให้ WM ลงโทษ

คุณโวยวายอยากให้ WM ลงโทษเค้า แต่หลักฐานอะไรไม่ส่งให้ WM เรียกร้องให้ WM ตัดสินตามความรู้สึก ผมว่ามันแปลกๆอ่ะ  

ผมอาจใช่หรือไม่ใช่คนที่เขาพูดล้อ แต่ผมคงไม่ไปเปลืแงเนื้อเปลืองตัวมากกว่านี้อ่ะคับ จะมาแลกเรื่องส่วนตัว ให้คนอื่นรับรู้เพิ่มทำไมกัน ตอบสั้นๆแค่นี้ล่ะ

ปล.ถ้าเป็นwm เอง ผมแบนนะ เอาความรุ้สึกนี่ล่ะตัดสิน เอาหลักฐานจากการได้อ่านในมู้นั้นมาช่วย เคสแบบนี้บางทีควรยกเว้นบ้างสักครั้งก็ได้นะ แบนให้หลาบจำ แบนให้รู้ว่าอย่าซ่ามากนัก จะได้ไม่โพร่งมั่วๆออกมาอีก แบนให้เปนตัวอย่างใน ss.  

อันนี้เหมือนมีความรู้สึกส่วนตัวเข้ามาเกี่ยวด้วยป่าวครับ  

ผมอาจจะใช้คำผิดอ่ะนะ ที่จะสื่อคือ เหมือนครูจะลงโทษเด็กอ่ะ บางทีไม่ต้องตีก็ได้ แค่เตือนบ้าง อบรมบ้าง ไม่ใช่เด็กทำผิด แล้วปล่อยไป บอกไม่มีหลักฐานอย่างเดียว แบบนี้เด็กมันก็ได้ใจสิ ใช่มั้ยล่ะ เกรียนเซฟอ่ะใบเหลืองก็ไม่โดน ใบแดงก็ไม่โดน เข้าทางเขาเลย ชูคอต่อไป ยาวๆ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: กองแช่ง
เข้าร่วม: 02 Nov 2010
ตอบ: 13075
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 13:53
[RE: WM ประเด็นคุกคามชีวิตส่วนตัว]
โมชิ โมชิ พิมพ์ว่า:
ใครเป็น ผสห (ผู้เสียหาย) ก็แจ้งความ พบ.(พี่เบน)ไป
ใคร มกข. (ไม่เกี่ยวข้อง) จะเดือดแทนทำไม
คหขผ. (ความเห็นของผม)  

ผมอยากรู้แค่เจตนาของเขาเฉยๆครับท่าน โควทถามมาหลายครั้งแล้ว ไม่มีคำตอบ

ผมอยากรู้แค่เจตนาว่า เขาจะสื่ออะไร สื่อถึงยศคนคนนั้นจริงๆ

หรือมีนัยอื่นๆแอบแฝง

เพราะยูซเกรียนเมพบอกเองว่า ไม่โอเคกับการเล่นนอกเกม แล้วให้กำลังใจยูซ vit_bank ที่โดน

ในคำพูดนั้น ไม่เห็นจะเกี่ยวกับตำรวจตรงไหน ผมเลยอยากรู้

มั่นใจ หลายๆคนก็อยากรู้เหมือนกัน
2
0
LiverpoolFC
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15111
ถ้ามีหลักฐานว่าคุณเป็น จสต / จสอ ก็ส่งให้ WM ไปครับ

แต่ถ้าเค้ามีหลักฐานว่า การเป็น จสต / จสอ ของคุณ มันเกิดขึ้นในบอร์ดที่คุณเอามาเผยแพร่ อันนั้นเอาไปเป็นหลักฐานลบเค้าไม่ได้นะครับ

ผมจำได้ว่า WM เคยตั้งกฏไว้ตอนเปเรซประมาณนี้

เหมือนกับผม ที่ถ้ามีใครมาด่าผม ไอ้หมอเลว ผมเอาผิดว่าคุกคามเรื่องส่วนตัวไม่ได้ เพราะผมประกาศตัวเองว่าเป็นหมอไปแล้ว

แต่ก็เคยมีรุ่นน้องผม ที่ไม่ได้เปิดตัว แต่โดนแฉว่าเรียนคณะอะไร มหาลัยอะไร เคสนั้นก็โดนลบนะ
0
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
ซุปตาร์ยูโร
Status: 4 แชมป์ยังไงให้โลกจำ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4845
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 13:54
Spoil
Pepsi Man พิมพ์ว่า:
ประเด็นคือ จตส จสอ ในประเทศไทยมันมีกี่คนวะคุณ

มีเป็นหมื่นเป็นแสนคน

ไอ้เกรียนเทพอาจจะรู้ว่าคุณเป็นใคร

แต่คนอื่นในบอร์ดมันไม่รู้ด้วยเว้ย ผมยังไม่รู้เลยว่าหมายถึงยูสไหน หรือ ชื่อของยูสนั้นคือใคร

จะไปเปรียบเทียบกับกรณีของพวก เปเรซที่ชื่อนามสกุลจริงหลุดออกมา หรือ กรณีของ Vit_bank ที่นามสกุลจริงหลุดออกมา ยังไม่ได้เลย

เอาแค่ประเด็นความหนักของการคุกคาม ผมยังคิดอยู่เลยว่าควรให้น้ำหนักมากน้อยขนาดไหน เพราะเรื่องนี้มันไม่ได้คุกคามชัดเจนนัก ไม่มีใครรู้ได้ว่าเค้าล้อใคร ไม่ได้บ่งชี้ชัดเจนว่าเป็นใคร ไม่สามารถไปสืบค้นหาได้ว่า การพิมพ์ว่า จสอ. ที่มีอยู่เป็นหมื่นคนในประเทศนี้ จะชี้ชัดไปที่ใครได้

ประเด็นนี้ยังไม่เคลียร์

ซ้ำยังไม่ได้ส่งหลักฐานให้ WM อีก จะให้ WM พิจารณาอะไรครับ  

สั้นๆนะ ถ้ามันจั่วถูก = ลบไอดี มันก็สมัครใหม่มาอีก

ความปลอดภัยอยู่ตรงไหน ?

จริงๆมันควรจบตรงที่มันไปตามสืบจริง ส่วนจะจริงไม่จริง ต้องประจักษ์พยานขนาดนั้นเลยเหรอ

เจตนามันชัดเจนขนาดนั้น

ไม่ต้องถามหรอกว่า จั่ว ยศ ถึงใคร

เขาวอร์กับใคร ใครอ่านก็เห็นมั้ง  

ถ้าไม่อยากเปิดเผยตัวเอง ก็นิ่งๆไปครับ

จสอ จสต อะไร มีใครรู้ได้บ้างว่าเป็นใคร

WM เคยออกมาตรฐานไว้ในกรณีเปเรซว่า มันต้องสามารถสืบค้นได้ว่าเจ้าตัวเป็นใคร ถึงจะลบ

ซึ่ง จสต จสอ มันสืบค้นได้มั้ยว่าหมายถึงใคร สืบถึงตัวจริงของยูสไหนได้มั้ย ถ้าสืบค้นได้ เป็นหน้าที่ของเจ้าทุกข์ในการพิสูจน์ให้ WM รู้ ว่า การสืบค้นนั้น ทำได้อย่างไร โดยไม่ต้องพิสูจน์ให้คนในบอร์ด เอาแค่ WM รู้คนเดียวก็พอ

WM คุ้มครอง "ตัวบุคคล" ไม่ได้คุ้มครองถึงอาชีพที่คุณทำครับ

สมมุตินะ ว่าผมรู้ว่ายูส แชมป์ยุโรป 7 สมัย เป็น จสอ. .... แล้วยังไงครับ มีอะไรน่าอายกับการเป็น จสอ/จสต มีอะไรให้ล้อครับ ไม่มีหรอกครับ ผมไม่รู้ด้วยซ้ำว่าเค้าเป็นใครอะไรยังไง ผมรู้จัก จสอ จสต เยอะแยะ แค่ในอำเภอที่ผมอยู่ก็ไม่ต่ำกว่า 10 คนแล้ว  

ผมว่าคุณ ตัดเรื่องความชอบ ไม่ชอบส่วนตัวออกก่อนครับ

อะไรที่ผิดว่าไปตามผิด อะไรถูกว่าไปตามถูก

ประเด็นมันเป็นลักษณะการข่มขู่นะครับผม คุณจะเถียงจริงๆเหรอว่าเกรียนเมพไม่ได้มีเจตนา

เอาแค่คนถามว่า เรื่องยศพูดทำไม นี้มา 2 กระทู้ละ ไหนคำชี้แจงจากเกรียนเมพ เขาจะตอบได้เร้อ ?

นี้ WM อยุ่ละนี้ ชี้แจงไปดิ้ รอไร
0
0

อิอิ มีความสุข อิอิ
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2011
ตอบ: 18064
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 13:55
ผมว่า ยูส อะไรนะ? ที่เป็นทอปคอมเม้นท์ ตอนนี้

คือคำตอบที่ครอบคลุมสุดแระ

คือถ้าคุณคุกคาม คุณก็ผิดไป

ถ้าคุณไม่เล่นเรื่องส่วนตัว ไม่คุกคาม ก็ไม่มีใครเอาผิดคุณได้

ผมเห็นใจเกรียนเมพอย่างตรงที่ว่า ถ้ามีคนตั้งใจแกล้งบอกว่าเค้าโดนล้อ แล้วลบทิ้งเลย โดยไม่ใช่ความจริง

มันจะมีแบบนี้เกิดขึ้นเรื่อยๆ

แต่เรื่องนี้คุณผิดที่เริ่มเรื่องก่อนไง

ถ้าไม่มีการแก้ไข กฎ กติกาที่ชัดเจน

ก็จะเกิดยูสพลีชีพ มาอีกน่ะแหละ

4
0
"Erised stra ehru oyt ube cafru oyt on wohsi"

ซุปตาร์ยูโร
Status: 4 แชมป์ยังไงให้โลกจำ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4845
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 13:56
กินข้าวยัง พิมพ์ว่า:
ใครเป็น ผสห (ผู้เสียหาย) ก็แจ้งความ พบ.(พี่เบน)ไป
ใคร มกข. (ไม่เกี่ยวข้อง) จะเดือดแทนทำไม

ผมอยากรู้แค่เจตนาของเขาเฉยๆครับท่าน โควทถามมาหลายครั้งแล้ว ไม่มีคำตอบ

ผมอยากรู้แค่เจตนาว่า เขาจะสื่ออะไร สื่อถึงยศคนคนนั้นจริงๆ

เพราะยูซเกรียนเมพบอกเองว่า ไม่โอเคกับการเล่นนอกเกม แล้วให้กำลังใจยูซ vit_bank ที่โดน

ในคำพูดนั้น ไม่เห็นจะเกี่ยวกับตำรวจตรงไหน ผมเลยอยากรู้

มั่นใจ หลายๆคนก็อยากรู้เหมือนกัน  

รอไปเถอะท่าน ไม่มีคำตอบหรอก

ผมบอกแล้วว่าผมมั่นใจมากๆ ว่าสุดท้ายไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ต่อแต่นี้ใครจะด่าผมมโน เชิญเลย ด่วนๆ
1
0

อิอิ มีความสุข อิอิ
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3719
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 13:57
ไม่ได้ตามดราม่าแต่อ่านหัวมู้ก็เดาได้ว่าแก๊งไลน์
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: จงทิ้งความหื่น ทวงคืนความถูกต้อง
เข้าร่วม: 05 Feb 2009
ตอบ: 10584
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 13:59
กินข้าวยัง พิมพ์ว่า:

เจตนาเจ้าตัว ก็มีแค่เจ้าตัวที่รู้

ถ้าไม่มีหลักฐานที่มีน้ำหนักพอมาแจ้งจับ

ข้อกล่าวหาก็ตกไปครับ
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 18 Feb 2006
ตอบ: 5067
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 13:59
WM ประเด็นคุกคามชีวิตส่วนตัว
ประเด็นคือ จตส จสอ ในประเทศไทยมันมีกี่คนวะคุณ

ไอ้เกรียนเทพอาจจะรู้ว่าคุณเป็นใคร

แต่คนอื่นในบอร์ดมันไม่รู้ด้วยเว้ย ผมยังไม่รู้เลยว่าหมายถึงยูสไหน หรือ ชื่อของยูสนั้นคือใคร

จะไปเปรียบเทียบกับกรณีของพวก เปเรซที่ชื่อนามสกุลจริงหลุดออกมา หรือ กรณีของ Vit_bank ที่นามสกุลจริงหลุดออกมา ยังไม่ได้เลย

เอาแค่ประเด็นความหนักของการคุกคาม ผมยังคิดอยู่เลยว่าควรให้น้ำหนักมากน้อยขนาดไหน เพราะเรื่องนี้มันไม่ได้คุกคามชัดเจนนัก ไม่มีใครรู้ได้ว่าเค้าล้อใคร ไม่ได้บ่งชี้ชัดเจนว่าเป็นใคร ไม่สามารถไปสืบค้นหาได้ว่า การพิมพ์ว่า จสอ. ที่มีอยู่เป็นหมื่นคนในประเทศนี้ จะชี้ชัดไปที่ใครได้

ซ้ำยังไม่ได้ส่งหลักฐานให้ WM อีก จะให้ WM พิจารณาอะไรครับ  

สั้นๆนะ ถ้ามันจั่วถูก = ลบไอดี มันก็สมัครใหม่มาอีก

จริงๆมันควรจบตรงที่มันไปตามสืบจริง ส่วนจะจริงไม่จริง ต้องประจักษ์พยานขนาดนั้นเลยเหรอ

ไม่ต้องถามหรอกว่า จั่ว ยศ ถึงใคร

เขาวอร์กับใคร ใครอ่านก็เห็นมั้ง  

ถ้าไม่อยากเปิดเผยตัวเอง ก็นิ่งๆไปครับ

จสอ จสต อะไร มีใครรู้ได้บ้างว่าเป็นใคร

WM เคยออกมาตรฐานไว้ในกรณีเปเรซว่า มันต้องสามารถสืบค้นได้ว่าเจ้าตัวเป็นใคร ถึงจะลบ

ซึ่ง จสต จสอ มันสืบค้นได้มั้ยว่าหมายถึงใคร สืบถึงตัวจริงของยูสไหนได้มั้ย ถ้าสืบค้นได้ เป็นหน้าที่ของเจ้าทุกข์ในการพิสูจน์ให้ WM รู้ ว่า การสืบค้นนั้น ทำได้อย่างไร โดยไม่ต้องพิสูจน์ให้คนในบอร์ด เอาแค่ WM รู้คนเดียวก็พอ

WM คุ้มครอง "ตัวบุคคล" ไม่ได้คุ้มครองถึงอาชีพที่คุณทำครับ

สมมุตินะ ว่าผมรู้ว่ายูส แชมป์ยุโรป 7 สมัย เป็น จสอ. .... แล้วยังไงครับ มีอะไรน่าอายกับการเป็น จสอ/จสต มีอะไรให้ล้อครับ ไม่มีหรอกครับ ผมไม่รู้ด้วยซ้ำว่าเค้าเป็นใครอะไรยังไง ผมรู้จัก จสอ จสต เยอะแยะ แค่ในอำเภอที่ผมอยู่ก็ไม่ต่ำกว่า 10 คนแล้ว  

เออ นั่นสิ เป็น จสต. จสอ. จริงแล้วมันแย่ตรงไหน คุกคามตรงไหน ทำไมต้องจะเป็นจะตายกันขนาดนั้น แขวะ WM ที่ไม่ทำตามตัวเองต้องการก็มา ทั้งๆที่เขาบอกอยู่ว่าจริงก็ส่งหลักฐานมา ก็จะมากลัวอีกว่า ถ้ายูสเกรียนเทพโดนลบก็จะโดนล้อไปตลอด เอ้า อะไรวะเนี่ย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
9
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 14:00
เข้าใจพรี่เบนนะ จะให้ลบมั่วๆได้ไง เสียระบบหมด
ที่พี่เบนต้องการคือ ถ้าคำๆนั้นมันสามารถสื่อไปถึงคุณได้จริงๆ
อันนี้ค่อยลบให้แน่นอน ไม่ปล่อยไว้

เคสสมมุติ
นายเมพ พิมพ์มา จสต. จสอ. ไรนั้นอะ มันก็เหมือนช่องโหว่แหละ
เมพก็แค่ทำเนียนๆไป แต่นัยๆคือทำให้รู้ว่า กูรู้ตัวจริงมึงนะ อย่าซ่าเยอะ

เคสแบบนี้พรี่เบนลบให้ไม่ได้หรอก

11
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15111
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 14:00
Spoil

ผมว่าคุณ ตัดเรื่องความชอบ ไม่ชอบส่วนตัวออกก่อนครับ

อะไรที่ผิดว่าไปตามผิด อะไรถูกว่าไปตามถูก

ประเด็นมันเป็นลักษณะการข่มขู่นะครับผม คุณจะเถียงจริงๆเหรอว่าเกรียนเมพไม่ได้มีเจตนา

เอาแค่คนถามว่า เรื่องยศพูดทำไม นี้มา 2 กระทู้ละ ไหนคำชี้แจงจากเกรียนเมพ เขาจะตอบได้เร้อ ?

นี้ WM อยุ่ละนี้ ชี้แจงไปดิ้ รอไร  

ผมไม่ได้พูดอะไรเกี่ยวกับความชอบไม่ชอบส่วนตัวครับ

แต่ WM ตั้งมาตรฐานการลงโทษการลามปามชีวิตจริงไว้แบบนี้

การลงโทษ ต้องเป็นผู้เสียหาย ทำให้คนตัดสิน "เชื่อ" ให้ได้ครับว่าเสียหายจริง โดยการพิสูจน์ว่าสิ่งที่เค้าพิมพ์ลามปามมา สามารถสืบค้นถึง ตัวตนของ "บุคคล" นั้นได้

ซึ่งตอนนี้ มันไม่ได้เป็นแบบนั้น

เกรียนเมพมีเจตนาหรือไม่เจตนา อันนี้ไม่ทราบครับ

แต่ที่แน่ๆ ผู้เสียหาย ไม่ได้พิสูจน์ให้ WM รู้ได้ครับว่าเกิดความเสียหายจริง ดังนั้น WM ไม่สามารถลงโทษได้ไงครับ ถ้า WM ลงโทษตามความรู้สึก มันจะกลายเป็นช่องโหว่ให้แกล้งกันหนักกว่าเดิมครับ
3
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 14533
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 14:01
Ncoco พิมพ์ว่า:
ไม่ได้ตามดราม่าแต่อ่านหัวมู้ก็เดาได้ว่าแก๊งไลน์  

เรื่องนี้ แก๊งไลน์ไม่น่าเกี่ยวครับ

ประเด็นคือ เกรียนเมพจั่วหัวในมู้นี้ว่า จสต จสอ http://www.soccersuck.com/boards/topic/1879649

เหมือนโยนหินถามทาง แต่ประเด็นคือไม่มีใครรู้ว่า จสต จสอ คือยูสไหน
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 5001
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 14:01
ถูกแบนแล้ว
แล้วกเลิกเถอะนิสัยชิบท้าคนโน้นคนนี้ลบยูส
เอาแค่ตอบว่า จสต กับ จสอ ที่พิมพ์มาน่ะคืออะไร
เก่งจริงช่วยตอบตรงนี้ให้ได้ก่อน
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16191
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 14:03

อยากให้ลองอ่านอันนี้กันดี ๆ คือ WM ก็เคยบอกไปแล้วว่าถ้าคุณอยู่ในนี้ คุณไปเปิดเผยตัวก่อนคุณก็ทำอะไรไม่ได้

คือถ้ามีหลักฐานก็ส่งให้ WM ไป

ส่วนตัวผมเคยโดนคนเรียกชื่อเล่นผมในนี้ทั้งที่ผมไม่เคยพูดชื่อเล่นกับใครให้ใครรู้ในนี้ผมส่งหลักฐานไปแค่นี้

หลักฐานแน่น ๆ WM เขาลบให้อยู่แล้วผมสงสัยว่าเคสนี้มันยากยังไง

กรณีนี้ผมว่าถ้าลบเลยคือไร้สาระมาก ๆ นอกจากเจ้าทุกจะออกตัวมาแล้วหลังไมค์ไปหานายก ไม่งั้นถ้าลบเลยต่อไปจัวหัวมั่ว ๆ มาแบบนี้ตายห่ากันหมดเลยดิ
แก้ไขล่าสุดโดย แม็ค มาไม่นาน. เมื่อ Wed May 06, 2020 14:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Milet..
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2008
ตอบ: 6407
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 14:03
[RE]WM ประเด็นคุกคามชีวิตส่วนตัว
เถียงไปก็เท่านั้นเรื่องนี้ ก่อนหน้านี้ยูสvit_bankก็เพิ่งโดนยูสใหม่แต่หน้าเก่าที่เคยคุกคามชาวบ้านเค้าจนโดนลบไปแถมตอนนี้ก็ยูสก็ยังอยู่ดี

กลับมาใหม่ก็เหมือนเดิมไม่รู้ทำไมโอกาสเล่นบอร์ดถึงเยอะจัง แต่คนถูกกระทำแทบไม่มีทางเลือก นอกจากจำใจเลิกเล่นเพื่อเซฟตัวเอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6 ... 26, 27, 28
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel