ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5 ... 26, 27, 28
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27217
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 13:37
[RE: WM ประเด็นคุกคามชีวิตส่วนตัว]
ออกกฎกันไว้แต่แรกเลย มันไม่ดีกว่าหรอครับ

คือตั้งไว้เลย ว่าห้ามแสดงความคิดเห็นเชิงพาดพิงเรื่องส่วนตัว

มันจะได้ไม่ต้องเสียเวลามาตรวจสอบ

เอาแบบ ออกความเห็นเชิงพาดพิง แบน 14 วันไปเลย ไม่ต้องแสดงหลักฐาน

แต่ถ้ามีหลักฐาน ก็เพิ่มโทษเป็นลบไอดี
สสจ ที่ย่อมาจาก สะใจจัง

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 5001
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 13:38
ถูกแบนแล้ว
[RE: WM ประเด็นคุกคามชีวิตส่วนตัว]
มันจะพร่ำพรรณาชักแม่น้ำทั้งห้าทำไมว่ะ จสต กับ จสอ ที่พิมพ์เองกับมือน่ะ
มันย่อมาจากอะไรแค่นั้นแหละที่เขาอยากรู้ ตอบดิ!
5
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3364
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 13:38
WM ประเด็นคุกคามชีวิตส่วนตัว
เกรียนเมพในตำนาน พิมพ์ว่า:
Pepsi Man พิมพ์ว่า:
ผมอ่านก็งงๆ WM ชี้แจงยังไง

แต่ผมเข้าใจว่าเขาไม่ได้อ่านทุกข้อความ

คุณเบน คุณโพสว่าใครคือผู้เสียหาย

ผู้เสียหายก็ยูส 7 สมัยนั้นไง

เพียงแต่ ยูสเกรียนเมพมันจั่วเรื่องยศ ของ 7 สมัย

ใครอ่านก็เห็น

ผมไม่รู้หรอก 7 สมัยอ่ะ ยศนั้นจริงไหมหรือยังไง

ต่อให้ ยูสเกรียนเมพมันจั่วลมเพราะคิดว่าเป็นคู่กรณีอีกคน

แต่เจตนาก็ชัดเจนแบบ สุดๆ คุณจะไม่ลงโทษจริงๆเหรอ ผมถามแค่นี้แหละ

สรุปความปลอดภัย ยูเซอร์อยู่ตรงไหน ผมถามแค่นั้น

คุณจะบอกรอให้มันเป็นจริงค่อยลบ ยูสที่โดนขุดชีวิตจริงมีแต่ตายกับตาย แบบนั้นอ่ะ

ถ้ามันจั่วเรื่องถูก WM ลบ ยูสที่ เอาชีวิตจริงชาวบ้านมาแฉแน่นอน

ถ้าไม่ถูก เฮ้ยพวกเราสืบใหม่ งี้เหรอ

ถ้าผมมีหลักฐานว่า ผมไม่ได้หมายถึงยูส นาบี้ แล้วผมไม่ได้ตามสืบอะไรเล้ย คุณกล้าลบไอดี แล้ว โดน Red code มั้ยครับ

ผมถามแค่นี้ ?  

ผมชอบว่ะ ใจๆดี Red Code ๆๆๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: 4 แชมป์ยังไงให้โลกจำ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4800
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 13:40
Silence พิมพ์ว่า:
ประเด็นคือ จตส จสอ ในประเทศไทยมันมีกี่คนวะคุณ

มีเป็นหมื่นเป็นแสนคน

ไอ้เกรียนเทพอาจจะรู้ว่าคุณเป็นใคร

แต่คนอื่นในบอร์ดมันไม่รู้ด้วยเว้ย ผมยังไม่รู้เลยว่าหมายถึงยูสไหน หรือ ชื่อของยูสนั้นคือใคร

จะไปเปรียบเทียบกับกรณีของพวก เปเรซที่ชื่อนามสกุลจริงหลุดออกมา หรือ กรณีของ Vit_bank ที่นามสกุลจริงหลุดออกมา ยังไม่ได้เลย

เอาแค่ประเด็นความหนักของการคุกคาม ผมยังคิดอยู่เลยว่าควรให้น้ำหนักมากน้อยขนาดไหน เพราะเรื่องนี้มันไม่ได้คุกคามชัดเจนนัก ไม่มีใครรู้ได้ว่าเค้าล้อใคร ไม่ได้บ่งชี้ชัดเจนว่าเป็นใคร ไม่สามารถไปสืบค้นหาได้ว่า การพิมพ์ว่า จสอ. ที่มีอยู่เป็นหมื่นคนในประเทศนี้ จะชี้ชัดไปที่ใครได้

ประเด็นนี้ยังไม่เคลียร์

ซ้ำยังไม่ได้ส่งหลักฐานให้ WM อีก จะให้ WM พิจารณาอะไรครับ  

สั้นๆนะ ถ้ามันจั่วถูก = ลบไอดี มันก็สมัครใหม่มาอีก

ความปลอดภัยอยู่ตรงไหน ?

จริงๆมันควรจบตรงที่มันไปตามสืบจริง ส่วนจะจริงไม่จริง ต้องประจักษ์พยานขนาดนั้นเลยเหรอ

เจตนามันชัดเจนขนาดนั้น

ไม่ต้องถามหรอกว่า จั่ว ยศ ถึงใคร

เขาวอร์กับใคร ใครอ่านก็เห็นมั้ง
2
0

อิอิ มีความสุข อิอิ
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2140
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 13:40
ผมเห็นด้วยกับ wm นะเรื่องให้เจ้าตัวเป็นคนแแจ้งความ ถ้าเจ้าตัวคิดว่าไม่เป็นไรยังไหว คนอื่นก็ไม่ควรจะรียกร้องอะไร

แต่อีกส่วนหนึ่งที่คุณอะไรนะพิมมามันก็จริงนะ ถ้าwmลบยูสนั้นเท่ากับว่าทุกคนในบอร์ดรู้ว่ายูสที่โดนอ้างมีชื่อ ที่อยู่ อาชีพ ลักษณะ ตามนั้นจริงๆ เพราะเราจะลบต่อเมื่อข้อมูลมันถูก อาจจะทำให้เจ้าทุกข์ไม่กล้าร้องเรียนเพราะจะกลายเป็นว่าเปิดเผยตัวเอง และคนร้ายก็ชิวๆทำผิดต่อไป
2
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 14113
blackhunter พิมพ์ว่า:
ออกกฎกันไว้แต่แรกเลย มันไม่ดีกว่าหรอครับ

คือตั้งไว้เลย ว่าห้ามแสดงความคิดเห็นเชิงพาดพิงเรื่องส่วนตัว

มันจะได้ไม่ต้องเสียเวลามาตรวจสอบ

เอาแบบ ออกความเห็นเชิงพาดพิง แบน 14 วันไปเลย ไม่ต้องแสดงหลักฐาน

แต่ถ้ามีหลักฐาน ก็เพิ่มโทษเป็นลบไอดี  

ประเด็นคือผมไม่ได้โควทเถียงกะใครไง ไม่มีคู่กรณี

แบบนี้สมมุติผมพิมพ์ว่า

" เห้ยไอ้บอย อย่าเอ๋อนะ " อันนี้ผมสมมุตินะ

แต่ดันมีคนที่ไม่ชอบหน้าผมชื่อไอ้บอยจริงๆ มาแจ้งความ ส่งหลักฐานมาว่าชื่อบอย แบบนี้ผมโดนแบนคือแฟร์แล้วหรอครับ ?

แต่อย่างเคสเปเรซคือเค้าโควทแล้วพิมพ์ชัดเจนอันนั้นผมเข้าใจ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบต.
Status: เพราะเจ็บปวด...จึงทำให้รู้ว่าเรายังมีชีวิตอยู่
เข้าร่วม: 20 Mar 2020
ตอบ: 955
แค่ตอบว่า จสต จสอ หมายถึงอะไร ทำไมมันตอบยากตอบเย็นหนักหนา

ถ้ากรณีนี้ไม่ผิดต้องรอเจ้าตัวแจ้งความ (ซึ่งเท่ากับว่ารู้ตัวจริงว่าทำอะไร) ต่อไปสายแท๊งค์เตรียมเดาสุ่มอาชีพคนที่จะวอร์ด้วยได้เลย ไม่จริงก็จะไม่โดนแบน เจ้าตัวไม่แจ้งก็จะไม่โดนแบน เดาสุ่มไปเรื่อยจนกว่าจะโดนแบนก็จะรู้อาชีพของคนที่จะวอร์แล้ว
โคตรช่องโหว่เลย
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 27 Apr 2020
ตอบ: 4863
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 13:41
ถูกแบนแล้ว
เกรียนเมพมันรักยูสยิ่งชีพ การโดนแบนอาจจะทำให้ร้องไห้ ฉันว่า
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: No comment เน้น combo
เข้าร่วม: 02 Nov 2005
ตอบ: 11942
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 13:42
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 18 Feb 2006
ตอบ: 5062
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 13:44
ล่อกันมาถึงขนาดนี้ ถ้ายูส 7 แชมป์นั่นเขาเป็น จสต. จสอ. จริง ผมว่าคนที่ทำให้มันชัดเจน ไม่ใช่คนเปิดแล้วละ ก็ไอ้พวกที่มาเดือดร้อนแทนเขานี่ตะหากที่ช่วยตอกย้ำโดยไม่รู้ตัว
แก้ไขล่าสุดโดย songiggs เมื่อ Wed May 06, 2020 13:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
7
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 13:47
songiggs พิมพ์ว่า:
ล่อกันมาถึงขนาดนี้ ถ้ายูส 7 แชมป์นั่นเขาเป็น จสต. จสอ. จริง ผมว่าคนที่ทำให้มันชัดเจน ไม่ใช่คนเปิดแล้วละ ก็ไอ้พวกที่มาเดือดร้อนแทนเขานี่ตะหากที่ช่วยตอกย้ำโดยไม่รู้ตัว  

ประเด็นคือมันไม่ใช่ไง ลองอ่านข้อความผมดีๆนะครับ ถ้ายูส 7 สมัย

ผมบอกว่าเขาคือ นาบี้ หรือ ลูคัส เลว่า

ตัวยูสนาบี้เอง ก็ทำเหมือนบอกกลายๆว่า รู้ว่าผมหมายถึงใคร ( นั่นเพราะเขารู้ว่าไม่ใช่เขาไง )

แต่จริงๆคือมันไม่มี แค่นั้นแหละ
1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15053
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 13:47
Pepsi Man พิมพ์ว่า:
ประเด็นคือ จตส จสอ ในประเทศไทยมันมีกี่คนวะคุณ

มีเป็นหมื่นเป็นแสนคน

ไอ้เกรียนเทพอาจจะรู้ว่าคุณเป็นใคร

แต่คนอื่นในบอร์ดมันไม่รู้ด้วยเว้ย ผมยังไม่รู้เลยว่าหมายถึงยูสไหน หรือ ชื่อของยูสนั้นคือใคร

จะไปเปรียบเทียบกับกรณีของพวก เปเรซที่ชื่อนามสกุลจริงหลุดออกมา หรือ กรณีของ Vit_bank ที่นามสกุลจริงหลุดออกมา ยังไม่ได้เลย

เอาแค่ประเด็นความหนักของการคุกคาม ผมยังคิดอยู่เลยว่าควรให้น้ำหนักมากน้อยขนาดไหน เพราะเรื่องนี้มันไม่ได้คุกคามชัดเจนนัก ไม่มีใครรู้ได้ว่าเค้าล้อใคร ไม่ได้บ่งชี้ชัดเจนว่าเป็นใคร ไม่สามารถไปสืบค้นหาได้ว่า การพิมพ์ว่า จสอ. ที่มีอยู่เป็นหมื่นคนในประเทศนี้ จะชี้ชัดไปที่ใครได้

ประเด็นนี้ยังไม่เคลียร์

ซ้ำยังไม่ได้ส่งหลักฐานให้ WM อีก จะให้ WM พิจารณาอะไรครับ  

สั้นๆนะ ถ้ามันจั่วถูก = ลบไอดี มันก็สมัครใหม่มาอีก

ความปลอดภัยอยู่ตรงไหน ?

จริงๆมันควรจบตรงที่มันไปตามสืบจริง ส่วนจะจริงไม่จริง ต้องประจักษ์พยานขนาดนั้นเลยเหรอ

เจตนามันชัดเจนขนาดนั้น

ไม่ต้องถามหรอกว่า จั่ว ยศ ถึงใคร

เขาวอร์กับใคร ใครอ่านก็เห็นมั้ง  

ถ้าไม่อยากเปิดเผยตัวเอง ก็นิ่งๆไปครับ

จสอ จสต อะไร มีใครรู้ได้บ้างว่าเป็นใคร

WM เคยออกมาตรฐานไว้ในกรณีเปเรซว่า มันต้องสามารถสืบค้นได้ว่าเจ้าตัวเป็นใคร ถึงจะลบ

ซึ่ง จสต จสอ มันสืบค้นได้มั้ยว่าหมายถึงใคร สืบถึงตัวจริงของยูสไหนได้มั้ย ถ้าสืบค้นได้ เป็นหน้าที่ของเจ้าทุกข์ในการพิสูจน์ให้ WM รู้ ว่า การสืบค้นนั้น ทำได้อย่างไร โดยไม่ต้องพิสูจน์ให้คนในบอร์ด เอาแค่ WM รู้คนเดียวก็พอ

WM คุ้มครอง "ตัวบุคคล" ไม่ได้คุ้มครองถึงอาชีพที่คุณทำครับ

สมมุตินะ ว่าผมรู้ว่ายูส แชมป์ยุโรป 7 สมัย เป็น จสอ. .... แล้วยังไงครับ มีอะไรน่าอายกับการเป็น จสอ/จสต มีอะไรให้ล้อครับ ไม่มีหรอกครับ ผมไม่รู้ด้วยซ้ำว่าเค้าเป็นใครอะไรยังไง ผมรู้จัก จสอ จสต เยอะแยะ แค่ในอำเภอที่ผมอยู่ก็ไม่ต่ำกว่า 10 คนแล้ว
3
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 14412
ว่าที่แชมป์ยุโรป7สมัย พิมพ์ว่า:
ว่าที่แชมป์ยุโรป7สมัย พิมพ์ว่า:
เบน ฟรีคิก พิมพ์ว่า:
เบน ฟรีคิก พิมพ์ว่า:
555รอหลักฐานชัดเจน มันคงไม่ได้แบนมันหรอกครับ ชาติหน้าก็ไม่ได้แบนอ่ะ

เล่นนอกเกมส์ชัดเจน แต่ไม่ผิดใดๆ คือถ้าไม่มีมูล หมามันไม่ขี้หรอก อย่ามาถามหาหลักฐานเลย คนทั้งเวปดูออกว่ามันผิดจริง มีแต่เจ้าของเวปอ่ะ ดูไม่ออก  

ผมไม่ได้มานั่งอ่านทุกหน้ามีเวลาอย่างคุณนี่ครับ ผมอ่านเฉพาะเม้นที่แจ้งความ แล้วไม่ยากเลยที่เจ้าตัวจะส่งหลักฐาน จะเฟสจะอะไรก็ได้ว่าทำงานอาชีพนี้ตำแหน่งนี้ ส่งลิงค์มาครั้งเดียวก็จบละ มันไม่ยากหรอก คุณมองในมุมคนเล่นไง คลุคลีอยู่กับพฤติกรรมคนเล่นด้วยกัน ผมนี่ดูเฉพาะเม้นท์ที่เค้าแจ้ง จะให้ผมไล่อ่านทุกหน้าเลย? แบบนี้มีเถียงกันซัก 3-4 กระทู้หลายเคส สงสัยต้องนั่งอ่านทั้งวัน แบบไหนยากกว่าลองคิดดู  

มันเป็นประเด็นชัดเจนขนาดนี้ คนแจ้งความไปเยอะ บางทีพี่ก็ควรสละเวลาอ่านบ้างนะครับ จะได้วิเคราะห์สาเหตุแท้จริง ทำไมคนถึงแจ้งเข้ามาเยอะ ยอมเสียเวลาอ่านสักครั้งสิครับ จะได้กระชากหน้ากากใครบางคนออกมาซะที
ทึ่เหลือจะแบนไม่แบนก็แล้วแต่พี่เลย เวปพี่อ่ะนะ  

ชัดเจนขนาดนี้แล้วตอนนี้เจ้าทุกข์คือใครอ่ะ แล้วเขาเดือดร้อนอะไรหรือเปล่า มีคนตามไปยังพื้นที่ส่วนตัวเขาหรือยัง แล้วทำไมเจ้าตัวไม่แจ้งมาหรือ PM มา ส่งลิงค์เฟสตัวเองหรืออะไรก็ได้ให้ผมตรวจสอบ ผมจะได้แบนแบบถนัดมือถนัดตีนหน่อย  

ทำไมwm ดูหัวร้อน ใช้คำหยาบ ผมแจ้งความได้ป่ะ

นี่ ถ้าพี่จะเอาหลักฐานขนาดนี้อ่ะ ไม่ต้องมาตั้งมู้นี้หรอกครับ ทำแบบเดิมนั่นแหล่ะ ใครแจ้งความไปก็ปฎิเสธไป จบ

อย่ามาถามหาหลักฐานที่มันเปนไปไม่ได้เลย บางทีหลักฐานจากความรู้สึก จิตสำนึกล้วนๆ มันก็น่าจะเพียงพออยู่นะ สำหรับลงโทษเกรียนกระจอกบางคนอ่ะ

ฝากให้คิด  

ใช้ระบบแบบศาลเตี้ยเหรอไงวะ พิจารณาจากความรู้สึก ก่อนหน้านี้ WM โดนวอร์หนักๆเพราะ Mod หลายคนใช้ความรู้สึกตัดสินมากกว่าหลักฐานมาแล้ว โดนวอร์เรื่องอะไร โดนกล่าวหาว่าเข้าข้างแฟนหงส์นี่แหละ

ถ้าคุณเป็น ตำแหน่งอะไรที่ยูสนั้นกล่าวหาจริง คุณแค่ถ่ายรูปส่งไปให้ WM ก็จบ จะเอาเรื่องมันก็ต้องทำหลักฐานให้พร้อมด้วยดิ ถ้าทำหลักฐานอ่อนๆทำให้ WM เชื่อไม่ได้ว่ายูสนั้นลามปามจริง มันก็ยากอยู่นะที่จะให้ WM ลงโทษ

คุณโวยวายอยากให้ WM ลงโทษเค้า แต่หลักฐานอะไรไม่ส่งให้ WM เรียกร้องให้ WM ตัดสินตามความรู้สึก ผมว่ามันแปลกๆอ่ะ  

ผมอาจใช่หรือไม่ใช่คนที่เขาพูดล้อ แต่ผมคงไม่ไปเปลืแงเนื้อเปลืองตัวมากกว่านี้อ่ะคับ จะมาแลกเรื่องส่วนตัว ให้คนอื่นรับรู้เพิ่มทำไมกัน ตอบสั้นๆแค่นี้ล่ะ

ปล.ถ้าเป็นwm เอง ผมแบนนะ เอาความรุ้สึกนี่ล่ะตัดสิน เอาหลักฐานจากการได้อ่านในมู้นั้นมาช่วย เคสแบบนี้บางทีควรยกเว้นบ้างสักครั้งก็ได้นะ แบนให้หลาบจำ แบนให้รู้ว่าอย่าซ่ามากนัก จะได้ไม่โพร่งมั่วๆออกมาอีก แบนให้เปนตัวอย่างใน ss.  

อันนี้เหมือนมีความรู้สึกส่วนตัวเข้ามาเกี่ยวด้วยป่าวครับ
8
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status: จงทิ้งความหื่น ทวงคืนความถูกต้อง
เข้าร่วม: 05 Feb 2009
ตอบ: 10584
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 13:51
ใครเป็น ผสห (ผู้เสียหาย) ก็แจ้งความ พบ.(พี่เบน)ไป
ใคร มกข. (ไม่เกี่ยวข้อง) จะเดือดแทนทำไม
คหขผ. (ความเห็นของผม)
2
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 13:52
ผิดจากที่ผมพูดตรงไหน ว่าสุดท้ายก็แค่คนอยากให้ผมโดนแบน แล้วส่วนใหญ่ก็มีแต่แฟนลิเวอร์พูล

อันนี้ผมไม่ได้เหมารวมนะ แฟนลิเวอร์พูลดีๆผมก็คุยเยอะ แต่ส่วนมากก็มีแต่หน้าเดิมๆ

ผมก็จำไม่หมดหรอก ว่าผมไปทำอะไรเขาบ้าง หรือ ยูสเก่าเขาเป็นยูสอะไร ผมถึงบอกตั้งแต่กระทู้เป๊ปซี่แล้วว่าอะไร

ลองสังเกตุดู หน้าเดิมๆ
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5 ... 26, 27, 28
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel